You are on page 1of 5

School: SAKSAK ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: CAROLINE A. FERNANDEZ Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: MAY 1 – 5, 2023 (WEEK 1) Quarter: 4TH QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Pagsasaalang-alang sa Kapakanan ng Kapuwa at sa
Kinabibilangang pamayanan (EsP5PD-IV-a-d-14)
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pananalig sa Diyos na nagbigay ng buhay
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagaganap Naisasabuhay ang tunay na pasasalamat sa Diyos na nagkaloob ng buhay
Hal.
- palagiang paggawa ng mabuti sa lahat

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita nang tunay na


(Isulat ang code ng bawat
kasanayan) pagmamahal sa kapwa tulad ng:
1. pagsasaalang-alang sa kapakanan ng kapwa at sa kinabibilangang pamayanan
2. pakikiisa sa pagdarasal para sa kabutihan ng lahat
3. pagkalinga at pagtulong sa kapwa

II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Wastong Pag-uugali sa Wastong Pag-uugali sa Wastong Pag-uugali sa Wastong Pag-uugali sa Wastong Pag-uugali sa
Makabagong Panahon Makabagong Panahon Makabagong Panahon Makabagong Panahon Makabagong Panahon
Edukasyon sa Pagpapahalaga 5 Edukasyon sa Pagpapahalaga 5 Edukasyon sa Pagpapahalaga 5 Edukasyon sa Pagpapahalaga 5 Edukasyon sa
Pagpapahal
aga 5

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan ng kalamidad at mga biktima,Kuwaderno, bond paper, papel na sulatan ng tanong tulad ng makikita sa Kagamitan ng mag-aaral, mga sinaliksik tungkol sa
programa ng iba’t ibang ahensiya ng pamahalaan para sa biktima ng kalamidad at para sa mahihirap.
Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon, pah. 183
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Simulan ang aralin sa Isagawa Natin (Day 2)
aralin at/o pagsisimula ng
pamamagitan ng isang 1. Balikan sandali ang nakaraang
bagong aralin
pagninilay(reflection) tungkol sa talakayan. Sikaping
mga nangyayari sa ating maipaliwanag ng mga mag-aaral
kapaligiran. ang kanilang nalaman na mga
programa ng pamahalaan para
sa mahihirap at mga biktima ng
trahedya.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagsasaalang-alang s Kapakanan Original File Submitted and


ng Kapuwa at sa Formatted by DepEd Club
Kinabibilangang pamayanan
Member - visit
(EsP5PD-IV-a-d-14)
depedclub.com for more
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Hingan ng halimbawa ang mag- “Ano-anong ahensiya ng “Ano-anong ahensiya ng “Ano-anong ahensiya ng “Ano-anong ahensiya ng
sa bagong aralin pamahalaan ang
aaral sa mga nangyayaring pamahalaan ang nagbibigay ng pamahalaan ang nagbibigay ng pamahalaan ang nagbibigay ng
nagbibigay ng tulong sa
kalamidad sa ating bansa. Ano tulong sa mga naging biktima ng tulong sa mga naging biktima ng tulong sa mga naging biktima ng mga naging biktima ng
kalamidad?
ang karanasan nila sa pagtulong kalamidad? kalamidad? kalamidad?
sa mga biktima ng kalamidad?
D. Pagtatalakay ng bagong Ipasulat muna ang kanilang Magdagdag ng kaalaman sa mga Isapuso Natin (Day 3) Isapuso Natin (Day 3)
konsepto at paglalahad ng
tanong sa papel na sulatan ng mag-aaral tungkol sa mga 1. Ang sulat para sa DSWD ay 1. Ang sulat para sa DSWD ay
bagong kasanayan #1
tanong. Gabayan sila sa programa ng pamahalaan. gagawin ng magkapareha. Maaari gagawin ng magkapareha.
pagtatanong upang mailabas ng Maaari itong makita sa Internet pang pumili ng ibang ahensiya ng Maaari pang pumili ng ibang
mag-aaral ang tunay na pag- o diyaryo. pamahalaan na may kaparehong ahensiya ng pamahalaan na may
unawa sa damdamin ng kapuwa. programa. Ipabasa at i-proseso kaparehong programa. Ipabasa
Hayaang pumili ng lider upang ang nakasaad sa kanilang liham. at i-proseso ang nakasaad sa
mapag-usapan ang mga sagot sa Itanong:” kanilang liham.
mga tanong sa Kagamitan ng Bakit ang ahensiyang ito ang Itanong:”
Mag-aaral. napili ninyong sulatan upang Bakit ang ahensiyang ito ang
ilapit ang mga biktima ng napili ninyong sulatan upang
kalamidad?(tanggapin ang iba’t ilapit ang mga biktima ng
ibang katuwiran ng bata kalamidad?(tanggapin ang iba’t
ibang katuwiran ng bata
E. Pagtatalakay ng bagong Mahalagang ipaunawa sa mag- 2.Napakahalaga ng aspektong ito 2.Napakahalaga ng aspektong
konsepto at paglalahad ng
aaral na hindi mabuti na laging sapagkat dito mararamdaman ng ito sapagkat dito
bagong kasanayan #2
umaasa sa bigay ng mga mga mag-aaral ang tunay na mararamdaman ng mga mag-
ahensiya ng pamahalaan. kahulugan ng pakikipagkapuwa- aaral ang tunay na kahulugan ng
Bigyang diin na mas mabuting tao. pakikipagkapuwa-tao.
kumikilos sa sariling pagsisikap, Itanong: “ Ano ang iyong Itanong: “ Ano ang iyong
nararamdaman tuwing nararamdaman tuwing
nagbibigay ka ng tulong sa iyong nagbibigay ka ng tulong sa iyong
kapuwa? kapuwa?
Asahan ang iba’t ibang sagot Asahan ang iba’t ibang sagot
F. Paglinang sa Kabihasan Matapos ang limang minuto, Pangkatin ang klase sa apat. Itanong: “Paano natin maipakikita
(Tungo sa Formative
magpapalitan ng ginawang Suriin ang sitwasyon sa ang pagmamahal at malasakit sa
Assessment)
plano ang mga mag-aaral. Kagamitan ng Mag-aaral. Gawin kapuwa.”
Gabayan sila kung paano ng bawat grupo kung ano ang Inaasahang sagot: “Ang
bibigyang puna ang ginawang maaari mong gawin bilang pagbibigay sa kapuwa ay
plano. katugunan sa bawat sitwasyon. ginagawa nang bukal sa loob at
may pag-unawa sa kanilang
damdamin?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Isabuhay Natin (Day 4)
araw-araw na buhay
Sa puntong ito ay
naipakikita na ng mga mag-aaral
ang pagdamay sa kapuwa at
handa na silang magbigay ng
tulong ng bukal sa loob.
Bilang mag-aaral,
makakatulong din tayo at ang
ating paaralan sa mga taong
nangangailangan. Bukod sa
pagkain, salapi, at damit na
ibinibigay, mabuti rin na turuan
natin sila ng mga gawaing
mapagkakakitaan upang
makapagsarili sa mga darating
na araw.
H. Paglalahat ng Arallin . Ipabasa ng may pang-unawa sa
mga mag-aaral ang Tandaan
Natin sa Kagamitan ng mga ag-
aaral.
I. Pagtataya ng Aralin Subukin Natin (Day 5)
Pasagutan ang mga
tanong na nasa Kagamitan
ng Mag-aaral.

