You are on page 1of 23

Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao I

Pamantayang Pangnilalaman :
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha at
mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos.
Pamantayan sa Pagganap:
Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
Pamantayan sa Pagkatuto at code:
Nakapagdarasal nang may pagpapasalamat sa mga biyayang tinanggap,
EsP1PD- IVa-d– 5 tinatanggap at tatanggapin mula sa Diyos
Quarter -4 Week- 2 Day- 1
I. Layunin:
Pagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay inaasahang:
1. Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon.
II. Nilalaman:
Aralin 1: Positibong Pagpapakilala sa Sarili (Self-Esteem)
Integrasyon: Musika at Sining
Pagpapahalaga: Pagpapakita ng kabutihan sa bagong kaklase.
Estratehiya : explicit
Kagamitang Panturo:mga larawan
Sanggunian: K+12 Curriculum Guide
Mga pahina sa Gabay ng Guro: pahina TG Pahina 56 - 60
Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral: LM Pahina 5 - 12
III. Pamamaraan
A.Balik-Aral
- Magbigay ng ibat- ibang uri ng ibon na makikita sa ating bansa..
- Paano ka makakatulong para mapangalagaan sila.

B. Paglalahad/pagtatalakay
Anong hayop ang karaniwang alaga sa bahay?
Paano sila nakakatulong sa atin?
Dapat ba natin silang pangalagaan at mahalin? Bakit?

Pagpapahalaga at Pangangalaga sa Biyaya ng Diyos

Alagang aso at pusa’y pakainin


Bigyan sila lagi ng malinis na inumin
Malaki ang tulong nila sa atin
Bantay sa bahay, daga’y lilipulin.

Kapag kumakain, huwag haharutin


Kapag natutulog, huwag bubuwisitin
Iwasan silang saktan at paluin
Pagkat tayo’y kanilang kakagatin

Anong nilikha ng Diyos ang dapat nating pangalagaan? Bakit?


mapangangalagaan ang mga biyaya ng Diyos tulad ng ating mga
Paano natin mapahahalagahan/ magulang?

C. Paglalapat:

Tandaan:
Ang mga alaga nating aso at pusa ay biyaya ng Diyos sa atin.
Dapat nating pangalagaan at mahalin.
Nakatutulong sila sa atin.

D. Paglalahat:
IV. Pagtataya
Lagyan ng √ kung nagpapakita ng pangangalaga sa alagang hayop. X kung hindi.
____1. Binibitbit ang pusa sa buntot.
____2. Binibigyan ng malinis na tubig at pagkain.
____3. Hinaharot habang kunakain.
____4. Binubuwisit kapag natutulog.
____5. Pinaliliguan. at binigyan ng malinis na tirahan.
V. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation

Lagyan ng √ kung nagpapakita ng pangangalaga sa alagang hayop. X kung hindi.


____1. Binibitbit ang pusa sa buntot.
____2. Binibigyan ng malinis na tubig at pagkain.
____3. Hinaharot habang kunakain.
____4. Binubuwisit kapag natutulog.
____5. Pinaliliguan. at binigyan ng malinis na tirahan.
Pagninilay:
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya: ___
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation: ___
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin? _____
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: __________
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
______
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor? ______
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? _
Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao I
Pamantayang Pangnilalaman :
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha at
mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos.
Pamantayan sa Pagganap:
Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
Pamantayan sa Pagkatuto at code:
Nakapagdarasal nang mataimtim
EsP1PD- IVh-i – 4
Quarter -4 Week- 2 Day- 2
I. Layunin:
Pagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay inaasahang:
2. Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon.
II . Nilalaman:
Aralin 1: Positibong Pagpapakilala sa Sarili (Self-Esteem)
Integrasyon: Musika at Sining
Pagpapahalaga: Pagpapakita ng kabutihan sa bagong kaklase.
Estratehiya : explicit
Kagamitang Panturo:mga larawan
Sanggunian: K+12 Curriculum Guide
Mga pahina sa Gabay ng Guro: pahina TG Pahina 60 - 61
Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral: LM Pahina 9 - 10
III.Pamamaraan
A.Balik-Aral

Ano ang ginagawa mong paghahanda bago ka matulog sa gabi?


