You are on page 1of 9

Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 2

Pamantayan Pangnilalaman:
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha
at mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos
Pamantayan sa Pagganap:
Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
Pamantayan sa Pagkatuto at Code:
Nakapagpapakita ng pasasalamat sa mga kakayahan/talinong bigay ng Panginoon sa
pamamagitan ng: 23.4 pagpapaunlad ng talino at kakayahang bigay ng Panginoon
EsP2PDIVe-i-6

Markahan: 4 Linggo: 3 Araw: 1

I. Layunin: Pagkatapos ng 30 minuto, 100% sa mga mag-aaral ay inaasahang:


naipakikita ang pasasalamat sa mga talino at kakayahang bigay ng Panginoon
sa pamamagitan ng pagpapaunlad ng talino at kakayahan

II. Nilalaman
Paksa: Kakayahan at Talino Mo, Paunlarin Mo!
Integrasyon:
Strategies: Explicit
Kagamitan: manila paper, larawan, tarpapel
Sanggunian: ESP LM page 47, K-12 CG p 39

III. Pamamaraan:
A. Pagganyak:
Ikaw ba ay may natatanging talino at kakayahan?
Masaya ka ba sa talino at kakayahang mayroon ka?
Sa paanong paraan mo ginagamit at pinauunlad ang mga biyayang bigay sa
iyo ng Panginoon?
B. Paglalahad
Sa araling ito sama-sama nating tuklasin ang iba’t ibang paraan upang
mapaunlad ang talino at kakayahang mayroon tayo.
C. Pagtatalakay
Sa nakaraang aralin ay tinalakay ang iba’t ibang paraan upang makatulong ka
sa iyong kapwa, sa araling ito, mahalaga na malaman natin ang paraan upang
mapaunlad at makapagpasalamat sa talino at kakayahang mayroon tayo.

D. Paglalahat
Lahat tayo ay natatangi at pinagpala ng ating Panginoon na may iba’t ibang talino
at kakayahan. Dapat natin itong paunlarin bilang pasasalamat sa Panginoong
nagbigay sa atin..

IV. Pagtataya
Saguting ang sumusunod na tanong:
1. Ano-anong talino at kakayahan ang taglay ng munting bata?
2. Sino ang dapat nating pasalamatan sa mga biyayang mayroon tayo?
3. Sa paanong paraan mo ipinakikita ang pagpapasalamat para sa mga ito?

V. Takdang Aralin
Alin sa sumusunod na larawan ang nasalihan
mo na? Isulat ang bilang ng larawan sa
kuwaderno.

Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%: sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation: ___
C. Nakakatulong ba ang remedial? ___ Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin____
D. Bilang ng mga mag-aaral na nagpapatuloy sa remediation ___
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? ___
Paano ito nakatulong? ____
F. Anong suliranin ang aking naranasan, nasulosyunan sa tulong ng aking punong guro at
supervisor? ___
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadebuho na nais kong ibahagi sa kapwa ko guro?
Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 2

Pamantayan Pangnilalaman:
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha
at mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos
Pamantayan sa Pagganap:
Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
Nakapagpapakita ng pasasalamat sa mga kakayahan/talinong bigay ng Panginoon sa
pamamagitan ng: 23.4 pagpapaunlad ng talino at kakayahang bigay ng Panginoon
EsP2PDIVe-i-6

Markahan: 4 Linggo: 3 Araw: 2

I. Layunin: Pagkatapos ng 30 minuto, 100% sa mga mag-aaral ay inaasahang:


naipakikita ang pasasalamat sa mga talino at kakayahang bigay ng Panginoon
sa pamamagitan ng pagpapaunlad ng talino at kakayahan

II. Nilalaman
Paksa: Kakayahan at Talino Mo, Paunlarin Mo!
Integrasyon:
Strategies: Explicit
Kagamitan: manila paper, larawan, tarpapel
Sanggunian: ESP LM page 47, K-12 CG p 39

III. Pamamaraan:

A. Pagganyak:
Mula sa pagpapahalaga sa mga biyayang natatanggap natin sa araw-araw,
gabayan ang mga bata tungkol sa tamang paraan upang lalo pa nila apapaunlad
ang kanilang mga talino at kakayahan.

B. Paglalahad
Ipaunawa sa mga bata ang nais iparating ng mga
larawan

C. Pagtatalakay
Basahin ang tula sa ibaba.

Munting Bata
Ni V.G. Biglete

Ako’y isang munting bata,


Pinagpala ng Poong lumikha.
Sa Kanyang mga biyaya,
Ako’y tuwang-tuwa.
Pinauunlad ko’t ginagamit,
Mga katangian kong nakamit.
Sa paligsahan man o pagsusulit,
Pasasalamat walang kapalit.

