You are on page 1of 3

School: JOSE ALMINANA MEM. ELEM.

SCHOOL Grade Level: III-RUBY


GRADE III Teacher: FLORENZ NIBEL A. PARCIA Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 23-27, 2023 (WEEK 8) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ang pag-unawa sa rehiyon bilang konseptong heograpikal upang mapahalagahan ang sariling rehiyon gamit ang mapa at iba
Pangnilalaman pang kasanayang pangheograpiya
B. Pamantayan sa Pagganap Nakalalahok sa pangangalaga ng mga pakikibahagi bunga ng pakikibahagi sa nasabing rehiyon

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nailalarawan ang mga Nailalarawan ang mga pangunahing Natatalakay ang wastong Nasusuri ang matalino at di-
Isulat ang code ng bawat kasanayan. pangunahing likas na yaman ng likas na yaman ng mga lalawigan sa pangangasiwa ng mga likas na matalinong paraan ng
mga lalawigan sa rehiyon. rehiyon ayon sa uri nito. yaman ng sariing lalawigan at pangangasiwa ng mga likas na
AP3LAR –Ih -12 AP3LAR –Ih -12 rehiyon yaman.
AP3LAR –Ii-13 AP3LAR –Ii-13
II. NILALAMAN Mga Pangunahing Likas na Uri ng Likas na Yaman Wastong Pangangasiwa ng Matalino at Di – Matalinong Lingguhang Pagtataya
Yaman ng mga Lalawigan sa Likas na Yaman sa Lalawigan Paraan ng Pangangasiwa ng
Rehiyon ( Batangas, Laguna at Likas na Yaman
Cavite, Rizal at Quezon )
III.
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng CG ph. 31 ng 120
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
5. Internet Info Sites
E. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, mapa ng Laguna, Cavite at Powerpoint,aktibidades Powerpoint,awit tungkol sa Tsart, mapang konsepto
Batangas, Rizal at Quezon kalikasan.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Paano nakikilala ang isang Iayos ang mga salitang nasa pisara. Uri ng Likas na Yaman
at/o pagsisimula ng bagong lalawigan? Lisak an manay
aralin. Pagmayainn
maukukah
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Awit tungkol sa CALABARZON. - Ano –anong mga likas na yaman Awit tungkol sa “ kalikasan”
ang maipagmamalaki ng ating Ano ang masasabi mo sa
lalawigan? Alam niyo ba ito? kapaligiran natin ngayon?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Mapang konsepto ng salitang “ Ipakita ang isang bidyu o slide Bidyu tungkol sa wastong Ipakita ang powerpoint sa
sa bagong aralin. kapaligiran” tungkol sa “ uri ng likas na yaman”. pangangasiwa ng likas na matalino at di-matalinong
yaman. pangangasiwa ng likas na
yaman.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Tsart tungkol sa lalawigan ng - Tungkol saan ang bidyu? - Ano ang magagwa mo para - Tungkol saan ang
at paglalahad ng bagong CALABARZON. mapangalagaan ang mga presentasyon?
kasanayan #1 napanood ninyo?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Uri ng LIkas na Yaman
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ipagawa ang Gawain sa “ Ipagawa ang Gawain B.Pangkatin Pangkatin ang mga bata: Pangkatin ang klase sa
araw-araw na buhay Gawain A “ sa KM. ang klase. I – Wastong Pangangasiwa ng dalawang grupo.
I- Yamang Lupa kagubatan I – Ibigay ang mabuting dulot
II – Yamang Tubig II – Isadula ang wastong ng pangangasiwa ng likas na
III – Yamang Mineral pangangalaga ng mga yamang yaman.
IV – Yamang Gubat –tubig II – Iguhit ang masamang
III – Iguhit ang wastong epekto ng pangangasiwa ng
pangangasiwa ng yamang -lupa mga likas na yaman.
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo mailalarawan ang Ano –anong mga uri ng likas na Ano – ano ang gagawin mo Ano ang natutuhan mo sa
mga pangunahing likas na yaman sa rehiyon? para mapangalagaan ng wasto aralin natin ngagyon?
yaman sa lalawigan? ang ating mga likas na yaman?
I. Pagtataya ng Aralin Magpakita ng larawan ng isang Pasagutan ang “ Natutuhan Ko” sa Sabihin kung tama o mali ang Pasagutan ang nasa “
kapaligiran at hayaan ang mga KM. ss. na pahayag. Natutuhan Ko sa KM.
bata na magsulat o magibgay ng 1. Isumbong sa otoridad ang Original File Submitted and
mga likas na yaman na makikita ignagawang pagpuputol ng Formatted by DepEd Club
dito o makukuha dito. puno sa kagubatan. Member - visit depedclub.com
2. Panatilihing malinis ang ilog, for more
sapa atbp.
3-5.atbp.

J. Karagdagang Gawain para sa Gumupit o gumuhit ng mga Gumupit o gumuhit ng mga larawan Gumupit ng mga larawan na Gumupit ng mga bagay na
takdang-aralin at remediation larawan ng mga likas na yaman ng mga likas na yaman at pangkatin nagpapakita ng wastong nakapagpapasama sa
na matatagpuan o makukuha sa ito ayon sa uri.Ilagay sa envelop at pangangalaga ng likas na kapaligiran at nagpapaganda
inyong lugar o lalawigan. pangalanan ayon sa uri. yaman. nito.
V. MGA TALA
VI.
VII.
VIII. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like