You are on page 1of 17

, School: CUTCUT ELEMENTARY Grade Level: 2-ROSE

GRADES 2 Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: February 27-March 3,2023 (WEEK3) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


February 27,2023 February 28 ,2023 March 1,2023 March 2,2023 March 3,2023
I. LAYUNIN Nakapagpapahayag ng kabutihang dulot ng karapatang tinatamasa EsP2PPPIIIc–8
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa karapatang panatao mg bata,pagkamasunurin tungo sa kaayusan at kapayapaan tungo sa kaayusan
at kapapyapaan ng kapaligiran at ng bansang kinabibilangan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng buong pagmamalaki ang pagiging mulat sa karapatangna maarung tamasahin
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipamamalas ang pag-unawa
Naiisa-isa ang mga ang Naipakikita ang pagiging mulat
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nasasabi ang kabutihang dulot sa kahalagahan ng kamalayan Nagpapahayag ng kabutihan
kabutihang dulot ng sa karapatan na
ng karapatang tinatamasa sa karapatang pantao ng sa karapatang tinatamasa
karapatang tinatamasa maaaring tamasahin
batang tulad mo;
II. NILALAMAN Aralin 3
Karapatan Tinatamasa
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC Guide p80 MELC Guide p80 MELC Guide p80 MELC Guide p80 MELC Guide p80
Module 3 Module 3 Module 3 Module 3 Module 3
2.Mga pahina sa Kagamitang Module3 Module3 Module3 Module3 Module3
Pang-mag-aaral ESP LM p 167 ESP LM p171
3.Mga pahina sa Teksbuk Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,) Larawawan ,video clip,tsart ,)
B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Awit “Bawat bata” Sinu-ino ang magkakibigan sa Sinu- sino ang tumutulong Paawit muli ang “Bawat Bata” Paawit muli ang “Bawat
aralin at/o pagsisimula ng kuwento? upang amibigay ang ating Bata”
bagong aralin.(Review) Karapatan?
B. Paghahabi sa layunin ng Sinu-sino ang inyong mgha Larawan ng Mga larawang ng masayang Ngayon magkakaroon tayo ng Naubiibigay ba nag bawat
aralin (Motivation) kaibigan sa paaraalan? simbahan ,paaralan,pamilya at bata na nakakamit ang mga pangkatang Gawain. karapatan ninyo na nasa
pamahalaan. karapatan awit?
C. Pag-uugnay ng mga Pagbasa sa kuwento,gamit ang Pagtalakay sa mga . Ipasulat sa kuwaderno ang Pangkatin ang bata sa apat Ipalabas ang mga larawang
halimbawa sa bagong aralin. powerpoint Ang mga Kaibigan ntumutulong upang makamit letra o mga letra ng kanilang ayon sa sinasaad sa Gawain 1 pinadala an angsasabi ng
(Presentation) ni Lily p.4 ng modyul. ng maga bata ang kanilang napiling mga sagot. Sa Alamin pahina 171 Karapatan ng bawat bata.
karapatan Natin p167
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento Pagbasa sa Suriin p 11 Pagtalakay sa mga sagot ng Magsanay ang mga bata ayon Sumulat ng pangingusap sa
konsepto at paglalahad ng mga bata. sa Gawain ng bawat pangkat karapatang tinatamasa.
bagong kasanayan
E. Pagtalakay ng bagong Pagsagot sa mga tanong mula Pagsagot sa binasa. Anu-ano ang mga nakakamit Pagpapakita ng output ng mga Pagbasa ng mga bata sa mga
konsepto at paglalahad ng sa kuwento. ng mga batang tulad mo na bata. sinulat nilang karapatang
bagong kasanayan #2 nasa larawan? tinatamasa
(Guided Practice)
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang mga Karapatan g Piliin sa loob ng kahon ang . Gawin ito sa iyong Pagbibigay puna sa bawat Pagtalakay sa mga output ng
(Independent Practice) tinatamasa ng magkakaibigan? pangungusap naangkop para kuwaderno.p 167-168 grupo. bata.
Tungo sa Formative Assessment) sa bawat larawan na 1. Bilang bata, masaya ako
nagpapakita kapag ako ay ___________.
ng mga karapatan?
Pagyamanin pahina12
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang mga Karapatan mo Ano ang nagagawa ng pamilya Anu-anong karapatan ang Anu-anong karapatan ang Ano sa mga nakadikit ang
araw-araw na buhay katulad ng sa kuwento na iyong sa pagkamit ng Karapatan mo? naibibigay sa iyo?. naibibigay sa iyo?. masay ninyong natatamo?
(Application) nakamamit?
H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang kabutihang dulot Anu-ano ang kabutihang dulot Anu-anong mga karapatan ang Anu-anong mga karapatan ang Anu-anong mga karapatan
(Generalization) ng mga karapatang tinatamasa ng mga karapatang tinatamasa dapat ibigay sa batang tulad dapat ibigay sa batang tulad ang dapat ibigay sa batang
mo? mo? ninyo? ninyo? tulad ninyo?
I. Pagtataya ng Aralin Anu-ano ang mga kabutihang Bilugan ang bilang nagsasabi Panuto: Ano ang iyong Iguhit ang masayang mukha Ano ang iyong damdamin
(Evaluation) dulot na tinatamasa ang ng kabuihang dulot ng damdamin kung naisasagawa kung dapatmong tamasin ang kung naisasagawa
Karapatan mo? Lagyan ng / ang pagtamasa ng Karapatan. mo ang isinasaad ng bawat karapatang isinasaad ng mo ang isinasaad ng bawat
bilang at x kung hindi. 1.Nakapagsuot ng malinis na pangungusap? Isulat ang pangungusap at malungkot na pangungusap? Isulat ang
___1. Nakapag-aaral Mabuti damit. Masaya po kung masaya ka at mukha kung hindi. Masaya po kung masaya ka
___2.nagkakasakit 2. Napapunlad ang Malungkot pokung hindi. 1 Maipagamot kung may sakit. at Malungkot po kung hindi.
___3. Natutulog sa maayos na natatanging kakayahan. 1. Naglalaro kasama ng mga 2 May maingay at magulong 1. Naglalaro kasama ng mga
tahanan 3. May maingay at magulong kaibigan. kapitbahay. kaibigan.
kapitbahay. 2. Kumakain ng 3. Matutuhan ang mabubuting 2. Kumakain ng
masustansiyang pagkain. asal. masustansiyang pagkain.

