You are on page 1of 5

School: INMALOG NORTE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: I

GRADE 1 Teacher: MARY ANN S. QUIROS Learning Area: All Subjects


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JULY 15 , 2019 (WEEK 7) DAY 1 Quarter: 1ST QUARTER

ESP MTB MATHEMATICS AP MAPEH


I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa sa The learner… The learner... Ang mag-aaral ay The learner...
kahalagahan ng pagkilala sa sarili at demonstrates understanding that demonstrates understanding naipamamalas ang pag-unawa demonstrates basic
sariling kakayahan,pangangalaga sa words are made up of sounds and of whole numbers up to 100, sa kahalagahan ng pagkilala sa understanding of sound, silence
sariling kalusugan at pagiging syllables. ordinal numbers up to 10th, sariling bilang Pilipino gamit and rhythm
A. Pamantayang Pangnilalaman
mabuting kasapi ng pamilya. manifests beginning oral language money up to PhP100 and ang konseptong pagpapatuloy
skills to communicate in different fractions ½ and 1/4. at pagbabago.
contexts.

Naisasagawa nang may pagmamahal The learner The learner... Ang mag-aaral ay buong The learner...
at pagmamalasakit ang anumang uses knowledge of phonological skills pagmamalaking responds appropriately to the
kilos at gawain na magpapasaya at to discriminate and manipulate is able to recognize, represent, nakapagsasalaysay ng kwento pulse of the sounds heard and
magpapatibay sa ugnayan ng mga sound patterns. and order whole numbers up tungkol sa sariling katangian performs with accuracy the
kasapi ng pamilya uses beginning oral language skills to to 100 and money up to at pagkakakilanlan bilang rhythmic patterns
B. Pamantayan sa Pagganap communicate personal experiences, PhP100 in various forms and Pilipino sa malikhaing
ideas, and feelings in different contexts. pamamaraan.
contexts.
is able to recognize, and
represent ordinal numbers up
to 10th, in various forms and
contexts.
EsP1PKP- Ih– 7 MT1OL-Ia-i-1.1 M1NS-Ig-10.1 Naihahambing ang sariling MU1RH-If-g-7
Talk about oneself and one’s kwento o karanasan sa buhay
Nakapagpapahayag na tungo sa personal experiences (family, pet, visualizes and gives the place sa kwento at karanasan ng performs simple ostinato patterns
C. Mga Kasanayan sa pagkakaisa ang pagsasama-sama ng favorite value and value of a digit in mga kamag-aral. on other sound sources including
Pagkakatuto pamilya MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the name and one- and two-digit numbers. AP1NAT-Ig-11 body parts
Isulat ang code ng bawat - Nakapagsasalita sound of each letter M1NS-Ig-11
kasanayan MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the upper
and lower case letters legibly, renames numbers into tens
observing proper sequence of and ones.
strokes.
MT1PA-Id-i-4.2
Say the new spoken word when two
or more syllables are put together.
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p 23-24
Guro Curriculum Guide p.14 Curriculum Guide p.11 Curriculum Guide p.10

2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang larawan ng may simulang tunog na Pamukaw-Siglang Gawain
aralin at/o pagsisimula Ss/Ii, plaskard Mga larawan(timeline) Batiin ang klase sa yuswal na SO-
ng bagong aralin MI na pagbati.
Hikayatin ang mga bata na
B. Paghahabi sa layunin ng
gumawa ng beat o tunog sa
aralin
kanilang hita habang umaawit ng
‘Tren”.

Paano natin ipinakikita an gating . Paghahawan ng balakid: Pasagutan sa bata: Tumawag ng mga batang
C. Pag-uugnay ng mga Ano-ano ang mga bagay sa
pakikiramay sa ating mga kaanak na Kalesa , kutsero, inihanda, nakita Ibigay ang simbolong bilang magpapamalas ng kanilang
halimbawa sa bagong iyong sarili ang hindi
namamatayan? Walumpu’t walo _______ kakayahan sa pag-awit sa saliw ng
aralin nagbabago? (Pangalan at
Ibigay ang salita bilang nilikhang tunog.
Petsa ng kapanganakan)
96 ________
Ipatukoy sa mga bata ang iba’t ibang Magpakita ng larawan ng kalesa? Magpakita ng 10 stick sa mga Ang musika ay pagsasama-sama
bahagi ng kanyang ulo. Itanong: Nakasakay na ba kayo sa bata. ng tunog at katahimikan.
Anu ano ang iba’t ibang bahagi ng ganitong uri ng sasakyan? Itanong: Ilan ang mga stick? Naikwento na ba ng iyong Ano ang kaibahan ng tunog sa
D. Pagtalakay ng bagong iyong ulo? (sampu po) nanay/ina ang mga katahimikan?
konsepto at paglalahad Ano ang nasa loob n gating bibig? Ang sampu ay mahalagang mahahalagang pangyayari sa
ng bagong kasanayan #1 Bakit kaya tayo mayroong dila? bilang. Naaalala pa ba ninyo iyong buhay mula pagsilang
kung paano ko inilagay ang 10 hanggang sa kasalukuyan?
sa ating chart?