Sa lahat ng ating biyaya,


Pasalamatan Poong Lumikha.
Mga kakayahang ipinagkatiwala,
Laging gamitin ng tama.

D. Paglalahat

Basahin ang Ating Tandaan nang sabay-sabay hanggang sa ito ay maisaulo ng mga bata.

IV. Pagtataya
Umisip ng tatlong paraan upang mapaunlad ang iyong mga kakayahan at talinong taglay.
Hal. pagsali sa paligsahan

V. Takdang Aralin
Sa inyong palagay, ano ang dapat ninyong gawin upang makapagpasalamat sa talino at
kakayahan na iyong tinataglay sa kasalukuyan?

Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%: sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation: ___
C. Nakakatulong ba ang remedial? ___ Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin____
D. Bilang ng mga mag-aaral na nagpapatuloy sa remediation ___
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? ___
Paano ito nakatulong? ____
F. Anong suliranin ang aking naranasan, nasulosyunan sa tulong ng aking punong guro at
supervisor? ___
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadebuho na nais kong ibahagi sa kapwa ko guro?
Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 2

Pamantayan Pangnilalaman:
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha
at mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos
Pamantayan sa Pagganap:
Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
Nakapagpapakita ng pasasalamat sa mga kakayahan/talinong bigay ng Panginoon sa
pamamagitan ng: 23.4 pagpapaunlad ng talino at kakayahang bigay ng Panginoon
EsP2PDIVe-i-6

Markahan: 4 Linggo: 3 Araw: 3

I. Layunin: Pagkatapos ng 30 minuto, 100% sa mga mag-aaral ay inaasahang:


naipakikita ang pasasalamat sa mga talino at kakayahang bigay ng Panginoon
sa pamamagitan ng pagpapaunlad ng talino at kakayahan

II. Nilalaman
Paksa: Kakayahan at Talino Mo, Paunlarin Mo!
Integrasyon:
Strategies: Explicit
Kagamitan: manila paper, larawan, tarpapel
Sanggunian: ESP LM page 47, K-12 CG p 39

III. Pamamaraan:
A. Balik Aral:
Magpakita ng mga larawan na nagpapakita ng pagpapasalamat at pagbabahagi
sa kapwa ng talino at kakayahang bigay ng Panginoon
B. Pagganyak:
Itanong sa mag-aaral kung paano sila makapagpapaunlad sa taglay na talino at
kakayahang bigay ng Panginoon.

C. Paglalahad
Muling balikan ang binasang tula. Basahin ito at isaisip nang mabuti.

D. Pagtatalakay
Gumawa ng isang poster sa isang bondpaper na nagsasaad ng iyong kakayahan. Kulayan
at ipakita sa klase.

E. Paglalahat
Basahin ang Ating Tandaan nang sabay-sabay hanggang sa ito ay maisaulo ng mga bata.
IV. Pagtataya
Alin sa sumusunod na larawan ang nasalihan mo na? Isulat ang bilang ng larawan sa
kuwaderno.

Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%: sa pagtataya ____
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation: ___
C. Nakakatulong ba ang remedial? ___ Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin____
D. Bilang ng mga mag-aaral na nagpapatuloy sa remediation ___
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? ___
Paano ito nakatulong? ____
F. Anong suliranin ang aking naranasan, nasulosyunan sa tulong ng aking punong guro at
supervisor? ___
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadebuho na nais kong ibahagi sa kapwa ko guro?
Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 2

Pamantayan Pangnilalaman:
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha
at mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos
Pamantayan sa Pagganap:
Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
Nakapagpapakita ng pasasalamat sa mga kakayahan/talinong bigay ng Panginoon sa
pamamagitan ng: 23.4 pagpapaunlad ng talino at kakayahang bigay ng Panginoon
EsP2PDIVe-i-6

Markahan: 4 Linggo: 3 Araw: 4

I. Layunin: Pagkatapos ng 30 minuto, 100% sa mga mag-aaral ay inaasahang:


naipakikita ang pasasalamat sa mga talino at kakayahang bigay ng Panginoon
sa pamamagitan ng pagpapaunlad ng talino at kakayahan

II. Nilalaman
Paksa: Kakayahan at Talino Mo, Paunlarin Mo!
Integrasyon:
Strategies: Explicit
Kagamitan: manila paper, larawan, tarpapel
Sanggunian: ESP LM page 47, K-12 CG p 39

