You are on page 1of 5

School: Can-abay Elementary School Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Nelsie May L. Llemit Learning Area: ALL SUBJECTS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 5 – 9, 2022 (WEEK 3) Day 2 Quarter: 1ST QUARTER

EDUKASYON SA MOTHER TONGUE- ARALING PANLIPUNAN MATEMATIKA MAPEH


PAGPAPAKATAO BASED
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa The learner… Naipamamalas ang pang – unawa The learner... The learner...
Pangnilalaman sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding that sa kahalagahan ng pagkilala sa demonstrates understanding of demonstrates basic
sarili at sariling words are made up of sounds sarili bilang Pilipino gamit ang whole numbers up to 100, understanding of sound, silence
kakayahan,pangangalaga sa and syllables. konsepto ng pagpapatuloy at ordinal numbers up to 10th, and rhythm
sariling kalusugan at pagiging pagbabago. money up to PhP100 and
mabuting kasapi ng pamilya. fractions ½ and 1/4.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisabubuhay nang may The learner Buong pagmamalaking The learner... The learner...
wastong pag-uugali ang iba’t uses knowledge of phonological nakapagsasalaysay ng kwento responds appropriately to the
ibang paraan ng pangangalaga skills to discriminate and tungkol sa sariling katangian at is able to recognize, represent, pulse of the sounds heard and
sa sarili at kalusugan upang manipulate sound patterns. pagkilala bilang Pilipino sa and order whole numbers up to performs with accuracy the
mapaunlad ang anumang malikhaing pamamaraan. 100 and money up to PhP100 in rhythmic patterns
kakayahan. various forms and contexts.

is able to recognize, and


represent ordinal numbers up
to 10th, in various forms and
contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP1PKP- Id – 3 MT1ATR-Ib-i-1.1 AP1NAT-Ic-5 M1NS-Ia-1.1 MU1RH-Ic-4
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Listen attentively and react Natatalakay ang mga pansariling visualizes and represents
nakikilala ang iba’t ibang positively during story reading. kagustuhan tulad ng: kulay, numbers from 0 to 100 using a maintains a steady beat when
gawain/paraan na maaaring MT1PA-Ib-i-1.1 Identify rhyming damit at kaibigan. variety of materials chanting, walking, tapping,
makasama o makabuti sa words in nursery rhymes, songs, clapping, and playing musical
kalusugan jingles, poems, and chants M1NS-Ib-2.1 instruments
counts the number of objects in
a given set by ones and tens

II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Curriculum Guideg p.12
Curriculum Guide p.10 Pahina 35 -42 Curriculum Guide p.9 Curriculum Guide p.9
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pahina 39-48
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo tsart ng mga salitang
magkakasingtunog, larawan ng
mga bagay na
magkakasingtunog.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Sagutin: Tama o Mali Muling balikan ang kwentong, Ano ang tawag natin sa bagay na Ano kaya ang magiging tunog
at/o pagsisimula ng bagong Kumain kung gusto lang ang “Kahanga-hang si Zeny” ating gustong-gusto o ibig? Magpakita ng set ng mga bagay. ng awitin kung maikling tunog
aralin. ulam. Ipabilang at ipasabi ang laman lamang ang gagamitin?
Puro karne lang dapat ang nito sa mga bata. Ipakuha din
iulam. ang bilang na katumbas nito sa
Masama ang sopdrink sa plaskard.
kalusugan. Ilan ang 70?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tugma: Ulan, ulan pantay Ano ang ginawa ng mag-anak? Ano ang paorito mong laruan at Fruit-picking Game Ano naman ang magiging
kawayan Ano ang naramdaman ni Zeny kulay? Ipapitas ang bunga at sa tunog kung mahabang tunog
Bagyo, bagyo pantay kabayo. pagkakita sa pulubi? likod ng bawat bunga ipabasa lamang ang gagamitin?
Nakaranas na ba kayong ang bilang na nakasulat. (61-70) Original File Submitted and
maglaro sa ulan? Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Nakakita naba kayo ng
sa bagong aralin. bahaghari?
Anu-ano ang kulay na bumubuo
dito?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Sabihin: May mga gawaing Sa pamamagitan ng Pagtalakay ng Teksto: 1. Gumamit ng tunay na
at paglalahad ng bagong mabuti para sa ating katawan. pagtatalakayan Iparinig ang Tula. bagay o larawan. Awitin:
kasanayan #1 Mayroon din naming masama Ipabigay sa mga bata ang mga Magpakita ng 7 bundle ng
para sa ating kalusugan. Isa-isa pangalan ng mga bagay sa Bahaghari na kayganda straw.
itong talakayin sa klase. kwento. Sa kalangitan makikita Hayaang bilangin ng mga bata
Damit laso silya relo Iba-ibang kulay ang dala. ang laman ng isang bundle.
sapatos Lahat ay nakahahalina. Ilan straw ang nasa bundle?
(sampu)
Ipakilala ang salitang sampuan
para sa bundle.
Dagdagan ng isang straw ang 7
bundle ng straw.
Ilan na lahat ngayon ang mga
straw? (pitumpu’t isa.
Gamitin ang katulad na
pamamaraan hanggang
maipakilala ang bilang 72
hanggang 80.
2. Gamit ang place value
chart
Ilagay ang plaskard na 7sa
hanay ng sampuan at 1 sa hanay
ng isahan.
sampuan isahan
7 1 = 71
(pitumput’isa)