J. Karagdagang Gawain para Basahin muli ang kuwento sa Basahin muli ang kuwento sa Basahin ang Ating Tandaan Magadala ng mga larawang ng Pag-aralan ang GIntong Aral
sa takdang-aralin modyul modyul mga karapatan ng mga bata.
atremediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
K. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

School: CUTCUTCUT ELEMENTARY Grade Level: II-Rose


GRADES 2 Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: ENGLISH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3rd
Time: February 27-March 3,2023 (WEEK3) Quarter: QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


February 27 ,2023 February 28 ,2023 March 1,2023 March 2,2023 March 3,2023
I. OBJECTIVE Recognize that some words may have the same (synonyms) or opposite (antonyms) meaning
A. Content Standard Demonstrates understanding of text elements to see the relationship between known and new information to facilitate comprehension
B. Performance Standard Correctly presents text elements through simple organizers to make inferences, predictions and conclusions
C. Learning Competency Identifying the Basic Sequence of Events and Making Relevant Predictions about Stories. EN2RC-IIId-e-2.4
Write the l-code for each.

II.CONTENT Identify synonyms of some Identify antonyms of some Match words with their Label the given pair of words Write-synonyms and
Subject Matter words. words. synonyms and antonyms correctly. antonyms of some words;
LEARNING RESOURCES
A. References
1.Teacher’s Guide pages MELC Guide p180 Q3 Module3 MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3 MELC Guide p180 Q3
Module3 Module3 Module3 Module3
2.Learner’s Material pages Q3 Module 3 Q3 Module 3 Q3 Module 3 Q3 Module 3 Q3 Module 3

3.Textbook pages
4.Additional Materials from LR portal

B Other Materials Pictures, flashcards, laptop video Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop Pictures, flashcards, laptop
clips video clips video clip video clips video clips
III.PROCEDURE
Review
A. Establishing the Do you have your garden? What was the garden of the Show pictures with same and What is the synonym of little? Give pair of synonyms?
purpose for the lesson girl in the poem? opposite meanings. Antonym of little? Antoyms?

B. Presenting Show picture of a girl as Show picture of a girl as https://www.youtube.com/ Present sentences with Present a paragraph with
example/instances of the illustrated in Module p5 illustrated in Module p5 watch?v=1uAs44DbHE4 synonyms and antonyms. antonyms and synonyms.
new lesson Synonyms and antonyms song 1. The small bag is good for
little wallet.
C. Discussing new concepts Read the poem My Garden Read the poem My Garden Identify the synonyms and Have the pupils read the Have the pupils read the
and practicing new skill #1 By: Andrea G. Galman p 5 By: Andrea G. Galman p 5 for antonyms in the song sentences and look for the sentences and look for the
the opposite words pair of words, pair of words,
D. Discussing new Answer questions from the Answer questions from the Let the pupil write on the Contest for the pupils in giving Have pupils write words
concepts and poemWhat words in the poem poem. What words in the board the synonyms and pair of synonyms and with antonyms and
practicing new skill #2 mean the same? poem have opposite antonyms in the song. antonyms using their show me synonyms on the board
meaning? card
E. Developing Mastery (Lead to Discuss synonyms Discuss antonyms Discuss the difference Discuss the difference After writing more pairs, let
Formative Assessment) between synonyms and between synonyms and the read their work.
antonyms. antonyms.
F. Finding practical application Guided Activity 1 Directions: Look at the 1. Mang Juan is a very Put / if the pair are synonyms Classify the pairs of words
of concepts and skill in daily Directions: Look at each picture pictures. Choose the hardworking farmer. and x if antonyms inside the box by writing
living and read the sentence. Choose antonym of the underlined Hardworking also means ___1. Big-huge them under the proper
the synonym of the underlined word from the words inside ______. ___2, Pretty-ugly heading. Write your answer
word. p7 of the module the parentheses to complete A. happy B. industrious on a separate answer sheet.
the sentences. P 10-11 C. lazy D. quick p14 Page 16
G. Generalization Words that have the same Words that have opposite Give the difference between Give the difference between Word clines are related
meaning are called synonyms. meaning are called antonym s and synonyms antonym s and synonyms words placed within a slope
antonyms. to show degrees of intensity
H. Evaluating Learning Directions: Choose the synonym Directions: Match the word A. Match word with its Identify the pair of words. Write two pairs of synonyms
of each underlined word in the in Column A with its antonym synonyms. Write S for synonyms and A and two pairs of antonyms
sentence from the words inside in Column B.p12 B. Match wordswith its for antonyms. Write your
the box. __1.near A. close antonyms answer on a separate answer
___1Ana is my friend. __-2 right B.far (The teacher gives three pairs sheet . p 14
___2.Jame’s shirt is so dirty. __3.open C. wrong of words for A and B) ___1 dirty -messy
I. Additional activities for Write two pairs of synonyms. Write two pairs of antonyms. Practice Reading your module Practice Reading your module Study to read at home
application /Remediation

