You are on page 1of 5

School: Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JULY 1 – 5, 2019 (WEEK 5-DAY4) Quarter: 1ST QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE-BASED ARALING PANLIPUNAN MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Ang mga mag-aaral ay The learner... The learner…
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that naipamamalas ang pag-unawa sa demonstrates understanding of understands the importance of
sarili at sariling words are made up of sounds kahalagahan ng pagkilala sa sarili whole numbers up to 100, good eating habits and behavior
kakayahan,pangangalaga sa and syllables. bilang Pilipino gamit ang ordinal numbers up to 10th,
sariling kalusugan at pagiging manifests beginning oral konsepto ng pagpapatuloy at money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. language skills to communicate in pagbabago. fractions ½ and 1/4.
different contexts.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may The learner Ang mga mag-aaral ay buong The learner... The learner…
pagmamahal at uses knowledge of phonological pagmamalaking is able to recognize, represent, practices healthful eating habits
pagmamalasakit ang anumang skills to discriminate and nakapagsasalaysay ng kwento and order whole numbers up to daily
kilos at gawain na manipulate sound patterns. tungkol sa sariling katangian at 100 and money up to PhP100 in
magpapasaya at magpapatibay uses beginning oral language pagkakakilanlan bilang Pilipino sa various forms and contexts.
sa ugnayan ng mga kasapi ng skills to communicate personal malikhaing pamamaraan.
pamilya experiences, ideas, and feelings is able to recognize, and
in different contexts. represent ordinal numbers up
to 10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Ig – 6 MT1PWR-Ib-i-1.1 Give the name AP1NAT-Ie-9 M1NS-Ie-7 H1N-Ia-b-1
Isulat ang code ng bawat kasanayan. and sound of each letter Naipapakitasapamamagitan ng distinguishes healthful from less
Nakakikila ng mga gawaing MT1PWR-Ib-i-2.1 Identify upper timeline at iba pang visualizes, represents, and healthful foods
nagpapakita ng pagkakabuklod and lower case letters. pamamaraanangmgapagbabagos orders sets from least to H1N-Ic-d-2
ng pamilya tulad ng MT1PWR-Ib-i-3.1 Write the abuhay at personal greatest and vice versa. tells the consequences of eating
5.1. pagsasama-sama sa upper and lower case letters nagamitmulanoongsanggolhangg less healthful foods
pagkain legibly, observing proper angsakasalukuyangedad. H1N-Ie-f-3
5.2. pagdarasal sequence of strokes. (personal nagamit) practices good decision-making
5.3. pamamasyal skill in food choices
5.4. pagkukuwentuhan ng
masasayang pangyayari
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guide p.18-19
Curriculum Guide p.13 Pahina54 Curriculum Guide p.10 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pahina40
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Anu-ano ang mga gawain sa Paghahawan ng balakid Anongmgagawainangpinakaayaw Gamitin ang wastong kataga Sabihin kung sa halaman o sa
at/o pagsisimula ng bagong tahanan na nagagampanan sa pamamagitan ng monggawin? sa paghahambing ng bawat hayop galing ang mga
aralin. mo? larawan/kilos. Anongmgagawainangpinakagusto pangkat. sumusunod na pagkain:
empanada kambal mongginagawa? mas kaunti, mas marami, Pechay
matalisod inalo kapareho Itlog
H H H H H _________B B B Langgonisa
U U ___________R R R R R R Bigas
G G G G G _______g g g g g Kamote
hotdog

