You are on page 1of 41

Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1

Pamantayang Pangnilalaman

Naipamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos,


paggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.

Pamantayan sa Pagganap

Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa


paniniwala ng kapwa at palagiang padarasal.

Mga kasanayan sa pagkatuto:

Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon. ESP1 PD – Ivf–g-3

Markahan: 4 Week : 6 Day :1

I. Layunin:
Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:
Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon

II. Nilalaman:
Paksang Aralin: Pagmamahal sa Diyos (Love of God)
Integrasyon: MAPEH
Istratehiya: Small Group Collaboration
Kagamitan: Larawan, Tsart
Sanggunian: TG ESP1 p.215, LM ESP1 p.256

III. Pamamaraan:

A. Balik-aral
Tumawag ng mag-aaral upang maglaluwento ng tungkol sa mga gawaing
panrelihiyon ng sinusunod ng kanilang pamilya.
B. Pagganyak
Magpakita ng larawan ng pamilyang nadarasal.
Maaring magkaroon ng paghahambing sa larawan at sa gawaing panrelihiyon
ng mga mag-aaral.
C. Paglalahad
Ngayon ating pag-aralin ang pagsusunod sa mga gawaing pangrelihiyon.
D. Pagtatalakay:
Magpakita ng larawan ng pamilyang nagsisimba
Itanong: Ano ang ipinakita sa larawan?
Nagpapakita ba ito ng gawaing parelihiyon? Bakit?
E. Paglalapat:
Hatiin ang klase sa dawalang pangkat. Ang bawat pangkat ay bigyan
ng larawan:
Unang pangkat: Ikalawang pangkat:

Larawan ng pamilya Larawan ng pamilya

nagsisimba ngdarasal

Patnubay na tanong:

1. Ano ang nakikita mo sa larawan?


2. Ano ang ginagawa ng mga tao na nasa larawan?
3. Ginagawa mo ba rin ito?

F. Paglalahat:
Sabihin: Ang pagmamahal sa Diyos maipakita sa pamamagitan sa
pagsunod sa mga gawaing panrelihiyon ng ginagawa sa bawat
pamilya.

IV. Pagtataya:
Panuto: Iguhit ang bituin kung ang isinasaad ng Gawain ay tama
at tatsulok naman kung mali.
1. Naglalaro ang mga bata sa labas ng bahay dalanginan habang
nagdarasal ang mga magulang.
2. Maayos na kasuotan ang dapat na isinusuot ng mga nagsisimba.
3. Ang pagsisimba ay nagpapakita ng pagmamahal sa Diyos.
4. Hindi dapat nakikilahok ang mga bata sa pagdarasal.
5. Maaring magtanong sa magulang upang maunawaan ang mga
nakasulat sa bibliya.

V. Takdang Aralin:
Sagutin:
Sa araw ng pagsimba ang lahat ng kasapi sa pamilya ay magsamba.
Dumating ang kalaro mo. May bagong dalang laruan. Inanyayahan ka nilang
maglaro. Anong pipiliin mo? Bakit?

Paninilay:
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya _______
B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aareal na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? ______
Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1

Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas nag pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos,


Paggalang sa paniniwala sa iba at pagkakaroon ng pag-asa

Pamantayan sa Pagganap

Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakakatanda, paggalang


sa paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal

Mga kasanayan sa pagkatuto:

Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon: ESP1PD-IVf-g-3

Markahan: 4 Week: 6 Day: 2

I.Layunin: Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:

Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon.

II.Nilalaman:

Pagksang aralin: Pagmamahal sa Diyos (Love of God)


Integrasyon: MAPEH
Istratehiya: Small Group collaboration
Kagamitan: tsart, larawan
Sanggunian: TG ESP1 p.216, LM ESP1 p. 257

III.Pamamaraan:

A. Balik Aral
Anong gawaing panrelihiyon ang sinusunod ng inyong pamilya?
B. Pangganyak
Maipakita ng larawan ng pamilyang nagsisimba
Itanong: Ano ang ginagawa ng mga tao na nasa larawan?
C. Paglalahad
Sa araw na ito ay aalamin natin ang mga wastong gawaing may kaugnayan
sa ating relihiyon.
D. Pagtatalakay
Maipakita ng larawan ng pamilyang nagdarasal, pamilyang nagsisimba.

Sabihin:

Unawaing mabuti ang mga larawang ipinapakita. Anu-ano ang kaugnayan


nito sa relehiyon ng bawat tao. Pag-usapan ang bawat isa.

E. Paglalapat:
Hatiin ang klase sa dawalang pangkat:
Patnubay na tanong:
Sa Relihiyong inyong kinabibilangan, paano ninyo isinasagawa ang
pagsamba sa Diyos?

F. Paglalahat:
Ipahayag:
Iba’t iba man an gating relihiyon, may mga Gawain tayong dapat sundin.

IV.Pagtataya:
Magtala ng mga gawaing may kaugnayan sa inyong relihiyon.

V.Takdang aralin:
Magtanong sa inyon mga kapamilya kung ano-ano ang mga Gawain ng iba-ibang
relihiyon na kailangan sundin.

Paninilay:
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aareal na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______s
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? _______
Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1

Pamantayang Pangnilalaman:
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos,
paggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa

Pamantayan sa Pagganap:
Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa
paniniwala sa kapwa at palagiang pagdarasal
Mga kasanayan sa pagkatuto:

Nakasunod sa mga gawaing panrelihiyon. ESP1PD-IVf-g-3

Markahan: 4 Week: 6 Day: 3

I.Layunin: Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:

Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon.

II.Nilalaman:

Pagksang aralin: Pagmamahal sa Diyos (Love of God)


Integrasyon: MAPEH
Istratehiya: Small Group collaboration
Kagamitan: tsart, larawan
Sanggunian: TG ESP1 p.217, LM ESP1 p. 258

III.Pamamaraan:

1. Balik-Aral
Itanong: Ano-anong Gawain ang may kaugnayan sa inyong Relihiyon?
2. Pangganyak:
Ang guro magpakita ng larawan na may kaugnayan sa gawaing panrelihiyon
3. Paglalahad:
Ngayong araw ating pag-aralan ang pagsusunod sa nga gawaing panrelihiyon
4. Pagtatalakay
Magpakita ng larawan may kaugnayan sa pagsunod sa mga gawaing
parelihiyon.

Itanong:

Sa anong paraan nating maisasagawa ang pagsunod sa mga gawaing


kaugnay sa ating relihiyon?

5. Paglalapat:
Hatiin ang klase sa dalawang pangkat ang bawat pangkat ay bigyan ng
larawan.
Unang pangkat: Ikalawang pangkat:

Larawan ng mga tao Larawan ng mga tao

Nagsimba Nagdarasal
Patnubay na tanong:
Anong gawaing panrelihiyon ang ginagawa nila?

