You are on page 1of 1

I.

LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa konsepto ng bansa.
PANGNILALAMAN
School: IRATAG ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV
GRADES 1 to 12 Teacher: JAZZELE C. LONGNO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
B. PAMANTAYAN
DAILYSA PAGGANAP
LESSON LOG Ang mga mag-aaral ay naipapamalas ang kasanayan sa paggamit ng mapa sa pagtukoy ng iba-t ibang lalawigan at
Teaching Dates and
rehiyon ng bansa.
Time: SEPTEMBER 18 - 22, 2023 (WEEK 4) Quarter: 1ST QUARTER
AP4AAB – Id -7
Natatalunton ang mga hangganan at lawak ng
C. MGA KASANAYAN SA MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
teritoryo ng Pilipinas gamit ang mapa.
PAGKATUTO (Isulat ang code ng AP4AAB – Id -6
bawat kasanayan) Nakapagsasagawa ng interpretasyon tungkol
sa kinalalagyan ng bansa gamit ang mga batayang
heograpiya tulad ng iskala, distansya at direksyon.
II. NILALAMAN ANG KINALALAGYAN NG AKING BANSA
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 9-12 Pahina 9-12 Pahina 9-12 Pahina 9-12
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pahina 15-20 Pahina 15-20 Pahina 15-20 Pahina 15-20
Pangmag-aaral
B.Kagamitan Lapis, ruler, chalk, mapa ng asya at mundo
III. PAMAMARAAN
Sa paanong paraan mo malalaman Gaano kalayo ang ang Pilipinas Sa anong paraan matutukoy
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng Sa anong direksyon matatagpuan ang kinalalagyan ng Pilipinas sa
ang kinalalagyan, hangganan at mula sa kalakhang kontinente ng ang hangganan at lawak ng
bagong aralin rehiyong Asya?
lawak ng Pilipinas? Asya? teritoryo ng Pilipinas?
Paano mo matutukoy ang
Sa paanong paraan madaling Paano matutukoy ang hangganan
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paano mo matutukoy ang hangganan at lawak ng Pilipinas? hangganan at lawak ng
malalaman ang lawak ng Pilipinas? at lawak ng teritoryo ng Pilipinas?
Pilipinas?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa May kaugnayan ba ang distansya at direksyon upang matukoy ang Ano ang kaugnayan ng distansya Ano ang kaugnayan ng lawak at May kaugnayan ba ang
bagong aralin kinalalagyan ng bansa? at teritoryo ng Pilipinas? teritoryo ng Pilipinas? hangganan at lawak ng bansa?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
Pagtalakay ng Teksto: LM – pahina 15-17 Pagtalakay ng teksto: LM –pahina Pagtalakay ng teksto: LM –pahina Pagtalakay ng teksto: LM –
at paglalahad ng bagong kasanayan
15-17 15-17 pahina 15-17
#1
TG – pahina 9
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawin: Gawain C -
A. Panimula
paglalahad ng bagong kasanayan #2 LM – pahina 18
Pangkatang Gawain
F. Paglinang sa kabihasnan
Presentasyon ng Output/ Pag-uulat ng bawat pangkat Oral Recitation Pagproseso sa mga gawain Pagproseso sa mga gawain
(Tungo sa Formative Assessment)
Ano ang kahalagahan ng pagtukoy sa hangganan at lawak ng Paano mo maibabahagi sa iba
Bilang mag-aaral, paano mo Masasabi mo bang mahalaga na
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pilipinas? ang mahahalagang
maipakikita ang kahalagahan sa pag-aralan ang lupang sakop ng
araw-araw na buhay impormasyon na iyong
pag-aaral ng lawak ng pilipinas? ating bansa?
natutuhan sa aralin?
Bigyang diin ang kaisipan sa LM - Bigyang diin ang kaisipan sa LM - Bigyang diin ang kaisipan sa LM
H. Paglalahat ng aralin Bigyang diin ang kaisipan sa LM - Tandaan Mo, pahina 18
Tandaan Mo, pahina 18 Tandaan Mo, pahina 18 - Tandaan Mo, pahina 18

Ssgutan: GAWIN MO Gawin: LM - Gawin Mo Gawain B, Sagutan:LM- Natutuhan ko, Sagutan: LM - Natutuhan ko,
I. Pagtataya ng aralin
LM - Gawain A, pahina 17 pahina 17-18 I – pahina 19 III, pahina 20

J. Karagdagang gawain para sa Sagutin: Sagutin: Anong

You might also like