You are on page 1of 6

School: Grade Level: IV

DAILY LESSON LOG Teacher: Learning Area: MAPEH


Teaching Dates and Time: (WEEK 4) Quarter: SECOND

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Recognizes the musical Demonstrates understanding Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of Understands the nature and
symbols and demonstrates of lines, color, shapes, participation in and assessment participation in and assessment prevention of common
understanding of concepts space, and proportion through of physical activities and of physical activities and communicable diseases
pertaining to melody. drawing. physical fitness physical fitness
B. Pamantayan sa Pagganap Analyzes melodic movement Sketches and paints a Participates and assesses Participates and assesses Consistently practices personal
and range and be able to create landscape or mural using performance in physical performance in physical and environmental measures
and perform simple melodies shapes and colors appropriate activities. assesses physical activities. assesses physical to prevent and control
to the way of life of the fitness fitness common communicable
cultural community. diseases
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto identifies the movement of the Explains the attire and ● Assesses regularly participation ● Assesses regularly participation Enumerates the different
(Isulat ang code sa bawat melody as: accessories of selected cultural in physical activities based on in physical activities based on elements in the chain of
kasanayan) - no movement communities in the country in physical activity pyramid; physical activity pyramid; infection
- ascending stepwise terms of colors and shapes. PE4PF-Ib-h-18 PE4PF-Ib-h-18 H4DD-IIcd-10
- descending stepwise A4EL-IIb ● Executes the different skills ● Executes the different skills
- ascending skipwise involved in the game; involved in the game;
- descending skipwise PE4GS-Ic-H-4 PE4GS-Ic-H-4
MU4ME-IId-4 ● Recognizes the value of ● Recognizes the value of
participation in physical activities; participation in physical activities;
PE4PF-Ib-19 PE4PF-Ib-19
Ang Daloy Ng Melodiya Kasuotan at Palamuting Etniko Paglalaro ng Patintero Paglalaro ng Patintero Iba’t ibang Elemento o
II. NILALAMAN Sangkap ng Chain of Infection
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, lapis, manila paper, gunting, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
larawan acry-color, brush, lalagyan ng larawan, mga kagamitan sa laro larawan, mga kagamitan sa laro larawan
tubig, at basahan
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. P.E. HEALTH
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Balikan ang nakaraang aralin. Lagyan ng puso kung ito ay ay Guhitan natin ng star ang mga Guhitan natin ng star ang mga Isaayos ang mga ginulong letra
o pasimula sa bagong aralin Ano-ano ang mga pitch names? nabibilang sa palamuting pamamaraang nakatutulong pamamaraang nakatutulong upang mabuo ang tamang
(Drill/Review/ Unlocking of etniko. upang mapaunlad ang iyong lakas upang mapaunlad ang iyong lakas salita sa tulong ng katangian o
difficulties) at tatag ng kalamnan. at tatag ng kalamnan. paglalarawan.
_________Sumasali sa dance _________Sumasali sa dance IMKYORBO
troupe. troupe. -dahilan ng pagkakasakit ng
_________Palagiang pagpapasuri _________Palagiang pagpapasuri isang tao
sa doctor. sa doctor. ABOSN
_________Kumain ng _________Kumain ng -nakatutulong upang maalis
masusustansyang pagkain. masusustansyang pagkain. ang mikrobyo
_________Magpahinga at _________Magpahinga at RIUVS
matulog sa tamang oras. matulog sa tamang oras. -isang uri ng mikrobyo
_________Gawin ang tamang _________Gawin ang tamang KSITA
paraan ng pag-eehersisyo araw- paraan ng pag-eehersisyo araw- -dulot ng mikrobyo, bacteria,
araw. araw. fungi, parasite, at virus
GTBIU
-gamit sa paglilinis ng mga
kamay
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Awitin ang kabtang Run and Sino sa inyo ang nakakita na ng Mahilig ka bang maglaro? Mahilig ka bang maglaro? Alam mo ba kung paano
(Motivation) Walk. mga etnikong kasuotan? Ano ang paborito mong nilalaro Ano ang paborito mong nilalaro kumakalat ang mga
kasama ng mga kaibigan mo? kasama ng mga kaibigan mo? nakahahawang sakit?
C. Pag- uugnay ng mga Suriin ang awitin. Tingnan ang Tignan ng maigi ang disenyo ng Suriin at pag-aralan ang
halimbawa sa bagong aralin may pababa at pataas na tono. kasuotan. sumunod na larawan.
(Presentation)

Alam mo ba ang larong Alam mo ba ang larong


ipinapakita sa larawan? Nilalaro ipinapakita sa larawan? Nilalaro
mo din ba ito? Ito ay patintero. mo din ba ito? Ito ay patintero.
Source: Chain of Infection
https://www.ottawapublicheal
th.ca/en/professionals-and-
partners/chain-of-
infection.aspx