6. Paglalahat:
Anu-ano ang mga gawaing panrelihiyon?

IV.Pagtataya:

Sabihin ang mga gawaing panrelihiyon na sinusunod sa mga sumusunod na


relihiyon.
1. Katoliko
2. Iglesia
3. Born again
4. Muslim
5. Penticostal

V.Takdan aralin:

Isulat ang iba’t ibang paniniwala

Paninilay:

A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____


B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aareal na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______s
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? ______
Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1

Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos.


Pagggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.

Pamantayan sa Pagganap

Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatadan, paggalang sa


paniniwala ng kapwa at palagian pagdarasal.

Mga kasanayan sa pagkatuto:

Nakasunod sa mga gawaing panrelihiyon. ESP1PD-IVf-g-3

Markahan: 4 Week: 6 Day: 4

1. Layunin:
Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:
Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon

II. Nilalaman:
Pagksang aralin: Pagmamahal sa Diyos (Love of God)
Integrasyon: MAPEH
Istratehiya: Small Group collaboration
Kagamitan: Larawan, Show-me-board
Sanggunian: TG ESP1 p.218, LM ESP1 p. 219

III. Pamamaraan:
A. Balik-Aral
Itanong: Ano-anong Gawain ang may kaugnayan sa inyong Relihiyon?
B. Pangganyak:
Ang guro magpakita ng larawan na may kaugnayan sa gawaing panrelihiyon
C. Paglalahad:
Sabihin:
Ngayong araw ating pag-aralan ang pagsunod sa nga gawaing panrelihiyon.
Pag-usapan ang tungkol sa larawan.
D. Pagtatalakay
Anu-anung mga Gawain ang nagpapakita ng pagsunod sa mga gawaing
panrelihiyon?
Bakit dapat tayong sumusunod sa mga gawaing ito?

E. Paglalapat:
Hatiin ang klase sa tatlong pangkat. Bawat pangkat bigyan ng show-me-
board kung saan iguhit nila kanilang sagot:

Patnubay na tanong:
Ano nag iyong damdamin sa pagsunod sa mga gawaing pangrelihiyon?
F. Paglalahat:
Ipabigkas sa mga bata ang isa pangako.

Pangako Natin Ako,y

Nangangakong susunod sa mga gawaing


pangrelihiyon bilang tada ng ating
pagmamahal sa panginoon

Ang pagsunod sa mga Gawain pangrelihiyon ay kasiya-siya sapagkat ito


ay pagpapakita ng pagmamahal sa panginoon.

IV. Pagtataya:

Panuto: Iguhit ang masayang mukha o malungkot na mukha sa


sumusunod na sitwasyon.
1. Nakita mong taimtim na nagdarasal ang iyong kaibigan sa loob ng pook
sambahan.
2. Naglalaro sa loob ng simbahan ang mga bata.
3. Kasali ka sa pag-awit para sa darating na pagdiriwang sa inyong kapilya.
4. Nakita mong kumakain ng dinuguan ang iyong kaklase kahit bawal ito sa
kanila.
5. Maikli ang damit na suot ng iyong ate sa pagsamba.

V. Takdang Aralin.
Iguhit ang iyong damdamin sa pagsunod sa mga gawaing pangrelihiyon.

Paninilay:
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aareal na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______s
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? _______
Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1

Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos.


Pagggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.

Pamantayan sa Pagganap.

Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatadan, paggalang sa


paniniwala ng kapwa at palagian pagdarasal.

Mga kasanayan sa pagkatuto:

Nakasunod sa mga gawaing panrelihiyon. ESP1PD-IVf-g-3

Markahan: 4 Week: 6 Day: 5

I.Layunin:

Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:


Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon

II.Nilalaman:

Pagksang aralin: Pagmamahal sa Diyos (Love of God)


Integrasyon: MAPEH
Istratehiya: Small Group collaboration
Kagamitan: Larawan
Sanggunian: TG ESP1 p.219, LM ESP1 p. 260

III.Pamamaraan:

A. Balik-Aral
Itanong: Ano-anong Gawain ang may kaugnayan sa inyong Relihiyon?
B. Pangganyak:
Ang guro magpakita ng larawan na may kaugnayan sa gawaing
panrelihiyon
C. Paglalahad:
Sa araw na ito ay pag-aralan natin ang pagsunod sa mga gawaing
panrelihiyon
D. Pagtatalakay:
Ang guro ay sumulat ng mga pangungusap sa pisara na may kaugnayan
sa pagsunod sa mga gawaing pang relihiyon.

Sabihin: Unawaing mabuti ang mga pangungusap na nasa pisara. Ito ba


ay nagpapakita ng pagsunod sa mga gawaing panrelihiyon?
Paano natin maipapakita ang paggalang ang paggalang at pagsasalakay
sa pagsunod ng mga gawaing panrelihiyon

E. Paglalapat:
Hatiin ang klase sa apat na pangkat. Ang bawat pangkat ay bigyan ng
flipchart na nagpapakita ng larawan ng pagsunod ng larawan ng pagsunod
ng isang mag-anak sa gawaing panrelihiyon

Patnubay na tanong:
1. Anu-ano nag ipinakita sa larawan?
2. Anong katangian ang ipinakita ng pamilya
3. Ano kaya ang maidulot nito sa kanilang pamilya?

F. Paglalahat:
Itanong:
Ano ang dapat nating gawin upang maipakita ang pagsunod sa
gawaing panrelihiyon?

IV. Pagtataya:
Panuto: Pasagutan ang tanong sa bawat sitwasyon.
I. Sumasama si Lina sa kanyang pamilya sa pagsimba tuwing Linggo.
Tama ba ang ginagawa ni Lina? Bakit?
II. Nag-aawitan at nagsasayawan ang mga kasamahan ni key sa loob ng
kapilya. Ano ang dapat gawin ni key?
III. Habang nakikinig ng misa ay pilit kinakausap ni kiko si biboy. Ano ang
dapat gawin ni biboy?
IV. Nakita mong naglaro sa loob ng simbahan ang mga bata. Ano ang
gagawin mo?
V. Nakita mong nagdarasal ang kaibigan mo sa loob ng simbahan. Ano
ang gagawin mo?

V. Takdang Aralin:
Sabihin sa mga bata na tanungin ang kanilang mga magulang ukol sa mga
gawaing panrelihiyon.

Paninilay:
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aareal na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______s
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? _______
H.

Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1


Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos.


Pagggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.

Pamantayan sa Pagganap

Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatadan, paggalang sa


paniniwala ng kapwa at palagian pagdarasal.