Alin kaya ang higit na mabuti sa mga ginagawa mo?

Ano ang pinakamahalagang bagay ang ginawa ng bata bago siya matulog?
Kanino siya nanalangin?
Ano ang sinabi niya sa kanyang panalangin?

Pag-usal ng Panalangin
(Bago Matulog)

Salamat po Diyos sa Nanay at Tatay


Sa mga kapatid ko at kaibigan
Sa aking guro sa aming paaralan
At sa lahat ng sa aki’y nagmamahal.
Salamat po Diyos, sa buong araw
Ako ay Inyong pinapatnubayan
Sa bahay at sa aming paaralan
Sa pagtawid ko sa mataong daan.
B. Paglalahad/pagtatalakay
Ano ang mabisang paraan ng pakikipag-ugnayan natin sa Diyos?
Ikaw, nagdarasal ka rin ba bago ka matulog sa gabi? Bakit?
Bakit kaya dapat tayong magdasal bago matulog?
C. Paglalapat:

Tandaan:
Ang pagdarasal ang mabisang paraan ng pakikipag-ugnayan/pakikipag-usap natin sa
Diyos.
Nagdarasal tayo para:
magpuri, humingi ng tawad sa ating mga kasalanan, magpasalamat at humiling ng patuloy na
paggabay at pagbibigay sa atin ng mga biyaya ng Diyos.
D. Paglalahat:
IV. Pagtataya
Isa-isang tawagin ang mga bata para basahin ang panalangin bago matulog
Pagninilay:
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya: ___
Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation: ___
Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin? ____
Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: __________
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
______
Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor? ______
Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? _

Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao I


Pamantayang Pangnilalaman :
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha at
mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos.
Pamantayan sa Pagganap:
Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
Pamantayan sa Pagkatuto at code:
Nakapagdarasal nang mataimtim
EsP1PD- IVh-i – 4
Quarter -4 Week- 2 Day- 3
I. Layunin:
Pagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay inaasahang:
3. Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon.
II. Nilalaman:
Aralin 1: Positibong Pagpapakilala sa Sarili (Self-Esteem)
Integrasyon: Musika at Sining
Pagpapahalaga: Pagpapakita ng kabutihan sa bagong kaklase.
Estratehiya : explicit
Kagamitang Panturo:mga larawan
Sanggunian: K+12 Curriculum Guide
Mga pahina sa Gabay ng Guro: pahina TG Pahina 60 - 61
Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral: LM Pahina 9 - 10
III. Pamamaraan
A.Balik-Aral

Ano ang dapat mong gawin bago ka matulog?


Bakit?

Ano ang ginagawa mong paghahanda sa iyong paggising?


Alin kaya ang higit na mabuti sa mga ginagawa mo?
Nananalangin ka rin ba pagkagising?

Pag-usal ng Panalangin
(Pagkagising)
Salamat po Diyos sa buong magdamag
Ako’y ay Inyong binabantayan
Mahimbing sa aking pagtulog
Walang masamang bungang-tulog.

Salamat po Diyos sa umaga


Ang gising ko ay maganda
Sana ako po ay katuwaan
Ng aking mga kasambahay

B. Paglalahad/pagtatalakay

Ano ang pinakamahalagang bagay ang ginawa ng bata sa kanyang paggising?


Kanino siya nanalangin?
Ano ang sinabi niya sa kanyang panalangin?
C. Paglalapat:

Lutasin:
Takot na takot ka dahil nanaginip ka ng masama.
Ano ang iyong dapat gawin? Bakit?

D. Paglalahat:

Tandaan:
Ang pagdarasal ang mabisang paraan ng pakikipag-ugnayan/pakikipag-usap natin sa
Diyos.
Nagdarasal tayo para:
magpuri, humingi ng tawad sa ating mga kasalanan, magpasalamat at humiling ng patuloy na
paggabay at pagbibigay sa atin ng mga biyaya ng Diyos.
IV. Pagtataya
Sagutin ang tseklis.
A- Palagi B- Paminsan-minsan C- Gagawin Pa
1. Ako ba ay nagdarasal?
2. Nagdarasal ba ako
a. bago matulog?
b. pagkagising?
c. bago kumain?
d. pagkatapos kumain?

