You are on page 1of 8

School: BAGONG BUHAY E ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

DAILY LESSON LOG Teacher: DONNA LYN D. PADRIQUE Learning Area: MAPEH
Teaching Dates and Time: MAY 29- JUNE 2, 2023 (WEEK 5) Quarter: FOURTH

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding Demonstrates understanding Demonstrates understanding of Demonstrates Summative Test/
of concepts pertaining to of shapes, colors, textures, and participation and assessment of understanding of safety Weekly Progress Check
texture in music emphasis by variation of physical activity and physical guidelines during disasters,
shapes and texture and fitness emergency and other high-risk
contrast of colors through situations
sculpture and crafts
B. Pamantayan sa Pagganap Sings two-part rounds and Creates a single puppet based Participates and assesses Practices safety measures during
partner songs with others on character in legends, performance in physical disasters and emergency
myths or stories using activities. situations
recycled and hard material Assesses physical fitness.
Creates a mask or headdress
that is imaginary in design
using found and recycled
materials
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Recognizes solo or 2-part vocal Explains the meaning of Executes the different skills Describes appropriate safety
(Isulat ang code sa bawat or instrumental music designs, colors, and involved in the dance measures during special
kasanayan) MU4TX-IVe-3 patterns used in the artworks PE4RD-IVc-h-4 events or situations that may
A4PL-Ive put people at risk
H4IS-IVfg-31
Ang 2 Part Vocal o Instrumental Kahulugan ng mga Disenyo, Ang Sayaw na Liki Angkop na Batayang
II. NILALAMAN Music Kulay at Anyo na Ginamit sa Pangkaligtasan sa Panahon o
(Subject Matter) Likhang-Sining Sitwasyon na Maaring Magdulot
ng Kapahamakan sa Buhay ng Tao
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules Modules Modules Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
larawan larawan larawan larawan
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Bilang pagbabalik-aral, sagutan Lagyan ng tsek (/) kung ang Panuto: Isulat ang L kung Hanapin at ilista ang mga salitang Summative Test/
o pasimula sa bagong aralin ang crossword puzzle na nasa mga sumusunod na larawan ay lokomotor at DL kung maaring magdulot ng Weekly Progress Check
(Drill/Review/ Unlocking of ibaba. nagpapakita ng hakbang sa di-lokomotor. Isulat ang sagot sa kapahamakan sa tao.
difficulties) paggawa ng tie-dye at ekis (X) patlang.
naman kung hindi. _________ 1. paglundag
_________ 2. pag-unat
_________ 3. paghila
_________ 4. pagtakbo
_________ 5. paglangoy

Punan ng wastong sagot ang


mga puwang.
1. Ang ostinato ay paulit-ulit na
__________________ o
__________________ na
ginagamit bilang pansaliw sa
awitin.
2. Ang ostinato ay
nakadadagdag sa kapal ng
__________________ ng isang
awitin.
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Gamitin ang link na ito 1. Ano-anong mga katutubong Tingnan ang nasa larawan. Ano-
(Motivation) https://youtu.be/0pgwo9Hatws sayaw sa ating bansa ano ang ginagawa ng mga tao?
upang pakinggan ang “Manang ang inyong nalalaman? Bakit nila ginagawa ang mga ito?
Biday”. Matapos nstru, sagutin 2. Alam ba ninyo ang mga Mahalaga ba ang mga ito?
ang mga sumusunod na hakbang sa pagsayaw nito?
katanungan. 3. Mahalaga ba na alam natin ang
1. Batay sa inyong pinakinggan, Nakatulog ka na ba sa banig? mga katutubong
anu-anong nstrument ang Alam mo na maaari din gamitin sayaw sa ating bansa?
ginamit sa “Manang Biday”? ang banig bilang disenyo ng Pangatwiranan ang sagot.
2. Pareho ba ang himig na mga bagay na katulad ng mga
narinig mo na tinugtog ng mga bag, alkansiya, atbp.
nstrument? Habang nakikinig at
nakikita mo ang pyesa ng
“Manang Biday”, napansin mo
ba kung ang mga tono na
ginamit sa dalawang instrument
ay magkakatulad? Kung may
pagkakaiba, saan bahagi na awit
mo nstru ang pagkakaiba?
3. Maganda bang pakinggan ang
sabay na pagtugtog ng mga
nstrument? Bakit?
C. Pag- uugnay ng mga Suriin ang musical score o pyesa Tingnang mabuti ang mga Ang bansang Pilipinas ay Basahin ang balita na nasa ibaba.
halimbawa sa bagong aralin ng awiting “Manang Biday”. sumusunod na larawan. mayaman sa mga katutubong Sagutin ang mga sumusunod na
(Presentation) Ang Manang Biday ay isang sayaw. Isa na rito ay ang sayaw tanong.
awiting bayan ng mga Ilokano. na Liki (Lee-Kee) na mula sa
Pag-aralan ang awitin. Gamitin bayan ng Bago, Negros
ang link na ito Occidental. Sinasabing ang sayaw
https://youtu.be/4BcC95G7yQY na ito ay dinala sa kanila ni
upang mapakinggan ang Libertad V. Fajardo.
awiting “Manang Biday” na nasa
2-part vocal. Ang musical
score sa ibaba ang magsisilbing
gabay mo habang
pinapakinggan ang awitin.
Maaari ring sumabay sa pag-
awit.

