You are on page 1of 20

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VIII
Division of Samar
DISTRICT OF MARABUT
Marabut, Samar

Paaralan PINAMITINAN ELEM. SCHOOL Baitang 5


GRADES 1 to 12 Guro MA. LENY M. TANAUAN Asignatura FILIPINO
Petsa NOVEMBER 13-17, 2023 Sekyon ORCHID
DAILY LESSON Oras 10:10-11:00 Quarter Q2-WEEK 2
LOG

NOV. 13, 2023 NOV. 14, 2023 NOV. 15, 2023 NOV. 16, 2023 NOV. 17, 2023
I. LAYUNIN
(LUNES ) (MARTES) (MIYERKULES) (HUWEBES) (BIYERNES)
A. Pamantayang Pangnilalaman Pagkatapos ng Ikalimang Baitang, naipamamalas Pagkatapos ng Naisasagawa ang Napauunlad ang
ng mag-aaral ang kakayahan sa Ikalimang Baitang, mapanuring pagbasa sa ksanayan sa
pakikipagtalastasan, mapanuring pag-iisip at, naipamamalas ng mag- iba’t ibang uri ng teksto pagsulat ng iba’t
aaral ang kakayahan sa at napalalawak ang ibang uri ng sulatin
pagpapahalaga sa panitikan at kultura sa
pakikipagtalastasan, talasalitaan
pamamagitan ng iba’t ibang teksto/ babasahing mapanuring pag-iisip at,
lokal at pambansa. pagpapahalaga sa
panitikan at kultura sa
pamamagitan ng iba’t
ibang teksto/ babasahing
lokal at pambansa.
B. Pamantayan Sa Pagganap Pagkatapos ng Ikalimang Baitang, naipamamalas Pagkatapos ng Nakasusulat ng
ng mag-aaral ang kakayahan sa Ikalimang Baitang, talatang
pakikipagtalastasan, mapanuring pag-iisip at, naipamamalas ng mag- naglalarawan ng
isang tao o bagay
pagpapahalaga sa panitikan at kultura sa aaral ang kakayahan sa
sa paligid, at ng
pamamagitan ng iba’t ibang teksto/ babasahing pakikipagtalastasan, talatang
lokal at pambansa. mapanuring pag-iisip at, nagsasalaysay ng
pagpapahalaga sa sariling karanasan
panitikan at kultura sa
pamamagitan ng iba’t
ibang teksto/ babasahing
lokal at pambansa.

C. Mga Kasanayan Sa Pagkatuto Naibabahagi ang isang pangyayaring nasaksihan o naobserbahan F5PS-Id- Nailalarawan ang tagpuan at tauhan ng napanood na
(Isulat ang code ng bawat 3.1 pelikula at nabasang teksto
kasanayan)

D. Layunin Knowing K
Understandi U Nasasagot ang mga Natutukoy o Natutukoy ang mga
ng tanong sa isang naibibigay ang tagpuan at tauhan sa
pangyayaring mga nabasang teksto, at
nasaksihan, pangyayaring nakasusulat ng talata
naobserbahan o nasaksihan o tungkol sa paboritong
nabasang texto. naobserbahan. tagpuan sa loob ng
bahay.

Doing D Nakapagbabahagi Nailalarawan ang


ng isang tagpuan at tauhan ng
pangyayaring napanood na pelikula at
nasaksihan o nabasang teksto
naobserbahan
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Filipino 5 Module 2 Filipino 5 Module 5 Filipino 5 Module 5 Filipino 5 Module Hiyas sa Wika
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. 3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan https:// https:// https://
mula sa portal ng Learning www.youtube.com/ www.youtube.com/ www.youtube.com/
Code. watch? watch? watch?
v=FzNhJ80DIeU v=FzNhJ80DIeU v=FzNhJ80DIeU
B. Iba pang Kagamitang panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng Balikan natin ang ating Balikan natin ang Ano-anong mga Pagtalakay sa Ibahagi ang takdang-
bagong aralin aralin noong nakaraang tekstong binasa pangyayari o sitwasyon takdang aralin aralin.
araw. Ano ang natin kahapon mula sa mga araling
talaarawan? tinalakay natin
Edukasyon sa kahapon?
Ang Talaarawan ay isang
Panahong ng COVID-
pang-araw-araw na tala lalo
na ng mga personal na 19
karanasan, saloobin, Tungkol saan ang
obserbasyon at pananaw. binasa nating
Maaring pansariling teksto?
karanasan at pananaw
lamang ang karaniwang
laman ng talaarawan ngunit
nakadepende sa sumusulat
at sa kapaligiran ng
pagsulat. Maaaring
kapulutan ang talaarawan
ng mahahalagang
impormasyon tungkol sa
isang pangyayari o
kasaysayan. Isinusulat ito
sa pamamgitan ng mga
pangungusap hanggang sa
makabuo ng talata.
Mahalaga ang pagtatala
upang malaman natin ang
mga mahahalagang
pangyayari sa nagdaang
araw o lingo.
Ito ay sinusulat na parang
nakikipag-usap sa isang
tao, na maaaring tawaging
“Mahal kong Diary o
Talaarawan” o maaari ring
bigyan ng pangalan na
parang isang tunay na tao
ang sinusulatan kagaya ng
halimbawa sa ibaba
Paano isinusulat ang
talaarawan?