Pagninilay:
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya: ___
Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation: ___
Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin? _____
Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: __________
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
______
Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor? ______
Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? _
Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao I
Pamantayang Pangnilalaman :
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha at
mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos.
Pamantayan sa Pagganap:
Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
Pamantayan sa Pagkatuto at code:
Nakapagdarasal nang mataimtim
EsP1PD- IVh-i – 4
Quarter -4 Week- 2 Day- 4
I. Layunin:
Pagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay inaasahang:
4. Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon.
II. Nilalaman:
Aralin 1: Positibong Pagpapakilala sa Sarili (Self-Esteem)
Integrasyon: Musika at Sining
Pagpapahalaga: Pagpapakita ng kabutihan sa bagong kaklase.
Estratehiya : explicit
Kagamitang Panturo:mga larawan
Sanggunian: K+12 Curriculum Guide
Mga pahina sa Gabay ng Guro: pahina TG Pahina 60 - 61
Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral: LM Pahina 9 - 10
III. Pamamaraan
A.Balik-Aral

Bakit?
Ano ang dapat mong gawin sa iyong paggising?

Magpakita ng larawan ng isang batang nasa hapag.

Ano ang ginagawa ng bata?


Nagdarasal ka rin ba bago kumain?

Pag-usal ng Panalangin
(Bago kumain)
Masayang Tahanan
Sa aming tahanan
may pagmamahalan;
Ang aming mga magulang
ay iginagalang.
May pagtutulungan
at pagbibigayan;
Ang aming pamilya ay nagkakaisa.
Nagkikita kami kapag orasyon na:
Kay tatay at nanay hahalik sa kamay
Pagdulog sa mesa Kami’y nagdarasal
Nagpapasalamat sa Poong Maykapal.
Panalangin Bago Kumain
Panginoon, kami’y lubos na nagpapasalamat sa biyayang narito sa aming hapag na
aming pagsasaluhan.
Nawa’y magbigay ang mga pagkaing ito ng lakas sa aming katawan upang magawa
namin ang mga bagay na dapat naming gampanan sa araw-araw. Amen

B. Paglalahad/pagtatalakay

Ano ang pinakamahalagang bagay ang ginawa ng mag-anak bago sila kumain?
Kanino sila nanalangin?
Ano ang sinabi niya sa kanyang panalangin?

Kayo ng iyong pamilya, nagdarasal rin ba kayo bago kayo kumain? Bakit?
C. Paglalapat:

Lutasin:
Gutom na gutom ka na pero kailangang munang magdasal ng buong pamilya bago kumain.
Ano ang gagawin mo?
D. Paglalahat:

Tandaan:
Ang pagdarasal ang mabisang paraan ng pakikipag-ugnayan/pakikipag-usap natin sa
Diyos.
Nagdarasal tayo para:
magpuri, humingi ng tawad sa ating mga kasalanan, magpasalamat at humiling ng patuloy na
paggabay at pagbibigay sa atin ng mga biyaya ng Diyos.
IV. Pagtataya
Isa-isang tawagin ang mga bata para basahin ang panalangin bago kumain.

Pagninilay:
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya: ___
Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation: ___
Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin? _____
Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: __________
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
______
Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor? ______
Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? _
Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao I
Pamantayang Pangnilalaman :
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha at
mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos.
Pamantayan sa Pagganap:
Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
Pamantayan sa Pagkatuto at code:
Nakapagdarasal nang mataimtim
EsP1PD- IVh-i – 4
Quarter -4 Week- 2 Day- 5
I. Layunin:
Pagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay inaasahang:
5. Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon.
II. Nilalaman:
Aralin 1: Positibong Pagpapakilala sa Sarili (Self-Esteem)
Integrasyon: Musika at Sining
Pagpapahalaga: Pagpapakita ng kabutihan sa bagong kaklase.
Estratehiya : explicit
Kagamitang Panturo:mga larawan
Sanggunian: K+12 Curriculum Guide
Mga pahina sa Gabay ng Guro: pahina TG Pahina 60 - 61
Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral: LM Pahina 9 - 10
III. Pamamaraan
A.Balik-Aral

Ano ang dapat mong gawin bago ka kumain?