D. Pagtatalakay ng bagong Awitin ang mga sofa-syllable ng Ang kasuotan at palamuti ay Ang mga laro ay nakatutulong sa Ang mga laro ay nakatutulong sa Talakayin sa klase:
konsepto at paglalahad ng awit habang sinusundan ang nagiging kaakit-akit sa paningin pagsasanay ng physical fitness pagsasanay ng physical fitness Sangkap ng Kadena ng
bagong kasanayan No I daloy ng mga panuro. kung maganda ang components. Ang invasion game components. Ang invasion game Impeksiyon:
(Modeling) pagkakadisenyo ng mga ay uri ng mga laro na ang layunin ay uri ng mga laro na ang layunin A. Infectious Agents
elemento ng sining tulad ng ay ‘lusubin’ o pasukin ang ay ‘lusubin’ o pasukin ang B. Reservoir
linya, hugis, at kulay. Ang teritoryo ng iyong kalaban. teritoryo ng iyong kalaban. C. Portal of Exit
paggamit ng overlapping Ang Patintero ay isang Ang Patintero ay isang D. Mode of Transmission
technique ay nakatutulong halimbawa ng invasion game. halimbawa ng invasion game. E. Portal of Entry
upang makatawag pansin ang F. Susceptible Host
isang disenyo. Ang overlap ay
ang pagpapatong-patong ng
mga linya, hugis, at bagay sa
larawan.Nagagawa nitong
maipakitang gumagalaw ang
isang larawan at
maging makatotohanan ang
sining.
E. Pagtatalakay ng bagong Ang melodiya ay elemento ng Pamamaraan: Pamamaraan: 1. Anong mikrobyo ang sanhi o
konsepto at paglalahad ng musika na nagsasaad ng kaaya- 1. Bumuo ng dalawang pangkat 1. Bumuo ng dalawang pangkat pinanggagalingan ng sakit na
bagong kasanayan No. 2. ayang pagkakasunud-sunod ng na magkapareho ang bílang. na magkapareho ang bílang. pulmonya?
( Guided Practice) mga nota na bumubuo ng 2. Gumuhit ng mga linyang 2. Gumuhit ng mga linyang 2. Saan maaaring manirahan at
mahahalagang bahagi ng isang pahaba at pahalang na pantay pahaba at pahalang na pantay dumami ang mikrobyo na
awit o tugtugin. Ito ay bunga ng ang sukat. ang sukat. nagdadala ng pulmonya?
pagdaloy ng tono na maaring 3. Pumili ng lider o pinuno sa 3. Pumili ng lider o pinuno sa 3. Saan lumabas ang mikrobyo
tumataas o bumababa. Ito ay bawat grupo. Alamin kung sino bawat grupo. Alamin kung sino na nagdadala ng pulmonya
nalilikha gamit ang iba’t-ibang muna ang tayáng grupo. Ang lider muna ang tayáng grupo. Ang lider mula sa pinanggalingan nito?
daloy ng mga nota na o pinuno lámang ang maaaring o pinuno lámang ang maaaring 4. Paano ito nakakalipat sa
nagbibigay ng magandng tunog. tumayâ sa likod ng kahit sinong tumayâ sa likod ng kahit sinong ibang tao?
‘kalaban’. ‘kalaban’. 5. Saan maaring pumasok ang
Maaring dumaloy ang musika ng 4. Ang tayáng pangkat ay tatayo 4. Ang tayáng pangkat ay tatayo mikrobyo na nagdadala ng
pataas, pababa, palaktaw at sa mga linya. Susubukang sa mga linya. Susubukang pulmonya?
maari ding inuulit. lampasan ng kabiláng grupo ang lampasan ng kabiláng grupo ang 6. Sino ang mga maaaring
bawat bantay ng linya nang hindi bawat bantay ng linya nang hindi mahawa ng sakit na ito?
natatapik ang anumang bahagi ng natatapik ang anumang bahagi ng
kanilang katawan. Kung natapik o kanilang katawan. Kung natapik o
natayâ na ang lahat ng miyembro natayâ na ang lahat ng miyembro
ng grupong lumulusob, ng grupong lumulusob,
magpapalit na ng tayáng pangkat. magpapalit na ng tayáng pangkat.
5. Kailangang makapasok at 5. Kailangang makapasok at
malampasan ng pangkat ang malampasan ng pangkat ang
unang linya, hanggang sa hulíng unang linya, hanggang sa hulíng
linya, at pabalik upang linya, at pabalik upang
magkapuntos. magkapuntos.
6. Ang pangkat na may 6. Ang pangkat na may
pinakamaraming puntos sa loob pinakamaraming puntos sa loob
ng takdang oras ang panalo. ng takdang oras ang panalo.

F. Paglilinang sa Kabihasan Lagyan ng KE kung ito ay Subuking isagawa ang mga Subuking isagawa ang mga
(Tungo sa Formative Assessment Kasuotang Etniko at HKE kung simpleng ehersisyo na nása simpleng ehersisyo na nása
( Independent Practice ) Hindi Kasuotang Etniko. larawan sa ibaba bilang larawan sa ibaba bilang
paghahanda sa paglalaro. paghahanda sa paglalaro.

