You are on page 1of 7

School: Grade Level: IV

DAILY LESSON LOG Teacher: @edumaymay Learning Area: MAPEH


Teaching Dates and Time: NOVEMBER 14-18, 2022 (WEEK 2) Quarter: SECOND

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Recognizes the musical Demonstrates understanding Demonstrates understanding of Summative Test/
Understands the nature and
symbols and demonstrates of lines, color, shapes, participation in and assessment Weekly Progress Check
prevention of common
understanding of concepts space, and proportion through of physical activities and
communicable diseases
pertaining to melody. drawing. physical fitness
B. Pamantayan sa Pagganap Analyzes melodic movement Sketches and paints a Participates and assesses Consistently practices personal
and range and be able to create landscape or mural using performance in physical and environmental measures to
and perform simple melodies shapes and colors appropriate activities. assesses physical prevent and control common
to the way of life of the fitness communicable diseases
cultural community.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies the pitch names of the Discusses pictures of localities ● Assesses regularly participation Identifies the various disease
(Isulat ang code sa bawat G-clef staff including the ledger where different cultural in physical activities based on agents of communicable
kasanayan) lines and spaces (below communities live and physical activity pyramid; diseases
middle C) understands that each group PE4PF-Ib-h-18 H4DD-IIb-9
MU4ME-IIb-2 has distinct houses and ● Executes the different skills
practices. involved in the game;
A4EL-IIa PE4GS-Ic-H-4
● Recognizes the value of
participation in physical activities;
PE4PF-Ib-19
Ang mga Pitch Names o Ngalang Landscape ng Pamayanang Mga Gawaing Magpapaunlad Mga Disease Agents ng
II. NILALAMAN Tono Kultural ng Physical Fitness Nakahahawang sakit
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, Lapis Larawan ng Physical Activity Audio-visual presentations,
larawan Bondpaper Pyramid Guide para sa Batang larawan
Watercolor Pilipino
Basahan Lubid o mahabang tela
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
Water container (siguraduhin na ang tela ay di
nakakasugat
kapag hinila ng mga bata)
Pito
Mesa na may bigat na kayang
itulak ng mga bata
Sako o bag na may pampabigat
na damit o libro
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Ano ang tawag sa simbolo na Iguhit sa sagutang papel ang Pagbabahagi ng takdang-aralin sa Tukuyin kung anong uri ng sakit Summative Test/
o pasimula sa bagong aralin makikita sa unahan ng masayang mukha kung tama klase. ang inilalarawan sa pamamagitan Weekly Progress Check
(Drill/Review/ Unlocking of musical staff? ang pangungusap at malungkot ng pagkompleto ng mga
difficulties) ________________ na mukha kung mali. nawawalang letra sa pangalan ng
1.______ Nagagawa ng pintor sakit.
na maging malayo o malapit 1. Impeksiyon dahil sa kagat ng
ang mga bagay sa kanyang lamok na may dalang dengue
likhang sining. virus
2.______ Ang tamang espasyo 2. Sanhi ng mga bacteria, fungi na
ng mga bagay sa isa’t isa ay nagbubunga ng pamumula,
naipakikita sa pamamagitan ng pangangati at pamamantal o
paglalagay ng foreground, pamamaga ng balat.
middle ground, at background. 3. Isang matinding impeksiyon sa
3._______ Ang mga bagay sa atay sanhi ng virus na maaaring
foreground ay kadalasang makuha sa maruming pagkain o
malalaki at pinakamalapit sa inuming tubig.
tumitingin. 4. Sakit na nakaaapekto sa baga
4._______ Ang mga bagay sanhi ng virus, bacteria, o fungi.
naman na nasa background ay 5. Ito ay sanhi ng bacteria na
nasa likod at kadalasan na pumapasok sa balat o sugat mula
malaki. sa tubig-baha o basang lupa o
5._______ Ang middleground halaman kung saan may ihi ng
naman ay may katamtaman daga.
ang laki ng mga bagay na nasa
pagitan ng foreground at
background.
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Tingnan ang music notation ng Ang mga sumusunod na larawan Suriin ang mga larawan.
(Motivation) “Tayo’y Umawit ng ABC”. ay nagpapakita ng mga gawain na
Bigyang pansin ang mga guhit makapagpapaunlad ng lakas at
kung saan nakasulat ang music tatag ng kalamnan.
notation.

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
Source: Musika at Sining,
Kagamitan sa Pag-aaral 4 ,p.42

C. Pag- uugnay ng mga Narito ang mga pitch names sa Sa pamamagitan ng 1. Batay sa mga larawan, ano-ano
halimbawa sa bagong aralin guhit at puwang ng staff. foreground, middle ground,at ang maaaring dahilan ng
(Presentation) Pag-aralang mabuti. background,naipakikita ang pagkakasakit ng isang tao?
tamang espasyo ng mga bagay 2. Ano-ano ang nakahahawang
sa larawan sakit na maaaring makuha sa mga
nasa larawan? Ipaliwanag ang
sagot.
3. Kung ikaw ang nasa sitwasyon
sa larawan, ano ang iyong
gagawin upang makaiwas sa
nakahahawang sakit?

Ang paggamit ng kalamnan para


matagal na panatilihin ang
posisyon ng katawan ay
nagpapakita ng pagtaglay ng
tatag ng kalamnan.
Mahalaga na magtaglay ng lakas
at tatag ng kalamnan upang
laging handa ang ating katawan
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
sa anumang gawaing
nangangailan ng power.
D. Pagtatalakay ng bagong 1. Ano-ano ang mga ngalang Pagmasdan ang larawan. Alam mo ba kung paano
konsepto at paglalahad ng titik o pitch names ng mga Tukuyin kung foreground, kumakalat ang isang sakit?
bagong kasanayan No I guhit sa staff? background o middleground. May tatlong mahalagang
(Modeling) _______________________ elemento ang pagkalat ng
2. Ano-ano ang mga ngalang nakahahawang sakit at
titik o pitch names ng mga karamdaman. Ito ay ang
puwang sa staff? susceptible host o tao,
_____________________ kapaligiran. at mga mikrobyo
(pathogens).