Bakit?

Kapag may natanggap kang regalo o pasalubong, ano ang madalas mong sinasabi?
Bakit mahalaga na tayo ay nagpapasalamat?

Pag-usal ng Panalangin
(Pagkatapos kumain)
Masayang Tahanan
Sa aming tahanan
may pagmamahalan;
Ang aming mga magulang
ay iginagalang.
May pagtutulungan at pagbibigayan;
Ang aming pamilya ay nagkakaisa.
Nagkikita kami kapag orasyon na:
Kay tatay at nanay hahalik sa kamay
Nagpapasalamat sa Poong Maykapal.
Panalangin Pagkatapos Kumain
Panginoon, kami’y lubos na nagpapasalamat sa biyayang aming pinagsaluhan.
Nawa’y magbigay ang mga pagkaing ito ng lakas sa aming katawan upang magawa
namin ang mga bagay na dapat naming gampanan sa araw-araw. Amen.
B. Paglalahad/pagtatalakay
Ano ang pinakamahalagang bagay ang ginawa ng mag-anak pagkatapos nilang
kumain?
Kanino sila nanalangin?
Ano ang sinabi niya sa kanyang panalangin?

Kayo ng iyong pamilya, nagdarasal rin ba kayo pagkatapos ninyong kumain? Bakit?
C. Paglalapat:

Lutasin:
Busog na busog si Crispin. Halos naubos niya ang lahat ng pagkaing nakahain sa mesa. Alin
sa mga ito ang dapat niyang gawin?
A. – maghugas ng kamay
B- gumamit ng tutpik at mag-alis ng tinga
C- magdasal at magpasalamat sa natanggap na biyaya
D- mag-inat at humanda sa pag-idlip
D. Paglalahat:

Tandaan:
Ang pagdarasal ang mabisang paraan ng pakikipag-ugnayan/pakikipag-usap natin sa
Diyos.
Nagdarasal tayo para:
magpuri, humingi ng tawad sa ating mga kasalanan, magpasalamat at humiling ng patuloy na
paggabay at pagbibigay sa atin ng mga biyaya ng Diyos.

IV. Pagtataya
Lutasin:
Busog na busog si Crispin. Halos naubos niya ang lahat ng pagkaing nakahain sa mesa. Alin
sa mga ito ang dapat niyang gawin?
A. – maghugas ng kamay
B- gumamit ng tutpik at mag-alis ng tinga
C- magdasal at magpasalamat sa natanggap na biyaya
D- mag-inat at humanda sa pag-idlip
Pagninilay:
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya: ___
Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation: ___
Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin? _____
Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: __________
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
______
Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor? ______
Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? _
Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao I
Pamantayang Pangnilalaman :
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha at
mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos.
Pamantayan sa Pagganap:
Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
Pamantayan sa Pagkatuto at code:
Nakapagdarasal nang mataimtim
EsP1PD- IVh-i – 4
Quarter -4 Week- 3 Day- 1
I. Layunin:
Pagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay inaasahang:
6. Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon.
II. Nilalaman:
Aralin 1: Positibong Pagpapakilala sa Sarili (Self-Esteem)
Integrasyon: Musika at Sining
Pagpapahalaga: Pagpapakita ng kabutihan sa bagong kaklase.
Estratehiya : explicit
Kagamitang Panturo:mga larawan
Sanggunian: K+12 Curriculum Guide
Mga pahina sa Gabay ng Guro: pahina TG Pahina 60 - 61
Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral: LM Pahina 9 - 10
III. Pamamaraan
A.Balik-Aral

Ano ang panalangin? Bakit tayo nananalangin?


Kanino tayo nananalangin?
Kailan tayo dapat manalangin?

Sino sa inyo ang may cellphone sa bahay?