D. Pagtatalakay ng bagong Ang 2-part vocal ay binubuo ng Ano ang nakikita mong kulay, Ang Liki ay sayaw na mapang-akit Ano ang naging epekto ng
konsepto at paglalahad ng dalawang himig na inaawit linya, hugis, disenyo, at ayos at may indayog ang mga Bagyong Glenda sa sumusunod:
bagong kasanayan No I nang sabay: ang first voice at (pattern) sa mga banig? galaw sa palakumpasang 4 . Ang
(Modeling) ang second voice. Ang bawat kulay na ginamit sa mga mananayaw ay nakasuot
Nagdadagdag ito ng maganda at nilalang mga banig ay may 3 ng Visayan costume.
kaaya-ayang tunog. Pinakakapal kahulugan katulad ng kulay ng Higit na mapahahalagahan ang
din nito ang tekstura (texture) kalikasan, halimbawa ay asul sayaw na Liki kung aalamin
ng isang awitin o tugtugin. na kulay ng langit at dagat. muna ang mga batayang galaw
Mahalaga ang kulay, linya, nito tulad ng hakbang-sayaw at
hugis, disenyo, at ayos galaw ng kamay at katawan.
(pattern) na maipakita sa isang
likhang-sining dahil ito ay
nakakatulong upang mas
mapaganda at makapukaw ng
atensyon ng mga nanonood sa
isang likhang-sining.

E. Pagtatalakay ng bagong Narito ang mga ilan sa mga


konsepto at paglalahad ng halimbawa ng mga kagamitan
bagong kasanayan No. 2. na nagpapakita ng iba’t ibang
( Guided Practice) kulay, linya, hugis, disenyo, at
ayos (pattern).

