You are on page 1of 6

DEPARTMENT OF EDUCATION: DEPED RO3 – SDO PAMPANGA

FLORIDABLANCA WEST DISTRICT – CLUSTER 3


NABUCLOD INTEGRATED SCHOOL
TEACHER: APRIL GAIL P. GONZALES LEARNING AREA: ALL SUBJECTS WEEK: 6 DAY: TUESDAY
DAILY LESSON LOG
GRADE & SECTION: 1-B QUARTER: 1ST TEACHING DATES: OCT. 03, 2023

Edukasyon sa Mother Tongue-Based AralingPanlipunan Filipino English Mathematics MAPEH


Pagpapakatao
Time 7:30 - 8:00 8:00–8:50 8:50 – 9: 30 9:40 – 10:30 1:00 – 1:40
I. LAYUNIN Music
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang The learner… Ang mag-aaral ay… The Learner. . . demonstrates basic understanding
(Content Standards) pagunawa sa kahalagahan of sound, silence and rhythm
manifests beginning oral demonstrates understanding of
ng pagkilala sa sarili at language skills to whole numbers up to 100, ordinal
sariling naipamamalas ang pagunawa
communicate in different numbers up to 10th, money up to
kakayahan,pangangalaga sa kahalagahan ng pagkilala
contexts. PhP100 and fractions ½ and 1/4.
sa sariling kalusugan at sa sarili bilang Pilipino gamit
pagiging mabuting kasapi ang konsepto ng pagpapatuloy
ng pamilya. at pagbabago

B. Pamantayan sa Pagganap Naisabubuhay nang may The learner… Ang mag-aaral ay… The Learner. . . responds appropriately to the pulse
(Performance Standards) wastong pag-uugali ang uses beginning oral language of the sounds heard and performs
iba’t ibang paraan ng skills to communicate is able to recognize, represent, and with accuracy the rhythmic patterns
pangangalaga sa sarili at order whole numbers up to 100
personal experiences, ideas, buong pagmamalaking
kalusugan upang and money up to PhP100 in
mapaunlad ang anumang and feelings in different nakapagsasalaysay ng
kakayahan. contexts. kwento tungkol sa sariling various forms and contexts.
katangian at
pagkakakilanlan bilang
Pilipino sa malikhaing
pamamaraan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ie – 4 MT1PWR-Ib-i-1.1 AP1NAT-Ib4 M1NS-Ib-2.1 MU1RH-Ib-2


Isulatang code ng bawatkasanayan. Give the name and sound of Nailalarawan ang pansariling relates images to sound and silence
(Learning Competencies) 3.2 nasasabi na each letter Rr pangangailan: pagkain, The Learner. . .. within a rhythmic pattern
nakatutulong sa paglinang
kasuotan at iba pa at mithiin
ng sariling kakayahan ang counts the number of objects in a
para sa Pilipina
wastong pangangalaga sa given set by ones and tens.
sarili

