You are on page 1of 4

School: BARUCBOC ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: RECHELLE A. ALMAZAN Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: MARCH 11 – 15, 2024 (WEEK 7) Quarter: 3RD QUARTER

Checked by: MELANIA C. DUQUE, EdD. Position: Principal 2

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
PAKIKINIG PAGSASALITA PAGBASA CATCH-UP FRIDAY
A. Pamantayang Pangnilalaman Nasasagot ang mga tanong Nagagamit ang Naibibigay ang kahulugan ng mga salitang pamilyar at di-
tungkol sa napakinggang magagalang na pananalita sa pamilyar sa pamamagiyan ng pag-uugnay sa sariling karanasan
argumento pakikipag-argumento o
pakikipagdebate Nasusuri kung opinion o katotohanan ang isang pahayag
Nagagamit nang wasto ang
pang angkop na Nakakuha ng tala buhat sa binasang teksto
-ng
-g
-na
Sa pangungusap
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4PS-IIIf-3.1 F4PS-IIIf-12.14 F4PT-IIIb-1.12
Nasasagot ang mga tanong F4WG-III-g-10 F4PB-IIIf-19
( Isulat ang code sa bawat tungkol sa napakinggang Nagagamit ang F4EP-IIIc-f-10
kasanayan) argumento magagalang na pananalita sa
pakikipag-argumento o Naibibigay ang kahulugan ng mga salitang pamilyar at di-
pakikipagdebate pamilyar sa pamamagiyan ng pag-uugnay sa sariling karanasan
Nagagamit nang wasto ang
pang angkop na Nasusuri kung opinion o katotohanan ang isang pahayag
-ng
-g Nakakuha ng tala buhat sa binasang teksto
-na
Sa pangungusap

Aralin 13: Pamana ng Lahi, Aralin 13: Pamana ng Lahi, Aralin 13: Pamana ng Lahi, Aralin 13: Pamana ng Lahi,
I. NILALAMAN Ipagmalaki Ipagmalaki Ipagmalaki Ipagmalaki
( Subject Matter)
Paksang Aralin: Pagsulat Paksang Aralin: Pagtukoy ang Paksang Aralin: Paggamit ang Paksang Aralin: Talatang
ng isang talatang nagbabalita pansuportang detalye o magagalang na salita sa ibat’- Nagbabalita
mahalagang kaisipan sa ibang sitwasyon ( pagtatanong
nabasang teksto ng direksyon)
Pagsusuri kung opinion o
katotohananang isang
pahayag
II. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 212 213-214 215 216
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 128 122
Pang Mag-Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula sa LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart , aklat Tsart, aklat, larawan Tsart, aklat, Mapa Tsart, aklat, Mapa
III. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Unang pagsusulit
Aralin o pasimula sa bagong Maghanda ng sampung Paghawan ng Balakid Ipagawa ang Dictionary Dig sa bawat salitang lilinangin sa
aralin salita mula sa ibang linggong ito.
asignatura.
( Drill/Review/ Unlocking of
difficulties)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Itanong: Pagganyak Itanong:
(Motivation) Subukin Natin Ipagawa ang Tuklasin Nakaranas ka na bang mawala o maligaw sa isang
Itanong: Magpakita ng isang kawayan lugar?
Anong pangyayari sa inyong sa mga mag-aaral. Itanong: Paano mo nakita ang iyong mga kasama? Paano mo nakita
lugar ang nasaksihan mo at Ano-ano ang maaaring gawin ang iyong hinahanap mong lugar?
nais mong ibahagi sa buong sa isang kawayan?
klase?
Tumawag ng ilan na handang
magbahagi ng
kanilang sagot.
C. Pag- uugnay ng mga Pangganyak na Tanong Gawin Natin Gawin Natin
halimbawa sa bagong aralin Gawain Mo Bakit may Bakood Festival? Magkaroon ng pagsasanay tungkol sa mga pangunahin at
( Presentation) Itanong: pangalawang direksiyon.
Anong pangyayari sa inyong Ipakita ang mapa ng Cavite.
lugar ang nasaksihan mo at
nais mong ibahagi sa buong
klase?

D. Pagtatalakay ng bagong Gawin Natin Gawin Ninyo


konsepto at paglalahad ng Itanong:
bagong kasanayan No I Tumawag ng ilan na Paano mo nalaman ang direksiyon papunta sa isang lugar?
(Modeling) handang magbahagi ng Basahin ang teksto na Paano mo ito itinanong?
kanilang sagot. Sabihin: makikita sa Basahin Mo, Ano ang dapat tandaan sa pagtatanong ng direksiyon ng
Ngayon, isusulat natin ang KM, p. 122 – 124. isang lugar? Sa pagbibigay ng direksiyon?
mga nasaksihan ninyo.
Itanong:
Ano ang pinag-uusapan sa
binasang teksto? Ilang
talata mayroon ang
teksto?
Ipabasa
angtalata.
Itanong:
Ano ang paksa nito?
Ano-ano ang pangungusap
na sumusuporta sa
paksang ito?
E. Pagtatalakay ng bagong Gawin Ninyo
konsepto at paglalahad ng Ipagamit ang planner na Sabihin:
bagong kasanayan No. 2. makikita sa Gawin Mo C, KM, Mamasyal tayo sa isang lugar. Ang bawat isa ay
( Guided Practice) p. 128 bubunot ng papel sa ating malaking kahon kung saan kayo
pupunta. Kapag nabasa na ito, maaari ka nang pumasok sa
higanteng mapa. May mga taong handang tumulong sa iyo
sa loob ng mapa upang marating mo ang sinasabi sa iyong
kard.
Itanong sa kanila kung paano ka makararating dito.

F. Paglilinang sa Kabihasan Gawin Ninyo Sagutin:


(Tungo sa Formative
Assessment ) Pangkatin ang klase. Saan mo nais magpunta?
( Independent Practice ) Isulat ang tanong na itatanong mo upang marating ito.
Pag-usapan ang mga
pamana ng lahi na alam ng
lahat. Kuhanin ang
reaksiyon o opinyon ng
bawat kasapi tungkol sa
pagdiriwang nito. Matapos
ang pag-uusap, papiliin ang
pangkat ng isang pamana
ng lahi na sa tingin nila ay
dapat pang ipagpatuloy.
Bigyan ito ng Gawad
Pamana ng Lahi Award.
Pagsasapuso
G. Paglalapat ng aralin sa pang Sabihin:
araw araw na buhay Itanong sa sarili:
( Application/Valuing) Naging magalang ba ako kanina sa pagtatanong ng
direksyon?
Kung hindi, ano ngayon ang plano mo?
H. Paglalahat ng Aralin Sa isang papel, isulat ang Itanong:
( Generalization) isang pamana (natutuhan Ano-ano ang dapat tandaan sa pagtatanong ng direksyon?
mo) na nais mong ibahagi sa
iba. Ilagay ito sa loob ng
kahon. Balutan ang kahon at
ibigay sa nais mong pagbigyan
nito.
I.Pagtataya ng Aralin Ipabasa ang teskto na nasa, Subukin Natin
KM, p. 124-125 Ipagawa ang
Pagyamanin Natin Gawin Mo
B, KM, p. 127
J.Karagdagang gawain para sa
takdang aralin( Assignment)

You might also like