Ang Talaarawan ay
isinusulat ng patalata. Ang
talata ay binubuo ng mga
pangungusap. Isinusulat ito
ng may papasok at pantay-
pantay na sukat o haba ng
sulatin sa magkabilang
gilid.

Annotation:(integrasyon sa
Filipino, pagppakahulugan
sa talata)

Ano ang kahalagahan ng


pagkakaroon ng talaarawan
o journal sa ating buhay?
(HOTS)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Panoorin ang video Anu-ano ang mga Araw-araw ay iba’t- Ano ang mga pinapanood Saan ang paborito niyong
pangyayaring ibang karanasan niyo tuwing umaga, lugar o pinupuntaan?
https:// nasaksihan mo sa tanghali o gabi? Ilarawan
ang nararanasan
www.youtube.com/ kasalukuyan? O sa natin sa buhay May mga magagandang
watch?v=UF2Cj2ltDKE iyong barangay?
maging sa bahay, asal ba na inyong nakukuha
paaralan o saan dito?

Ano ang masasabi mo mang luagr.


tungkol sa video na May ipapakita
inyong napanood? akong larawan:
sagutin ang inyong
nasaksihan o
naobserbahan sa
panahon ng covid-19.
Paano ang wastong https://
paghugas ng kamay? www.thedailysentry.n
Bakit mahalaga ang
et/2020/10/
pagiging malinis sa Ano ang masasabi mo
lahat ng oras? magkakapitbahay-at-
sa larawan?
online-
Annotation: chismosot.html
(Integration to ICT
at Health) Ano ang masasabi mo
sa larawan?

Ano kaya ang pinag-


uusapan nila?

C. Pag-uugnay ng mga Sa araw na ito mga Sa araw na ito mga Ang pagbabahagi Panoorin ang video. Ilarawan.
halimbawa sa bagong aralin bata kayo ay bata kayo ay ng isang
inaasahang inaasahang https://
pangyayaring
Nasasagot ang mga Nakatutukoy o www.youtube.com/watch?
nasaksihan o
tanong sa isang naibibigay ang mga v=IEWBpNuoSZM
naobserbahan ay
pangyayaring pangyayaring
nasaksihan o
mahalaga at dapat
nasaksihan o malinaw at iwasan
naobserbahan
naobserbahan ang pagdagdag ng
mga detalye na
Panuto: Pag-aralan hindi naman
mabuti ang nasaksihan.
sumusunod. At yan ang ating
Magbigay ng iyong pag-aaralan
sariling opinyon o ngayon.
reaksyon sa sitwasyon
o pangyayari sa bawat
larawan.