G. Paglalapat ng aralin sa pang Makinig ng isang awitin.. Kasuotan at Palamuting Etniko Ipalaro sa mga bata ang Ipalaro sa mga bata ang Alam ba ng tungkol sa sakit na
araw araw na buhay Tukuyin ang narinig na himig Kagamitan: lapis, manila paper, Patintero. Patintero. Leptospirosis? Gayahin sa
(Application/Valuing) kung ito ay may pataas, pababa gunting, acry-color, brush, inyong sagutang papel ang
o inuulit na daloy ng melodiya. lalagyan ng tubig, at basahan sumusunod na larawan ng
Mga Hakbang Sa Paggawa: Chain of Infection at isulat sa
1. Mag-isip ng disenyo at tabas loob ng bawat piraso ng chain
ng kasuotang maaring isuot ang tinutukoy na sangkap.
para sa nalalapit na
pagdiriwang. Maaaring
gumamit ng simbolo ayon sa
gawain o pamumuhay tulad ng
pangingisda, pagsasaka,
pangangaso o pangunguha ng
prutas.
2. Igawa ng pattern sa manila
paper at gupitin na parang
kasuotan.
3. Lagyan ng disenyo ang
pattern ayon sa napag-aralan
sa kasuotan ng pangkat-etniko.
Gumamit ng ibat ibang hugis.
Maaaring lagyan ng mga
disenyong kuwintas at iba pang
palawit.
4. Pintahan gamit ang acry
color. Gumamit ng natural o
walang
halo na kulay para maging
matingkad at dagdagan naman
ng puti kung gustong maging
malamlam ang isang kulay.
Patuyuin.
5. Linisin ang mesa pagkatapos
ng gawain.
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga daloy ng Ano ang kahalagahan ng Ano ang masasabi mo sa larong Ano ang masasabi mo sa larong Paano nakakalipat ang sakit sa
(Generalization) melodiya? mga katutubong kasuotan sa Patintero? Ano-ano’ng kaugnay Patintero? Ano-ano’ng kaugnay ibang tao?
kasalukuyan? na kasanayan ang maaaring na kasanayan ang maaaring
magamit mo rito? magamit mo rito?
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin ang daloy ng melodiya Batay sa nagawang proyekto Tukuyin kung TAMA o MALI ang Tukuyin kung TAMA o MALI ang Piliin ang titik ng tamang sagot.
sa bawat iskala. Sundan ang isulat kung ano ang iyong sumusunod na pahayag. sumusunod na pahayag. Isulat ang iyong sagot sa
bawat bilang. Isulat kung pataas natutuhan or naramdaman __________1. Kailangan ng __________1. Kailangan ng sagutang papel.
o pababang pahakbang, pataas habang ginagawa mo ito? dalawang pangkat na may dalawang pangkat na may 1. Ano ang nawawala sa “chain
o pababang palaktaw o inuulit. magkaparehong bílang kung magkaparehong bílang kung of infection”?
maglalaro kayo ng patintero. maglalaro kayo ng patintero.
__________2. Sa paglalaro ng __________2. Sa paglalaro ng
patintero, kailangan ng maliit na patintero, kailangan ng maliit na
espasyo para makapagtakbuhan espasyo para makapagtakbuhan
A. circuit of transmission
at makapanaya. at makapanaya.
B. mode of transmission
__________3. Tatayo sa mga __________3. Tatayo sa mga
C. transmission line
iginuhit na linya ang pangkat na iginuhit na linya ang pangkat na
D. transmission connection
tayâ. tayâ.
2. Alin ang halimbawa ng
__________4. Ang maaaring __________4. Ang maaaring
infectious agent?
tumayâ sa likod ng kahit sinong tumayâ sa likod ng kahit sinong
A. bacteria C. kamay
‘kalaban’ ay ang lider o pinuno ‘kalaban’ ay ang lider o pinuno
B. dugo D. tao
lámang. lámang.
3. Ito ang lugar kung saan
__________5. Magpapalit ng __________5. Magpapalit ng
nagpaparami ang mikrobyo.
tayáng pangkat kung may natapik tayáng pangkat kung may natapik
Anong elemento ng kadena ng
na bahagi ng katawan ng na bahagi ng katawan ng
impeksiyon ang tinutukoy
miyembro ng pangkat na miyembro ng pangkat na
nito?
umaatake. umaatake.
A. infectious agent
B. portal of exit
C. reservoir
D. portal of entry
4. Alin ang madaling panirahan
ng mga mikrobyo?
A. malinis na pangangatawan
B. mabangong damit
C. mabahong prutas
D. maruming gamit
5. Anong sakit ang maaaring
makahawa at kumalat sa
pamamagitan ng respiratory
droplet?
A. leptospirosis C. sipon
B. dengue D. pigsa
J. Karagdagang gawain para sa Magsaliksik ng disenyong Magsaliksik tungkol sa isang
takdang aralin kasuotan ng iba pang pangkat- nakahahawang sakit. Gumuhit
(Assignment) etniko. Gumupit sa magasin o ng larawan ng Chain of
kumuha ng larawan sa internet Infection na nagpapakita ng
at idikit sa kuwaderno. mga sangkap kung paano
nalilipat sa ibang tao ang sakit
na ito.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

You might also like