Nurturing IPed with a Smiling heart…


DEPARTMENT OF EDUCATION: DEPED RO3 – SDO PAMPANGA
FLORIDABLANCA WEST DISTRICT – CLUSTER 3
NABUCLOD INTEGRATED SCHOOL

reads and writes numbers up to


100 in symbols and in words.
II. NILALAMAN Aralin 3: Mahal Ko ang LETTER Rr Aralin 1.3 Ang Aking Numbers and Number Sense Tempo
Aking Pamilya Pangangailangan
(61-70)
III KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng TG p. 18-19 TG p. 24 TG p. 42-51 TG 8-11
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang LM p.36 LM p. 28 LM p. 49-50 LM p. 7-9
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina saTeksbuk
4. Karagdagang
Kagamitanmula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang KagamitangPanturo Counters, place value chart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Balik-aralan ang kwento ng Review letter Rr Balik-aralan ang mga bagay na Magpakita ng set ng mga bagay. Balik-aralan ang awit na “Leron-
at/o pagsisimula ng bagong mag-anak kahapon. Sino- kailangan mo : Ipabilang at ipasabi ang laman nito Leron Sinata”. Ipaawit ito sa klase.
aralin. sino ang namasyal? Saan sa mga bata. Ipakuha din ang
sila namasyal? Masaya 1. paggising sa umaga bilang na katumbas nito sa
kaya sila? plaskard.
2. pagligo
Ilan ang 50?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tanungin ang mga bata Magkaroon ng maikling paligsahan Muling laruin ang “Chimpoy,
kung sila ay nanonood ng sa pagbasa ng mga bilang sa Champoy”
telebisyon. May kilala ba plaskard.
silang mga child stars? Ano
ano ang mga talent ng mga
batang ito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Anong damdamin ang Give the letter sounds Ano ang naramdaman mo habang
sa bagong aralin. nadarama ninyo kapag Write the upper and inaawit ito nang pabilis nang pabilis?
Nurturing IPed with a Smiling heart…
DEPARTMENT OF EDUCATION: DEPED RO3 – SDO PAMPANGA
FLORIDABLANCA WEST DISTRICT – CLUSTER 3
NABUCLOD INTEGRATED SCHOOL
pinapanood ang inyong lower case eligible and
idolong child star? properly
Natutuwa ba kayo?? Tell the correct pictures
of the given object
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ihambing ang damdaming Answer Activity 1 (Ipagpapatuloy lamang ang 1. Gumamit ng tunay na bagay o Ipaawit ang “Jack & Jill”. Pag-
at paglalahad ng bagong ito sa pagpapakitang –gilas nasimulang gawain kahapon). larawan. Magpakita ng 6 bundle ng usapan ang awit.Paano kaya
kasanayan #1 nila sa kanilang mga straw. Hayaang bilangin ng mga umakyat sa burol, mabilis k aba o
magulang, o kaya Lolo at bata ang laman ng isang bundle. mabagal kumilos? Paano naman
Lola. Ano ang napapansin kung gumulong ka pababa, mabilis
ninyong reaksyon nila? Ilan straw ang nasa bundle? ka ba o mabagal?
(sampu)

Ipakilala ang salitang sampuan


para sa bundle. Dagdagan ng
isang straw ang 6 bundle ng straw.

Ilan na lahat ngayon ang mga


straw? (animnapu’t-isa). Gamitin
ang katulad na pamamaraan
hanggang maipakilala ang bilang
62 hanggang 70.

2. Gamit ang place value chart

Ilagay ang plaskard na 6 sa


hanay ng sampuan at 1 sa hanay
ng isahan. sampuan isahan

6 1

= 61(animnapu’t-isa)

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Tanungin ang mga bata Answer Activity 2 Ano ang ibig sa bihin ng 61? 62? Ipaakita nga ninyo ang kilos ng :
at paglalahad ng bagong kung ano ang ipinahihiwatig 63? etc. kabayo, suso, kalabaw,aso, manok.
kasanayan #2 ng reaksyong ito. Bakit sila Ano ang masasabi ninyo sa kilos ng
natutuwa? mga hayop? Lahat ba sila ay mabilis

Nurturing IPed with a Smiling heart…


DEPARTMENT OF EDUCATION: DEPED RO3 – SDO PAMPANGA
FLORIDABLANCA WEST DISTRICT – CLUSTER 3
NABUCLOD INTEGRATED SCHOOL
Ilan ang sampuan? isahan kumilos?

Tandaan: Ang animnapu’t–isa


ay mayroong anim na sampuan at
isang isahan. o animnapu at isa.
F. Paglinang sa Kabihasaan Sikaping makita ng mga Iguhit ang mga bagay na C. Pagsasagawa ng Gawain Pag-araln ang tugmang “Tren”
(TungosaFormative Assessment) bata ang koneksyon ng kailangan mo:
pagiging masaya o 1.Pagbihis Gamit ang popsicle sticks, Heto na ang aming tren
2. Pagkain ng agahan hayaang ipakita ng mga bata ang Palapit nang palapit
pagpapasaya sa
pagmamahalan sa pamilya. bilang na sasabihin ng guro. Kung sakaling sumad sad
Paano ang aking bayad?
D. Pagproseso sa Resulta ng
Gawin

Ipakita ang bilang na 61 at


hayaang iguhit ng mga bata ang
katumbas ng bilang o simbulo na
ipapakita ng guro. Gawin
hanggang 70.