D. Pagtalakay ng bagong Panuto: Basahin at talakayin at ibigay ibahagi ang iyong Sagutin ang mga Basahin ang kuwento.
konsepto at paglalahad ng unawain ang sumusunod. ang hinihingi sa naobserbahan sa sumusunod na katanungan.
bagong kasanayan #1 Sagutin ang mga tanong bawat hanay sa larawan. Saang
sa ibaba. Isulat ang sagot diagram sa ibaba. lugar ito? Pamagat: Pagbabago
sa iyong sagutang papel.
1. Sinu-sino ang mga
tauhan sa pelikula o Sariling katha ni: Marijo
Edukasyon sa Panahong
ng COVID-19 kuwento? N. Panuncio
2. Batay sa pananalita at
Bagaman malaki ang kinikilos ng mga tauhan sa
epekto ng COVID-19 sa pelikula?
3. Ano ang masasabi niyo
edukasyon kailangang
sa kanila?
magpatuloy pa rin ang 4. Ano ang inyong naging
pag-aaral at pagkatuto. obserbasyon?
Kasabay nito, ang 5. Saan naganap ang
pagtiyak pelikula o kuwento?
sa kalusugan at https://leylander.net/ Ilarawan.
kaligtasan ng mga mag- macarthur-park-leyte/ 6. Ngustuhan niyo ba ang
aaral kaya ipinagpaliban ipinamalas ni Sarah? Bakit?
ang 7. Dapat bang taglayin ang
(integration to history) ugaling ipinakita ni Sarah?
pagbubukas ng klase at
pansamantalang wala Bakit?
Ano ang iyong
munang face-to-face
nasaksihan sa parke
classes.
Bilang alternabtibong noong may pandemya at
pamamaraan ng pag- ngayon?
aaral ngayong panahon
ng
pandemya, ipinatupad
ang distance learning ng
Kagawaran ng
Edukasyon.
Dito kahit nasa kani-
kanilang tahanan ang Ano ang iyong
mga mag-aaral ay maaari nasaksihan sa pag-aaral
silang nong may pandemya at
mag-aral at matuto. ngayong kasalukuyan?
Maaaring mamili kung
ano ang nais na Basahin at unawain:
pamamaraan para
magpatuloy sa pag-aaral,
gaya sa pamamagitan ng
online, paggamit ng
modyul, TV/Radio-based
na pag-aaral, o kaya
naman kombinasyon ng
mga
ito.
Mahalaga ang edukasyon
para sa pag-unlad ng
bayan. Kaya naman,
kahit nahaharap tayo sa
pandemya kailangang
magtulungan ang bawat
isa
upang matiyak na ligtas
ang lahat habang
nagpapatuloy ang pag-
aaral at
pagkatuto ng mga mag-
aaral.

Mga Tanong:
1. Ano ang paksa ng iyong
binasa?
2. Bakit kailangang
ipagpaliban ang klase at
pansamantalang itigil ang
face-to-face classes?
3. Ano ang ipinatupad ng
Kagawaran ng Edukasyon
upang magpatuloy
ang edukasyon ngayong
panahon ng pandemya?
4. Ano-ano ang maaaring
pagpilian ng mag-aaral na
pamamaraan sa
kanilang pag-aaral ngayong
pandemya?
5. Bakit mahalagang
ipagpatuloy ang edukasyon
ngayong panahon ng
pandemya?

E. Pagtalakay ng bagong (Group Activity) Pumili ng isang Group Activity: Ilarawan ang mga tauhan o Sagutin.
konsepto at paglalahad ng Ngayon naman ay pangyayari o tagpuan sa mga sumusunod
bagong kasanayan #2 bumuo kayo ng sitwasyon mula sa Karanasan Ko, na teksto.
dalawang tig-limang mga larawan sa ibaba Ibabahagi Ko!
grupo. at pumili ng isang
Larawan Ko, Sagutin pangyayaring Panuto:
Mo! nasaksihan o magbahagi ng
Ipapakita ang larawan naobserbahan isang pangyayaring
at sagutin niyo kung tungkol dito. Ibigay nasaksihan o
anu ang masasabi mo ang mga
naobserbahan sa
sa larawang ito. pangyayaring
Ang grupo na unang naobserbahan mo.
bahay, sa paaralan
mkapagbibigay ng o sa ibang lugar.
sagot ay siyang
panalo.

Annotation: Values
Integration. (valuing
time/time
consciousness)
Ang bawat grupo ay
mayroong 5 minuto
upang sagutin ang
tamang sagot ng mga
naobserbahang
pangyayari. Maaaring https://
magtulong-tulong sa www.google.com/url?
pagsasagot. sa=i&ur
Maghanda, kumuha
ng larawan na
nakataob at ang bawat
grupo ay pumwesto na
sa kaniya-kaniyang
lugar.

https://
www.google.com/

Ano ang masasabi mo


sa larawang ito?
Ilang metro dapat ang
distansiya para
maiwasan ang
pagkahawa ng virus?
https://quizizz.com/admin/
quiz/
5f94dd4ae9714f001ba6f4fa
/q1wk4-esp-pamilya

Ano ang masasabi


mo sa larawang ito?
Masaya ba ang
pamilya? Bakit?
Ginagawa niyo rin
ba ito sa inyong
tahanan?

https://
www.dreamstime.com/
illustration/house-
fire.html
Ano ang masasabi
niyo sa larawang
ito?
Anu kaya ang mga
dapat gawin para
makaiwas tayo sa
ganitong
pangyayari?
Magbigay ng mga
tips o Gawain para
makaiwas sa sunog.

