You are on page 1of 3

School: Eladio V. Barangan Mem. Elem.

School Grade Level: VI - Pearl


GRADES 1 to 12 Teacher: Mrs. Lyra A. Garvida Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: APRIL 1 – 5, 2024 (WEEK 1) Quarter: 4TH QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN

A. Pamantayang
Pangnilalaman
C. B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Masusuri ang mga gawaing nagpapakita ng etiko sa paggawa
Pagkatuto. Isulat and code ng Matutukoy ang mga paraan upang magpakita g etiko sa paggawa sa pamamagitan gn pagsunod sa mga pamantayan at kalidad ng produkto o serbisyo
bawat kasanayan Magagwa ang plano upang mahikayat ang kapuwa na magkaroon ng etiko sa paggawa sa pamamagitan ng pagsunod sa pamantayan at magndang kalidad ng
produkto o serbisyo.
E. II. NILALAMAN Catch up Friday
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina ng Gabay ng
Guro
2. Mga pahina ng 101-107
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources (LR)
1. B. Iba pang kagamitang PPT,larawan, Video clips
panturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang 5 Mins. Readig Time 5 Mins. Readig Time 5 Mins. Readig Time 5 Mins. Readig Time
aralin at/o pagsisimula ng Magpakita ng mga larawan ng Pag-usapang muli ang mga ibahagi ang araling natutunan sa Pagbabahagi ng takadang
bagong aralin iba’t ibang tradisyunal na natatanging Pilipino Etiko sa paggawa ng mag-aaral. gawain
kasuotan. Pag usapan ito
B. Paghahabi sa layunin ng Pagpapanood ng video ng mga Awit: Ako ay Pilipino Pagbiibigay paliwanag sa slogang awit
aralin likhang pinoy sa iba’t ibang ginawa
bahaging bansa
C. Pag-uugnay ng mga Pagbibigay ng mga katanungan Iugnay ang awit sa kung paano Talakayan at reaksyon ukol sa Banggitin ang ilan sa mga
halimbawa sa bagong aralin ukol sa pinanoodna video maipagmamalaki at maipakikita ginawang slogan ng bawat isang etiko sa paggawa ng mga
ang pagiging matagumpay na mag-aaral. mag-aaral
Pilipino.
D. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa “Ihanda Natin” pah, s Gawain Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng 101 Kagamitangmag-aaral Gawin ang Tama 1-10 Sagutin ang mga tanong sa “
bagong kasanayan #1 KM pah. 105 Isiping Mabuti” KM pah 125
Ilahad ang Gawain sa
pamamagitan ng
Pangkat 1: sayawit
pangkat 2: tula
Pangkat 3: skit
Pangkat 4: essay
E. Pagtalakay ng bagong Pagsagot sa mga tanong ukol sa Pagbasa ng maikling kwento “ Magkaroon ng talakayan ukol sa Pagpapakita at pagbabahging
konsepto at paglalahad ng binasang sipi ANg Matandang Karpintero” KM Gawain pangkatanggawain
bagong kasanayan #2 pah. 102
F. Paglinang ng Kabihasaan Pagsagot sa Gawain Titik B pah Pagtalakay sa binasang kwento Ibigay ang reaksyon sa
( tungo sa Formative 101 pangakatang Gawain at
Assessment ) iugnay ito sa Etiko sa Paggawa

G. Paglalapat ng aralin sa Magbahagi ng ilan sa mga Ang pagbasa sa “etiko sa Paanomo maipakikita ang mga
pang-araw-araw na buhay kilalang tao na na may paggawa”KM pah. 103 gawaing pang-araw-araw nang
natatanging likha may kasiyahan?
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo ipagmamalaki ang mga Pagsagot sa mga tanong ukol sa Bakit mahalagang matutunan ang Ano ang kahalagahan ng Etiko
gawanpinoy? binasa Etiko sa Paggawa? sa Paggawa sa buhay ng tao o
bilang isangmag-aaral?
I. Pagtataya ng Aralin Sagutin ang tanong sa isang Bigyang pansin at pagpapahalaga Magbigay ng ilang Gawain na Subukin Natin
sanaysay Etiko sa paggawwa ng mga mag- maaring magpakilalasayo bilang A at B
1. Ano ang mga maari aaral KMpah. 104 isang mag-aaral na sumsunod sa KM pah, 106
mong magawa upang Etiko sa Paggawa.
maipagmalaki ang mga
natatanging Pilipino an?
g mga pagkilala sa kanila

J. Karagdagang Gawain para Gumawa ng isang slogan ukol sa Sa isang talata, isulat ang iyong Subukin Natin C
sa takdang aralin at Etiko sa paggawa ng mga mag- nagging karanasan ukol sa Etiko KM pah. 107
remediation aaral. sa Paggawa ng mga Mag-aaral

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

LYRA A. GARVIDA
Master Teacher i
ROLEN A. ORACION, EdD
School Principal IV

You might also like