IV .Remarks
VI. Reflection
VII. No. of learners earned
80%in the evaluation.
A. No. of learners who required
remediation.
B. Did the remedial work? No. of
learners who have caught up.
C.No. of learner who continue to
require remediation.
D.Which of my teaching strategies work
well
E.Which of my teaching strategies work
well
F.What difficulty did I encounter which
my principal and supervisor help me
solve?
School: CUTCUT ELEMENTARY Grade Level: 2-Rose
GRADES 2 Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3RD
Time: February 27-March 3,2023 (WEEK3) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


FEBRUARY 272023 FEBRUARY 282023 March 1,2023 March2,2023 March 3,2023
I.LAYUNIN Naipaliliwanag ang pananagutan ng bawat isa sa pangangalaga sa likas na yaman at pagpapanatili ng kalinisan ng sariling komunidad

A. Pamantayang
Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kinabibilangang komunidad
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay…malikhaing nakapagpapahayag/ nakapagsasalarawan ng kahalagahan ng kinabibilangang komunidad
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang Naatutukoy ang pananagutan Naipaliliwanag ang
Natutukoy ang pananagutan
Isulat ang code ng bawat Nabibigyang kahulugan ang pananagutan ng bawat isa sa ng bawat isa sa pagpapanatili pananagutan ng bawat isa sa
ngbawat isa sa pangangalaga
kasanayan. salitang“Pananagutan” pangangalaga sa likas na ng kalinisan ng sariling pagpapanatili ng kalinisan ng
sa likas na yaman
yaman komunidad. sariling komunidad.
II.NILALAMAN
Pangangalaga ng Likas na Yaman at Kalinisan ng Komunidad
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC Guide 31 MELC Guide 31 MELC Guide 31 MELC Guide 31 MELC Guide 31
Modyul 3 Modyul 3 Modyul 3 Modyul 3 Modyul 3
2.Mga pahina sa Kagamitang Modyu; 3 Modyu; 3 Modyu; 3 Modyu; 3 Modyu; 3
Pang-mag-aaral
3.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng LR

B.Iba pang Kagamitang Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard chart Laptop larawan plaskard Laptop larawan plaskard
Panturo chart chart chart chart
III.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Anu-ano ang ating likas na Ano ang pananagutan? Paano natin mapapangalagaan Saaan natin dapat itapon Saaan natin dapat itapon nag
aralin at/o pagsisimula ng yaman? ang ating likas na yaman? nag mga basura?? mga basura?
bagong aralin.(Review)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Larawan ng malinis na Magbigay ng halimbawa ng Anu-anong likas na yaman Larawan ng sariling Larawan ng sariling
(Motivation) kmunidad. Gusto ninyo bang likas na yaman . mayroon sa inyong komunidad komunidad
tumira rito? Komunidad?