F. Paglinang sa kabihasnan Basahin at unawain nang Pag-aralan mabuti ang Panuto: Sumulat ng isang Ilarawan ang tauhan at Gumuhit ng isang lugar at
(Tungo sa Formative mabuti ang talata. sumusunod. talata na nagsasalaysay ng tagpuan. ilarawan.
Assessment Sagutin ang kasunod na Magbigay ng iyong sariling karanasan. Pumili
mga tanong sa iyong lamang ng isang
sariling opinyon o
sagutang papel pangyayari sa mga
Sakit na reaksyon sa sitwasyon
sumusunod.
Nakapaparalisa o pangyayari sa bawat
Ang Poliomyelitis o mas larawan. 1. Ang Aking Kaarawan
kilala natin sa tawag na 2. Isang Paglalakbay
Polio ay isang
3. Ang Aking Pasko
mapanganib at
nakahahawang sakit na 4. Sa Panahon ng
dulot ng Poliovirus. Ito Pandemya
ay nakapapasok
sa katawan ng tao sa
pamamagitan ng bibig.
Mabilis itong dumami sa
loob ng
bituka na siyang
nagpapahina sa pasyente.
Kapag hindi naagapan,
kumakalat
ito sa nervous system at
dumaraan sa galugod
(spine) papunta sa utak
ng tao
na nagiging sanhi ng
kaniyang pagkaparalisa o
pagkalumpo. Kapag
lumala
nang sobra, nauuwi ito sa
kamatayan ng may sakit.
Ang Poliovirus ay
nakukuha sa dumi ng
tao. Ito ay nakapapasok
sa
katawan at naipapasa sa
ibang tao. Ito ay maaari
ring kumalat sa
pamamagitan
ng pagkain at inumin na
kontaminado ng dumi ng
may impeksiyon tao.
Upang maiwasan ang
pagkakasakit ng Polio,
hinihikayat ng
pamahalaan
sa pamamagitan ng
Department of Health
ang lahat ng mga
magulang na
pabakunahan ang
kanilang anak ng
Inactivated Polio
Vaccine (IPV). Ang
bakunang ito ay
nakatutulong upang
mahadlangan ang
pagpasok ng Polio Virus
sa katawan ng tao.
1. Tungkol saan ang
binasa?
2. Ano ang sakit na ito?
Itala ang mga detalye
kaugnay sa sakit na ito.
3. Paano nakukuha,
naipapasa, o nakahahawa
ang sakit na Polio?
4. Paano maiiwasan ang
sakit na Polio?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Anu-ano ang mga magbahagi ng isang Sino ang inyong gustong Saan ang pinakpaborito
araw-araw na buhay pangyayaring nasaksihan Anu-ano ang mga karanasan o tularan dahil sa angking niyong puntahan ng
mo sa kasalukuyan? pangyayaring pangyayaring pag-uugali mayroon siya? inyong pamilya? Bakit?
nasaksihan mo sa nasaksihan o
paaralan o sa bahay? naobserbahan sa iyong
buhay.
H. Paglahat ng aralin Ang pagtukoy ng mga Ang pagtukoy ng Mahalaga ang Ano ang tauhan? Ano ang tagpuan?
pangyayaring nasaksihan o pangyayaring pagbabahagi ng mga
naobserbahan nasaksihan o pangyayaring nasaksihan Ano ang tagpuan?
ay isang mahalagang naobserbahan ay o naobserbahan sa ating
kasanayan na dapat mong paligid. Tandaan natin
maaaring sa
matutuhan. palagi na ang pagbabahagi
Sa pamamagitan nito:
pamamagitan ng ng mga pangyayari ay
• mahihikayat ka na maging pagbibigay dapat tama at iwasan ang
mapanuri sa iyong paligid impormasyon, ng pagbabahagi ng mga
at opinyon o kuro- kuro, maling impormasyon o
unawain ang mga pagbabahagi ng pangyayari.
sitwasyong nagaganap; karanasan at iba pang
• magkakaroon ka ng kaugnay. Maaaring ito
kamalayan sa mga tunay na ay sa pamamaraan ng
pangyayaring pagsasalaysay,
nagaganap sa lipunan na paglalarawan,
iyong kinabibilangan;
paglalahad at
• mahihikayat kang
magbigay ng iyong sariling pagmamatuwid.
opinyon o
reaksyon kaugnay sa mga
natutuklasan mong isyu.