E. Pagtalakay ng bagong Iparinig ang maikling tula: Bakit kaya nagpasalamat sina Kiko, Muli nating pag-aaralan ang Ipagawa ang Gawain 3
Magpakita ng timeline mula
konsepto at paglalahad Kikay , at Keysi sa kalesa? halaga ng kinalalagyan ng Mga Kumpas na Walang Tunog
sanggol hanggang 5 taon.
ng bagong kasanayan #2 Kilala mob a Ako? bawat bilang.(place value) See LM pp. 27
Ako ang batang si Jose Rizal. -Ano ang napapansin nyo sa
Isinilang ako sa Calamba, Laguna. timeline, nababago ba ang
Mahal ko ang aking bayan. kanyang kakayahan at pisikal
Pilipinas ang aking bayan. na anyo?
Sino ang bata sa maikling tula? . Pagbasa ng Guro sa kwento. A. Sabihin sa mga bata na Sino ang mhilig kumain ng pan de
Saan siya isinilang? “Salamat sa Kalesa” ilabas ang kanilang counters at Pagtalakay tungkol sa timeline sal? Kantahin natin ang awit na
Ano ang kanyang bansa? Kutsero si Mang Kardo. Inihanda magpakita ng 10 bagay. -habang ang bata ay lumalaki “Pan de Sal”.
Anong kakayahan ang ipinakita niya? niya ang kanyang kalesa. Nakita nina B. Padagdagaan ng 1 ang ay nagbabago ang kanyang Ipagawa ang gawain 4
Kiko, Kikay, at Keysi si Mang Kardo na kanilang bagay. Ilan na ang pisikal na anyo at ang kanyang See LM pp. 28
sakay ng kanyang kalesa. hawaak ninyo ngayon?(11 po) kakayahan.Ngunit hindi lahat
Pinagtawanan nila ang kalesa. Ipapakita ng guro ang bilang kayo ay magkakatulad ng
F. Paglinang sa kabihasnan
Mabagal ang kalesa. Niyaya silang 10 at 1 na ito ay may 1 sampu pagbabago.
(Tungo sa Formative
sumakay sa kalesa ni Mang Kardo. at 1 isa. Hal. May mga batang 10
Assessment)
Nagtawanan ang mga bata. buwang gulang palang ay
Tumanggi silang sumakay sa kalesa. nakapaglalakad na mag-isa
Uwian na. Biglang bumuhos ang ang iba naman ay 1 taong
malakas na ulan. Basang-basa ang gulang na ay hindi pa kayang
mga bata. Dumaan si Mang Kardo. maglakad mag isa.
Napilitang sumakay sina Kiko, Kikay , (magbigay pa ng ibang
at Keysi sa kalesa. “Salamat sa halimbawa)
kalesa,” wika ng mga bata.
Anong kakayahan ang kayang gawin Sino ang kutsero? A. Ipakita ang place value
ng isang tao? Ano ang ginawa ng mga bata ng chart at sabihin. Ilalagay natin
makita ang kalesa? ang 10 sa kolum ng sampuan
Bakit ayaw nilang sumakay sa at ang 1 sa isahan. Ipakilala
kalesa? ang salitang PLACE VALUE.
Bakit nagpasalamat sina Kiko, May bago tayong salita
Kikay, at Keysi sa kalesa? ngayon, ito ay ang PLACE Pagkwekwento ng bawat bata
G. Pag-uugnay sa pang araw- VALUE. Ipaulit sa mga bata. ayon sa kwento ng kanilang
araw na buhay B. Ano ang value ng 10? (isang magulang tungkol sa
sampu po) mahahalagang pangyayari sa
Ipaulit: lahatan, grupo, isahan. kanilang paglaki.
Hayaang matutuhan ng mga
bata ang place value ng 21, 35,
48,57, 70 100 etc. gamit ang
kanilang counters. Ipaskil sa
place value chart ang kanilang
sagot.
Ipabigay ang place value ng Ano ang natutuhan natin sa
mga bilang na may guhit. modyul na ito?
H. Paglalahat ng Aralin
78 88 Pag-uulat/sharing o oral Ano ang kaibahan ng tunog sa
15 24 recitation katahimikan?
