You are on page 1of 3

DAILY LESSON LOG Paaralan: San Fernandino National High School Baitang/Antas: GRADE 8

Guro: GEOAN ROSE T. MALAKI Asignatura: Filipino


(Pang-araw-araw na tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras January 13- 17, 2020 Markahan: Ikaapat na Markahan

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng mahahalagang kaisipang magagamit sa paglutas ng ilang
suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino sa panahon ni Balagtas at sa kasalukuyan
C. Mga Kasayan sa Pagkatuto a. Nagugunita ang napag- a. Naglalaman ng mga mag- a. Naipapaliwanag ang a. Natatalakay ang
(Isulat ang code ) aralan sa ikatlong Markahan aaral ang talambuhay ni balangkas ng Florante at Laura pangunahingb tauhan sa Ang mga mag-aaral ay
b. Napapanatili ang kawilihan Fracisco “Balagtas” Baltazar ni Fracisco “Balagtas” Baltazar akdang Florante at Laura ni gagawa ng isang synopsis
at pakikisangkot ng mga mag- b. Napapahalagahan ang b. Nabibigyabg halaga ang Fracisco “Balagtas” Baltazar hinggil sa akdang Florante at
aaral sa gaganaping ambag ni Fracisco Balagtas nilalaman ng akda ng Florante b. Nalilinang ang kabutihang Laura.
pagsasanay Baltazar sa panitikang Pilipino. at Laura ni Fracisco “Balagtas” pag-uugali pagkatapos
c. Nakasasagot ang mga mag- c. Nakagagawa ng reaksyon Baltazar matalakay Florante at Laura
aaral sa mahabang pasulit na tungkol sa buhay ni Fracisco c. Nasusuri ang pangunahing ni Fracisco “Balagtas”
magaganap. “Balagtas” Baltazar nilalaman ng akdang Florante at Baltazar
Laura ni Fracisco “Balagtas” c. Nasusuri ang pangunahing
Baltazar tauhan sa akda gamit ang
grapikong pantulong.
I. NILALAMAN Florante at Laura: Isang Obra Maestrang Pampanitikan ng Pilipinas/ Buhay ni Fracisco Balagtas Baltazar

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Panitikang Plipino 8 Panitikang Plipino 8 Panitikang Plipino 8 Panitikang Plipino 8
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang
mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitan Internet/ Sandigan ng Filipino Internet/ Sandigan ng Filipino 1 Internet/ Sandigan ng Filipino 1 Internet/ Sandigan ng
1 Filipino 1
II. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Magtatawag ng isang mag- Tatalakayin sa klase kung ano Pahapyaw na babalikan ang Tatalakayin sa klase kung
pagsisimula sa bagong aralin aaral sa klase upang balikan ang tinalakay kahapon. aralin na tinalakay kahapon. ano ang tinalakay kahapon.
ang tinalakay noong
nakaraaang linggo.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipababasa sa mga mag-aaral Ipababasa sa mga mag-aaral Ipababasa sa mga mag-aaral Ipababasa sa mga mag-aaral
ang layunin ng sabay-sabay. ang layunin ng sabay-sabay. ang layunin ng sabay-sabay. ang layunin ng sabay-sabay.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pahapyaw na tatalakayin ang Ipakilala sa klase ang Florante Hihingan ng ideya ang mga Baabalikan ang pinag-aralan
bagong aralin mga aralin sa ikatlong at Laura, tanungin sa mag-aaral tungkol sa aralin kahapon tapos iuugnay ito
Markahan. sa aralin na tatalakayin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ibibigay ng guro ang mga Tatalakayin sa klase ang aralin Pag-uusapan sa klase ang Tatalakayin sa klase ang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 tutunin sa pagsasagawa ng tungkol sa Talambuhay ni balangkas ng akdang Florante at aralin hinggil sa mga tauhan
pagsasanay. Fracisco Baltazar Laura sa akdang Florante at Laura.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Bibigyan ng 30 minuto ang Gawain. Gawain. Pangkatang Gawain.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 mga mag-aaral na masagutan Ilalahad ng mag-aaral ang Papangkatin ang klase sa lima Susuriin ang kaugalian ng
ang pagsasanay . talambuhay ni Francisco bawat pangkat ay magsasagawa bawat tauhan sa florante at
Balagtas Baltazar sa paraang ng pagsusuri Laura.
story ladder
F. Paglinang sa Kabihasaan Iwawasto ang kanilang Iprepresenta ng mag-aaral ang Iprepresenta ng mag-aaral ang Iprepresenta ng mag-aaral
(tungo sa formative assessment) ginawang pasulit. kanilang nagawa. Pagkatapos kanilang nagawa. Pagkatapos ang kanilang nagawa.
magbibigay ng input ang guro. magbibigay ng input ang guro. Pagkatapos magbibigay ng
input ang guro.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Kahalagahan ng aralin na Anong mahalagang mensahe Bisa sa puso na nabuo sa Kahalagahan ng aralin na
araw na buhay inyong maituturing na may ang iyong napulot at nakuha sa kanilang naganap na talakayan. inyong maituturing na may
katuturan. naganap na talakayan? katuturan.
H. Paglalahat ng aralin Lalahatin ng guro ang gawaing Babalikan ang tinalakay at Lalahatin ng guro ang gawaing Lalahatin ng guro ang
kanilang ginawa sa loob ng lalahatin sa pamamagitan ng kanilang ginawa sa loob ng gawaing kanilang ginawa sa
isang minute tanungan sa pagitan ng mag- isang minute. loob ng isang minute
aaral at guro.
I. Pagtataya ng aralin Panuto: Isulat sa sagutang Panuto: Isulat sa sagutang papel Panuto: Isulat sa sagutang
papel ang hinihingi ng tanong ang hinihingi ng tanong papel ang hinihingi ng
1. Petsa ng kapanganakan ni tanong. Ibigay ang
Balagtas ginampanang papel ng
2. Dahilan kung bakit bawat tauhan sa akda.
nabilanggo si Balagtas? 1. Florante
3. Sino ang nagpabilanngo sa 2. Laura
kanya? 3. Duke Briseo
4. Sa anong edad siya 4. Adolfo
pumanaw? 5. Flerida.
5. Pinaniniwalaan akda na
kanyang nalikha ng siya ay
nabilanggo.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang Ipagpatuloy na pag-aaralan Ipagpatuloy na pag-aaralan ang Ipagpatuloy na pag-aaralan ang Ipagpatuloy na pag-aaralan
aralin o remediation ang aralin. aralin. aralin. ang aralin.
III. MGA TALA
IV. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
60% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailan
ng iba pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
Gawain
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga stratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na natulungan ng punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nabuo na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?

Inihanda ni:

GEOAN ROSE T. MALAKI


Teacher I

SINURI NI:
DANILO G. GAYAT
School Head

You might also like