J. Karagdagang gawain para sa Bilang gawaing bahay,


takdang-aralin at remediation Ipasaliksik ang mga ginagawa ng
Department of Social Welfare
and Development (DSWD) para
sa mga biktima ng kalamidad.
Ipasaliksik din ang mga ahensiya
at programa ng pamahalaan
para sa kalamidad.at mahihirap.
IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move
nakakuha ng 80% sa the next objective. the next objective. the next objective. the next objective. on to the next objective.
pagtataya ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got
mastery mastery mastery mastery 80% mastery
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation (______) (______) (______) (______) (______)
C. Nakatulong ba ang remedial? YES___/ NO___ YES___/ NO___ YES___/ NO___ YES___/ NO___ YES___/ NO___
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who
magpapatuloy sa remediation additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for require additional
remediation remediation remediation remediation activities for remediation

E. Alin sa mga istratehiyang ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who
pagtuturo nakatulong ng lubos? the lesson the lesson the lesson the lesson caught up the lesson
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue ___ of Learners who
naranasan na solusyunan sa to require remediation to require remediation require remediation to require remediation continue to require
tulong ng aking punungguro at remediation
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work
aking nadibuho na nais kong ___Metacognitive ___Metacognitive ___Metacognitive Development: ___Metacognitive well:
ibahagi sa mga kapwa ko guro? Development: Examples: Self Development: Examples: Self Examples: Self assessments, note Development: Examples: Self ___Metacognitive
assessments, note taking and assessments, note taking and taking and studying techniques, assessments, note taking and Development: Examples:
studying techniques, and studying techniques, and and vocabulary assignments. studying techniques, and Self assessments, note
vocabulary assignments. vocabulary assignments. ___Bridging: Examples: Think- vocabulary assignments. taking and studying
___Bridging: Examples: Think- ___Bridging: Examples: Think- pair-share, quick-writes, and ___Bridging: Examples: Think- techniques, and
pair-share, quick-writes, and pair-share, quick-writes, and anticipatory charts. pair-share, quick-writes, and vocabulary assignments.
anticipatory charts. anticipatory charts. ___Schema-Building: Examples: anticipatory charts. ___Bridging: Examples:
___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw ___Schema-Building: Examples: Think-pair-share, quick-
Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and Compare and contrast, jigsaw writes, and anticipatory
learning, peer teaching, and learning, peer teaching, and projects. learning, peer teaching, and charts.
projects. projects. projects. ___Schema-Building:
Other Techniques and Strategies Examples: Compare and
Other Techniques and Other Techniques and used: Other Techniques and contrast, jigsaw learning,
Strategies used: Strategies used: ___ Explicit Teaching Strategies used: peer teaching, and
___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching ___ Group collaboration ___ Explicit Teaching projects.
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___Gamification/Learning throuh ___ Group collaboration
___Gamification/Learning ___Gamification/Learning play ___Gamification/Learning Other Techniques and
throuh play throuh play ___ Answering preliminary throuh play Strategies used:
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary activities/exercises ___ Answering preliminary ___ Explicit Teaching
activities/exercises activities/exercises ___ Carousel activities/exercises ___ Group collaboration
___ Carousel ___ Carousel ___ Diads ___ Carousel ___Gamification/Learning
___ Diads ___ Diads ___ Differentiated Instruction ___ Diads throuh play
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction ___ Answering
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama preliminary
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Lecture Method ___ Discovery Method activities/exercises
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Carousel
___ Diads
___ Differentiated
Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method

Prepared by: Submitted to:


CAROLINE A. FERNANDEZ TANIELGYNE M. RODRIGUEZ
Teacher 1/ Grade 5 Adviser Teacher-In-Charge
Date submitted:

You might also like