C. Pag-uugnay ng mga Basahin ang tulang Basahin ang “Pananagutan Magpakita ng pangangalaga sa Pagbasa sa Pananagutan sa Nadal aba ninyo ang gmit
halimbawa sa bagong Pananagutan sa Aking sa Pangangalaga sa mga Likas likas na yaman pamamgitan Pagpapanatili ng Kalinisan ng ninyo sa arts? Gagawa tayo
aralin.(Presentation) Komunidad p 5 na Yaman”pahina 6-7 ng video clip Sariling Komunidad pp 7-8 ng poster o slogan.
ni Bb. Mary Abigail R.
Bautista
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa mga tanong sa Talakayin ang binasa Talakayin ang pinanoood Pagtalakay sa binasa. Pangkatin ang mga bata sa
konsepto at paglalahad tula. lima para sa gawain
ng bagong kasanayan
E. Pagtalakay ng bagong Basahin ang kaahulugan ng Anu-anong likas na yaman Basahin sa tsart ang mga Anu-ano ang wastong Gabayan ang bawat grupo
konsepto at paglalahad panangutan sa Suriin pahina6 ang nabanggit na dpat natin pangangalaga sa likas na pangangalgaa sa ating kung slogan o pagguhit ang
ng bagong kasanayan #2 pangalagaan? yaman. komunidad? (magpakita ng kanilang gagawin
(Guided Practice) mga larawan)
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang ibig sabihin ng Magbigay ng mga dapat Bakit natin dapat pangalagaan Magbigaay ng mga paraan Ipakita ang output ng bawat
(Independent Practice) panangutan? gawin sa ating likas n ataman aang likas na yaman. upang mapangalagaan natin grupo
(Tungo sa Formative Assessment) upang mapangalagan. ang sariling komunidad?
G. Paglalapat ng aralin sa Bilang bata ano ang Bilang bata,paano mo Bilang bata,paano mo Bilang bata,paano mo Pagbibigay puna sa bawat
pang-araw-araw na panangutan mo o tungkulin mapangangalagaan ang mga mapangangalagaan ang mga mapangangalagaan ang grupo
buhay (Application) mo? likas na yaman likas na yaman iyong komunidad?
H. Paglalahat ng Aralin Ang panangutan ay Bawat isang taong kabahagi Bawat isang taong kabahagi Ang pagpapanatili ng Ang pagpapanatili ng
(Generalization) tumutukoy sa gampanin na ng komunidad ay may ng komunidad ay may _______ sa sariling _______ sa sariling
kailangang isagawa ng isang pananagutan na pananagutan na ________ang komunidad ay pananagutan komunidad ay pananagutan
tao ________ang mga likas na mga likas na yaman rin ng bawat taong rin ng bawat taong
yaman. naninirahan sa komunidad naninirahan sa komunidad
I. Pagtataya ng Aralin Sipiin sa inyong notbuk at Isulat ang Tama kung Piliin ang tamng sagot. Blugan ang bilang ng Bakit dapat pangalagaan ang
(Evaluation) kumpletuhin ang konsepto. tumtukoy sa pnagalaga sa 1. Bakit dapat maagtanim ng tumutukoy ng pangngalaga lomunidad. Lagyan ng / kung
Ang _____________ay likas na yaman at Mali kung puno? sa komunidad. tma at x kung mali.
tumutukoy sa gampanin na hindi. a.para maubos ang mga puno 1.pag segregate ng basura ____1.para di magbara aang
kailangang isagawa ng isang 1.pagtatanim ng puno b. para maalitan ang pinutol 2.pagtatapon ng basura ester o kanal
tao. Kaugnay nito ang mga 2.paggamit ng pasabog sa nap uno. kahit saan ____2. Para hindi magkalt
tungkulin na dapat pangingisda 2. Bakit di dapat gumaamit ng 3. paglilinis ng paligid o mga ang absura
gampanan ng naayon sa 3.pagkakaingin. dinamita? bakuaran. ___3, para dumaami ang
kilos. a. para mamatay lahat ang langaw .ipis at daga.
mga isda.
b. para di mamamatay ang
mga malilit na isda.

J. Karagdagang Gawain para sa Basahin muli modyul. Basahin muli modyul. Basahin muli modyul. Magdala ng gamit sa Arts Basahina ng modyul
takdang-aralin at remediation
VIII. MGA TALA
IX. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

H. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
K. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
School: CUTCUT ELEMENTARY Grade Level: II-ROSE
Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
GRADE 2 Time: February 27-March 3,2023 (WEEK3) Quarter: 3rd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


FEBRUARY 27,2023 FEBRUARY 28,2023 March 1,2023 March 2,2023 March 3,2023
I. OBJECTIVES Divides mentally numbers by 2,3,4,5 and 10 using appropriate strategies (multiplication table of 2, 3, 4, 5 and 10). M2NSIIIb-52.1
A. Content Standards Demonstrates understanding of division of wihole numbers up to 1000 including money.
B. Performance Standards Apply division of whole numbers up to 1000 including money in mathematical problems and real-life situations.
C. Learning Competencies/ Mentally divides numbers Mentally divides numbers found Mentally divides numbers found in Mentally divides numbers found in Mentally divides numbers found in
Objectives
found in the multiplication in the multiplication tables of 3. the multiplication tables of 4. the multiplication tables of 5 and 10. the multiplication tables of 2, 3, 4, 5
tables of 2. and 10

II. CONTENT Mental Division


III. LEARNING RESOURCES
1. Teacher’s Guide Pages K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide K to12 MELCS Guide
Modul 3 Modul 3 Modul 3 Modul 3 Modul 3
2. Learner’s Materials Module 3 Module 3 Module 3 Module 3 Module 3
pages
3. Text book pages      
B. Other Learning Counters flash cards Counters Pictures, chart, power Counters Pictures hart, power Counters Pictures, chart, power Counters Pictures, chart, power point
Resources
point point point
IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous Basic subtraction facts Flashcards for subtraction facts Flashcards for subtraction facts Flashcards for subtraction facts Flashcards for subtraction facts
lesson or presenting the
new lesson
B. Establishing a purpose Counting by 3’s. Counting by 4’s. Counting by 5 and 10 Skip counting by 2,3,4,5 and 1010’s.
for the lesson (Motivation)
Counting by 2’s.

C. Presenting Examples / Show the following objects to Read the problem story. Show the following objects to the Show the following objects to the Jhoriz has 20 marbles, he puts them
instances of new lesson
the class: Roseth has 15 paper dolls. She class: class: in 2 boxes ,5boxes, 4 boxes,3 boxes,
(Presentation)
20 paper clips puts them in 3 boxes.How many 20 sticks 25 lollipops and 10 boxes. Do all marbles equally
10 one-peso coins paper dolls in each box? 36 marbles 40candies put in all boxes
Ask one pupil to count the Ask one pupil to count the number Ask one pupil to count the number
number of objects. of objects. of objects.
D. Discussing new concepts I will group these paper clips Analyze the problem I will group these paper clips into 4 I will group these paper clips into 5, Visualize the problems using marbles
and practicing new skills #1 into 2 groups, how many were groups, how many were there in then by 10 groups, how many were and boxes.
(Modeling)
there in each group? each group? there in each group?

