You are on page 1of 7

School: PERRETT CENTRAL INTEGRATED SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: EDERLYN D. ABEQUIBEL Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: MAY 15-19, 2023 (WEEK 3) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


January 29, 2018 January 30, 2018 January 31, 2018 February 01, 2018 February 02, 2018
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of The learner applies the intricate The learner demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates
concepts pertaining to procedures in tie-dyeing in clothes or understanding of understanding of understanding of safety
speed/flow of music. t-shirts and compares them with one participation and participation and guidelines during
another. assessment of physical assessment of physical disasters, and emergency and other
activity and physical activity and physical high risk situations.
fitness. fitness.
B. Pamantayan sa Pagganap Creates and performs body The learner researches and The learner participates and assesses The learner participates and The learner practices safety
movements appropriate to a differentiates textile traditions. performance in physical assesses measures
given tempo. activities. performance in physical during disasters and
activities. emergency situations.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU4TX-IVc-1 A4PL-IVh PE4PF-IVb-h-18 PE4PF-IVb-h-18 H4IS-IVb-d-


( Isulat ang code sa bawat kasanayan) Natutukoy sa pamamagitan ng A. Natatalakay ang tamang 1. Nalilinang ang kaalaman at 1. Nalilinang ang kaalaman at 29
pakikinig ang texture pamamaraan sa pagtina-tali (tie-dye) kasanayan sa reaction time. kasanayan sa reaction time. a. Nakapagpapakita ng mga angkop
ng awitin/tugtugin. gamit 2. Nabibigyang-halaga ang mga 2. Nabibigyang-halaga ang mga at nararapat na tugon bago, tuwing
ang tradisyunal na paraan upang kahalagahan ng kasanayan na kahalagahan ng kasanayan na at pagkatapos ng anumang
makabuo ng magandang at orihinal na maging alisto at may sapat na maging alisto at may sapat na kalamidad o sakuna, at kagipitan
disenyo. kakayahan sa reaction time. kakayahan sa reaction time. b. Nakapagbibigay ng mungkahi at
B. Naisasagawa ang pagtina-tali (tie- paraan upang makaiwas sa hindi
dye) sa tela gamit ng dalawang kulay. mabuting dulot ng mga sakuna at
C. Napapahalagahan ang pagbuo ng kalamidad
isang orihinal na disenyo sa c. Natutukoy ang mga mabuting
pamamagitan ng tradisyunal na maidudulot ng maagap at maagang
paraan sa pagtitina-tali (tie-dyeing). paghahanda
sa pagdating ng anumang kalamidad
o sakuna, at kagipitan
Pagtukoy sa texture ng Disenyo sa Tela Paglinang ng Reaction Time Paglinang ng Reaction Time Sa Panahon ng Kalamidad, Sakuna
II. NILALAMAN awitin/tugtugin sa at Kagipitan
( Subject Matter) pamamagitan ng pakikinig

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay sa 157- 162 312- 315 73-74 73-74 200-207
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 115-119 245-248 185-189 185-189 385-400
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula


sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point P-resentation

IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. P.E. HEALTH

A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Pagsasanay Balik-aral Pang-araw-araw na Gawain Pang-araw-araw na Gawain Ano-ano ang iba’t ibang uri ng
pasimula sa bagong aralin a. Rhythmic Paanu pinapaganda ang isang tela 1. Pagtsek ng attendance at angkop na 1. Pagtsek ng attendance at angkop kalamidad?
( Drill/Review/ Unlocking of difficulties) gamit ang paraang kasuotang na kasuotang
tina-tali (tie-dye)? pampisikal na gawain pampisikal na gawain
2. Pampasiglang Gawain: Sumangguni 2. Pampasiglang Gawain:
b. Tonal
sa LM Grade 4 Sumangguni sa LM Grade 4
3. Balik-aral: Balik-aral tungkol sa 3. Balik-aral: Balik-aral tungkol sa
paglinang ng balanse paglinang ng balanse
Balik-aral
Ano ang ibig sabihin ng tempong
largo at presto?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Pagganyak Panimulang Gawain Panimulang Gawain 1. Magpakita ng halimbawa ng
(Motivation), Ano ang napansin sa mga Ipakita ang mga larawan at pag- Ipakita sa mga mag-aaral ang larawan Ipakita sa mga mag-aaral ang larawan emergency kit sa klase.
larawan? (Lahat ay may larawan usapan ang mga kulay, linya, at tanungin sila kung at tanungin sila kung 2. Itanong sa klase ang sumusunod:
ng mga puno. at hugis, at disenyo sa mga tela. naranasan na ba nilang tumugon sa naranasan na ba nilang tumugon sa • Saan kadalasang makikita ito?
ang puno ay nadagdagan ng isang pangyayari na mabilis isang pangyayari na mabilis • Ano ang tawag dito?
bunga at mga damo.) nilang naisagawa ang kanilang reaksyon nilang naisagawa ang kanilang • Ano kaya ang gamit nito?
reaksyon 3. Hatiin ang klase ayon sa
kasunduan sa unang pagkikita.
Ang texture ay maaaring ilarawan 4. Ipaguhit ang mga bagay na
sa pamamagitan ng mga nakikita makikita sa loob ng emergency kit
sa na
Ano ang napansin ninyo sa kulay,
kapaligiran tulad ng ilustrasyon sa nakikita sa “Bag Ko ‘To”.
linya, hugis, at disenyo ng
itaas. 5. Ipasagot sa klase ang gawaing
mga telang nakulayan ng tina?
“Ako’y Laging Handa” sa LM.
Ipaawit ang “Bahay Kubo” sa 6. Pangkatin ang klase sa tatlo,
paraang chain singing ng: Pangkat A , Pangkat B, at Pangkat C
 isang bata at ipasagot ang “Mayroon Akong
 dalawang bata Ganito”. Ipabahagi nila sa klase
 limang bata ang nagawa.
 kalahati ng klase Iguguhit ng pangkat A ang mga
 buong klase bagay na maaaring ilagay sa
emergency kit.
Iguguhit ng pangkat B ang mga
bagay na hindi dapat ilagay sa
emergency kit.
Iguguhit ng pangkat C ang iba pang
mga bagay na hindi nakikita
sa larawan na maaaring ilagay sa
emergency kit. Ibahagi ang
nagawa sa klase
a. Ano-ano ang mga bagay na
makikita sa inyong emergency
kit?
b. Bakit kinakailangang ihanda ang
mga bagay na ito?
c. Ano-ano pang pamamaraan ang
dapat isaalang-alang sa
pag-iwas sa kapahamakang dulot ng
iba’t ibang uri ng kalamidad,
sakuna, at kagipitan?
d. Ipaliwanag ang emergency kit.
8. Ipagawa sa klase ang gawain sa
“Tara Tulong-tulong Tayo”.
Tingnan ang larawan at isulat ang
sagot sa loob ng bilog.
Anong nakikita sa larawan?
Paano ito nakatutulong sa
kalamidad?
Isulat sa pisara ang salitang ERT.
Itanong sa klase:
a. Ano ang ibig sabihin ng
emergency response team?
b. Bakit mahalaga ang pagkakaroon
ng emergency
response team sa isang komunidad?
c. Ano-ano kaya ang tungkulin ng
mga miyembro ng
