You are on page 1of 5

School: TABON ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: SHIELA MAE P. YONSON Learning Area: FILIPINO


WEEKLY LESSON PLAN MARCH 11-15, 2024 (WEEK 7)
Teaching Dates and Time: 1:00-1:50 P.M. Quarter: 3rd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Nasasagot ang mga tanong tungkol sa napakinggang argumento
Nagagamit ang magagalang na pananalita sa pakikipag-argumento o pakikipagdebate
Nagagamit nang wasto ang pang angkop na -ng, -g, -na sa pangungusap
Naibibigay ang kahulugan ng mga salitang pamilyar at di-pamilyar sa pamamagiyan ng pag-uugnay sa sariling karanasan
Nasusuri kung opinion o katotohanan ang isang pahayag
Nakakuha ng tala buhat sa binasang teksto
B.Pamantayan sa Pagganap Nasasagot ang mga tanong tungkol sa napakinggang argumento
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang pang-angkop F4PT-IIIb-1.12 Cognitive: Catch Up Fridays
Isulat ang code ng bawat Nagagamit nang wasto ang pang F4PB-IIIf-19 Unawain ang mga tanong sa
kasanayan F4PS-IIIf-3.1 angkop na F4EP-IIIc-f-10 linggohang pagsusulit.
Nasasagot ang mga tanong -ng, -g, -na sa pangungusap. Naibibigay ang kahulugan ng mga
tungkol sa napakinggang salitang pamilyar at di-pamilyar sa Psychomotor:
argumento Pagsusuri kung opinion o pamamagiyan ng pag-uugnay sa Sagutin ang mga tanong gamit ang
katotohanan ang isang pahayag sariling karanasan kritikal na pag iisip
Naisasapuso ang kahalagahan
ng pang-angkop F4PS-IIIf-12.14 Nasusuri kung opinion o Affective:
F4WG-III-g-10 katotohanan ang isang pahayag Malinaw na maipahayag ang
sariling ideya at damdamin
Nagagamit ang magagalang na Nakakuha ng tala buhat sa
pananalita sa pakikipag- binasang teksto
argumento o pakikipagdebate

II. NILALAMAN Paggamit ang magagalang na salita Pagsasagawa ng Linggohang


Paksang Aralin: Pagtukoy ang pansuportang sa ibat’-ibang sitwasyon Pagsusulit
Pagsulat ng isang talatang detalye o mahalagang kaisipan ( pagtatanong ng direksyon)
nagbabalita sa nabasang teksto

III. KAGAMITANG PANTURO Tsart, larawan, pptx Tsart, larawan ng kwento Tsart, larawan pptx
TG 204-208 Kwento ng Maria Sinukuan .pptx TG 210-212
LM TG 208-210 LM

A.Sanggunian
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro 212 213-214 215
2. Mga Pahina sa Kagamitang 128 122
Pang-
mag-aaral
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
5. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin Unang pagsusulit Ihanda ang klase sa pagsusulit.
at/o pagsisimula ng bagong aralin Maghanda ng sampung Paghawan ng Balakid Ipagawa ang Dictionary Dig sa
salita mula sa ibang bawat salitang lilinangin sa
asignatura. linggong ito.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Itanong: Pagganyak Itanong: Ipamahagi ang mga test papers.
Subukin Natin
Ipagawa ang Tuklasin Nakaranas ka na bang
Itanong: Magpakita ng isang kawayan mawala o maligaw sa isang
Anong pangyayari sa inyong sa mga mag-aaral. lugar?
lugar ang nasaksihan mo at
nais mong ibahagi sa buong Itanong: Paano mo nakita ang iyong mga
klase? Ano-ano ang maaaring gawin sa kasama? Paano mo nakita ang
isang kawayan? iyong hinahanap mong lugar?
Tumawag ng ilan na handang
magbahagi ng kanilang
sagot.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pangganyak na Tanong Gawin Natin Gawin Natin Magbigay ng ilang mga tagubilin.
sa bagong aralin Bakit may Bakood Festival? Magkaroon ng pagsasanay
Gawain Mo tungkol sa mga pangunahin at
Itanong: pangalawang direksiyon.
Anong pangyayari sa inyong Ipakita ang mapa ng Cavite.
lugar ang nasaksihan mo at
nais mong ibahagi sa buong
klase?