Mga kasanayan sa pagkatuto:

Nakasunod sa mga gawaing panrelihiyon. ESP1PD-IVf-g-3

Markahan: 4 Week: 7 Day: 1

1. Layunin:
Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:
Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon.
II. Nilalaman:
Pagksang aralin: Pagmamahal sa Diyos (Love of God)
Integrasyon: MAPEH
Istratehiya: Small Group collaboration
Kagamitan: tsart, larawan
Sanggunian: TG ESP1 p.210, LM ESP1 p. 261
III. Pamamaraan:
A. Balik-Aral
Anu ang dapat nating gawin upang maipakita ang pagsunod sa gawaing
panrelihiyon?
B. Pangganyak:
Magpakita ng larawan ng misa sa simbahan. Magtanong tungkol sa
ipinakitang larawan.
C. Paglalahad:
Sa araw na ito ay pag-aralan natin ang pagsunod sa mga gawaing
panrelihiyon
D. Pagtatalakay:
Ang guro ay sumulat ng mga pangungusap sa pisara na may kaugnayan sa
pagsunod sa mga gawaing pang relihiyon;
Sabihin: Unawaing mabuti ang mga pangungusap na nasa pisara. Ito ba ay
nagpapakita ng pagsunod sa mga gawaing panrelihiyon?
E. Paglalapat:
Hatiin ang klase sa tatlong pangkat. Ang bawat pangkat ay bigyan ng
larawan.
Patnubay na tanong:
1. Ano ang nakikita ninyo sa larawan?

2. Anong gawaing panrelihiyon ang nakikita ninyo sa larawan?


F. Paglalahat:
Sabihin: Ang mga Pilipino ang may sinusunod na iba’t ibang gawaing
pangrelihiyon.
Iba’t ibang man ang gawaing panrelihiyon ang mahalaga magkaisa tayo sa
paniniwala sa mayroong iisang Diyos.
IV. Pagtataya:
Panuto: Lagyan ng tsek ( ) ang kolum sa tapat ng salintang Oo kung
sumasang-ayon ka sa pahayag sa bawat pangungusap at ekis ( )
naman sa kolum sa tapat ng salitang Hindi kung hindi ka sumasang-
ayon.

Pangungusap Oo Hindi
1. May kaniya-kaniyang paniniwala ang mga tao na dapat
igalang ninuman.
2. Ang paggalang sa gawaing panrelihiyon ng iyong
kamag-aral ay tanda ng pagmamahal sa Diyos.
3. Nakikipagkuwentuhan sa mga kaibigan kahit nasa loob
ng simbahan o bahay dalanginan
4. Makipagkaibigan sa ibang mga mag-aaral kahit iba ang
kanilang paniniwala.
5. Manahimik sa lahatng lugar na pinagtitripan para
sambahin ang Diyos.

V. Takdang-Aralin
Magtala ng mga gawaing panrelihiyon

Paninilay:

A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____


B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aareal na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______s
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? _______

Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1

Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos.
Pagggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.

Pamantayan sa Pagganap
Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatadan, paggalang sa
paniniwala ng kapwa at palagian pagdarasal.

Mga kasanayan sa pagkatuto:


Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon. ESP1PD-IVf-g-3

Markahan: 4 Week: 7 Day: 2

I.Layunin:
Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:
Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon.
II.Nilalaman:
Pagksang aralin: Pagmamahal sa Diyos (Love of God)
Integrasyon: MAPEH
Istratehiya: Small Group collaboration
Kagamitan: tsart, larawan
Sanggunian: TG ESP1 p.215, LM ESP1 p. 268

III.Pamamaraan:
1. Balik-Aral
Napag-alaman natin na mayroon tayong iba’t-ibang gawaing panrelihiyon
na sinusunod.
2. Pagganyak
Magpakita ng larawan ng mga bahay dalanginan at ipatukoy ng mga mag-
aaral kung anu ang mga gusaling ito.
3. Paglalahad
Ngayon, pag-aralan natin ang pagsunod sa mga gawaing panrelihiyon.
4. Pagtatalakay
Maipakita ng larawan ng mga taong nasisimba
Itanong:
1. Ano nag ginagawa ng mga tao?
2. Nagpakita ba ito sa mga gawaing panrelihiyon? Bakit?

5. Paglalapat:
Hatiin ang klase sa dalawang pangkat
Bawat pangkat bigyan ng larawan

Unang pangkat: Larawan ng mga Mag-aaral nagdarasal

Ikawalng pangkatl: Larawan ng Mag-aaral ng nagsisimba

Patnubay na tanong:
1. Ano ang nakikita ninyo sa larawan?
2. Anong gawaing panrelihiyon ang ginagawa ng mga tao sa larawan?

IV.Pagtataya:

Panuto:
Lagyan ng Tsek ( ) kung gawaing panrelihiyon at ekis ( ) kung hindi:
1. Mga mag-aaral na sumasamang nagsisimba
2. Mga pamilyang nagdarasal
3. Mga batang naglalaro sa plaza
4. Mga batang pumapasok sa paaralan
5. Mga taong sumasali sa prusisyon

V.Takdang Aralin:
Sa inyong pamilya, isulat ang mga gawaing panrelihiyon ang sumusunod
ninyo.

Pagninilay:

A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____


B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aareal na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______s
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking
punong guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? _______

Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1


Pamantayan Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos.
Pagggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.

Pamantayan sa Pagganap
Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa
paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal.

Mga kasanayan sa pagkatuto:


Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon. ESP1PD-IVf-g-3

Markahan: 4 Week: 7 Day: 3

I.Layunin:
Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:
Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon.
II.Nilalaman:
Pagksang aralin: Paniniwala sa Diyos
Integrasyon: MAPEH
Istratehiya: Group Activity
Kagamitan: Mga larawan
Sanggunian: TG ESP1 p.216, LM ESP1 p. 269

III.Pamamaraan:

A. Balik-Aral
Napag-alaman natin na mayroon tayong iba’t-ibang gawaing panrelihiyon
na sinusunod.
B. Pagganyak
Magpakita ng larawan sa simbahan. Pag-usapan ang tungkol sa larawan.
C. Paglalahad
Pag-aralan natin ngayon ang pagsunod sa mga gawaing panrelihiyon.
D. Pagtatalakay
Maipakita ng larawan ng mga gawaing panrelihiyon.
Talakayin nag tungkol sa larawan.
E. Paglalapat:
Hatiin ang klase sa dalawang pangkat. Ang bawat pangkat ay bigyan ng
larawan.

Unang pangkat: larawan ng nasisimba na mga tao


Ikawalang pangkat: larawan ng pamilyang nagdarasal.

Patnubay na tanong:
1. Ano ang ginagawa ng mga tao nasa larawan?
2. Bakit nila ginagawa ito?

F. Paglalahat:
Sa pamamagitan ng pagsimba, pagdarasal pagsunod sa mga gawaing
pangrelihiyon naipakita natin ang paniniwala natin sa Diyos.

IV.Pagtataya:
Panuto: Lagyan ng tsek ( ) kung magpapakita ng paniniwala sa Diyos
bilang gawaing panrelihiyon at ekis ( ) kung hindi.

______1. Nagdarasal ang mag-anak.


______2. Naglalaro ang mga bata sa plasa.
______3. Nagsisimba ang pamilya.
______4. Mga batang sumasali sa santacruzan.
______5. Mga batang naliligo sa ilog.

V.Takdang Aralin
Isulat kung paano mo naman ipinakikita ang pakikiisa mo sa paniniwala sa
Diyos?

Paninilay:
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aareal na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______s
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? _______

Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1


Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos.
Pagggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.

Pamantayan sa Pagganap
Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa
paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal.