E. Discussing new concepts Show the prepared illustration Show the illustrations of the Show the prepared illustration of Show the prepared illustration of In what box that marbles are not
and practicing new skills #2
of the following objects: problem using ppt. the following objects: the following objects: equally divided?
(Guided Practice)
18 chickens 12 goats 24 guavas 12 mangoes 30 string beans 20 okras
8 carabao 8 apples 15 eggplants
Have pupils group them in Have pupils group them in 4’s. Have pupils group them in 5’s,10S.
two’s.
F. Developing mastery Flashcard division by 2’s. Flashcard division by 3’s. Flashcard division by 4’s. Flashcard division by 5’s and 10’s Flashcards of division facts
( Independent Practice)
Guide the pupils to answer by Guide the pupils to answer by Guide the pupils to answer by skip Guide the pupils to answer by skip
skip counting. skip counting counting counting
G. Finding Practical Encircle the correct answer. Give the answer in show me Encircle the correct answer. Games on division facts 5’s and 10’s. Group the pupils into 5 then let them
applications of concepts
14 ÷ 2 = 12 ÷ 2 = 10 ÷ 2= Card (the teacher flashes the 24 ÷ 6= 12 ÷ 4 = 40 ÷ 4= Fishing the division sentence in the answer the division facts as fast as
and skills (Application /
Valuing) 4 5 7 6 7 8 4 5 6 division facts by 3) 4 5 7 6 3 2 8 9 10 big jar. they can. Winner finishes first.

H. Making generalizations Skip counting helps in mental Skip counting helps in mental Skip counting helps in mental Skip counting helps in mental Skip counting helps in mental
and abstractions about the
division division division division division.
lesson ( Generalization)

I. Evaluating Learning Give the quotient. Give the quotient. Give the answer Give the quotient. Give the quotient.
1. 10 ÷ 2 = 1. 15 ÷ 3= 1. 10 ÷ 5 = 1. 15 ÷ 3=
2 16 ÷ 2 = 2. 21÷ 3 = 2. 10 ÷ 10 = 2. 20 ÷ 2=
3. 18 ÷ 2 = 3. 30 ÷ 3 = 3. 15 ÷ 5= 3.45 ÷ 5=
3. 30 ÷ 10=. 4.36 ÷4=
J. Additional activities for Memorize multiplication facts Practice skip counting by 3. Practice skip counting by 4’s Practice skip counting by 5’s 10”s Practice division
application or remediation
2.
(Assignment)
V. REMARKS          

VI. REFLECTION      
A. No. of learners          
who earned 80% on
the formative
assessment
B. No. of Learners          
who require
additional activities
for remediation
C. Did the remedial          
lessons work? No.
of learners who
have caught up with
the lesson.
D. No. of learners          
who continue to
require remediation
E. Which of my          
teaching strategies
worked well? Why
did these work?
F. What difficulties          
did I encounter
which my principal
or supervisor can
help me solve?
G. What innovation          
or localized
materials did I
use/discover which
I wish to share with
other teachers?

School: CUTCUT ELEMENTARY Grade Level: II-ROSE


GRADES 2 Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and February 27-March 3,2023 (WEEK3) Quarter: 3rd
Time: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


FEBRUARY 272023 FEBRUARY 28,2023 March 1,2023 March 2,2023 March 3,2023
I.LAYUNIN Napag-uugnay ang sanhi at bunga ng mga pangyayari sa binasang talata at teksto. F2PB-Ih-6 FPB-IIIg-6
A.Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang ugnayan ng simbolo at tunog
B.I.Pamantayan sa Pagganap Nagkakaroon ng papaunlad na kasanayan sa wasto at maayos na pagsulat
C.Mga Kasanayan sa Nakikilala ang sanhi at bunga Natutukoy ang sanhi at bunga sa Natutukoy ang sanhi at bunga sa Nakapagbibigay ng maaaring Nakapagbibigay ng maaaring
Pagkatuto. Isulat ang code ng ng isang pangyayari binasang talata at teksto binasang talata at teksto maging sanhi at bunga ng isang maging sanhi at bunga ng isang
bawat kasanayan pangyayari pangyayari

II.NILALAMAN Pagtukoy at Pagbibigay ng Sanhi at Bunga

III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng Guro MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 MELCS Guide p 202 MELCS Guide
Module Week3 Module Week3 Module Week3 Module Week3 Module Week1
B.Mga pahina sa Kagami-tang Module Week 3 Module Week 3 Module Week 3 Module Week 3 Module Week 1
Pang Mag-aaral
Mga pahina sa Teksbuk
C.ba pang Kagamitang Panturo Laptap larawan plaskard ppt Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard Laptap larawan plaskard
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraangaralin Sinu-sino nag miyembro ng Ano ang nangyari kina Arnel? Ano ang nangyari kina Arnel? Bakit lu,mabas si Arnel ? Anu-ano ang pamalit sa ngalan ng
at / pagsisimula ng bagong mag-anak? tao
aralin
Anu-ano ang bilin ng mga Bakit muntik na silang nakagat ng Bakit muntik na silang nakagat Ano ang nangyari ng lumabas si Pagbasa ng mga pangungusap na
B.Paghahabi sa layunin ng nanay ninyo sa inyo? aso? ng aso? Arnel? may panghalip panao
aralin
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng Paumanhin, ‘Nay PagbasaSuriin pahina 11 Pagbasa Suriin pahina 11 Pagbasa ng mga pangungusap Pagtukoy sa panghalip panao sa
halimbawa sa bagong aralin pahina 3 ng modyul. na may sanhi at bunga. bawat pangungusap.