G. Paglalapat ng aralinsa pang- Sikaping makita ng mga Itanong: 1. Ipakita ang plaskard ng mga Paano kaya ang inyong kilos kung
araw-araw na buhay bata ang koneksyon ng numerong tinalakay. Hayaang ang ang tren ay aakyat sa mataas na
pagiging masaya o 1. Alin sa mga bagay mga bata na itaas ang bilang ng bundok?Ipakita rin ang kilos kung
pagpapasaya sa na ito ang kanilang bababa na kayo sa bundok.
counter na kailangan sa bawat
pagmamahalan ng pamilya. kailangan upang bilang na ipapakita ng guro.
mabuhay?
2. Alin naman sa mga 2. Magpakita ng set ng mga
iginuhit moa ng counter. Hayaang ipakita ng mga
maari kang mabuhay bata ang plaskard ng salitang
kahit bindi mo ito bilang at simbolo nito
makuha o magamit?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga kaya What is the sounds of May iba’t ibang pangunahing Ang simbulong 61 ay binabasa Sa musika, may mga awit na mabilis
mong gawin upang letter Rr? pangangailangan ang bawat bilang animnapu’tisa , 62 ay at mabagal. Ang bilis ng awit ay
mapasaya ang mga bata. animnapu’t dalawa, etc. hanggang tinatawag na “Tempo”
kasama sa pamilya? 70.

Ilan ang sampuan mayroon ang

Nurturing IPed with a Smiling heart…


DEPARTMENT OF EDUCATION: DEPED RO3 – SDO PAMPANGA
FLORIDABLANCA WEST DISTRICT – CLUSTER 3
NABUCLOD INTEGRATED SCHOOL
70?

I. Pagtataya ng Aralin Ipasagot ang “Isaisip” saAnsAAnswer Activity about Bilangin at isulat kung ilan ang Ipaawit ang “Tulog Na” nang
pahina 36 ng Kagamitan ng the letter Rr mga bagay sa pangkat. mabagal.
Mag-aaral.
1. (66) Ipaawit ang “Maligayang Bati” nang
mabilis.
2. (62)

3. (60)

4. (69)

5. (64)

J. Karagdagang Gawain para Write letter Rr at home Iguhit ang mga bagay ayon sa Isaulo ang tugmang “Tren”
satakdang-aralin at remediation bilang sa ibaba.

Heto na ang aming tren


60 65 68 Palapit nang palapit
Kung sakaling sumad sad
Paano ang aking bayad?

V. Mga Tala

A. Reflective Questions ___Lesson carried. Move ___Lesson carried. Move ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on ___Lesson carried. Move ___Lesson carried. Move
on to the next. on to the next. the next. to the next. on to the next. on to the next.
___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
___Learners did not find ___Pupils did not find ___Pupils did not find ___Pupils did not find ___Pupils did not find ___Pupils did not find
difficulties in difficulties in difficulties in difficulties in difficulties in difficulties in

answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson.

___Learners found ___Pupils found ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties ___Pupils found ___Pupils found
difficulties in
Nurturing IPed with a Smiling heart…
DEPARTMENT OF EDUCATION: DEPED RO3 – SDO PAMPANGA
FLORIDABLANCA WEST DISTRICT – CLUSTER 3
NABUCLOD INTEGRATED SCHOOL
difficulties in answering answering in answering difficulties in answering difficulties in answering
answering their lesson.
their lesson. their lesson. their lesson. their lesson. their lesson.

___Pupils got 80% ___Pupils got 80% mastery ___Pupils got 80% ___Pupils got 80%
___Pupils got 80% mastery and ___Pupils got 80% mastery
mastery and above and above mastery and above mastery and above
above and above
___Learners who require ___Learners who require ___Learners who require ___Learners who require
___Learners who require ___Learners who require
additional additional additional additional
additional additional
activities for activities for activities for activities for
activities for remediation activities for remediation
remediation remediation remediation remediation

___My teaching strategies ___My teaching strategies ___My teaching strategies ___My teaching strategies ___My teaching strategies ___My teaching strategies
worked well worked well worked well worked well worked well worked well

___My teaching strategies ___My teaching strategies ___My teaching strategies ___My teaching strategies ___My teaching strategies ___My teaching strategies
needs to be needs to be needs to be needs to be needs to be needs to be

enhanced in the next enhanced in the next enhanced in the next enhanced in the next enhanced in the next enhanced in the next
session session session session session session

PREPARED BY: APRIL GAIL P. GONZALES CHECKED & NOTED BY: SHERYL R. REYES, PhD
TEACHER III SCHOOL HEAD

Nurturing IPed with a Smiling heart…

You might also like