Mga kasanayan sa pagkatuto:


Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon. ESP1PD-IVf-g-3

Markahan: 4 Week: 7 Day: 4

I.Layunin:
Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:
Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon
II.Nilalaman:
Pagksang aralin: Paniniwala sa Diyos
Integrasyon: MAPEH
Istratehiya: Small Group Collaboration
Kagamitan: Mga larawan
Sanggunian: TG ESP1 p.217, LM ESP1 p. 270
III.Pamamaraan:
1. Balik-aral
Napag-alaman natin ang iba’t-ibang gawaing panrelihiyon ng bawat pamilya na
iba’t – iba ang kanilang mga paniniwala sa kanilang relihiyon

2. Pagganyak:
Magpakita ng larawan ng simbahan at mga taong nagsisimba
Itanong: Bakit sila nagsisimba?

3. Paglalahad:
Pag-aralan natin ngayon ang iba’t-ibang gawaing panrelihiyon.

4. Pagtatalakay:
Magpakita ng larawan ng mga tao nagpruprusisyon ng santo.

Itanong:

a. Ano ang ginagawa ng mga tao nasa Larawan?


b. Bakit nila ginagawa ito?

5. Paglalapat:

Hatiin ang klase sa dawalang pangkat. Ang bawat pangkat ay bigyan ng larawan.

Pangkat – 1 – Larawan ng santacruzan

Pangkat – 2 – Larawan ng tao nag penetensiya.

Patnubay na tanong:

1. Ano ang ginagawa ng mga tao nasa larawan?


2. Bakit nila ginagawa ng nasa larawan?
6. Paglalahat:
Ang Santacruzan at penetensiya ay mga gawaing penetensiya na
isinasagawa ng mga katoliko bilang pagsunod sa mga gawaing panrelihiyon.

V.Pagtataya:

Panuto: Lagyan ng tsek ( ) kung gawaing panrelihiyon at ekis ( ) kung hindi.


______ 1. Nagdarasal
______ 2. Nagsisimba
______ 3. Nagdiriwang ng kaarawan
______ 4. Nagprusisyon ng Santo
______ 5. Naglalaro sa plasa

VI.Takdang-Aralin

Gumuhit ng isang larawan tungkol sa gawaing panrelihiyon na sinusunod ninyo.

Paninilay:
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aareal na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______s
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? _______

Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1

Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos.
Pagggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.

Pamantayan sa Pagganap
Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa
paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal.

Mga kasanayan sa pagkatuto:


Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon. ESP1PD-IVf-g-3

Markahan: 4 Week: 7 Day: 5

I.Layunin:
Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:
Nakasusunod sa mga gawaing panrelihiyon.
II.Nilalaman:
Pagksang aralin: Pagmamahal sa Diyos (Love of God)
Integrasyon: MAPEH
Istratehiya: Small Group Collaboration
Kagamitan: Mga larawan
Sanggunian: TG ESP1 p.217, LM ESP1 p. 270
III.Pamamaraan:
A. Balik-aral
Mahalaga ba nag paniniwala sa Diyos?
Paano mo naman ipinakikita ang pakikiisa mo sa paniniwala sa Diyos?

B. Pagganyak:
Ipasuri ang mga larawan ng mga bahay dalanginan at hayaang tukuyin ng
mga mag-aaral kung ano ang mga gusaling ito.

C. Paglalahad:
Sa araw na ito, pag-aralan natin ang pagsunod sa mga gawaing panrelihiyon.

D. Pagtatalakay:
Magpakita ng larawan ng mga buhay dalanginan.

Itanong:

1. Sinu-sino ang mga pumupunta sa mga gusaling nasa larawan.


2. Bakit kayo pumupunta sa mga lugar na nasa larawan.

E. Hatiin ang klase sa tatlong pangkat. Ang bawat pangkat ay bigyan ng larawan
ng mga bahay dalanginan.

Patnubay na tanong:

1. Anu ang ginagawa ninyo sa mga lugar na nasa larawan?


2. Bakit kayo pumunta sa mga lugar na nasa lugar

F. Paglalahat:
Ang pagmamahal sa Diyos ay maipadarama sa pamagitan sa pagsunod sa
mga gawaing panrelihiyon katulad ng pagsamasama ng mag-aaral sa
pagsimba, pag-awit sa pagpuri sa panginoong Diyos.
IV.Pagtataya:

Panuto: Isulat ang TAMA kung wasto ang pangungusap na nagpapakita ng


pagsunod sa gawaing panrelihiyon at MALI kung hindi.

__________ 1. Sumasama akong magsimba sa aking pamilya tuwing araw ng


pagsamba.

__________ 2. Sumasabay ako sa pag-awit ng papuri para sa Dakilang Lumikha.

__________ 3. Naglalaro ang mga bata sa labas ng bahay.

__________ 4. Ang pagsimba ay pagpapakita ng pagmamahal sa Diyos

__________ 5. Ang pagdarasal ay hindi gawaing panrelihiyon.

V.Takdang Aralin:

Magtala ng mga gawaing panrelihiyon na sinusunod sa inyong pamilya.

Pagninilay:
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______s
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? _______

Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1

Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos,
Pagggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.

Pamantayan sa Pagganap
Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa
paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal.

Mga kasanayan sa pagkatuto:


Nakapagdarasal nang mataimtim. ESP1PD-IVh-i-4

Markahan: 4 Week: 8 Day: 1

I.Layunin:
Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:
Nakapagdarasal ng mataimtim

II.Nilalaman:
Pagksang aralin: Pag-asa
Integrasyon: MAPEH
Istratehiya: Direct Instruction, Group Activity.
Sanggunian: TG ESP1 p.220, LM ESP1 p. 272-273
Kagamitan: Mga larawan ng kalamidad tulad ng epekto ng bagyo at lindol at
iba pa.

III.Pamamaraan:
1. Balik-aral
Noong nakaraang lingo, napag-aralan natin ang mga gawaing
panrelihiyon? Anu-ano ang mga ito?
2. Pagganyak
Maipakita ng mga larawan ng epekto ng kalamidad tulang ng bagyo at
lindol. Tanungin ang mga bata tungkol sa larawan.
3. Paglalahad ng paksa
Ngayong araw, ating pag-aralan ang kahalagahan ng pag-asa sa
pagharap sa mga problema sa buhay.
4. Pagtatalakay
Pagtatalakay sa mga pangyayari na nangangailangan ng pag-asa.
5. Paglalapat
Pangkaton nag klase sa dalawang grupo. Bigyan sila ng illustration board
kung saan nila iguguhit nag kanilang sagot. Bigyan nag bawat pangkat ng
mga larawan. Pagkatapos ng dalawang minute, kolektahin ang kanilang
sagot at ilahad sa klase

Unang pangkat:
Larawan ng Epekto ng Bagyo

Pangalawang pangkat:
Larawan ng Epekto ng Lindol

Patnubay na tanong:
Anu ang mararamdaman ninyo kung makakakita ng ganitong pangyayari?
6. Paglalahat:
Sabihin: Ang bawat tao ay nagkakaroon ng problema at hindi
magagandang pangyayari sa buhay. Sa ganitong pagkakataon mahalaga
ang pagkakaroon ng PAG-ASA

IV.Pagtataya:
Panuto: Lagyan ng Tsek () ang larawan kung ang isang tao ay nagpapakita
ng pag-asa at ekis () kung hindi.