Ano ang gamit ng cellphone sa inyo?
Ginagamit natin ang cellphone sa tuwing may nais tayong sabihin o ikwento o ibilin sa taong
ating kausap sa kabilang linya.
Tayo naman ay nagdarasal sa tuwing ibig nating makipag-usap sa ating Panginoon.
Masasabi natin sa Poon ang ating niloloob sa pamamagitan ng panalangin.
Diyos at Ama Namin:
Salamat pos a aming buhay.
Salamat pos a aming mga magulang at kapatid.
Salamat din pos a aming ikinabubuhay.
Nawa ay mabuhay kami nang kalugod-lugod sa Iyo.
Amen

B. Paglalahad/pagtatalakay
Kanino tayo nananalangin?
Anu-ano ang ipinagpapasalamat natin?
Ano ang nais natin sa ating buhay?

Dapat bang may pinipili tayong oras para sa pagdarasal?


C. Paglalapat:
Umaasa ka ba na sasagutin ng Diyos
Kung ikaw ay nagdarasal, ano ang sasabihin mo sa Diyos? ang iyong dasal? Bakit?

D. Paglalahat:

Tandaan:
Ang pagdarasal ang mabisang paraan ng pakikipag-ugnayan/pakikipag-usap natin sa
Diyos.
Nagdarasal tayo para:
magpuri, humingi ng tawad sa ating mga kasalanan, magpasalamat at humiling ng patuloy na
paggabay at pagbibigay sa atin ng mga biyaya ng Diyos.
IV. Pagtataya
Sumulat ng isang maikling dasal ng pasasalamat sa ating Diyos
Pagninilay:
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya: ___
Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation: ___
Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin? _____
Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: __________
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
______
Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor? ______
Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? _
Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao I
Pamantayang Pangnilalaman :
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha at
mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos.
Pamantayan sa Pagganap:
Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
Pamantayan sa Pagkatuto at code:
Nakapagdarasal nang may pagpapasalamat sa mga biyayang tinanggap,
EsP1PD- IVa-d– 5 tinatanggap at tatanggapin mula sa Diyos

Quarter -4 Week- 3 Day- 2


I. Layunin:
Pagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay inaasahang:
7. Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon.
II. Nilalaman:
Aralin 1: Positibong Pagpapakilala sa Sarili (Self-Esteem)
Integrasyon: Musika at Sining
Pagpapahalaga: Pagpapakita ng kabutihan sa bagong kaklase.
Estratehiya : explicit
Kagamitang Panturo:mga larawan
Sanggunian: K+12 Curriculum Guide
Mga pahina sa Gabay ng Guro: pahina TG Pahina 15 - 18
Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral: LM Pahina 9 - 10
III.Pamamaraan
A.Balik-Aral

Sino-sino ang mga bumubuo sa isang mag-anak? B


.
Paglalahad/pagtatalakay
Awit: Finger Family
Tungkol saan ang awit?
Sino ang nagsasalita sa awit?

Iparinig/Ipabasa ang unang saknong ng tula.


Salamat Po!
Sa simoy ng hangin sa kapaligiran
Sa mga magulang na sa aki’y nagmamahal
Sa mga kapatid, kaanak, kaibigan
Salamat po, Diyos kami ay buhay.

Ano ang pamagat ng tula?


Anu-ano ang mga bagay na dapat ipagpasalamat natin sa Diyos?
Bukod sa iyong pamilya, sinu-sino pa ang iba pang nagmamahal sa iyo?
Sino ang may likha ng lahat ng bagay tulad ng sariwang hangin? kapatid, kaanak, kaibigan at
magulang?
C. Paglalapat:
Isa-isang tawagin ang mga bata para basahin nang malakas ang unang saknong ng tula
D. Paglalahat:

Tandaan:
Ang Diyos ang may likha ng lahat ng bagay
Kaya dapat lamang na Siya ay pasalamatan.
IV. Pagtataya

Ipakita ang iyong pasasalamat sa Panginoon. Iguhit mo ang mga tao/bagay na dapat mong
ipagpasalamat sa tulang napag-aralan ngayon.