III. Pamamaraan:
A. Balik Aral:
Bakit kailangan natin ang ating talino at kakayahan upang umunlad ang ating
lipunan? Ano ang kabutihang dulot ng sama-samang talento at talino sa
ikaaayos at ikauunlad ng ating lipunan?
B. Pagganyak:
Magpapaskil ng isa o higit pang larawan na nagpapakita ng inyong iba’t ibang
kakayahan.Maaring magsaliksik sa internet ng mga larawan o video nito.
C. Paglalahad
Muling balikan ang binasang tula gamit ang reading method na “Popsicle
Stick Reading”
D. Pagtatalakay
Ano ang nararamdaman mo kapag lumalahok ka sa mga gawain na
nakapagpapaunlad ng iyong talino at kakayahan? Kulayan ang
mukha ng napili mong sagot. Iguhit ang inyong sagot sa kuwaderno.

E. Paglalahat
Basahin ang Ating Tandaan nang sabay-sabay hanggang sa ito ay maisaulo ng mga bata.

IV. Pagtataya
Dapat nating paunlarin ang talino at kakayahang bigay ng Panginoon sa atin.
Bilang isang natatanging bata, papaano mo pauunlarin ang talino at kakayahang
binigay sa iyo? Ipaliwanag. Hal. Maipapaunlad ko ang aking kakayahan sa
pamamagitan ng pagsali sa mga paligsahan sa aming paaralan.
Banghay Aralin sa Edukasyon sa Pagpapakatao 2

Pamantayan Pangnilalaman:
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha
at mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos
Pamantayan sa Pagganap:
Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
Nakapagpapakita ng pasasalamat sa mga kakayahan/talinong bigay ng Panginoon sa
pamamagitan ng: 23.4 pagpapaunlad ng talino at kakayahang bigay ng Panginoon
EsP2PDIVe-i-6

Markahan: 4 Linggo: 3 Araw: 5

I. Layunin:
Pagkatapos ng 30 minuto, 100 % ng mga bata ay inaasahang
Nakasusunod sa mga panuto
Nakasasagot sa lagumang pagsusulit

II. Nilalaman:
Linggohang Pagsusulit

III. Pamamaraan:
A. Pagtatakda sa Pamantayan
B. Pagbasa sa Pamantayan
C. Kumuha ng isang buong papel at sagutin ang mga tanong.
Gumuhit ng masayang mukha kung ang sinasaad sa bilang ay nakakapagunlad sa
talino at kakayahan at malungkot na mukha kung hindi.
D. Test Proper
1. Tinuturuan ni Ally ang kanyang bunsong kapatid sa kanyang asignatura dahil
alam niya kung paano sagutin ang mga tanong.
2. Tumutulong ako sa paglilinis ng bahay.
3. Inaaway ko ang aking kaklase kapag nakasagot siya ng tama.
4. Hindi ko ipinapakita sa iba ang galling ko sa pagguhit dahil nahihiya ako.
5. Tinuturuan ko ang mga kaklase na nagpapaturo sa mga araling hindi nila
maintindihan.
6. Magaling kumanta si Tina at madalas siya na sumasali sa mga paligsahan sa
pagkanta.
7. Masarap magluto ng pagkain si Nita ngunit hindi niya tinutulungan ang kanyang
ina sa pagluluto sa kanilang bahay.
8. Magaling sumayaw si Lina ngunit pinipilit niyang sumali sa pagkanta dahil sa
mga kaibigan niya.
9. Sina Mika at Din ay parehong mahusay magtanim at magpalago ng halaman,
tumutulong sila sa pagtatanim ng mga gulay at iba pang uri ng halaman sa
kanilang paaralan.
10. Nagiging masaya ako kapag napupuri ang aking kakayahan.
IV.Pagwawasto sa Pagsusulit

1. 
2. 
3. 
4. 
5. 
6. 
7. 
8. 
9. 
10. 

IV. Pagtatala ng Resulta

Pagninilay

A. Bilang ng mga batang nakakuha ng 80%: ____


B. Bilang ng mga batang kailangan ng remediation: ___
C. Nakakatulong ba ang remedial? ___ Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin____
D. Bilang ng mga mag-aaral na nagpapatuloy sa remediation ___
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? ___ Paano ito nakatulong?
____
F. Anong suliranin ang aking naranasan, nasulosyunan sa tulong ng aking punong guro at
supervisor? ___
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadebuho na nais kong ibahagi sa kapwa ko guro?

You might also like