1. Larawan ng batang nagdarasal 3. Larawan ng batang malungkot

2. Larawan ng batang umiiyak 4. Larawan ng batang masaya

5. Larawan ng batang nakipag-away

V.Takdang Aralin:

Gumuhit ng isang kalamidad at ang mukha ng damdamin sa pangyayaring ito.

Paninilay:
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______s
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? _______

Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1


Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos.
Pagggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.

Pamantayan sa Pagganap
Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa
paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal.

Mga kasanayan sa pagkatuto:


Nakapagdarasal nang mataimtim. ESP1PD-IVh-i-4

Markahan: 4 Week: 8 Day: 2

I.Layunin:
Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:
Nakapagdarasal ng mataimtim.
II.Nilalaman:
Pagksang aralin: Pag-asa
Integrasyon: MAPEH
Istratehiya: Small Group Collaboration
Sanggunian: TG ESP1 p.225, LM ESP1 p. 281
Kagamitan: Mga larawan
III.Pamamaraan:
A. Balik – aral
Ano ang nararamdaman mo tuwing nakababalita ka nga mga pangyayari
tulad ng mga lugar na may malaking pinsala ng bagyo?
B. Pagganyak:
Sabay-sabay na awitin nag awiting “ Ang Panginoong Diyos” – TG ESP p.228
C. Paglalahad sa paksa
Magpakita ng larawan ng mga taong nanalangin.
Sabihin: Ngayong araw, pag-aralan natin ang kahalagahan ng mataimtim na
pagdarasal.
D. Pagtatalakay:
Magpakita ng larawan ng mga taong nanalangin sa iba’t-ibang lugar
Itanong:
1. Anu-ano ang ginagawa ng mga tao sa larawan?
2. Paano at kalian sila nagdarasal?
3. Ginagawa mo rin ba ang gamitong Gawain?
4. Bigyan diin sa talakayan ang kahalagahan ng mataimtim na pagdarasal sa
ibat’t-ibang pamaraan.
E. Paglalahat:
Pangkatin ang klase sa dawang pangkat. Bigyan sila ng mga larawan at
lllustration board kung saan nila isulat nag kanilang mga sagot.
Unang pangkat:
Larawan ng batang nagdarasal sa silid tulugan

Ikalawang pangkat:

Larawan ng batang nagdarasal sa silid tulugan

Patnubay na tanong:
1. Ano ang nakasaad sa larawan?
2. Bakit nangangailangan ng mataimtim na dasal?
F. Pagalalahat:
Sabihin: ang pagdarasal ng mataimtim ay mahalaga at ginagawa ito iba’t –
ibang pamamaraan.

IV.Pagtataya:

Lagyan ng tsek ( ) ang pahayag kung wasto ito, ekis ( ) kung hindi
wasto.

1. Ang mataimtim na pagdarasal ay mangyayari sa iba’t – ibang pamamaraan.


2. Ating pasalamatan ang lahat ng bagay na ating natanggap dahil bigay ito sa
ating panginoong Diyos.
3. Ang pagdarasal ay paraan sa pagpuri at pasalamat, paghingi ng patawad sa
mga kasalanan at pahingi ng gabay at mga pangangailangan sa bawat tao.
4. Hindi kailangan ang gabay ng Panginoong Diyos.
5. Sisiin ang panginoong Diyos sa mga suliraning naranasan mo.

V.Takdang Aralin:

Sumulat ng mga pangyayari na nangangailangan ng mataimtim na


pagdarasal.

Paninilay:
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______s
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? _______

Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1


Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos.
Pagggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.

Pamantayan sa Pagganap
Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa
paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal.

Mga kasanayan sa pagkatuto:


Nakapagdarasal nang mataimtim. ESP1PD-IVh-i-4

Markahan: 4 Week: 8 Day: 3

I.Layunin:
Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:
Nakapagdarasal ng mataimtim
II.Nilalaman:
Pagksang aralin: Pagdarasal ng taimtim
Integrasyon: FILIPINO, MAPEH
Istratehiya: Group Activity
Sanggunian: TG ESP1 p.229, LM ESP1 p. 282
Kagamitan: Mga larawan

III.Pamamaraan:

1. Balik-Aral
Kahapon, nagpa-alam natin na ang pagdarasal ay ginagawa sa iba’t-ibang
pamamaraan.
2. Pagganyak:
Pagbasa sa tula. Bigkasin ang tala nang sabay-sabay at may damdamin.

“DALANGIN”
Ating lagging Ugaliin
Manalangin nang taimtim
Ipagpasalamat natin
Mga biyayang bigay sa atin

Ito ay nararapat na ating pagyamanin


Upang maykapal ay magalak sa atin
Sa lahat ng Oras ay ating isipin
Diyos ay ating pangalagaan at mahalin

3. Paglalahad:
Sa tula na binasa, Ano ang isinasaad?
Ngayon, pag-aralan natin ang pagdarasal ng mataimtim

4. Paglalapat:
Hatiin ang klase sa dalawang pangkat, ang bawat pangkat ay bigyan ng
larawan.

Unang pangkat:

Larawan ng batang may malubhang sakit


Ikalawang pangkat:

Larawan ng paligid na nasira sa malakas na bagyo

Patnubay na tanong:

1. Ano ang isinasaad sa larawan?


2. Bakit nangangailangan ito ng mataimtim na pagdarasal
5. Paglalahat:
Sabihin: Ang mataimtim na pagdarasal ay kailangan kasali sa araw-araw na
Gawain. Sa pamamagitan ng mataimtim na pagdarasal madinig sa
panginoong Diyos an gating mga hiling.

IV.Pagtataya:

Lagyan ng Tsek () ang nangangailangan ng mataimtim na pagdarasal.

______1. Bata na may malubhang sakit


______2. Pagkahugno sa edepisyo
______3. Paligid na nasira sa malakas na bagyo
______4. Batang nagdiriwang sa kanyang kaarawan
______5. Mga batang masayang naglalaro sa plasa

V.Takdang Aralin:

Sumulat ng halimbawa ng maikling dasal na nagpapasalamat sa panginoong


Diyos sa pagbigay sa atin ng buhay.

Paninilay:
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______s
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? _______

Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1


Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos.
Pagggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.

Pamantayan sa Pagganap
Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa
paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal.