V. Karagdagang Gawain:
Isaulo ang ikalawang saknong ng tulang Salamat Po!
Pagninilay:
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya: ___
Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation: ___
Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin? _____
Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: __________
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
______
Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor? ______
Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? _
Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao I
Pamantayang Pangnilalaman :
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha at
mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos.
Pamantayan sa Pagganap:
Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
Pamantayan sa Pagkatuto at code:
Nakapagdarasal nang may pagpapasalamat sa mga biyayang tinanggap,
EsP1PD- IVa-d– 5 tinatanggap at tatanggapin mula sa Diyos

Quarter -4 Week- 3 Day- 3


I. Layunin:
Pagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay inaasahang:
8. Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon.
II. Nilalaman:
Aralin 1: Positibong Pagpapakilala sa Sarili (Self-Esteem)
Integrasyon: Musika at Sining
Pagpapahalaga: Pagpapakita ng kabutihan sa bagong kaklase.
Estratehiya : explicit
Kagamitang Panturo:mga larawan
Sanggunian: K+12 Curriculum Guide
Mga pahina sa Gabay ng Guro: pahina TG Pahina 15 - 18
Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral: LM Pahina 9 - 10
III.Pamamaraan
A.Balik-Aral

Sino-sino ang mga bumubuo sa isang mag-anak? B


.
Paglalahad/pagtatalakay
Awit: Lumioad ang ibon3x

Ano anu ang mga hayop na nabanggit sa awit?


Sino ang lumikha sa mga hayop?
Salamat po, Diyos kami ay buhay.
Iparinig/Ipabasa ang unang saknong ng tula.
Salamat Po!
Sa simoy ng hangin sa kapaligiran
Sa mga magulang na sa aki’y nagmamahal
Sa mga kapatid, kaanak, kaibigan
Ano ang pamagat ng tula?
Anu-ano ang mga bagay na dapat ipagpasalamat natin sa Diyos?
Bukod sa iyong pamilya, sinu-sino pa ang iba pang nagmamahal sa iyo?
Sino ang may likha ng lahat ng bagay tulad ng sariwang hangin? kapatid, kaanak, kaibigan at
magulang?
C. Paglalapat:
Isa-isang tawagin ang mga bata para basahin nang malakas ang unang saknong ng tula
D. Paglalahat:

Tandaan:
Ang Diyos ang may likha ng lahat ng bagay
Kaya dapat lamang na Siya ay pasalamatan.
IV. Pagtataya

Ipakita ang iyong pasasalamat sa Panginoon. Iguhit mo ang mga tao/bagay na dapat mong
ipagpasalamat sa tulang napag-aralan ngayon.

V. Karagdagang Gawain:
Isaulo ang ikatlong saknong ng tulang Salamat Po!
Pagninilay:
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya: ___
Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation: ___
Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin? _____
Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: __________
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
______
Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor? ______
Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? _

Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao I


Pamantayang Pangnilalaman :
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha at
mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos.
Pamantayan sa Pagganap:
Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
Pamantayan sa Pagkatuto at code:
Nakapagdarasal nang may pagpapasalamat sa mga biyayang tinanggap,
EsP1PD- IVa-d– 5 tinatanggap at tatanggapin mula sa Diyos

Quarter -4 Week- 3 Day- 4


I. Layunin:
Pagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay inaasahang:
9. Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon.
II. Nilalaman:
Aralin 1: Positibong Pagpapakilala sa Sarili (Self-Esteem)
Integrasyon: Musika at Sining
Pagpapahalaga: Pagpapakita ng kabutihan sa bagong kaklase.
Estratehiya : explicit
Kagamitang Panturo:mga larawan
Sanggunian: K+12 Curriculum Guide
Mga pahina sa Gabay ng Guro: pahina TG Pahina 15 - 18
Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral: LM Pahina 9 - 10
III.Pamamaraan
A.Balik-Aral

Sino-sino ang mga bumubuo sa isang mag-anak? B


.
Paglalahad/pagtatalakay
Awit: Lumioad ang ibon3x

Ano anu ang mga hayop na nabanggit sa awit?


