You are on page 1of 9

Banghay Aralin sa EsP 7

Unang Linggo
Bilang ng Sesyon: Apat (4)

Unang Sesyon: Nobyembre 06, 2017

I. Mga Layunin:

K – Natutukoy ang kahulugan at kahalagahan ng pagpapahalaga.


K – Naiisa – isa ang mga katangian ng pagpapahalaga.
U – Naipaliliwanag ang pagkakaiba ng ganap na pagpapahalagang moral at
pagpapahalagang panggawi.

II. Paksang Aralin:

Paksa: Ano Ang Aking Gagawin? (Kaugnayan ng Pagpapahalaga at Birtud)


Sanggunian: Ogale, Geoffrey S., et.al. Edukasyon sa Pagpapakatao 7. 2017. Philippines:
Student Digest Publishing House
DepEd Edukasyon sa Pagpapakatao 7 Learner’s Material
Mga Kagamitan: Mga larawan, awitin, chart, rubrik sa pagmamarka
M.I. Integration: verbal/linguistic, visual/spatial, intrapersonal, at interpersonal

III. Mga Gawain sa Pagkakatuto

A. Panimulang Gawain:

1.) Ipabasa sa mga mag – aaral ang paunang salita sa pahina 141 – 142.
2.) Tumawag ng mga mag – aaral na maaaring magbahagi ng kanilang kasagutan o
pananaw.

B. Paglinang:

1.) Ipasagot ang Mag – isip Ka Muna! sa pahina 143 – 145 ng batayang aklat.

C. Pagpapalalim

1.) Ipaliwanag ang kahulugan ng pagpapahalaga batay sa konsepto sa pahina 154 –


155 ng batayang aklat.
2.) Tumawag ng mga mag – aaral na maaaring magbahagi ng kanilang opinyon o
pananaw ayon sa talakayan.

IV. Pagtataya

1.) Sa isang buong papel, isulat ang mga kasagutan sa sumusunod na mga katanungan:

a.) Ano ang pagpapahalaga?


b.) Anu – ano ang iba’t ibang uri ng pagpapahalaga?
c.) Anu – ano ang mga katangian ng pagpapahalaga?
d.) Ano ang pinagkaiba ng ganap na pagpapahalagang moral sa pagpapahalagang
panggawi?

V. Takdang – Aralin:

- Sagutin ang mga sumusunod na katanungan. Isulat sa kwaderno ang kasagutan.

a.) Ano ang birtud?


b.) Ano ang pinagkaiba ng intelektwal na birtud sa moral na birtud?
c.) Anu – ano ang iba’t ibang uri ng intelektwal na birtud?
d.) Anu – ano ang iba’t ibang uri ng moral na birtud?

Sanggunian:
Edukasyon sa Pagpapakatao 7
Banghay Aralin sa EsP 7
Unang Linggo
Bilang ng Sesyon: Apat (4)

Ikalawang Sesyon: Nobyembre 07, 2017

I. Mga Layunin:

K – Natutukoy ang kahulugan at kahalagahan ng birtud.


K – Naiisa – isa ang mga uri ng birtud.
U – Naipaliliwanag ang pagkakaugnay ng pagpapahalaga at birtud.

II. Paksang – Aralin:

Paksa: Ano Ang Aking Gagawin? (Kaugnayan ng Pagpapahalaga at Birtud)


Sanggunian: Ogale, Geoffrey S., et.al. Edukasyon sa Pagpapakatao 7. 2017. Philippines:
Student Digest Publishing House
DepEd Edukasyon sa Pagpapakatao 7 Learner’s Material
Mga Kagamitan: Mga larawan, awitin, chart, rubrik sa pagmamarka
M.I. Integration: verbal/linguistic, visual/spatial, intrapersonal, at interpersonal

III. Mga Gawain sa Pagkakatuto:

A. Panimulang Gawain:

1.) Magbalik – aral sa mga tinalakay noong nakaraang sesyon.


2.) Tumawag ng mag – aaral na maaaring magbahagi ng kanilang kasagutan o
pananaw.

B. Paglinang:

1.) Basahin sa mga mag – aaral ang maikling kwento na nasa ibaba. Tumawag ng
mga mag – aaral na maaaring sumagot ng katanungan pagkatapos basahin ang
maikling kwento.