F. Paglilinang sa Kabihasan Isulat sa patlang kung ang mga Panuto: Ibigay ang ibig sabihin ng
(Tungo sa Formative Assessment awiting napakinggan ay solo o bawat acroynm at isulat ang mga
( Independent Practice ) may 2-part vocal. Gamitin ang tungkulin ng bawat ahensiya.
link na nakasulat para sa bawat Sagutin ang mga ito sa iyong
awit. sagutang papel.
_______ 1. Ilong Pagkamoot – 1.PAG-ASA=
Bicol Folk Song 2.DRMM=
https://www.youtube.com/ 3.PAG-ASA=
watch?v=E4kwBZxNfzA 4.PHILVOCS=
______ 2. “Ikaw at ako” na 5. ERT=
theme song sa teleseryeng
“Doble Kara” 00:48 – 01:28
https://www.youtube.com/
watch?v=Xtz9O8oe_4w
______ 3. Sabay na pag-awit ng
“Skip to My Lou” at “Paw, Paw,
Patch”
https://www.youtube.com/
watch?v=Qj3QN1sei2o
_______ 4. Zum Gali Gali - Israeli
Folksong 00:25 – 00:50
https://www.youtube.com/
watch?v=NUzY76tELj8
_______ 5. Yaba (Mahal) isang
awiting Rinconada ng Iriga City,
Bicol 00:59 – 02:03
https://www.youtube.com/
watch?v=PG574FOBy_g
G. Paglalapat ng aralin sa pang Awitin mo ang “Bahay Kubo” at Paggawa ng Sock Puppet Panuto: Gawin ang sumusunod Panuto: Gumawa ng isang
araw araw na buhay sundin ang mga gawain sa Kagamitan: Medyas (sock), na kasanayan pakanan at maiksing talata kung paano
(Application/Valuing) ibabang bahagi. gluestick, sinulid (depende sa pakaliwa. maibsan o mabawasan ang baha
Gamitin ang link na ito sa kulay na gusto mo), karayom, Bigyan ng puntos ang sa ating komunidad.
YouTube para sa mga gawaing marker, flannelette, pompons, pagsasagawa ng kasanayan sa
ito: crayons at iba pang palamuti sayaw. Gawin ito sa loob ng 10
https://www.youtube.com/ na magagamit mo sa iyong sock minuto.
watch?v=uC_BtpXFl4A - Vocal puppet. Paalala: Ang mga batayang
Guide Hakbang sa Paggawa hakbang sa pagsasayaw ay dapat
https://youtu.be/8ZHsqIFgKq4 -  Ihanda ang medyas o sock, sanayin upang mapadali ang
Piano Guide isuot ito sa isang kamay. pagkatuto nito ngunit dapat na
 Gamit ang marker, gumawa lagging isaalang-alang ang
ng marka kung saang bahagi ng wastong pag-iingat.
medyas mo ilalagay ang mga
mata.

1. Anong mga kumbinasyon ng


kulay ang ginamit mo sa sock
puppet mo?
A. Unang Gawain - Awitin ang 2. Ano ang naramdaman mo
melodiya ng bahaging first voice habang ginagawa ang iyong
sa awit. Sundan ang mga nota sock puppet?
(note) na nasa bahagi ng first 3. Nasunod ba ang mga
voice para matulungan ka na pamamaraan sa paggawa ng
sock puppet?
matutunan ang awit. Gamitin
ang link sa taas upang
magabayan ka sap ag-aaral ng
awit. Kung alam na alam mo na
ang melodiya ng first voice ay i-
record ito. Hikayatin ang isang
kasamahan sa bahay na
tumulong para magawa mo ang
gawaing ito at ang mga susunod
pang mga gawain.
B. Ikalawang Gawain - Awitin
naman ang nota (note) na nasa
bahagi ng second voice ayon sa
pagkalahad nito sa musical
score. Gamitin din ang link sa
taas upang matulungan ka. Kung
handa na at alam na alam na
ang second voice, sabayan ng
pag-awit ang naunang nai-
record na first voice. Maaari din
na hikayatin ang isang kapamilya
na awitin nya ang first voice
habang inaawit mo ang second
voice. Maganda na mai-record
ang sabayan pag-awit ng sa
gayon ay marinig mo at ng isang
maaaring gumabay sa iyo kung
nagawa mo nang tama ang
gawain. Kung hindi man, pwede
ring ulit-ulitin hanggang
maisagawa na ito ng tama. Ipasa
ang inyong recording gamit ang
messenger o kaya ay G-mail.
C. Gamit ang rubrics na ito
kopyahin at lagyan nang tsek
kung napakahusay, mahusay, at
di-gaanong mahusay ka sa mga
gawain.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang 2-Part Vocal? Ano-ano ang mga kailangan Anong katutubong sayaw ang Maraming kalamidad na dulot ng
(Generalization) tingnan para matukoy ang nagmula sa bayan ng kalikasan. Katulad ng bagyo,
kahulugan ng bawat likhang- Bago, Negros Occidental? malakas na pag-ulan at lindol.
sining? Malaki ang nagagawa ng pagiging
Ano-ano ang iba’t ibang Ano-ano ang mga pangunahing handa sa araw-araw upang
kulay, linya, hugis, disenyo, hakbang-sayaw at galaw masiguro ang mahinahon na
at ayos (pattern) ang iyong ng mga kamay ang dapat tandaan kaligtasan.
natutuhan sa modyul na ito? at matutuhan sa
Bakit kailangan nating pagsayaw ng Liki?
matukoy ang kahulugan ng
kulay, linya, hugis, disenyo, Ano ang kabutihang dulot ng
at ayos (pattern) ng isang pagsasayaw sa ating
likhang-sining? katawan?