D.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa binasa . Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa Pagtukoy sa sanhi at bunga sa Pagbibigay halimbawa ng mga
konsepto at paglalahad ng Ipabasa sa kuwento ang bawat pangungusap. bata ng pangungusap gamit ang
bagong kasanayan #1 ginagamitan ng panghalip panghalip panao
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa sanhi at bunga na Pagtalakay sa sanhi at bunga na Magpakita ng mga Pagdikta ng pangungusap sa mga
konsepto at paglalahad ng Pagtalakay sa sanhi at bunga nasa pangungusap. nasa pangungusap. larawan.Ipalarawan ang mga ito bata sa pa contest sa pisara.
bagong kasanayan #2 ng nasa kuwento. gamit ang sanhi at bunga.

F.Paglinang sa kabihasaan Kilalanin ang sanhi at bunga Panuto: Pag-ugnayin ang mga Magpakita ng larawan ng Mula sa larawan. Ipasulat sa Ipatukoy ang ginamit na na
( Leads to Formative 1. Namalengke si Nanay kaya pangyayari upang mabuo ang bumabahang kapaligiran pisara ang pangungusap na pangungusap.
Assessment ) naiwan si Arnel sa bahay. pangungusap,(pahian 12 ng Ano kaya nag sanhi ng pagbaha? nabuo. Tukuyin ang sanhi at
modyul) bunga.

G. Paglalapat ng aralin sa pang Kung ang bilin ng nanay mo na Pagbasa ng nga nabuong Tinapon mo ang basura kahit Ano ang magiging bunga kapag Umalis ang nanay mo,naglinis ka
araw-araw na buhay magbasa ka at ikaw ay pangungusap mula sa naunang saan.ano magiging bunga? hindi ka nagging amlinis sa ng bahay ninyo,ano kaya
nagbasa,ano ang magiging Gawain. pangangatawan? mararmdaman ng nany mo?
bunga?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang sanhi? Bunga? Ano ang sanhi? Bunga? Ano ang sanhi? Bunga? Ano ang sanhi? Bunga? Ano ang sanhi? Bunga?
Pagtataya ng Aralin Panuto: Balikan ang kuwento. Basahin ang bawat pangyayari. Bilugan ang sanhi. Basahin at unawain ang bawat Basahin at unawain ang bawat
Lagyan ng tsek ( / ) kung ang Tukuyin kung ang mga salitang 1.Napahgalitan si Arnel dahil pangyayari. pangyayari.
sanhi at bunga ay naganap sa may salungguhit ay sanhi o bunga. hindi siya sumunod sa habilin. 1. Masipag at matiyagang mag- Si Kyle ay hindi mahilig kumain ng
kuwento at ekis ( X ) kung ____1. Maraming bara ang kanal 2.Naisipan batuhin ang santol aral si Nicole kaya matataas ang masustansyang pagkain. Hotdog
hindi. kaya nagkaroon ng pagbaha. dahil marami ang bunga. kaniyang marka. Alin ang sanhi at fried chicken ang paborito
_____1. Maagang gumising _____2. Nasugatan ang kaniyang 3,Tinamaan nila ang aso ng bata sa pangyayari? niyang ulam kaya naman siya ay
ang Nanay dahil pupunta siya paa dahil wala siyang suot na kaya hinabol sila. 2. Walang tigil ang pagbuhos ng may payat na pangangatawan.
sa palengke. tsinelas. malakas na ulan kaya nagkaroon Alin ang tumutukoy sa sanhi ng
_____2. Malakas ang hangin ____3. Binato ni Alvin ang aso, ng malawakang pagbaha. Alin pangyayari?
at makulimlim kaya nag-aya si kaya’t hinabol siya nito. ang tumutukoy sa bunga sa
Ariel na magpalipad ng pangyayari?
saranggola
Karagdagang Gawain para sa Basahin mang kuwento sa Basahin mang kuwento sa Sumulat ng 2 pangungusap na Sumulat ng 2 pangungusap na Sumulat ng 2 pangungusap na
takdang- aralin at remediation modyul. modyul. may sanhi at bunga. may sanhi at bunga. may sanhi at bunga.
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya

Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation

Nakatulong ba remedial? Bilang ng


mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.

Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos ?Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at suberbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

School: CUTCUT ELEMENTARY Grade Level: II


Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: MTB
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 3RD
GRADE2 Time: February 27-March 3,2023 (WEEK3) Quarter: QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


FEBRUARY 27,2023 FEBRUARY 282023 March 1,2023 March 2,2023 March 3,,2023
I. LAYUNIN Identify and use action words in simple tenses (Present,past,future)with the help of time signals MT2C-III-c-2.3.2
A.Pamantayang Demonstrates developing knowledge and use of appropriate grade level vocabulary and concepts.
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Pagganap Uses developing vocabulary in both oral and written form.
Comprehends and appreciates grade level narrative and informational texts
.
C.Mga Kasanayan sa Nakikilala ang mga pandiwa na Nakikilala ang time signal na Nattukoy ang mga pandiwa na sa Nasusulat ang mga pandiwa na sa Nakakasulat ng pangungusap na
Pagkatuto. Isulat ang code ng sa aspektong pangnagdaan sa aspektong pangnagdaan aspektong pangnagdaan aspektong pangnagdaan. nasa aspektong pangnagdaan..
bawat kasanayan

II. NILALAMAN Pagtukoy at Paggamit ngSalitang Kilos sa Payak naAspekto

III. KAGAMITANG PANTURO


A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay ng MTB Module 2 MTB Module 2 MTB Module 2 MTB Module 2 MTB Module 2
Guro
2.Mga pahina sa Kagamitang Module 2 Module 2 Module 2 Module 2 Module 2
Pang Mag-aaral
B.Iba pang Kagamitang Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures Laptop flashcards pictures
Panturo
IV:PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa nakaraangaralin Pag-awit ng awit na may kilos Pag-awit ng awit na nagsasabi Pag-awit ng awit na may kilos Pag-awit ng awit na may kilos? Pag-awit ng awit na may kilos
at / o pagsisimula ng bagong ng signal.
aralin
B.Paghahabi sa layunin ng Anu- ano ang goinawa ninyo Magbigay ng salitang signal Magbigay ng salitang kilos Magbigay ng salitang kilos Ano ang ginawa ninyo kaninang
aralin bago pumasok? umaga?
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng maikling kuwento . Mga salitang signal na Basahiin ang sitwasyong naganap Pagbasa ng mga pandiwang Pagbasa ng mga pangungusap na
halimbawa sa bagong aralin naganap na Nuong na sa tsart. pangnagdaan sa tsart. . nasa aspektong pangnagdaan.
Pasko,nuong Lunes
Kanina kahapon nuon
D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuweto. Pagbasa ng mga Hanapin ang mga pandiwa mula Paghati sa bat ng 5 grupo. Pumil ng Suriin ang bawat pangungusap.
konsepto at paglalahad ng pangungusap na may signal sa tsart. leader.Bigyan ng pandiwa bawat isa
bagong kasanayan #1 ng pangnagdaan . 1. awit 2. Basa 3. Luto 4. Kain 5.dilig
E.Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa pandiwang nasa Pagtalagkay sa mga Bilugan ang pansiwa sa Pumili ng 5 miyembro bawat grupo Pagdikta ng mga pandiwang
konsepto at paglalahad ng aspekto ng pangnagdaan. pangungusap na binasa. pangungusap. at ipasulat ang nabunot sa pangnagnagdaan gamit ang
bagong kasanayan #2 1. Nagtanim nag mga bata, aspektong pangnagdaan.. whiteboard ng mga bata.
2. Nagluto si nanay ng masarap
na adobo.
F.Paglinang sa kabihasaan Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga halimbawa Pagbibigay ng mga halimbawa
halimbawa
G.Paglalapat ng aralin sa Ano ang gingawa ninyo kagabi Kahapon,ano ang ginawa Sabihin ang mga ginawa ninyo Ano ang ginawa mo bago ka Ano ang ginawa mo kagabi. Isulat sa
pang araw-araw na buhay bago matulog? natin sa klase? kahapon. pumasok sa paaralan? pisara.
H.Paglalahat ng Aralin .Ang pandiwa ay nasa aspektong Ang mga signal na Ang pandiwa ay nasa aspektong Ang pandiwa ay nasa aspektong Ang Ang pandiwa ay nasa aspektong
pangnagdaan kung ang kilos ay nuon,kapon,kanina at dati ay pangnagdaan kung ang kilos ay pandiwa ay nasa aspektong pangnagdaan kung ang kilos ay
naganap na. nagpapakita ng signal na ang naganap na. pangnagdaan kung ang kilos ay naganap na.
kilos ay tapos na. naganap na.an
I.Pagtataya ng Aralin Bilugan ang pandiwa sa kahon Bilugan ang singnal na Lagyan ng bilog ang mga Isulat ang bawat pandiwa sa Gamitin sa pangungusap ang mga
naganap na. pandiwang naganap na sa loob aspektong pangnagdaan, pandiwa sa ibaba,
1. Nagdilig ako ng halaman. 1. Kagabi ako ay nagbasa. ng kahon. 1.lakad 1. nagsulat
2. nagsulat si Elih sa pisara. 2.Naligo ako kanina. 2.ligo 2. bumasa
Nagwawalis nagwalins bumili
3. umalis kami noung Linggo. Kumain nagsusulat bumasa 3.akyat 3. nagluto
4.laba 4. naglaro
J.Karagdagang Gawain para Sumulat ng 5 halimbawa ng Sumulat ng 5 halimbawa ng Sumulat ng 5 halimbawa ng Sumulat ng 5 halimbawa ng pandiwa Sumulat ng 5 halimbawa ng
sa takdang- aralin at pandiwa sa pangnagdaan. pandiwa sa pangnagdaan. pandiwa sa pangnagdaan. sa pangnagdaan. pandiwa sa pangnagdaan.
remediation
MGA TALA
IV.PAGNINILAY
V.A.Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C.Nakatulong ba remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos ?
Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