E. Pagtatalakay ng bagong Tingnan ang pagkakaayos ng 1. Susceptible Host o sinumang


konsepto at paglalahad ng mga pitch names sa staff. tao ay maaaring kapitan ng
bagong kasanayan No. 2. pathogen o mikrobyo. Kung
( Guided Practice) malusog ang isang tao, hindi siya
madaling dapuan ng sakit.
1. Ano ang napansin mo sa ayos Samantala, madaling kapitan ng
ng pitch names? nakahahawang sakit ang isang
2. Tingnan ang una at huling taong mahina ang resistensiya;
note sa staff. Anong simbolo katulad ng mga bata at matanda.
ang makikita mo?
_____________ 2. Kapaligiran ay isang elemento
sa pagkalat ng mikrobyo na
maaaring sumasama sa
himpapawid at hangin kaya ito ay
airborne at tubig (waterborne).

3. Mikrobyo (Pathogens) ay mga


mikrobyong nagdudulot ng sakit
tulad ng virus, bacteria, fungi at
parasite. Sa sobrang liit, ang mga
ito ay makikita lamang sa
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
pamamagitan ng mikroskopyo.
May iba’t ibang hugis, sukat, at
anyo ang mikrobyo. Ito ay sanhi
ng pagkakasakit ng isang tao.
F. Paglilinang sa Kabihasan Ano ang kahalagahan ng Subukang gawin ang Suriin ang larawan. Pagtambalin
(Tungo sa Formative Assessment pagguhit na may foreground, pampasiglang gawain sa ibaba sa ang larawan sa Hanay A sa Diseas
( Independent Practice ) middleground, pamamagitan ng pagsunod sa agent sa Hanay B. Piliin at isulat
background.Isulat ang mga nakatalang panuto. Sagutin ang titik sa ng tamang sagot.
kasagutan sa concept map. sa kuwaderno ang mga gabay na
tanong.

G. Paglalapat ng aralin sa pang Kopyahin ang staff sa iyong Pagpipinta ng Tanawin sa 1. Ano-ano’ng mga pisikal na Isulat sa tatlong bilog ang
araw araw na buhay papel at gumuhit ng whole Komunidad gawain ang isinagawa mo? mahahalagang elemento sa
(Application/Valuing) note ( ) sa puwang at guhit ng (Landscape Painting) 2. Alin sa mga gawaing ito ang pagkalat ng mga nakahahawang
staff na naaayon sa Sa pamamagitan ng nagpalakas ng iyong kalamnan? sakit.
kinalalagyan ng pitch name na foreground, middle ground,at 3. Alin naman sa mga gawaing ito
nakasulat. background, naipakikita ang ang nagpatatag ng iyong
tamang espasyo ng mga bagay kalamnan?
sa larawan Pagpipinta ng
Tanawin sa Komunidad
(Landscape Painting)

H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga pitch names? Naipakikita sa pagpipinta ng Ano-ano nga ba ang mga physical Ano-ano ang mga elemento ng
(Generalization) Saan matatagpuan ang mga ito? tanawin ng komunidad ang activity na nagdudulot ng pagkalat ng nakakahawang sakit?

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
tamang espasyo ng mga malakas at matatag na kalam-
bagay sa larawan sa nan?
pamamagitan ng pagguhit
ng foreground, middle
ground, at background.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat sa sagutang papel ang Bigyan ng kaukulang puntos Kopyahin sa iyong kuwaderno Punan ang patlang ng salita
mga pitch names para ang inyong naging pagganap ang tsart sa ibaba. Basahin at upang mabuo ang pangungusap.
makabuo ng salita. gamit ang rubrik na nasa unawain ang mga sumusunod na Piliin ang sagot sa loob ng kahon
kasunod na pahina. pahayag. Lagyan ng tsek (✓) ang at isulat ito sa iyong sagutang
hanay ng iyong sagot. papel.
Pathogens Kapaligiran
Susceptible Host resistensya
Malusog

1. ____________________ o
sinumang tao ay maaaring
kapitan ng pathogen o mikrobyo.
2. Kung ____________ ang isang
tao, hindi siya madaling dapuan
ng sakit.
3. Madaling kapitan ng
nakahahawang sakit ang isang
taong mahina ang
___________________; katulad
ng mga bata at matanda.
4. _________________ ay isang
elemento sa pagkalat ng
mikrobyo na maaaring sumasama
sa himpapawid at hangin kaya ito
ay airborne at tubig
(waterborne).
5. ______________________ ay
mga mikrobyong nagdudulot ng
sakit tulad ng virus, bacteria,
fungi at parasite. Sa sobrang liit,
ang mga ito ay makikita lamang
sa pamamagitan ng mikroskopyo.
Ito ay sanhi ng pagkakasakit ng
isang tao.
J. Karagdagang gawain para sa Magsaliksik sa magasin, libro o Mga Paraan Upang Mapanatiling
takdang aralin internet ng mga larawan ng Mabuti ang Kalusugan
(Assignment) komunidad ng iba pang 1.
pangkat-etniko sa bansa. Idikit ___________________________
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
sa kuwaderno at lagyan ng 2.
maikling paglalarawan tungkol ___________________________
sa larawan. 3.
___________________________
4.
___________________________
5.
___________________________
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay

You might also like