Ang kuwento ng Alice’s Adventure in Wonderland ay kuwento ng isang batang


babae na napunta sa lugar ng pantasya at nagkaroon ng maraming karanasan mula sa
kanyang paglalakbay. Bahagi ng kuwentong ito ang pagharap ni Alice sa pusang si Cheshire
upang magtanong nang ang kanyang tinatahak na daan ay nagsanga.
Tunghayan mo ang usapang ito ng dalawa.

“Maaari mo bang ituro sa akin ang daan na nararapat kong tahakin mula rito?”
tanong ni Alice sa pusang si Cheshire.
“Depende iyan sa nais mong puntahan at nais mong marating.” Tugon ng pusa.
“Wala naman akong partikular na lugar na nais puntahan.” Ani Alice.
“Kung gayun, hindi mahalaga kung aling daan ang iyong tatahakin.” Sagot ng
pusa.
“Ang mahalaga lang makarating ako KAHIT SAAN”, dagdag na paliwanag ni Alice.
“Siguradong mangyayari iyon; maglakad ka lang nang maglakad.”
2.) Itanong sa mga mag – aaral ang sumusunod na katanungan:
a.) Bakit kailangang pumili ni Alice?
b.) Bakit kailangang may pagbabatayan kung alin ang pipiliin?
c.) Ano ang magiging kahihinatnan kung patuloy na maglalakbay si Alice na
walang siguradong patutunguhan?
d.) Bilang isang kabataan, anong pagpipili ang karaniwan mong ginagawa?
e.) Ano ang pinagbabatayan mo ng iyong pagpili?
f.) Ano ang kaugnayan ng pagpapahalaga ng tao sa kanyang pagpili?
Ipaliwanag.

C. Pagpapalalim:

1.) Ipaliwanag ang kahulugan ng pagpapahalaga batay sa konsepto sa pahina 155 –


156 ng batayang aklat.
2.) Tumawag ng mga mag – aaral na maaaring magbahagi ng kanilang opinyon o
pananaw ayon sa talakayan.

IV. Pagtataya:

 Sa isang buong papel, isulat ang mga kasagutan sa sumusunod na mga


katanungan:

a.) Ano ang birtud?


b.) Anu – ano ang iba’t ibang uri ng birtud?
c.) Ano ang pinagkaiba ng intelektwal na birtud sa moral na birtud?
d.) Ano ang kaugnayan ng pagpapahalaga at birtud?

V. Takdang – Aralin:

- Sagutan ang Gawain 1 at Mga Gabay na Tanong sa pahina 145 – 146 ng batayang
aklat.

Sanggunian:
Edukasyon sa Pagpapakatao 7
Banghay Aralin sa EsP 7
Unang Linggo
Bilang ng Sesyon: Apat (4)

Ikatlong Sesyon: Nobyembre 08, 2017

I. Mga Layunin:

D – Nakaguguhit ng mga simbolo na sumasagisag sa bawat kahulugan ng


pagpapahalaga at birtud.

II. Paksang – Aralin:

Paksa: Ano Ang Aking Gagawin? (Kaugnayan ng Pagpapahalaga at Birtud)


Sanggunian: Ogale, Geoffrey S., et.al. Edukasyon sa Pagpapakatao 7. 2017. Philippines:
Student Digest Publishing House
DepEd Edukasyon sa Pagpapakatao 7 Learner’s Material
Mga Kagamitan: Mga larawan, awitin, chart, rubrik sa pagmamarka
M.I. Integration: verbal/linguistic, visual/spatial, intrapersonal, at interpersonal

III. Mga Gawain sa Pagkakatuto:

A. Panimulang Gawain:

1.) Magbalik – aral mula sa mga tinalakay noong nakaraang sesyon.


2.) Tumawag ng mga mag – aaral na maaaring magbahagi ng kanilang kasagutan o
pananaw.

B. Paglinang:

1.) Ipabasa ang maikling kwentong, “Ang Batang Si Miguel” sa pahina 147 ng
batayang aklat.
2.) Ipasagot ang Mga Gabay na Tanong ng kwento sa pahina 147 – 148 ng batayang
aklat.