School: CUTCUT ELEMENTARY Grade Level: II-ROSE


GRADE 2 Teacher: ROSALINA B. PORCIUNCULA Learning Area: MAPEH (PE)
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 20-24,2023 (WEEK 2) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


FEBRUARY 20,2023 FEBRUARY 21,2023 FEBRUARY 22,2023 FEBRUARY 23,2023 FEBRUARY 24,2023
I.LAYUNIN Moves: at slow, slower, slowest/fast, faster, fastest pace using light, lighter, lightest/strong, stronger, strongest force with smoothness PE2BMIIIc- h-19
A.Pamantayang Demonstrates understanding of movement in relation to time, force and flow
Pangnilalaman
B.I.Pamantayan sa Performs movements accurately involving time, force, and flow
Pagganap
C.Mga Kasanayan sa Nailalarawan ang kaugnay ng Nailalarawan ang kaugnay ng Naipakikita ang wastong Naipakikita ang wastong Nakalalahok sa masasaya at
Pagkatuto. Isulat ang code oras sa mabagal at mabilis na paggamit ng mahina at malakas kasanayan sa pagkilos kasanayan sa pagkilos katugon ng kawili-wiling gawaing
ng bawat kasanayan galaw. napwersa na may maayos na daloy katugon ng tunog at musika tunog at musika pisikal
ng paggala
II.NILALAMAN Maayos na Pagkilos Kaugnay Ang Oras, Lakas at Daloy

III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs K-12 MELCs
1.Mga pahina sa Gabay ng Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1
Guro
2.Mga pahina sa Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1 Modyul 1
Kagamitang Pang Mag-
aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
B.Iba pang Kagamitang Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt Larawan,plaskard ppt
Panturo
IV: PAMAMARAAN

A.Balik-aral sa Ibat inang direksyon sa paglakad Ibat inang direksyon sa paglakad Ano ang lakas sa pagkilos? Anu-ano ang daloy sa pagkilos ? Ano-ano ang ibat ibang kilos?
nakaraangaralin at / o
pagsisimula ng bagong aralin
B.Paghahabi sa layunin ng Nakapanood na ba kato ng Sino ang marunong magbisikleta ? Pag-awt ng may kilis Pag-awit ng may kilos Marunong ba akyong magtiktok
aralin cicus? Anu-ano makikita ninyo na sayaw?
rito?
C.Pag-uugnay ng mga Pagbasa ng kuwento Pamilyang Pagbasa ng Suriin pahina 4 ng Pagbasa ng Suriin pahina 4 ng Pagbasa ng Suriin pahina 4 ng Igrupo ang mga bata a lima .
halimbawa sa bagong Sirkista pahian 3 ng modyul. modyul. modyul modyul.
aralin

D:Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa kuwento Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa binasa Pagtalakay sa kuwento Papiliin la ng tugtog sa tiktok na
konsepto at paglalahad ng inihanda ng guro
bagong kasanayan #1
E.Pagtalakay ng bagong Paano ang kilos ng Tatay at Ipaliwanag ang Lakas- tumutukoy Ipaliwanag ang Daloy Pagpapakita ng kaibahan ng Pagsasanay ng bawat grupo.
konsepto at paglalahad ng Nanay pagtawid sa sa kilos na mabigat o magaan. oras ,lakas at daloy na paggalaw
bagong kasanayan #2 lubid?
F.Paglinang sa kabihasaan Pagpapakita ng Oras- tumutukoy Pagpapakita ng ang Lakas- Pagpapakita ng kilos na may Tukuyin ang nararapat na kilos na Pagapakita ng bawat grup.
( Leads to Formative sa kilos na mabagal o mabilis tumutukoy sa kilos na mabigat o oras at lakas para dapat taglayinng mga sumusunod
Assessment ) magaan sa maayos na paggalaw na larawan. Isulat sa patlang kung
ang galaw ay mabagal o mabilis,
kung ang galaw ayginagamitan ng
mahina o malakas na pwersa.
G.Paglalapat ng aralin sa Anong mgas kilos na dapat Anu- ano ang kilos na may bigat at Anu- ano ang kilos na may Magapkita ng mga kilos na Pagbibigay puna a mga
pang araw-araw na buhay mabagal kayo?mabilis kayo? gaan? oras at lakas para ginagamitan ninyo ng oras,lakas presntation ng mga bata.
sa maayos na paggalaw. art daloy
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang oras na kilos na atiing Ano anglajkas sa kilos? Ano ang daloy? Ano ang pagkakaiba ng oras ,lakas Ipatukoy ang mga kilos na
pinag-aralan? at daloy? ginawa ng bawat grupo
I.Pagtataya ng Aralin Magbigay ng mabagal at mabilis Magbigay ng may bigat at gang Magbigay ng kilos na may Ipakita ng mga abta ang ibat ibang Lahatang pagsasayaw upang
na kilos kilos. oras at lakas para kilos sa pagtugon sa tugtog. maisagawa ang ibat ibang kilos,
sa maayos na paggalaw.
J.Karagdagang Gawain para Basahin muli ang modyul Basahin muli ang modyul Basahin muli ang modyul Magsanay ng mga sayaw o tiktok
sa takdang- aralin at
remediation
MGA TALA
I. PAGNINILAY
A.Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B:Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E.Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos ?Paano ito nakatulong?
F.Anong suliranin ang aking
naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at suberbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like