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang larawan ng mag- Pangganyak na Tanong: Ano-anoanginyongmga personal Awit: Sampung mga daliri Awit: Gatas, Itlog
anak sa hapag-kainan. Sino ang nagbigay ng nagamit da daladala?
Ano ang ginagawa ng mag- empanada sa kambal?
anak?
Ang mag-anak ninyo rin ba ay
sabay-sabay kung kumain?
Bakit?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa . Pagpapaalala sa pamantayan ng Hanggang kalian Iparinig ang maikling kwento. Magpakita ng mga larawan ng
sa bagong aralin. mabuting pakikinig. nyogagamitinanginyongmga (Gumamit ng larawan ng bata at pagkain.
Anu-ano ang mabuting kilos personal nagamit? cut-out ng mga bagay na Ipatukoy ang mga pagkain sa
kung nakikinig ng kwento? nabanggit) mga bata.
Isang araw, pumunta si Mark sa
isang tindahan. upang bumili ng
mga lapis. Kumuha siya ng 3
puting lapis, 5 pulang lapis, at
isang dilaw na lapis. Tuwang-
tuwa si Mark sa mga binili
niyang gamit sa paaralan nang
siya ay umuwi. Kaagad niya
itong ipinagmalaki sa mga
kapatid niya.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Iparinig ang maikling tula : Ang Empanada nina Elan at Ipakitasaiyongmgakaklaseangdal Sino ang mga bata sa kuwento?. Talakayin ang mga buting
at paglalahad ng bagong Pagkain ng Mag-anak Elen ( pah. 66 MTB-MLE TG) among personal nagamit. Ano ang kanyang binili ? naidudulot ng pagkaing
kasanayan #1 Ang mag-anak na salu-salo sa Original File Submitted and Ibahagimosaiyongkamag- Saan niya ito binili? masusustansiya sa ating katawan.
pagkain Formatted by DepEd Club aralangkwentongibinahagisaiyo
Huwaran ng mabuting Member - visit depedclub.com ng
pagtingin for more iyongmagulangtungkolsasarilimo
Paggalang sa isat-isa ngbuhay at personal napag-aari.
Ipinadarama sa tuwina.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Saang silid naroon ang mag- Ano ang pamagat ng kwento? Ano-anoangmga personal Ipaskil ang cut-outs ng mga Magdaos ng laro:
at paglalahad ng bagong anak? Sinu-sino ang kambal? nabagaynaginagamitnyonoong lapis. Bigyan ng mga larawan ng
kasanayan #2 Ano ang kanilang ginagawa Ano ang hilig nila? kayo ay sanggol pa lamang? Ipabilang ito sa mga bata. pagkain ang mga bata .Hayaang
bago at matapos kumain? Ano ang ibinili sa kanila ng noong kayo ay isangtaon? Paano natin aayusin ang mga pagbukurin nila ang mga
Ano ang ugaling ipinakita ng nanay nila? dalawangtaon?tatlongtaon? ito mula pinakamababa masusustansiya at mga junk
mag-anak? Bakit nawalan ng empanada si apatnataon? Limangtaon? hanggang sa pinakamataas? foods.
Elan? Animnataon? (Tumawag ng batang mag- Alin sa mga pagkaing ito ang
Ano naman ang ginawa ni aayos) mabuti para sa iyo?
Elen?

F. Paglinang sa Kabihasaan Sa katapusan ng kwento, Iguhitsainyongpapelangmga


(Tungo sa Formative naging masaya ba ang kambal? personal nabagaynainyongpag-
Assessment) Bakit? aari o ginagamitmulanoong kayo
ay
sanggolhanggangsainyongkasaluk
uyangedad. Gawinitosa timeline
bataysapagkakasunod-sunod ng
gamit at taon.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- H. Lutasin: Iugnay ang mga salita sa Anoang personal Ayusin ang mga bilang sa Pumalakpak kung mabuti para sa
araw-araw na buhay Gutom na gutom ka na pero larawan. nagamitanghindinagbagosaiyo o hanay. Mula pinakamababa iyo ang babanggiting pagkain at
magdarasal pa muna bago A B patuloy pa ring ginagamit? hanggang pinakamataas. huwag kung hindi.
kumain. Ano ang iyong Alinangmganagbago o 8 4 10 Chiz curls
gagawin? hndinaginagamit? 2 0 5 Dalanghita
1. naglalaro Hanggang kalian moitoginamit? 7 9 3 Carrots
babolgum