92 Anong salita ang ginagamit upang
tukuyin ang kumpas na walang
tunog?
Ano ang kaibahan ng tao sa bagay? Ano ang naramdaman ninyo Paghahambingin ng Gawin ang pagtatasa
I. Pagtataya ng Aralin
Ano ang kayang gawin ng tao na ng gumamit kayo ng counters? magkapareha ang kweto See LM p. 29
hindi kayang gawin ng hayop? Maaari pa bang gamitin ang tungkol sa mahahalagang
mga bagay na patapon na? pangyayari sa kanyang paglaki.
Tandaan: Patingnan mul;I ang place Makinig ng sang awiting pambata
Ang tao ay nakapagsasalita. value chart. at lapatan ng tunog gamit ang
Sabihin ang iyong nais. Ano ang sinasabi ng kolum na mga bagay sa inyong bahay o
J. Karagdagang gawain para Magkakatulad ba kayong lahat
Ipaliwanag ang iyong panig. nasa kaliwa?(sampuan) bahagi ng inyong katawan
sa takdang aralin at ng mahahalagang pangyayari
Magsalita upang malaman ang Nasa kanan?(isahan)
remediation o pagbabago ng kakayahan
katotohanan? Hayaang sabihin:
habang lumalaki.
Kung ang bilang ay 2 digit ang
bilang sa kaliwa ay sampuan at
ang nasa kanan ay isahan.
Ikaw ay nakapagsasalita. Alin-alin ang Balikan ang mga detalye sa Panuto A:Isulat ang bilang ng Lagyan ng / ang mga bilang na Sagutan ang tseklis.
maari mong gawin upang magaamit kwentong narinig. Ikahon ang sampuan at isahan. nagpapakita ng iyong Lagyan ng / ang iyong sagot.
ang iyong kakayahan sa pagsasalita? wastong salita. 1. 89 = ___sampuan, 9 isahan karanasan na katulad ng sa Palagi
Lagyan ng / at X kung hindi. 1. Si Mang Kardo ay isang 2. 70 = 7 sampuan, ___isahan iyong kamag-aral. Minsan Gagawin
___ 1. Pagtsitsismis (tubero, kartero, kutsero). Panuto B: Isulat ang __1. Paglakad na mag-isa ng
___ 2. Pag-awit 2. Nagmamaneho siya ng placevalue ng mga bilang. 10 buwan gulang pa lamang. 1. Nagbabasa ba ako
___ 3. Pagtula (kariton, kalesa, dyip) 3. 14 = ____sampuan, __2. Pagiging mataba ng aking aklat?
V. MGA TALA ___ 4. Paninira sa iba 3. (Pinuri, Hinangaan, Pinagtawanan) ___isahan. __3. Pagkahilig sa panonood 2. Mabilis ba akong
___ 5. Pananalangin Nina Kiko, Kikay, at Keysi ang 4. 90= ____sampuan, ng TV sumulat?
kalesa. ___isahan __4. Kakayahan kumain mag- 3. Maayos at malinis
4. (Gusto, Ayaw, Naiinis) sumakay sa 5. IIIIIIIIII IIIIIIIIII II = isa noog 3 taong gulang na. ba ang aking pagsulat?
kalesa ang mga bata. _____sampuan, ____isahan. __5. Pagiging malikot at 4. Nakatatapos ba ako
5. (Mabilis, Mabagal, Matulin) ang aktibo. sa takdang oras?
kalesa. 5. Tama ba ang aking mga
gawa?

Gumuhit ng isang dila. Isulat sa ibaba. Iguhit ang kalesa at kulayan Panuto: Isulat ang bilang sa Iguhit ang iyong dalawang
ito. patlang. tenga.Isulat sa ibaba ng iyong
Maliit kong dila, mag-ingat lagi sa 1. 5 sampuan, 1 isahan ____ drawing. “Little ears be
pagsasalita. Nang hindi ka makasakit 2. 9 sampuan, 9 isahan _____ careful what you hear.
ng kapwa.

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
nararanasan na
nasulusyunan sa tulong
ng punong guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa kapwa ko
guro?

You might also like