You are on page 1of 5

School Dalipit East Bo.

School Grade Level III


Grades 1 to 12 Teacher Ma. Catherine V. Mendoza Learning Area MAPEH
Daily Lesson Log Teaching Dates Week 5- (Mayo 29-Hunyo 2, 2023) Quarter 4th
Time: 2:20-3:00 pm
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
DAY
May 29, 2023 May 30, 2023 May 31, 2023 June 1, 2023 June 2, 2023
I. LAYUNIN
A. Pamantayang demonstrates understanding he learner demonstrates demonstrates demonstrates
Pangnilalaman of shapes, colors, textures, understanding of movement understanding of risks to understanding of risks to
demonstrates
and emphasis by variation of activities relating to person, ensure road safety and in ensure road safety and in
understanding of the basic
shapes and texture and objects, music and the community. the community.
concepts of texture
contrast of colors through environment
sculpture and crafts
B. Pamantayan sa Sings: creates a single puppet The learner performs demonstrates demonstrates
Pagganap 1. “two-part rounds” based on character in movement activities involving consistency in following consistency in following
2. “partner songs” legends, myths or person, objects, music and safety rules to road safety safety rules to road safety
stories using recycled environment correctly and in the community and in the community
and hard material
C. Mga Kasanayan sa distinguishes between discusses the variations of Moves: explains the meaning of explains the meaning of
Pagkatuto thinness and puppets in terms of ⮚ individually, with partner, traffic signals and road traffic signals and road
thickness of musical sound material, structure, shapes, and with group signs H3IS-IVe-23 signs H3IS-IVe-23
MU3TX-IVg-h-4 colors and intricacy ⮚ with ribbon, hoop, balls, and
of textural details A3PL-IVb any available
indigenous/improvised
materials
⮚ with sounding indoor and
outdoor settings PE3BM-IV-c-
h-21
II. Nilalaman Tekstura sa Musika Stick Puppet Pang-isahang Kilos o Galaw Mga Senyales at Pananda sa Mga Senyales at Pananda
Gamit ang Ribbon, Hoop at Kalsada sa Kalsada
Bola
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa MELC page 250 MELC page 281 MELC page 320 MELC page 346 MELC page 346
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa 4th Quarter PIVOT Music 4th Quarter PIVOT Arts 4th Quarter PIVOT Health 4th Quarter PIVOT Health 4th Quarter PIVOT Health
Kagamitang Pang-mag- Pahina 20-27 Pahina 13-17 Pahina 25-29 Pahina 17-21 Pahina 17-21
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang DEPARTMENT OF DEPARTMENT OF DEPARTMENT OF Subject – Ikatlong Baitang Subject – Ikatlong Baitang
Kagamitan mula sa portal EDUCATION-NATIONAL EDUCATION-NATIONAL EDUCATION-NATIONAL Alternative Delivery Mode Alternative Delivery Mode
ng Learning Resource CAPITAL REGION CAPITAL REGION CAPITAL REGION Unang Markahan – Modyul Unang Markahan – Modyul
NATIONAL CAPITAL REGION NATIONAL CAPITAL REGION NATIONAL CAPITAL REGION 3: Panatilihing Ligtas sa 3: Panatilihing Ligtas sa
SCHOOLS DIVISION OF SCHOOLS DIVISION OF SCHOOLS DIVISION OF mga Palatandaan ng mga Palatandaan ng
PASAY CITY PASAY CITY PASAY CITY Kalsada Kalsada
MODYUL SA ARTS 3 MODYUL SA ARTS 3 MODYUL SA ARTS 3 Unang Edisyon, 2020 Unang Edisyon, 2020
IKAAPAT NA MARKAHAN/ IKAAPAT NA MARKAHAN/ IKAAPAT NA MARKAHAN/
IKALIMANG LINGGO/ IKALIMANG LINGGO/ IKALIMANG LINGGO/
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint, larawan, Powerpoint, larawan, Powerpoint, larawan, Powerpoint, larawan, Powerpoint, larawan,
Panturo telebisyon telebisyon telebisyon telebisyon telebisyon
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin.

b. Pagganyak o Nakaranas ka na bang Alam mo ba kung ano sa Saan dapat sumakay o


Paghahabi sa layunin ng kumantang mag-isa o may tagalog ang stick? Ito ay bumaba ang mga
aralin/Motivation kasabay na may iisang tono? tinatawag na patpat, na kung pasaherong tulad mo?
Kung hindi pa, maaari mo saan ang patpat o stick ay Bakit mahalaga na
itong subukan kasama maaaring gamitin sa paggawa sumunod tayo sa mga
ang iyong kapatid, kaibigan o ng patpat na papet. tuntunin sa kalsada?
Pamilyar ba kayo dito?
pamilya. Makakagawa ka ng papet na
yari sa patpat ayon sa
karakter ng isang alamat o
mitolohiya, kathang isip o
kuwento.

C. Paglalahad o Pag- Tingnan ang mga larawan sa Ang marakas ay isang 1. Sino ang dalawang Ang mga taong dumaraan o
uugnay ng mga ibaba. Ang Larawan 1 ay instrumentong musikal na magkaibigan? pedestrians ay gumagamit
halimbawa sa bagong larawan ng batang umaawit binubuo ng dalawang hollow 2. Tungkol saan ang ng kalsada sa paglalakad
aralin. na may single melodic line na lalagyan na puno ng beans o kanilang pinag-usapan? at pagtawid sa mga kalye.
may manipis o magaan na maliliit na bato.Sila ay inaalog 3. Dapat rin bang malaman Kaya mahalaga na
tunog. Ang Larawan 2 upang magbigay ng ritmo para natin ang mga senyales at maunawaan ang iba’t ibang
naman ay larawan ng mga sa ilang mga uri ng musika. mga pananda na makikita senyales at pananda
babae na umaawit na may sa kalsada? Bakit? na makikita sa daan upang
kasamang banda na maiwasan ang mga
mayroong multiple melodic pararating na aksidente.
line o may makapal na Ang mga hugis at kulay na
tunog. makikita sa mga simbolo
ng
trapiko ay mayroong iba’t
ibang kahulugan
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong Mga Musikero na Nagamit ng


konsepto at paglalahad Marakas Ang mga Maracas ay
ng bagong kasanayan #2 ginagamit sa musika ng
Puerto Rico at Latin American
na musika tulad ng salsa .
Ang mga maracas ay
ginagamit sa Cuban Overture
ng George Gershwin

F. Paglinang sa
Kabihasaan tungo sa
Formative Assessment
(Independent Practice)
G. Paglalapat ng Aralin sa
pang-araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin Mahalaga ang mga senyales Sa pagtawid sa kalsada


Generalization at pananda sa kalsada dahil dapat tandaan ang mga
___________________ simbolo at senyales na
makikita rito. Tuntunin sa
trapiko ay dapat sundin
upang maiiwasan at
mababawasan ang mga
aksidente sa kalye.
I. Pagtataya ng Aralin
Evaluation/Assessment

J. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
Prepared by:

MA. CATHERINE V. MENDOZA


Teacher III Noted:

EFRENIA H. JAVIER
Head Teacher III

You might also like