emergency response team?
d. Maaari bang maging bahagi ng
isang emergency
response team ang kahit na sinong
tao? Bakit? Bakit? hindi?
C. Pag- uugnay ng mga Paglalahad Paglalahad Panlinang na Gawain Panlinang na Gawain Pag-aralan Natin
halimbawa sa bagong aralin Ano ang inyong napansin sa Sabihin: Pagpapaliwanag tungkol sa reaction Pagpapaliwanag tungkol sa reaction Bigyan ng oras ang mga mag-aaral
( Presentation) paraan ng pag-awit? Ang pagtitina ay kadalasang ginagawa time time na basahin ang nilalaman
Ilan ang kumanta sa unang gamit ang matitingkad ng LM tungkol sa paghahanda sa
pagkakataon? sa pangalawa? na kulay, at kaayusan (pattern) sa tela. oras ng kalamidad, sakuna, at
pangatlo? pangapat Karamihan sa mga taga-Asya kagipitan.
at panlima? (isa, dalawa, lima, ay gumagamit ng tradisyunal na
kalahati ng klase, at buong klase) paraan sa pagtitina. Ang pagtitina ay
Ihambing ang kapal ng tinig sa nagiging bantog sa Kanluran noong
pag-awit ng isang bata, dalawang taon 1960 at 1970.
bata, Ang kadalasang paraan sa pagtitina-
limang bata, kalahati ng klase, at tali (tie-dye) ay ang pagtali
buong klase. (Manipis ang tinig ng tela bago ito lagyan ng tina (dye)
kapag iisa upang magkaroon lamang ng
ang kumakanta at kumakapal ang kulay ang mga bahagi ng tela na
tinig habang dumarami ang walang tali.
kumakanta.) Maaaring gumamit ng isang kulay
Ituro ang bahaging alto ng “Bahay lamang sa pagtina-tali subalit
Kubo”. mas maganda kung gumamit ng
dalawa o higit pang mga kulay sa
pagtitina.
Ngayong araw gagawa tayo ng tina-tali
(tie-dye) gamit ng dalawang kulay.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay Gawaing Pansining Paglalapat Paglalapat Pagsikapan Natin
paglalahad ng bagong kasanayan No I Pagmasdan ang musical score ng Ipakuha sa mga bata ang kanilang Ipapakita ng guro ang tamang Ipapakita ng guro ang tamang 1. Ipasagot sa bawat mag-aaral ang
(Modeling) awiting “Bahay Kubo”. puting damit at hayaang pagsasagawa ng Coin pagsasagawa ng Coin “Gawin Natin Ang Tama” sa
Ano-anong mga gulay at prutas mag-isip ng disenyo na ilalapat sa Catch. Pagkatapos ng pagsasagawa ng Catch. Pagkatapos ng pagsasagawa LM.
ang nabanggit sa awiting “Bahay gawain. alituntunin ng Coin Catch ng alituntunin ng Coin Catch 2. Ipasagot ang gawain sa “Ikaw,
Kubo”? hahatiin ang klase sa apat na pangkat. hahatiin ang klase sa apat na Sila,Tayo: Anong Dapat Gawin”.
(Ang mga gulay at prutas sa (Sumangguni sa LM Aralin 3.) Isasagawa nang ilang ulit ng pangkat. Isasagawa nang ilang ulit ng
“Bahay Kubo” ay singkamas, bawat pangkat ang Coin Catch B upang bawat pangkat ang Coin Catch B
talong, sigarilyas, ito ay maisagawa nang upang ito ay maisagawa nang
mani, sitaw, bataw, patani, tama at malinang ang kasanayan. tama at malinang ang kasanayan.
kundol, patula, upo, kalabasa,
labanos, mustasa,
sibuyas, kamatis, bawang, luya, at
linga.)
Ano ang kahalagahan ng pagkain
ng mga gulay at prutas?
(Mahalaga ang
pagkain ng mga gulay at prutas
upang laging malakas at malusog
ang
katawan at maging produktibo sa
lahat ng mga gawain.)
Ano ang inyong napansin sa score
ng awit? (May dalawang note sa
isang
linya.)
Ipaawit ang taas na bahagi ng
awiting “Bahay Kubo” (soprano
part) kasunod
ng babang bahagi (alto part).
Ano ang napansin sa tono ng
itaas na bahagi? Ibabang bahagi?
(Mataas ang
tono ng bahaging nasa itaas at
mababa ang tono ng bahaging
nasa ibaba.)