Paano mo mapahahalagahan ang


mga katutubong sayaw
sa ating bansa?
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin kung ang notation ng Paggawa ng Placemat Panuto: Sagutin ang sumusunod Panuto: Isulat sa sagutang papel
melodic phrases sa ibaba ay na tanong. Bilugan ang letra ang tsek (/) kung ang GAWAIN ay
unison/solo at isulat ang S sa Kagamitan: Gunting, buri o ng tamang sagot. Tama at ekis (x) naman kung
patlang at ang P naman kung ito dahon ng niyog o anumang 1. Ano ang palakumpasan ng Mali.
ay nagpapakita ng 2-part. bagay na maaaring gamitin sa sayaw na Liki? ______1. Hindi pumasok si Ted sa
paglalala. A. 4/2 B. 4/3 C. 4/4 paaralan dahil may malakas na
2. Saan nagmula ang sayaw na bagyo.
Liki? ______2. Umiyak ang mga bata
A. La Carlota, Negros Occidental dahil may malakas na lindol.
B. Cadiz, Negros Occidental ______3. Namili ng malalakas na
C. Bago, Negros Occidental paputok ang tatay para sa
3. Ano ang kasuotan ng mga Bagong Taon.
mananayaw ng Liki? ______4. Nakalagay sa cellphone
A. Visayan costume ni Mate ang mga numero ng
B.Modern costume pulisya at bumbero.
C.Mindanaoan costume _____5. Pinanood ng mga mag-
4. Alin sa mga sumusunod ang aaral ang video tungkol sa iba’t
step pattern ng Waltz ibang sakuna at kalamidad
step ? ______6.Hindi naligo si Tina dahil
A. step, close may bagyo.
B. step, close, step ______7. Naglinis sa bakuran ang
C. step, step, step while turning mmag-anak pagkatapos
5. Alin sa mga sumusunod ang ng malaks na ulan.
HINDI kabilang sa mga _____8. Hindi pumasok sa
pangunahing hakbang-sayaw ng paaralan si Arnel dahil nasa
Liki? Storm Signal No. 4 ang bagyo.
A. Close step _____9. Umakyat sa mataas na
B. Touch step lugar ang mga mag-anak dahil
C. Change step tumataas ang tubig-baha.
____10. Naligo ang mga bata sa
malakas na buhos ng ulan.
J. Karagdagang gawain para sa Bilugan ang sukat (measure) na Idikit ang banig na papel sa Panuto: Tukuyin ang hakbang- Gumupit sa lumang magazine o
takdang aralin nakasulat sa 2-part. kahon (box) na ginawang sayaw na isinasaad ng step sa lumang dyaryo ng mga
(Assignment) alkansiya, pagandahin at pattern sa bawat bilang. Piliin ang larawan na nagpapakita ng
ipaliwanag ang kahulugan ng sagot sa loob ng kahon. pagiging handa sa pagliligtas ng
napiling disenyo, kulay at ayos buhay sa paaralan o komunidad
(pattern) na ginamit sa iyong _________1. step, close, step sa panahon ng sakuna at
likhang-sining. ________ 2. step, step, step kalamidad at idikit sa loob ng
while turning kahon ang mga larawan.
_________3. step, brush
________ 4. point, close
________ 5. step, close

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like