2. bakuran

3. empanada

4. tindera

5. umiyak

I. Paglalahat ng Aralin Anong gawain ang Ipatunog ang unang titik ng Paano natin iniayos ang mga Tandaan: Kailangan natin ng
Anoangkahalagahan ng
nakapagpapasaya sa pamilya? bawat salita na hango sa kwento. bilang? disiplina maging sa ating pagkain.
pagkakaroon ng timeline
Ano ang dapat gawin bago at Saan tayo nagsimula? Dapat nating piliin ang mga
sasarilingbuhay?
matapos kumain? ang nina mga sila siya Tandaan: Ang mga bilang 1-10 pagkaing mabuti para sa
Tandaan: tindera ay maaring ayusin mula kalusugan natin at iwasan ang
Iwasang papaghintayin masaya pinakamababa hanggang sa mga makasasama sa ating
Sa mesa ang pagkain pinakamataas. kalusugan
Sama-sama tayong manalangin Ipakita din na ang pag-aayos ng
Bago at matapos kumain. mga bilang ay parang
sitaw itlog pisbol
pumapanik sa isang hagdan. sopdrink patatas
Kwek-kwek prutas
kape tsokolate

J. Pagtataya ng Aralin Bilugan ang titik ng tamang Hanapin at bilugan ang Gamitang film strip, Ayusin ang pangkat ng mga Tingnan ang hanay ng mga
sagot. tamang ngalan ng larawan. ipaayossamgabatasa timeline bilang mula pinakamababa pagkain. Piliin mong lahat at
1. Nais mong kumuha ng kanin angmgalarawan ng personal hanggang sa pinakamataas. bilugan ang mga mabuti para sa
pero ito’y malayo sa iyo. Ano nagamitnanagpapakita ng iyo.
ang iyong sasabihin? pagbabagosabuhay ng isangtao. 1. 5 2 4 3 1 __ ___ ___ ___
a. Pahingi ng kanin. (mulasanggolhanggangpaglaki) ___
b. Pakiabot nga po ng kanin 1. 2. 8 5 7 4 6 __ ___ ___ ___
c. Hoy! Kanin nga. baso tinapay puto bumbong ___
2. Tinatawag ka na para 3. 2 5 4 6 3 ___ ___ ___
kumain, kaya lang hindi pa ___ ___
tapos ang pinapanood mo sa 4. 6 10 8 9 7 ___ ___ ___ ___
TV. Ano ang gagawin mo? 2. ___
a. Sasabay sa pamilya sa baryo bilao kama 5. 4 0 3 1 2 __ ___ ___ ____
pagkain. ____
b. kakain sa harap ng TV.
c. Magdadabog at di na kakain.
3. Mainit ang sabaw. Paano
mo ito hihigupin? 3.
a. Hihigupin nang bigla. nanay tatay ate
b. Hihigupin nang malakas
ang tunog.
c. Hihigupin nang dahan-
dahan.
4. Hindi pa dumarating ang
tatay pero gabing-gabi na kaya
4.
pinauna na kayong kumain.
tinda lola tindera
Ano ang dapat ninyong gawin?
a. ubusin ng lahat ang pagkain.
b. Ipagtabi ng pagkain ang
tatay.
c. Tirahan ng kaunting pagkain 5.
ang tatay. buhay bahay umaga
5. Masarap ang inyong ulam.
Paano mo ito sasabihin sa
nanay?
a. Ilakas ang pagnguya.
b. Ubusin lahat ang ulam.
c. Purihin ang nanay at sabihin
na masarap ang niluto niya.

K. Karagdagang Gawain para sa Bilugan ang angkop na salita Basahin at iguhit Lagyan ng / kung mga bilang ay Maging mapili sa pagkaing
takdang-aralin at remediation upang matapos ang tugma. 1. kama 2. bata 3. nakaayos mula pinakamababa makabubuti sa iyo.
Ang pamilyang sabay-sabay paa hanggang pinakamataas. Iwasan ang pagkain ng junk
kumain ay palaging___. ___1. 9 , 6, 3, 1 foods.
(pagpapalain, uulanin, walang ___2. 1 ,2 ,3, 4
uulamin) ___3. 7 , 6 5 , 4
___4. 10, 9 , 8 , 7
___5. 4 ,5 ,6 , 7

V. Mga Tala
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
H. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
L. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like