Mga kasanayan sa pagkatuto:


Nakapagdarasal nang mataimtim. ESP1PD-IVh-i-4

Markahan: 4 Week: 8 Day: 4

I.Layunin:
Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:
Nakapagdarasal ng mataimtim
II.Nilalaman:
Pagksang aralin: Pagdarasal ng taimtim
Integrasyon: FILIPINO, MAPEH
Istratehiya: Small Group Collaboration
Sanggunian: TG ESP1 p.232, LM ESP1 p. 287
Kagamitan: Mga larawan

III.Pamamaraan:

A. Balik-aral
Nakapag-alaman natin kahapon na nag mataimtim n dasal ay kasali sa araw-
araw natin ng Gawain.
B. Pagganyak
Ipabasa nang may damdamin sa mga mag-aaral ang tula na may pamagat na
dakilang
C. Paglalahad
Sabihin: Sa Tulang binasa, sino ang tinutukoy na dakila sa tula?
Bakit siya tinawag na dakila?
Ngayon pag-aralan natin ang pagkakaroon ng pag-asa sa
pamamagitan ng pagdarasal ng mataimtim sa dakilang Ama.
D. Pagtatalakay
Sabihin: May mga pagkakataon na kailangan natin ang mataimtim na
pagdarasal sa ating dakilang Ama.
E. Paglalapat
Pangkatin nag klase, Bawat pangkat ay bigyan ng larawan, Halimbawa sa
mga larawan na ibinigay:
Unang pangkat:

Larawan ng batang nasa ospital

Ikalawang pangkat:
Larawan ng batang nasa ospital
Patnubay na tanong:

1. Ano ang ipinahiwatig sa larawan?


2. Bakit kailangan nag mataimtim na pagdarasal?
F. Paglalahat
Sabihin: sa bawat suliranin dumating sa ating buhay kailangan huwag
mawalan ng pag-asa. Kailangan magdasal ka ng mataimtim.

IV.Pagtataya

Panuto: Isulat ang TAMA kung sang-ayon ka sa sinasabi sa pangungusap at


isulat ang MALI kung hindi ka sang-ayon.

_______ 1. Makipag-usap sa katabi habang nagdarasal siya.

_______ 2. Hindi ko na kailangan magdasal dahil bata pa ako.

_______3. Ang paghingi sa panginoong Diyos kailangang may kasamang gawa.

_______4. Kailangang magdarasal ng mataimtim para maialay ng mabuti sa Diyos


nag iyong dasal.

_______5. Sa paglabas ko sa paaralan kasama sa ating dasal ang aking kaligtasan.

5.Takdang Aralin:

Sagutin:Bilang isang mag-aaral, paano mo masusuklian ang kadakilaan ng


Diyos sa iyo?

Paninilay:
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______s
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? _______
Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1

Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos,
paggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.

Pamantayan sa Pagganap
Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa
paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal.

Mga kasanayan sa pagkatuto:


Nakapagdarasal nang mataimtim. ESP1PD-IVh-i-4

Markahan: 4 Week: 8 Day: 5

I.Layunin:
Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:
Nakapagdarasal ng mataimtim
II.Nilalaman:
Pagksang aralin: Pag-asa
Integrasyon: MAPEH
Istratehiya: Group Activity
Sanggunian: TG ESP1 p.233, LM ESP1 p. 288
Kagamitan: Mga larawan

III.Pamamaraan:

1. Balik-Aral
Kahapon napag-alaman natin na kahit anong suliranin dumating sa ating
buhay huwag mawawalan ng pag-asa kailangan magdasal nang mataimtim.
2. Pagganyak
Tanungin ang mga bata:
Gaano mo kadalas isagawa ang pagdarasal?
Saan ka madalas magdasal?
3. Paglalahad
Ngayon pag-aralan natin sa pamamagitan ng pagkaroon ng pag-asa sa ating
mataimtim na pagdarasal mabigyan katuparan ang ating mga hiling at
makatanggap tayo ng biyaya.
4. Pagtatalakay:
Magpakita ng larawan ng isang batang nangarap maging isang doctor sa
paglaki niya at larawn ng batang nakatanggap ng regalo.
Itanong kung ano ang kaibahan sa dalawang larawan.
Talakayin ang kaibahan sa hiling at biyaya
5. Pangkatin ang mga bata. Bawat pangkat ay bibigyan ng larawan na pag-
aralan nila.
Halimbawa ng larawan ay.
Larawan ng batang may bagong damit
Larawan ng bata na nangarap makasama sa fieldtrip.

Patnubay na tanong
Ano ang ipinakita sa larawan? Bakit?
6. Paglalahad:
Sabihin: Sa pagdarasal nang mataimtim may pag-asa tayo na pagkaroon ng
kahilingan at makatanggap ng biyaya sa panginoong Diyos.

IV.Pagtataya:

Panuto: Sagutin ng (Oo, Hindi, Minsan) ang mga tanong sa bawat bilang. Lagyan
ng tsek ( ) ang kolum ng iyong sagot.

Mga Tanong Oo Hindi Minsan


1. Taimtim ba ang pananalangin mo kung habang
isinasagawa mo ito ay nakikipag-usap ka sa
iyong kaklase
2. Hinihiling mob a sa iyong panalangin ang
kaligtasan ng pamilya mo sa anumang
sakuna?
3. Hinihiling mob a sa iyong panalangin na
magkaroon ka ng malusog na
pangangatawan?
4. Kinakausap mob a ang Diyos kapag ikaw ay
nanalangin?
5. Ang pananalangin ba ay sumasagot sa iyong
kahilingan?

V.Takdang Aralin:

Iguhit sa cartolina ang iyong pangarap sa iyong paglaki. Magtala ng tatlong


paraan upang ito ay matupad.

Paninilay:
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______s
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? _______
Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1

Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos,
paggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.

Pamantayan sa Pagganap
Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa
paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal.

Mga kasanayan sa pagkatuto:


Nakapagdarasal nang mataimtim. ESP1PD-IVh-i-4

Markahan: 4 Week: 9 Day: 1

I.Layunin:
Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:
Nakapagdarasal ng mataimtim

II.Nilalaman:
Pagksang aralin: Pagdarasal nang mataimtim bilang pasasalamat sa mga
biyayang tinangggap mula sa Diyos.
Integrasyon: ENGLISH, MAPEH
Istratehiya: Group Activity
Sanggunian: TG ESP1 p.233-235, LM ESP1 p. 288-290
Kagamitan:Tsart, Larawan

III.Pamamaraan:

A. Balik – Aral
Ayusin ang mga titik upang mabuo ang mga bagay na nalikha ng Diyos para
sa atin.

BNWUA ___________
LALAKKUB ___________
LOGI ___________
BONI ___________
NOKBUD ___________
B. Pagganyak:
Awit: Sinung may Likha?
Sinong may likha ng mga ibon (3x)
Sinong may likha ng mga ibon?
Ang Diyos Ama sa langit.
(Palitan ng ibon ng iba pang nilikha ng Diyos Tulad ng Puno, Araw, Bituin)
C. Paglalahad:
Ngayon pag-aralan, kung paano natin pasasalamatan ang Diyos sa mga
biyayang tinanggap natin mula sa kanya.
D. Pagtatalakay
Talakayin nag mga biyayang tinanggap mula sa Diyos
Tanungin ang mga bata:
Anu ang nararamdaman mo sa pagtatamasa ng mga bagay na ito na nilikha
ng Diyos para sa atin?
Nagpapasalamat k aba sa Diyos? Bakit?
E. Paglalapat:
Pangkatin ang mga bata: Ipasagot sa bawat pangkat ang patnubay na
tanong. Pagkatapos sa itinakdang oras ipaulat sa klase.
Patnubay sa tanong
1. Anu-ano ang mga nilikha ng Diyos na dapat natin pasalamatan? Bakit?
F. Paglalahat:

Sabihin: Ang panalangin o pagdarasal nang mataimtim ay isang paraan ng


pakikipag-usap sa Diyos upang ipaabot an gating pasasalamat sa kanya:

IV.Pagtataya:

Panuto: Bilugan ang titik ng tamang sagot


1. Pinagkukunan ng pagkain kailangan laman itanim
A. Isda B. Hayop C. Halaman
2. Ilaw sa gabing tahimik. Nakikita saan man panig.
A. Buwan B. Bituin C. Araw
3. Sa umaga ito ang ilaw, hayop at halaman ang kailangan.
A. Araw B. Bituin C. Buwan
4. Tinataniman ito ng mga halaman. Pinagkukunan din ng mga kayamanan.
A. Tubig B. Lupa C. Langit
5. Buhay ito ng lahat ng tao. Hayop at halaman, buhay din ito.
A. Tubig B. Hangin C. Araw

V.Takdang Aralin:

Sumulat ng isang dasal bilang pasasalamat sa mga biyayang tinanggap mula


sa Diyos.

Pagninilay:
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? _______
Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1

Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa
Diyos,paggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.

Pamantayan sa Pagganap
Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa
paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal.

Mga kasanayan sa pagkatuto:


Nakapagdarasal nang mataimtim. ESP1PD-IVh-i-4

Markahan: 4 Week: 9 Day: 2

I.Layunin:
Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:
Nakapagdarasal ng mataimtim

II.Nilalaman:
Pagksang aralin: Pag-asa (Hope)
Integrasyon: MAPEH
Istratehiya: Group Activity
Sanggunian: TG ESP1 p.234, LM ESP1 p. 289
Kagamitan:Larawan

III.Pamamaraan:

1. Balik-aral
Napag-alaman na natin ang kahalagahan ng pagdarasal nan mataimtim
bilang pasasalamat sa mga biyaya tinanggap natin mula sa Diyos.
2. Pagganyak:
Paano natin masasabi na ang isang bata o tao ay may pag-asa?
3. Paglalahad:
Ngayon pag-aralan natin na sa pamamagitan nang mataimtim na pagdarasal
magkakaroon ng pag-asa ang isang tao?
4. Pagtatalakay:
Magpakita ng larawan ng taong nasa ospital
Nakahiga dahil may sakit
Sabihin sa pamamagitan ng pagdarasal nang mataimtim magkaroon ng pag-
asa na gumaling sa kayang sakit.
Dapat tandaan habang may buhay may pag-asa
5. Paglalapat:
Pangkatin ang mga bata: hatiin ang klase sa dalawang pangkat. Ang bawat
pangkat ay bibigyan ng larawan at illustration board. Pagkatapos sa
itinakdang oras ay ipaulat sa klase.

Unang pangkat:

Larawan ng batang may malubhang sakit


Ikalawang pangkat:

Larawan ng mga taong nawalan ng tahanan


dahil sa nangyaring kalamidad
Patnubay na tanong:
Ano ang ipinahiwatig sa larawan?
6. Paglalahat:
Sabihin: Ang bawat tao ay nagkakaroon ng problema at hindi maganda ang
pangyayari sa buhay. Sa ganitong pagkakataon mahalaga ang pagkakaroon
ng PAG-ASA

IV.Pagtataya

Panuto: Lagyan ng tsek ( ) ang pangungusap kung nagpapakita ng pag-asa


at ekis ( ) kung hindi.
______1. Kaya koi to.
______2. Matalo ako parang magagaling ang kalaban ko.
______3. Tatapusin ko ang pag-aaral ko upang sa darating na panahon
makatulong ako sa aking ama at ina.
______4. Sana makauwi na an gaming ina galling sa hongkong. Palagi koi tong
dinadasal.
______5. Mga ilang taon, mamumunga na itong mga puno. Kailangan itong
alagaan.

V.Takdang Aralin

Iguhit ang isang larawan na nagpapakita ng pag-asa sa kabila ng pagsubok.

Pagninilay:
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______s
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? _______
Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1

Pamantayan Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa
Diyos,paggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.

Pamantayan sa Pagganap
Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa
paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal.

Mga kasanayan sa pagkatuto:


Nakapagdarasal nang mataimtim. ESP1PD-IVh-i-4

Markahan: 4 Week: 9 Day: 3

I.Layunin:
Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:
Nakapagdarasal ng mataimtim

II.Nilalaman:
Pagksang aralin: Taimtim kong pagdarasal naipadarama ko ang aking
pagmamahal
Integrasyon: MAPEH
Istratehiya: Group Activity
Sanggunian: TG ESP1 p.220, LM ESP1 p. 272
Kagamitan: Larawan

III.Pamamaraan:

A. Balik-Aral
Napag-alaman natin na ang bawat tao ay nagkakaroon ng problema at hindi
magagandang pangyayari sa buhay. Sa ganitong pagkakataon mahalaga ang
pagkakaroon ng PAG-ASA.
B. Pagganyak
Nakaranas na ba kayo ng bgyo?
Ano ang nararamdaman ninyo?
C. Paglalahad
Ngayon pag-aralan natin kung paano maipadarama ang pagmamahal sa
pamamagitan ng mataimtim na pagdarasal.
D. Pagtatalakay
Maipakita ng larawan sa epekto sa bagyo.
Itanong:
1. Ano ang naramdaman mo tuwing nakababalita ka ng mga pangyayari na
tulad ng nasa larawan?
2. Sa iyong palagay. Ano ang dapat mong gawin kapag naranasan mo ang
ganitong uri ng kalamidad?
E. Paglalapat:
Pangkatin ang klase sa dalawang pangkat. Bigyan ang bawat pangkat ng
larawan.
Unang pangkat:
Larawan sa epekto sa bagyo
Ikalawang pangkat:
Larawan sa epekto sa lindol

Patnubay na tanong:

1. Ano ang ipinahiwatig sa larawan?


2. Sa iyong palagay, anu ang dapat mong gawin kapag naranasan mo ang
ganiton uri ng kalamidad.
F. Paglalahat
Sabihin: Sabihin na sa taimtim na pagdarasal naidarama ang pagmamahal

IV.Pagtataya

Panuto: Lagyan ng tsek ( ) ang patlang kung nangangailangan ng


mataimtim na pagdarasal at ekis ( ) kung hindi:

______ 1. Mga batang naglalaro sa plasa

______ 2. Batang nakahiga dahil may sakit

______ 3. Mga tanong nawalan ng tirahan dahil sa nangyaring kalamidad.

______ 4. Mga batang nagdiriwang ng kaarawan

______ 5. Mga tao nagdiriwang ng kanilang kapistahan

V.Takdang Aralin

Sumulat ng mga halimbawa na nangangailangan ng mataimtim ng


pagdarasal.

