You are on page 1of 6

School: Grade Level: 4

DAILY LESSON LOG Teacher: Learning Area: MAPEH


Teaching Dates and Time: NOVEMBER 21-25, 2022 (WEEK 3) Quarter: SECOND

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Recognizes the musical Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of Understands the nature and Summative Test
symbols and demonstrates lines, color, shapes, participation in and assessment prevention of common
understanding of concepts space, and proportion through of physical activities and communicable diseases
pertaining to melody. drawing. physical fitness
B. Pamantayan sa Pagganap Analyzes melodic movement Sketches and paints a landscape Participates and assesses Consistently practices personal
and range and be able to create or mural using shapes and performance in physical and environmental measures to
and perform simple melodies colors appropriate to the way of activities. assesses physical prevent and control common
life of the fitness communicable diseases
cultural community.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies the pitch names of the Explains the attire and ● Assesses regularly participation Identifies the various disease
(Isulat ang code sa bawat G-clef staff including the ledger accessories of selected cultural in physical activities based on agents of communicable
kasanayan) lines and spaces (below communities in the country in physical activity pyramid; diseases
middle C) terms of colors and shapes. PE4PF-Ib-h-18 H4DD-IIb-9
MU4ME-IIb-2 A4EL-IIb ● Executes the different skills
involved in the game;
PE4GS-Ic-H-4
● Recognizes the value of
participation in physical
activities; PE4PF-Ib-19
Pitch Names ng Ledger Lines at Kasuotan at Palamuting Etniko Mga Gawaing Magpapaunlad Mga Mikrobyo/Pathogens/ Germs
II. NILALAMAN Spaces ng Physical Fitness at ang Katangian Nito
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Audio-visual presentations, Lapis Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
Panturo larawan Manila Paper larawan, mga kagamitan sa laro larawan
Gunting
Acry-color— maari rin ang
water color
Lalagyan ng tubig
basahan
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH
A. Balik –Aral sa nakaraang Isulat ang sumusunod na mga Iguhit sa sagutang papel ang Ano-ano ang mga iba’t-ibang Tukuyin ang disease agents na Summative Test
Aralin o pasimula sa bagong pitch name sa G clef gamit ang masayang mukha kung tama gawain upang mapaunlad ang inilalarawan ng pangungusap sa
aralin whole note. ang pangungusap at malungkot tatag at lakas ng kalamnan na pamamagitan ngapagkompleto ng
(Drill/Review/ Unlocking of na mukha kung mali. sangkap ng Physical Fitness? mga nawawalang letra.
difficulties) 1.__________ Ang mga 1. Ito ay isang elemento sa
pangkat-etniko ay may mga pagkalat ng mikrobyo na
pamamaraan sa maaaring sumasama sa
kanilang pamumuhay na himpapawid at hangin kaya ito ay
nakikitaan ng pagiging airborne at tubig (waterborne).
malikhain.
2.___________ Makikita sa
mga kagamitan at mga palamuti 2. Sinumang tao na maaaring
ang iba’t ibang disenyo na kapitan ng pathogen o mikrobyo.
kanilang pinagyaman.
3.___________ May mga
bagay na hindi maaaring
3. Sa sobrang liit, ang mga ito ay
maghalo tulad ng langis at
makikita lamang sa pamamagitan
tubig.
ng mikroskopyo.
4.____________ Ang kaisipang
ito ay mapatutunayan sa sining
na crayon resist na ang ibig
sabihin ay “naiiwasan ng
krayola na matakpan ng
watercolor”.
5.____________ Dahilan sa
katangian ng krayola na
malangis at madulas ay hindi
ito maaaring matakpan ng
watercolor na matubig.
6.___________ Ang mga
disenyong etniko o pattern na
pagaralan na ay maaaring
gamitin sa paggawa ng isang
obra.
7.___________ Alam mo ba na
may mga bagay na hindi
maaring maghalo tulda ng
langis at tubig.
B. Paghahabi sa layunin ng Gamitin ang quarter note sa Nakakita na ba kayo ng mga Ano sa palagay mo ang Tingnan ang mga larawan. Alam
aralin pagbuo ng mga pitch etnikong kasuotan? katangiang taglay ng isang tao na mo ba kung ano ang mga ito?
(Motivation) names. maliksi kung kumilos o tumakbo Gusto mo ba silang makilala?
at mabilis ang pag-iiba iba ng Malaman kung ano ang dulot nito
kanyang direksyon? Ayusin ang sa ating katawan?
mga letra upang mabuo ang
tamang salita.