Sino ang lumikha sa mga hayop?
Salamat po, Diyos kami ay buhay.
Iparinig/Ipabasa ang unang saknong ng tula.
Salamat Po!
Ano ang pamagat ng tula?
Sa simoy ng hangin sa kapaligiran
Sa mga magulang
Anu-ano ang mga na sa aki’y
bagay nagmamahal
na dapat ipagpasalamat natin sa Diyos?
Sa mga kapatid, kaanak, kaibigan
Bukod sa iyong pamilya, sinu-sino pa ang iba pang nagmamahal sa iyo?
Sino ang may likha ng lahat ng bagay tulad ng sariwang hangin? kapatid, kaanak, kaibigan at
magulang?
C. Paglalapat:
Isa-isang tawagin ang mga bata para basahin nang malakas ang unang saknong ng tula
D. Paglalahat:
Tandaan:
Ang Diyos ang may likha ng lahat ng bagay
Kaya dapat lamang na Siya ay pasalamatan.
IV. Pagtataya

Ipakita ang iyong pasasalamat sa Panginoon. Iguhit mo ang mga tao/bagay na dapat mong
ipagpasalamat sa tulang napag-aralan ngayon.

V. Karagdagang Gawain:
Isaulo ang ikaapat saknong ng tulang Salamat Po!
Pagninilay:
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya: ___
Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation: ___
Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin? _____
Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: __________
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
______
Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor? ______
Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? _

Lesson Plan in Edukasyon sa Pagpapakatao I


Pamantayang Pangnilalaman :
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha at
mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos.
Pamantayan sa Pagganap:
Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
Pamantayan sa Pagkatuto at code:
Nakapagdarasal nang may pagpapasalamat sa mga biyayang tinanggap,
EsP1PD- IVa-d– 5 tinatanggap at tatanggapin mula sa Diyos

Quarter -4 Week- 3 Day- 5


I. Layunin:
Pagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay inaasahang:
10. Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon.
II. Nilalaman:
Aralin 1: Positibong Pagpapakilala sa Sarili (Self-Esteem)
Integrasyon: Musika at Sining
Pagpapahalaga: Pagpapakita ng kabutihan sa bagong kaklase.
Estratehiya : explicit
Kagamitang Panturo:mga larawan
Sanggunian: K+12 Curriculum Guide
Mga pahina sa Gabay ng Guro: pahina TG Pahina 15 - 18
Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral: LM Pahina 9 - 10
III.Pamamaraan
A.Balik-Aral

Sino-sino ang mga bumubuo sa isang mag-anak? B


.
Paglalahad/pagtatalakay
Awit: Lumioad ang ibon3x

Ano anu ang mga hayop na nabanggit sa awit?


Sino ang lumikha sa mga hayop?
Salamat po, Diyos kami ay buhay.
Iparinig/Ipabasa ang unang saknong ng tula.
Salamat Po!
Ano ang pamagat
Sa simoy ngsatula?
ng hangin kapaligiran
Sa mga magulang
Anu-ano ang mga na sa aki’y
bagay nagmamahal
na dapat ipagpasalamat natin sa Diyos?
Sa mga kapatid, kaanak, kaibigan
Bukod sa iyong pamilya, sinu-sino pa ang iba pang nagmamahal sa iyo?
Sino ang may likha ng lahat ng bagay tulad ng sariwang hangin? kapatid, kaanak, kaibigan at
magulang?
C. Paglalapat:
Isa-isang tawagin ang mga bata para basahin nang malakas ang unang saknong ng tula
D. Paglalahat:

Tandaan:
Ang Diyos ang may likha ng lahat ng bagay
Kaya dapat lamang na Siya ay pasalamatan.
IV. Pagtataya

Ipakita ang iyong pasasalamat sa Panginoon. Iguhit mo ang mga tao/bagay na dapat mong
ipagpasalamat sa tulang napag-aralan ngayon.

V. Karagdagang Gawain:
Isaulo ang ikalimang saknong ng tulang Salamat Po!
Pagninilay:
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya: ___
Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation: ___
Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin? _____
Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation: __________
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
______
Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor? ______
Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? _

You might also like