Pangkatin ang klase sa dalawa.


Unang Pangkat – itaas na bahagi (
soprano part )

Pangalawang Pangkat – ibabang


bahagi ( alto part)

Paano inilalarawan ang pag-awit


nang sabay ng dalawang tinig?
(Makapal ang tinig na naririnig.)

Sa musika, ang kapal ng awitin o


tugtugin ay tinatawag na texture.
Ang texture ay maaring makapal
o manipis.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Paglalapat Pagpapalalim ng Pag-unawa Pagyamanin Natin


paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. Magparinig ng mga awitin o Paano tayo makakalikha ng isang 1. Ipasagot ang gawain “Tama at
( Guided Practice) tugtugin. Ilarawan ang mga magandang disenyo sa Dapat Ba”?
narinig sa tela gamit ang dalawang kulay? 2. Bumuo ang bawat pangkat ng
pamamagitan ng mga tanawin. Ano ang dapat nating sundin at ERT. Pumili ng isang sakuna o
Isulat ang titik lamang. alalahanin kapag magsasagawa kalamidad. Ipakita kung paano
ng pagtina-tali (tie-dye)? tumugon ang kanilang ERT.
Bakit kailangan mag-ingat sa Bigyan ang bawat grupo ng oras
pagsasagawa ng tina-tali? upang gawin ang Gawain B.
Halimbawa ng mga awitin o
tugtugin na iparirinig.
 awit na a capella (A)
 awit ni Sarah Geronimo na may
accompaniment (B)
 choir singing ng Madrigal
Singers (C)
 duet nina Angeline Quinto at
Christian Bautista (B)
 solo ni Lea Salonga, na walang
accompaniment (A)
 pag-awit ng pasyon (A)
 tugtugin ng Philippine
Philharmonic Orchestra (C)

F. Paglilinang sa Kabihasan Ipaawit ang “Early to Bed” sa mga


(Tungo sa Formative Assessment bata. Lumikha ng kaugnay na
( Independent Practice ) tunog sa
mga note na nasa kahon upang
kumapal ang texture ng awit
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw Repleksiyon Repleksiyon
na buhay Ano ang kahalagahan ng pakikinig 1. Paano mo pahahalagahan ang mga
( Application/Valuing) sa guro sa loob ng silid-aralan? damit na nilagyan ng disenyo?
(Mahalaga ang pakikinig sa guro 2. Bakit kailangan mong sundin ang
sa oras ng talakayan upang lalong tamang pamamaraan sa
maunawaan ang mga aralin.) pagtina-tali?
3. Paano mapagkitaan ng pera ang
gawaing ito?
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalagom Paglalagom Paglalahat
Sa paanong paraan nakikilala ang Paano napapaganda ang isang Sabihin na ang reaction time ay Sabihin na ang reaction time ay
( Generalization) texture ng isang awitin o gawaing-pantela (textile craft) mahalagang physical fitness mahalagang physical fitness
tugtugin? (Ang gamit ang tradisyunal na mga hakbang components upang lubos na makagawa components upang lubos na
texture ng awitin o tugtugin ay sa pagtitina? nang mahusay na gawain. makagawa nang mahusay na gawain.
nakikilala sa pamamagitan ng
pakikinig.)
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya
Suriin ang pansining na gawain ng mga Ipasagot sa mga bata ang mga Ipasagot sa mga bata ang mga Pagnilayin Natin
bata gamit ang rubrik. katanungan ukol sa nararamdaman katanungan ukol sa nararamdaman Ipagawa ang “Tandaan Upang
SumanggunisaTG, ph.315, para sa sa katatapos na gawaing Coin Catch. sa katatapos na gawaing Coin Catch. Maging Ligtas”.
rubrics. Ipasulat sa loob ng kahon ang sagot

J. Karagdagang gawain para sa takdang Takdang-aralin Takdang Aralin/Kasuduan Takdang- aralin Takdang- aralin Takdang-aralin
aralin( Assignment) Magdala ng mga improvised Gumawa pa ulit ng isa pang pagtina- Ipagawa sa mga mag-aaral ang personal Ipagawa sa mga mag-aaral ang Pagsaliksikin sa barangay o paaralan
rhythmic instrument tali sa tahanan at humingi na kontrata para sa personal na kontrata para sa o makipanayam ng kinauukulan
ng gabay ng mga magulang upang paglinang ng reaction time. Ipasa ang paglinang ng reaction time. Ipasa ang tungkol sa earthquake drill, flood
mapaganda pa ang disenyong kontrata sa susunod na pagkikita. kontrata sa susunod na pagkikita. drill, evacuation protocol, at
mabubuo. emergency protocol ng kanilang
komunidad o lugar.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
mga bata. bata. bata. bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
kaalaman ng makabagong __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? presentation __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book presentation presentation
__Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like