C. Pag- uugnay ng mga Ipakita ang larawan. Suriin ang larawan. Ang liksi (agility) ay isang Mikrobyo (Pathogens) ay mga
halimbawa sa bagong aralin kasanayan na sangkap ng mikrobyong nagdudulot ng sakit
(Presentation) Physical fitness na nagpapakita tulad ng virus, bacteria, fungi at
ng maliksing kakayahan na parasite.
magpalit-palit o mag-iiba-iba ng
direksyon.
Ang pag-iwas sa kalaban habang
naglalaro ay nagpapakita ng liksi.

D. Pagtatalakay ng bagong Ang maikling guhit na makikita Bigyang-pansin ang kulay ng Activity 1: Obstacle Relay Ang mga Uri ng Mikrobyo
konsepto at paglalahad ng sa ibaba o itaas ng staff ay kasuotan at disenyo nito. Imbitahan ang mga batang (Pathogens) ay:
bagong kasanayan No I tinatawag na ledger line. Bawat Ihambing ang palamuti sa kapitbahay na kabilang sa
(Modeling) ledger line ay may katumbas na ginagamit mo ngayon. compound niyo o miyembro ng
pitch name o kaya naman ay so- pamilya na maglaro ng Obstacle
fa syllables. Ang mga elemento sa sining Relay. Sundin lamang ang mga
tulad ng linya, hugis at kulay ay pamamaraan sa paglalaro.
Pag-aralan ang mga pitch name nagpapaganda sa disenyo ng
na nakaayos pababa. isang kasuotan o palamuti.
May technique na ginagamit
upang makatawag pansin ang
isang disenyo. Ang tawag dito
ay overlapping technique.
1. Ano-anong pitch name ang Ang overlap ay ang
iyong nakita? pagpapatong-patong ng mga
________________ elemento ng sining tulad ng
2. Pansinin ang tatlong huling linya, hugis at bagay sa
pitch name sa staff – ang C B C. larawan. Nakatutulong din ang
Ano ang simbolong makikita pagpili ng kulay sa kagandahan
mo? __________ ng disenyo.
E. Pagtatalakay ng bagong Tingnan ang halimbawa ng Pamamaraan:
konsepto at paglalahad ng overlapping technique. 1. Bumuo ng tatlong pangkat na
bagong kasanayan No. 2. Magsanay gumuhit sa iyong may parehong bilang ng
( Guided Practice) kuwaderno ng iba pang manlalaro. Humanay ang bawat
halimbawa. pangkat.
2. Ang unang manlalaro ay
tatakbo nang paekis-ekis sa mga
cone na nakalagay sa
nakatakdang puwesto.
3. Pagdating sa dulo, sumuot sa
hola hoop (buklod) na
nakapuwesto sa finish line at
tumakbo muli pabalik sa starting
line nang paekis-ekis sa mga
cone. Kung walang hola hoop,
lumundag paharap, palikod,
pakanan, pakaliwa ng 16 na
beses.
4. Uulitin ng susunod na
manlalaro ang ginagawa ng
nauuna.
5. Ang pangkat na unang
makatapos ang panalo.
F. Paglilinang sa Kabihasan Isulat sa patlang ang pitch name Tukuyin ang mikrobyo o
(Tungo sa Formative Assessment na makikita sa mga ledger line pathogen sa loob ng kahon na
( Independent Practice ) ng G clef staff. sanhi ng sumusunod na sakit.
BACTERIA VIRUS FUNGI
1. Sipon - _________________
2. Ubo - _________________
3. Trangkaso -
_________________
4. An-an - _________________
5. Pulmonya -
_________________
6. Hepatitis A -
_________________
7. Alipunga -
_________________
8. Dengue Fever -
_________________
9. Leptospirosis -
_________________
10. Sore Eyes
G. Paglalapat ng aralin sa pang Bigkasin ang mga pitch name ng Ihanda ang mga kagamitan na Ipalaro sa mga bata ang Obstacle Isulat ang sa kahon ang apat na
araw araw na buhay mga sumusunod at pagkatapos, gagamitin sa likhang sining. Race. uri ng mikrobyo o pathogens na
(Application/Valuing) isulat ang iyong kasagutan sa sanhi ng mga nakahahawang
papel. Likhang-Sining: Kasuotan at sakit.
Palamuting Etniko

