You are on page 1of 5

School: FAIRVIEW ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: MARIE ANTHONETTE C. MARCHAN Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 06-10, 2023 (WEEK 1) Quarter: 2nd QUARTER

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN Napaghahambing ang kaaya- Naiguguhit ang staff nang Naikikilos ang leeg at mga Naibibigay ang kahulugan ng Naipakikita ang wastong
ayang tunog at di-kaaya- wasto. kamay. mga salitang ginagamit sa art. paghuhugas ng mga kamay :
ayang tunog. Nakagagawa ng mga kulay sa Pagkatapos gumamit ng
pamamagitan ng paghahalo palikuran
ng mga ito.
Nakagagawa ng color wheel.
Nakikilala at natutukoy ang
mga kulay na nakikita sa
kalikasan.
Nagagamit ang man-made na
mga kulay para gayahin ang
mga kulay sa kalikasan.

A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrate basic Demonstrate basic Demonstrates understanding Demonstrate understanding Demonstrates understanding
understanding of pitch and understanding of pitch and of space awareness in of colors and shapes and the of the proper ways of taking
simple melodic patterns simple melodic patterns preparation for participation in principles of harmony, care of one’s health.
physical activities. rhythm and balance through
painting.
B. Pamantayan sa Pagganap Respond accurately to high Respond accurately to high Performs movement skills in a Creates harmonious design of Practices good health habits
and low tones through body and low tones through body given space with coordination. natural and man-made objects and hygiene daily.
movements, singing and movements, singing and to express ideas using colors
playing other sources of playing other sources of and shapes and harmony.
sounds. sounds.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies the pitch of a tone Draw the staff correctly. Engages in fun and enjoyable Expresses that colors have Demonstrates proper hand
Isulat ang code ng bawat as high or low. MU1ME- physical activities with names can be grouped as washing. H1PH-IIc-d-2
kasanayan. IIa-1 coordination. PE1PF-IIa-h-2 prinmary, secondary and
tertiary. A1EL-IIb
II. NILALAMAN Kaaya-ayang Tunog , Di- Ang Staff (Sulatan ng mga Kakayahan sa Pangangasiwa Panimulang Aralin sa Kulay: Paghuhugas ng Kamay
Kaaya-ayang Tunog Uri ng Nota sa Musika) ng Katawan Pangunahing Kulay
Tunog Mga Kilos ng Leeg at mga
Kamay

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Music Teaching Guide pah. Music Teaching Guide pah. 1- Gabay na Kurikulum sa K-12 Teacher’s Guide pp. 29-30 K-12 Health Curriculum
Guro 1-4 4 sa Edukasyon sa Guide
Music teacher’s Module pah. Music teacher’s Module pah. Pagpapalakas ng katawan sa page 17; Modyul 1, Aralin 1
1-2 1-2 baitang I pah 3-4

2. Mga pahina sa Pupils’ Acitivity Sheet in Pupils Activity Sheet pp. 14- Pupils’ Activity Sheet pp. 15-
Music Acitivity Sheet pp. 1-
Kagamitang Pang-mag- Music Activity Sheet pp. 1-2 Grade I pah. 20; Edukasyon sa 15 16
2
aaral Pagpapalakas ng Katawan I
pp. 19-24
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Bakit mahalaga ang ating Anu-ano ang dalawang uri ng Balik-aralan natin ang mga Magpakita ng larawan? Laro:
at/o pagsisimula ng bagong tenga? tunog? bahagi ng katawan.Nasaan ang Ipasabi ang mga kulay na Ituro Mo (Touch Me) Game
aralin. Anu-ano ang mga iyong leeg? kanilang nakikita sa larawan. Humarap sa kapareha. Sa
nakalilikha ng tunog? Nasaan ang iyong mga hudyat ng guro ituturo ang
kamay? bahagi ng katawan ng
kapareha.

B. Paghahabi sa layunin ng Orkestra ng mga Tunog Magpakita ng mga tuldok. Awit: Ako ay May Ulo Laro: Bring Me Game Awit: I Have Two Hands
aralin Pangkatang Gawain: Hayaang makagawa ng linya Ako ay may ulo na aking Magsasabi ang guro ng kulay
Pangkat 1 – Tunog ng Tao ang mga bata sa pag-uugnay ginagalaw na dadalin ng bata.
Pangkat 2 - Tunog ng sa mga tuldok. Aking ginagalaw (2x) Ang pangkat na maraming
Hayop Hal. Ako ay may ulo na aking madadala ayon sa utos ng
Pangkat 3 - Tunog ng Anu-anong uri ng linya ang ginagalaw guro ang siyang mananalo.
Sasakyan mabubuo pag pinagdugtong Salamat sa Maykapal.
Pangkat 4 - Tunog ng ang mga tuldok?
Laruan