Pagninilay:
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______s
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? _______
Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1

Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos,
paggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.

Pamantayan sa Pagganap
Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa
paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal.

Mga kasanayan sa pagkatuto:


Nakapagdarasal nang mataimtim. ESP1PD-IVh-i-4

Markahan: 4 Week: 9 Day: 4

I.Layunin:
Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:
Nakapagdarasal ng mataimtim
II.Nilalaman:
Pagksang aralin: Sa taimtim na pagdarasal ko, Diyos ang kausap ko.
Integrasyon: MAPEH
Istratehiya: Direct instruction, Small Group Collaboration
Sanggunian: TG ESP1 p.225, LM ESP1 p. 281
Kagamitan: Larawan

III.Pamamaraan:

1. Balik-Aral
Napag-alaman na natin na sa taimtim na pagdarasal naipadarama ang
pagmamahal.
2. Pagganyak
Ipakita ang larawan ng taong nagdarasal
Itanong: Ano ang ginagawa ng mga tao sa larawan?
3. Paglalahad
Magpakita ng larawan
Itanong:
Paano sila nagdarasal?
Kailan sila nagdarasl?
Ngayon, pag-aralan natin ang mataimtim na pagdarasal
4. Pagtatalakay
Ipakita muli ang mga larawan ng mga taong nagdarasal
Itanong:
Ginawa mo rin ba ang ganitong Gawain?
Bigyan diin sa talakayan ang kahalagahan ng mataimtim na pagdarasal sa
iba’t-ibang pamamaraan.
5. Paglalapat
Pangkatin ang klase sa tatlo. Ang bawat ay bigyan ng larawan.

Unang pangkat:

Larawan ng taong nagdarasal sa hapag-kainan


Ikalawang pangkat:
Larawan ng taong nagdarasal sa loob ng
simbahan

Ikatlong pangkat:
Larawan ng bata nagdarasal bago matulog

Patnubay na tanong:

1. Paano sila nagdarasal?


2. Kailan sila nagdarasal?
6. Paglalahat:
Sabihin: Sa mataimtim na pagdarasal ay kailangan kasali sa araw-araw
nating Gawain.
Ito ay pweding Gawain na nakaluhod, nakaupo, nakatayo o nakapikit ang
mga mata.
Sa pagdarasal kausap mo ang Diyos.

IV.Pagtataya

Panuto: Isulat ang tsek ( ) kung wasto ang pahayag at ekis ( ) kung
hindi wasto.
_____1. Ang mataimtim ang lahat ng bagay na ating natanggap dahil bigay ito
ng Diyos.
_____2. Ating pasalamatan ang lahat ng bagay na ating natanggap dahil
bigay ito ng Diyos.
_____3. Ang pagdarasal ay paraan sa pagpuri at pasasalamat at paghingi ng
tawad sa Diyos.
_____4. Hindi na kailangan humingi ng gabay sa Diyos sa kahit anong bagay
na gagawin natin.
_____5. Ang Diyos ang sisihin sa lahat ng suliranin na mararanasan mo.

V.Takdang Aralin

Sumulat ng maikling dasal na nagpapasalamat sa Diyos sa pagbigay niya ng


buhay sa atin.
Paninilay:
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin: _____


D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______s
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? _______
Banghay-Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 1

Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa Diyos,
paggalang sa paniniwala ng iba at pagkakaroon ng pag-asa.

Pamantayan sa Pagganap
Naipakikita ang pagmamahal sa magulang at mga nakatatanda, paggalang sa
paniniwala ng kapwa at palagiang pagdarasal.

Mga kasanayan sa pagkatuto:


Nakapagdarasal nang mataimtim. ESP1PD-IVh-i-4

Markahan: 4 Week: 9 Day: 5

I.Layunin:
Sa loob ng 30minuto, 100% ng klase ang:
Nakapagdarasal ng mataimtim
II.Nilalaman:
Pagksang aralin: Taimtim kong panalangin, Dalisay ang hangarin
Integrasyon: MAPEH
Istratehiya: Direct instruction, Small Group Collaboration
Sanggunian: TG ESP1 p.232, LM ESP1 p. 287
Kagamitan: Larawan

III.Pamamaraan:

A. Balik – Aral
Napag-alaman na natin na sa taimtim na pagdarasal, Diyos ang kausap, ang
mataimtim na pagdarasal ay ginagawa sa iba’t-ibang pamamaraan.
B. Pagganyak
Itanong:
1. Gaano mo kadalas isagawa ang pagdarasal?
2. Saan ka madalas magdasal?
3. Sino ang kasama mo sa pagdarasal?
C. Paglalahad
Ipabasa nang may damdamin sa mga mag-aaral ang tula na may pamagat na
“Dakilang Ama”.
Itanong:
1. Sino ang tinutukoy na dakila sa tula?
2. Bakit siya tinatawag na dakila?

Ngayon pag-aralan natin ang tungkol sa taimtim na panalanganin, Dalisay


ang hangarin.

D. Pagtatalakay
Sabihin: Bilang isang batang mag-aaral, mahalaga ang katangian na
madasalin. Dahil ito ay isang paraan sa pagpuri at pagpasalamat sa Diyos sa
mga bigayang natanggap araw-araw.
E. Paglalapat
Hatiin ang klase sa tatlong pangkat. Bigyan ng illustration board kung saan
isulat ang kanilang sagot. Pagkatapos sa itinakdang oras ilahad sa klase.
Patnubay na tanong:
Bilang isang mag-aaral, paano mo masusuklian ang kadakilaan ng Diyos sa
iyo?
F. Paglalapat:
Sabihin: Ang pagdarasal ay isang paraan sa pakipag-usap at pakipagrelasyon
sa Diyos. Sa pamamagitan ng pagdarasal ang batang katulad mo ay maging
malapit sa Panginoong Diyos

IV.Pagtataya

Panuto: Isulat ang salitang TAMA kung sang-ayon ka sa pangungusap, isulat


ang MALI kung hindi ka sang-ayon.

_____ 1. Kausapin ko ang katabi ko habang nagdarasal siya.

_____ 2. Hindi ko gawa ang pagdarasal kasi bata pa ako

_____ 3. Naglalaro ang mga bata sa labas ng simbahan habang nagdarasal ang
mga magulang.

_____ 4. Kailangan mataimtim kang magdarasal para maialay mo nang mabuti sa


Diyos ang iyong dasal.

_____ 5. Sa paglabas ko sa paaralan, kasali sa dasal ko ang aking kaligtasan.

V.Takdang Aralin

Magbigay ng tatlong pamamaraan kung paano mo binibigyang-halaga ang


buhay na kaloob sa iyo ng Diyos.

Paninilay:
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral ng nangangailangan ng iba pang Gawain para sa
remediation:_____________
C. Nakatulong ba ang remedial? ______

Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin: _____

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: _____


E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? _____
Paano ito nakatulong? _______
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong ng aking punong
guro at superbisor?_____
G. Anong kagamitang panturo ang aking nabuo na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro? _______

You might also like