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang ledger line? Saan ito Ano ang overlapping Ang liksi ay kakayahan sa mabilis An0-ano ang mga uri ng
(Generalization) makikita? technique? na pagpalit-palit o pagbabago ng mikrobyo?
direksiyon.
Ang pagsasagawa ng gawaing
pisikal ay mahalaga dahil ito ay
nagpapatibay ng ating katawan at
nagpapahusay ng iba’t-ibang
kasanayan tulad ng liksi.
I. Pagtataya ng Aralin Kopyahin ang measure at mga 1. Malaki ba ang naitutulong ng Panuto: Basahin at sagutin ang Hanapin sa Hanay Y ang
note kung saan matatagpuan ang overlapping technique sa bawat tanong. Isulat ang titik ng organismong inilalarawan sa
ledger line. Tukuyin ang mga paggawa ng disenyo? tamang sagot sa iyong papel. Hanay X. Isulat ang letra ng
pitch name kung saan nakalagay 2. Ano-ano ang mga elemento 1. Ang kakayahan sa mabilis na tamang sagot sa iyong papel.
ang note. Gawin ito sa sagutang ng hugis na maaring gamitin sa pagbago-bago ng direksiyon ay
papel. paglikha ng sining? tinatawag na HANAY X HANAY Y
3. Suriin ang iyong nagawang A. Agility 1. Mga organismong nagdudulot
kasuotan. B. Balance ng sakit A. Bacteria
4. Ano– ano ang mga linya at C. Coordination 2. Pinakamalaking organismong
hugis na iyong ginamit? D. Flexibility nagdudulot B. Fungi
5. Tukuyin din ang mga overlap 2. Ang pakikilahok sa gawaing ng sakit at umaagaw sa sustansiya
na hugis sa disenyo ng pisikal ay mahalaga dahil ito ay sa C. Mikrobyo
kasuotan. A. Nagpapalakas ng katawan. katawan D. Bulate
B. Nakatutulong sa magandang 3. Pinakamaliit, magaan, at
pakikipag-kapwa. pinakamabilis E. Virus
C. Nagpatatag ng katawan. na organismong nagdudulot ng
D. Lahat ng nabanggit sakit F.
3. Alin ang tama at magandang Salmonella
ehemplo sa pakikipaglaro? 4. Organismong nabubuhay at
A. Nakikipaglaro nang patas sa dumarami sa mga mamasa-masa
kalaban. at madidilim na lugar
B. Walang pakialam sa kalaban. 5. Organismong nagdudulot ng
C. Hinahayaang masaktan ang sakit na karaniwang humahalo sa
kalaro. hangin, lupa, at mga pagkain
D. Wala sa nabanggit
4. Naglalaro kayo ng kapatid mo
nang makita mo siyang
matutumba at malapit ka lang sa
kanya. Ano ang nararapat mong
gawin?
A. Magkunwaring hindi napansin.
B. Titingnan lamang.
C. Agapang huwag tuluyang
matumba at ilagay sa ligtas na
lugar.
D. Magsisigaw upang mapansin.
5. Kapag nadapa at nasugatan ang
iyong kalaban sa laro, ano ang
gagawin mo?
A. Pagtawanan siya.
B. Magkunwari na hindi siya
nakita.
C. Tulungan siya.
D. Isumbong sa guro.
J. Karagdagang gawain para sa Gamit ang whole note, iguhit sa Itala sa iyong kuwaderno ang mga
takdang aralin staff kung saan matatagpuan ang gawain sa bahay na nakakatulong
(Assignment) lokasyon ng mga note sa ledger upang mapahusay ang iyong liksi.
line. Gawin ito
sa sagutang papel.

You might also like