C. Pagpapalalim:

1.) Batay sa kwentong binasa sa paglinang, itanong sa mga mag – aaral ang mga
sumusunod:

a.) Anu – ano ang mga bagay o tao na pinahahalagahan ng isang kabataang
tulad mo?
b.) Anu – ano ang mga pagpapahalaga at birtud na iyong ipinapakita?
c.) Anu – anong katangian sa iyong pagkatao ang nalinang ng mga birtud at
pagpapahalaga na ito?

IV. Pagtataya:

 Gumuhit ng mga bagay na sumasagisag sa kahulugan ng pagkakaugnay ng


pagpapahalaga at birtud batay sa gawain sa pahina 156 – 157 ng batayang aklat.
 Gamitin ang rubrik sa pagmamarka na nasa ibaba.

Lubos na Kasiya – Di Gaanong Kailangang


KRAYTIRYA Kasiya – siya (4)
siya (5) Kasiya – siya (3) Magsanay Pa (2)
Ipinapahayag sa
simbolo ang mga
paglalarawan ng
pagkakaugnay
ng
pagpapahalaga
at birtud.
Malikahin, kaakit
– akit, at malinaw
ang ginawang
pagpapaliwanag
sa kahulugan ng
simbolo.

V. Takdang – Aralin:

 Ipasagot ang Gawain 3 at Mga Gabay na Tanong sa pahina 148 – 149, bilang 1 – 5.

Sanggunian:
Edukasyon sa Pagpapakatao 7
Banghay Aralin sa EsP 7
Unang Linggo
Bilang ng Sesyon: Apat (4)

Ikaapat na Sesyon: Nobyembre 09, 2017

I. Mga Layunin:

D – Nakasusulat ng dyornal tungkol sa mga pagninilay at pagsasabuhay ng mga


pagpapahalaga at birtud.

II. Paksang – Aralin:

Paksa: Ano Ang Aking Gagawin? (Kaugnayan ng Pagpapahalaga at Birtud)


Sanggunian: Ogale, Geoffrey S., et.al. Edukasyon sa Pagpapakatao 7. 2017. Philippines:
Student Digest Publishing House
DepEd Edukasyon sa Pagpapakatao 7 Learner’s Material
Mga Kagamitan: Mga larawan, awitin, chart, rubrik sa pagmamarka
M.I. Integration: verbal/linguistic, visual/spatial, intrapersonal, at interpersonal

III. Mga Gawain sa Pagkakatuto:

A. Panimulang Gawain:

1.) Magbalik – aral mula sa mga tinalakay noong nakaraang sesyon.


2.) Tumawag ng mga mag – aaral na maaaring magbahagi ng kanilang kasagutan o
pananaw.

B. Paglinang:

1.) Balikan ang mga kasagutan sa ibinigay na takdang – aralin noong nakaraang
sesyon. Tumawag ng mga mag – aaral na maaaring magbahagi ng kanilang
kasagutan o pananaw batay sa aralin.
2.) Talakayin ang mga kasagutan ng mga mag – aaral.

C. Pagpapalalim:

1.) Palalimin ang mga konseptong natutuhan ng mga mag – aaral tungkol sa
pagkakaugnay ng pagpapahalaga at birtud gamit ang graphic organizer na nasa
ibaba.
IV. Pagtataya:

 Sumulat ng isang dyornal tungkol sa mga pagninilay at pagsasabuhay ng mga


pagpapahalaga at birtud na sumasagot sa mga sumusunod na katanungan.
Maaaring ituloy bilang takdang – aralin.

a.) Sinu – sino o anu – ano ang mga tao o bagay na itinuturing mong mahalaga sa
iyo?
b.) Ano ang mga pagpapahalaga at birtud na iyong isinasabuhay o ipinapakita sa
mga tao o bagay na ito?
c.) Anu – ano ang mga gawaing ginagawa mo sa kasalukuyan na tumutugma sa
iyong pinahahalagahan?
Banghay Aralin sa EsP 7
Unang Linggo
Bilang ng Sesyon: Apat (4)

CL Time: Nobyembre 07, 2017 (1:00 – 2:00)


Teacher – in – charge:

CL Time: Nobyembre 09, 2017 (1:00 – 2:00)


Teacher – in – charge:

CL Time: Nobyembre 10, 2017

Teacher – in – charge:
(8:30 – 9:30)

Teacher – in – charge:
(10:00 – 12:00)

Teacher – in – charge:
(1:00 – 2:00)

You might also like