I. Pagtataya ng aralin Pag-aralan ang bawat Panuto: Ibahagi ang Panuto: Basahin at PANUTO:Panuorin ang

Basahi larawan. Pumili ng isa


mula rito na
nasaksihan o
iyong masayang karasanan
kasama ang iyong
pamilya. Isulat ang mga
unawain ang kuwento.
Tukuyin ang mga
“Batang
Tamad.Ilarawan ang
mga tagpuan at tauhan

n naobserbahan mo na. pangyayaring tagpuan at tauhan dito.


naobserbahan o naranasan sa napanoon na
magbigay ng iyong sa loob ng speech balloon pelikula.
sariling opinyon at Ang Pilyang si Clara
ng komik iskrip.

muna reaksiyon.
Sa payak na bayan ng
San Pedro, may isang

ang
batang nagngangalang
Clara. Nakatira siya sa
isang simpleng bahay na https://
may malapad na bakuran www.youtube.com/
kasama ang kanyang ina. watch?v=GLhPpL80-sM

teksto Mayroon silang maliit na


taniman ng gulay at

sa manukan.

Isang araw, kailangang

ibaba.
pumunta sa bayan ng
kanyang ina upang
mamalengke. Ibinilin

Sikapin niya kay Clara na linisin


ang loob ng bahay at
pakainin ang mga manok

g dahil hindi siya makaka-


uwi kaagad ng bahay.

maibig
Mahigpit na ibinilin ng
ina na huwag istorbuhin
ang inahing manok na

ay ang kasalukuyang naglilimlim


ng kanyang mga itlog
“Opo, ina. Maasahan

tamang niyo po ako.” Tugon ni


Clara.

sagot Nang makaalis na ang ina


inumpisahan na ni Clara

sa mga
na linisin ang loob ng
bahay. Pagkatapos
maglinis ay pinakain na

tanong niya ang mga manok.


Napansin ni Clara na
lumabas ang inahin at

pagkata iniwan ang mga itlog.


Pinagtabuyan ni Clara
pabalik sa pugad ang
inahin ngunit tumakbo

pos ito sa ibang direksyon.


“Naku! Paano na yan

nito. wala nang lilimlim sa


mga itlog.” Sabi ni Clara.
Sinubukang hanapin ni
Clara ang inahin ngunit

Basahi tuluyan nang lumayo ito.


“Siguradong pagagalitan
ako ni ina “ sabi ni Clara
n sa sarili. “Alam ko na
ipaghahanda ko si ina ng

muna hapunan.” Dalidaling


pinaandar ni Clara ang
kanilang kalan at nagluto

ang ng isda. “Siguradong


matutuwa ang ina sa
niluto ko” sabi ni Clara.

teksto Biglang napansin ni Clara


na bumalik na ang inahin

sa kaya pinuntahan niya ito


sa kulungan at isinara
ang pinto para hindi na

ibaba. ito makalabas muli. Nang


makabalik si Clara sa
kusina nakita niya ang

Sikapin isang pusa na kagatkagat


ang isdang niluto.

g
Dalidali niya itong
hinabol sa loob ng bahay
ngunit mahigpit ang

maibig pagkakakagat nito sa


isda. Nagulo ang loob ng
bahay sa paghahabulan

ay ang nila natigil lamang ito


nang mabasag ang

tamang paboritong plorera ng


kanyang ina. “Naku
siguradong pagagalitan

sagot ako ng ina.” Sa takot ni


Clara na maparusahan,
napagdesisyonan na

sa mga lamang niya na magtago.