C. Pag-uugnay ng mga Ang leeg at mga kamay ay Iparinig ang awit na…Kulay Itanong:
halimbawa sa bagong aralin. dapat mag-ehersisyo. Narinig na ba ninyo ang
Tayo ay magiging Naibigan nyo ba nag awit? salitang germs o mikrobyo?
malakas.Ang bahaging ito ng Tungkol san ang awit? Alam ninyo ba kung saan ito
ating katawan ay mahalaga. Ngayon makikita natin ang galing at paano ito
May kanya-kanyang gamit ang pagbuo ng pangalawang nakukuha?
mga bahagi ng ating kulay… Paano ito naisasalin?
katawan.Ikinilos natin ang Paano ito maiiwasan?
bawat bahagi ng ating
katawan.
D. Pagtalakay ng bagong Magpakita ng larawan ng Magpakita ng halimbawa ng Panimulang Ayos Ipakita sa mga bata ang “Ako ay May Mga Kamay”
konsepto at paglalahad ng bata na tukop ang kanyang staff. Tumayo nang tuwid at aktwal na paghahalo ng mga (Tono: Maliliit na gagamba)
bagong kasanayan #1 dalawang tainga. magkalayo ang mga paa. kulay upang mabuo ang Ako’y may mga kamay
Ano sa palagay ninyo ang 4 Ilagay ang kamay. ikalawang kulay. Na kaliwa at kanan
problema ng batang ito? 3 Ihilig ang leeg sa kanan. Gumamit ng asul at dilaw na Itaas mo man ito’y
2 Ibalik sa panimulang ayos. krayola. Malinis naman
1 Pagpalakpak ng Kamay sa Ikaskas ang asul nang Ipalakpak, ipalakpak
Harap at sa Likod magaan sa puting papel. Sa Itong mga kamay
Ilang linya ang bumubuo sa Panimulang Ayos ibabaw ng kulay na asul, Ipalakpak, ipalakpak
staff? Tumayo nang tuwid na ikaskas nang magaan ang itong mga kamay
Ilang pagitan? nakababa ang mga bisig. kulay dilaw.
a. Ipalakpak ang mga kamay Anong panibagong kulay ang
sa unahan pantay sa balikat. nabuo mo?
b. Ipalakpak ang mga kamay (Gawin ang katulad na
sag awing likuran. pamamaraan sa:
Pula + asul
Dilaw + Pula
Dilaw + Asul

E. Pagtalakay ng bagong Pag-usapan ang mga tunog Ang ating leeg at mga kamay Anu-anong mga bagong Talakayin ang kahalagahan
konsepto at paglalahad ng na kaaya-aya at mga ay naikikilos sa iba’t ibang kulay ang nabuo sa ng paghuhugas ng kamay.
bagong kasanayan #2 pinagmulan nito. paraan. paghahalo ng mga kulay? Kapag naghuhugas ng ating
Pag-usapan din ang mga Ang pag-uunat ng leeg ay mga kamay tayo ay
tunog na di-kaaya-aya. magpapakilos dito. gumagamit ng tubig at sabon.
Naigagalaw mo ang iyong leeg
sa kanan. Naigagalaw mo ito
sa kaliwa.
Ang pagpalakpak ng mga
kamay ay nagpapalakas ng
mga kamay.

F. Paglinang sa Kabihasaan Pumili ng dalawang bagay


(Tungo sa Formative na magkapares.
Assessment) Paghambingin ang mga ito.
Hal.
Malambing na Musika at
kulog

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagbigayin ang mga bata ng Ikonekta ang mga putol-putol Pangkatang Pagpapakitang Anong kulay ang dapat Awit: I Have Two Hands
araw-araw na buhay halimbawa. na guhit upang makabuo ng Kilos paghaluin para mabuo ang
staff. kahel?
luntian?
Lila?
H. Paglalahat ng Aralin Aling tunog ang mas mabuti Tandaan: Paano nakabubuo ng berdeng Tandaan:
sa ating pandinig? Ang Staff ay binubuo ng kulay? Maghugas ng kamay
Tandaan: May dalawang uri limang linya at apat na Lila o ube?Orange o pagkatapos gumamit ng
ng tunog: pagitan. Ito ang nilalagyan ng dalandan? palikuran upang maiwasan
Kaaya-aya at di-kaaya-aya. mga simbulo sa musika. Ilarawan ang kulay na nabuo ang pagkalat ng mikrobyo na
Ang mga kaaya-ayang tunog ninyo. nakapagdudulot ng sakit.
ay mabuti sa ating pandinig.
Ang di-kaaya-ayang tunog
ay maaring makapagdulot ng
sakit sa ating pandinig.

I. Pagtataya ng Aralin Ilagay ang bawat halimbawa Gumawa ng sarili mong Ano ang kilos ng bahagi ng Pagawain ang mga bata ng Pangkatang Pagpapakitang
ng tunog sa angkop na staff.Gumamit ng ruler upang iyong katawan? color wheel ayon sa Kilos ng wastong
hanay. matuwid ang mga guhit. 1. ulo natutuhang mga kulay. paghuhugas ng kamay.
a. naikikiling
Kaaya-ayang Tunog b. naihahawak
Di-Kaaya-ayang Tunog 2. leeg
Dumarating na tren a. naiuunat
Awit ng Pag-ibig b. naihahawak
Umiiyak na sanggol 3. kamay
Pinaandar na motorsiklo a. nailalakad
Nakikipag-usap sa kaibigan b. naititikom
Paswit 4. tuhod
Nanonood ng orchestra a. naibanbaluktot
Ambulansiya b. naituturo
Gumugulong na malaking 5. braso
bato Paggigitara a. naihahawak
b. nailuluhod

J. Karagdagang Gawain para sa Gumuhit ng isang bagay na Gumuhit ng staff sa notebook Pag-aralan ang iba’t ibang Ano kaya ang maaring Ugaliing maghugas ng
takdang-aralin at remediation nakakalikha ng kaaya-ayang sa musika. kilos ng Leeg at mga Kamay. mangyari kung lahat ay kamay pagkatapos gumamit
tunog at isang bagay na kukulayan o gagamitan ng ng palikuran.
nakakalikha ng di-kaaya- itim na kulay?
ayang tunog.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by: Checked by: Noted:

MARIE ANTHONETTE C. MARCHAN SEBIA P. BATAYAN BRENDALEE C. AWINGAN


Teacher I MT I Public Schools District Supervisor
Officer-in Charge
Office of the School Principal

You might also like