D. Pagtatalakay ng bagong Gawin Natin Gawin Ninyo Paglilinaw sa mga tanong ng mag-
konsepto Itanong: aaral.
at paglalahad ng bagong Tumawag ng ilan na
kasanayan #1 handing magbahagi ng Basahin ang teksto na Paano mo nalaman ang
kanilang sagot. makikita sa Basahin Mo, KM, direksiyon papunta sa isang
p. 122 – 124. lugar?
Sabihin:
Ngayon, isusulat natin ang Itanong:
mga nasaksihan ninyo. Paano mo ito itinanong?
Ano ang pinag-uusapan sa Ano ang dapat tandaan sa
binasang teksto? Ilang talata pagtatanong ng direksiyon ng
mayroon ang teksto? isang lugar?
Sa pagbibigay ng direksiyon?
Ipabasa ang talata.
Itanong:
Ano ang paksa nito?
Ano-ano ang pangungusap na
sumusuporta sa paksang ito?
E. Pagtatalakay ng bagong Gawin Ninyo Magbigay ng Pagpapahalaga:
konsepto at paglalahad ng bagong Ipagamit ang planner na Sabihin: Pakikipagtulungan
kasanayan #2 makikita sa Gawin Mo C, Mamasyal tayo sa isang
KM, p. 128 lugar. Ang bawat isa ay
bubunot ng papel sa ating
malaking kahon kung saan kayo
pupunta. Kapag nabasa na ito,
maaari ka nang pumasok sa
higanteng mapa. May mga
taong handang tumulong sa iyo
sa loob ng mapa upang
marating mo ang sinasabi sa
iyong kard.
Itanong sa kanila kung paano ka
makararating dito.

F. Paglinang sa Kabihasaan Gawin Ninyo Sagutin: Hayaan ang mga mag aaral na
(Tungo sa Formative sagutin ang pagsusulit.
Assessment) Pangkatin ang klase. Saan mo nais magpunta?
Isulat ang tanong na itatanong mo
Pag-usapan ang mga pamana upang marating ito.
ng lahi na alam ng lahat.
Kuhanin ang reaksiyon o
opinyon ng bawat kasapi tungkol
sa pagdiriwang nito. Matapos
ang pag-uusap, papiliin ang
pangkat ng isang pamana ng lahi
na sa tingin nila ay dapat pang
ipagpatuloy. Bigyan ito ng
Gawad Pamana ng Lahi Award.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagsasapuso


araw Sabihin:
araw na buhay Itanong sa sarili:
Naging magalang ba ako kanina
sa pagtatanong ng direksyon?
Kung hindi, ano ngayon ang plano
mo?

H. Paglalahat ng Aralin Sa isang papel, isulat ang isang Itanong:


pamana (natutuhan mo) na nais Ano-ano ang dapat tandaan sa
mong ibahagi sa iba. Ilagay ito pagtatanong ng direksyon?
sa loob ng kahon. Balutan ang
kahon at ibigay sa nais mong
pagbigyan nito.

I.Pagtataya ng Aralin Ipabasa ang teskto na nasa, KM, Subukin Natin


p. 124-125 Ipagawa ang
Pagyamanin Natin Gawin Mo B,
KM, p. 127
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
nakakuha ng 80% sa pagtataya. 80% above above above above
B. Bilang ng mga-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba pang additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for
gawain para sa remediation remediation remediation remediation remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up
sa aralin. up the lesson the lesson the lesson the lesson
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
magpapatuloy sa remediation to require remediation require remediation require remediation require remediation

E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I -Search __I -Search __I -Search __I -Search

F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
ng mga bata. mga bata. mga bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
mga bata bata bata bata
__Kahandaan ng mga bata lalo __Kahandaan ng mga bata lalo __Kahandaan ng mga bata lalo na __Kahandaan ng mga bata lalo na
na sa pagbabasa. na sa pagbabasa. sa pagbabasa. sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language Learning __Community Language
Learning Learning __Ang “Suggestopedia” Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based
Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material

Prepared by:

SHIELA MAE P. YONSON


Teacher III

Noted by:

GRACE M. CENIZA
School Principal II

You might also like