Makalipas ang ilang oras

tanong bumalik na ang ina at


nadatnan ang gulong

pagkata
nagawa ni Clara. “Clara!
Naasan kang bata ka?
Tingnan mo ang ginawa

pos mong gulo.” Galit na


sigaw ng ina. Hinanap
niya si Clara sa loob ng

nito. bahay. Napansin ng ina


ang nakausling pulang
Panuto: Basahin muna laso sa likod ng
ang teksto sa ibaba. natumbang aparador.
Sikaping maibigay ang
“Clara lumabas ka na
tamang sagot sa mga
diyan. Hindi na ako
tanong pagkatapos nito.
magugulat kung bakit
Kapag may lindol, mo ako pinagtataguan.”
hindi natin maiwasang Sabi ng ina. “Patawad po
hindi mataranta. Sa ina di ko po sinasadya.
sanaysay na ito, narito
Nais ko lamang po
ang mga dapat gawin
kapag lumindol. Una, kayong ipaghanda ng
maging kalmado. Kung hapunan ngunit ninakaw
ikaw ay nasa loob ng po ng pusa ang niluto
isang matibay, maayos kong isda” sabi ni Clara.
na “Naku ayos lang anak.
gusali o bahay. Manatili
Tulungan mo na lamang
na lamang sa loob nito.
Pangalawa, dumapa sa ako sa pagliligpit ng mga
ilalim ng matibay na kalat na ito. Sa tingin ko
mesa at humawak dito, o ay natutunan mo rin
protektahan ang ulo ng naman ang iyong
inyong mga kamay.
Hangga’t maaari ay leksyon.” Pinatawad ng
buksan ng madalian ang ina si Clara. Pilya man ito
pinto ngunit kahit minsan ay
para makalabas. Lumayo hindi naman si Clara
sa mga bintana na
nagsisinungaling sa ina.
nababasag, cabinet at iba
pang mabibigat na
bagay. Pangatlo, kung
ikaw ay nasa labas,
lumayo
sa may mga balakid.
Lumayo sa mga punong
kahoy, poste ng
kuryente,
at mabibigat na
istraktura. Kung
malapit sa
dalampasigan at
nakaramdam ng lindol,
lalo na kung may
kalakasan, pumunta sa
mataas na lugar.
Maaaring magkaroon ng
tsunami.
Kapag may lindol, hindi
natin maiwasang hindi
mataranta. Sa sanaysay
na ito, narito ang mga
dapat gawin kapag
lumindol. Una, maging
kalmado. Kung ikaw ay
nasa loob ng isang
matibay, maayos na
gusali o bahay. Manatili
na lamang sa loob nito.
Pangalawa, dumapa sa
ilalim ng matibay na
mesa at humawak dito, o
protektahan ang ulo ng
inyong mga kamay.
Hangga’t maaari ay
buksan ng madalian ang
pinto para makalabas.
Lumayo sa mga bintana
na nababasag, cabinet at
iba pang mabibigat na
bagay. Pangatlo, kung
ikaw ay nasa labas,
lumayo sa may mga
balakid. Lumayo sa mga
punong kahoy, poste ng
kuryente, at mabibigat
na istraktura. Kung
malapit sa
dalampasigan at
nakaramdam ng lindol,
lalo na kung may
kalakasan, pumunta sa
mataas na lugar.
Maaaring magkaroon ng
tsunami.

Kung nakasakay ka sa
sasakyan, huminto at
lumabas ka! Huwag
tangkain na bumagtas sa
tulay, overpass, o sa mga
flyovers na maaaring
masira. Maging handa sa
aftershocks kapag ang
pagyanig ay huminto,
lumabas ng dali–dali sa
gusali nang maingat.
Kung gagawin natin ang
mga ito sa oras na mismo
ng lindol, hindi tayo
mapapahamak. Ugaliin
nating iaplay lahat ng
natutunan natin nang sa
ganoon makatulong ito
kapag nasa sitwasyon na
tayo ng sakuna.

Mga Tanong:

1. Anong uri ng
kalamidad ang nabanggit
sa nabasa mong teksto?

2. Ano ang mga dapat


gawin kong mayroong
lindol?

3. Nasaksihan mo na ba
kapag meron lindol?

4. Naobserbahan o
naranasan mo na ba kong
ano ang mga dapat
gawin kapag meron
lindol?

5. Naituro na ba ito ang


mga dapat gawin sa
inyong paaralan?
Magbigay ng isang Maghanda at Panuto: Ano-anong mga Magsaliksik tungkol sa
J. Karagdagang gawain para sa pangyayring nasaksihan Magbahagi bukas pangyayari sa loob ng inidolo mong tauhan at
takdang-aralin at remediation sa inyong barangay, o sa sa klase ng mga na- paaralan, tahanan, o tagpuan. Ilarawan ang mga
tahanan. obserbahan na pamayanan na nagbigay
ito.
ng magandang aral? Isulat
pangyayari o
ang mga pangyayaring
naobserbahan. iyong nasaksihan. Itala ito
sa iyong sagutang papel.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
naka-unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiya sa
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punongguro?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni:

MA. LENY M.TANAUAN


Teacher
Sinuri ni:

ROXAN A. TIMOSA
School Head

Pinagtibay:

ZALDY A. TABUGOCA
District-In-Charge

You might also like