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pag-usapan ang mga pagkaing Mga bata sa anong titik Ano ang ibig sa bihin ng 71? Ipinakikilala sa modyul na ito ang
Magpakita ng larawan ng
at paglalahad ng bagong mainam para sa katawan. nagsisimula ang ngalan ng mga 72? 73? etc. elemento ng ritmo o element of
bahaghari.Ipaisa-isa sa mga bata
kasanayan #2 Sumunod pag-usapan ang mga bagay? Ilan ang sampuan? isahan rhythm. Layunin nitong
ang mga kulay nito.
gawaing nakasasama sa Magpakita pa ng ibang larawan Tandaan: Ang pitumpu’t isa makapagpakita ang mga mag-
1-2 pangkat: Iguguhit ang
kalusugan. Hal. Pagpapaulan, sa mga bata hayaan silang ay mayroong pito na sampuan aaral ng pangunahing pag-unawa
paboritong damit at kulayan ng
pagtatampisawsa baha, pangalanan at ibigay ang unang at isang isahan. o pitumpu’t isa. sa tunog, katahimikan, at ritmo
paboritong kulay
paglalaro sa init, pag-akyat sa titik ng bawat larawan. sa pamamagitan ng pagganap,
3 pangakat: iguhit ang
puno , atbp. Magpabigay pa ng mga bagay na paglikha, pakikinig, pagmamasid
paboritong damit ng iyong
nakikita sa loob ng silid-aralan. at pagtugon sa mga gawain.
kaibigan gamit ang poboritong
Ipabigay din sa mga bata ang
kulay
unang titik ng pangalan ng bagay
4 na pangakat:
na ibinigay nila.
Iguguhit ang bahaghari
F. Paglinang sa Kabihasaan Hayang mag sama sama ang mga Gamit ang popsicle sticks,(Iayos
(Tungo sa Formative batang may magkakapareho ng ito ng nakatali o bundle)
Assessment) kulay hayaang ipakita ng mga bata
ang bilang na sasabihin ng guro.

D. Pagproseso sa Resulta ng
Gawin
Ipakita ang bilang na 71 at
hayaang
iguhit ng mga bata ang
katumbas ng bilang o simbulo
na ipapakita ng guro.
Gawin hanggang 80.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ipagawa ang Gawain 3 sa pah. Pangkatang Gawain (Fruit- Nasisiyahan kabang isuot ang 1. Ipakita ang plaskard ng mga
araw-araw na buhay 24 Pupils’ Activity picking) iyong paboritong damit na may numerong tinalakay. Hayaang
Sheet Laro: “Pick Me” Unahan sa kulay na paborito mo? ang mga bata na itaas ang bilang
pagkuha ng tamang larawan ng Masaya kabang laging kasama ng counter na kailangan sa
bagay batay sa simulang titik na ang iyong paboritong kaibigan? bawat bilang na ipapakita ng
sasabihin ng guro. guro.
2. Magpakita ng set ng mga
counter. Hayaang ipakita ng
mga bata ang plaskard ng
salitang bilang at simbolo nito.

H. Paglalahat ng Aralin Anu-ano ang mga gawaing Ang simbulong 71 ay binabasa


makasasama sa ating bilang pitumpu’t isa , 72 ay RITMO O RHYTHM – pagsasama
kalusugan? Isa-isang tawagin ang bata at pitumpu’t dalawa, etc. ng tunog at katahimikan na nasa
Tandaan: Dapat Alagaan ang ipasabi kung ano ang kanyang hanggang 80. tiyempo
sarili. Maging malinis.Kumain paboritong kulay at bakit? Ilan ang sampuan mayroon ang
ng tama.Huwag magpabaya. 80?

I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang T kung mabuti Panuto; Bilugan ang tamang Iguhit ang paboritong damit at Pagtambalin ang hanay A at Tapikin ang mesa o ang iyong
para sa ating kalusugan simulang titik ng pangalan ng kulayan ng ito gamit ang Hanay B nang wasto. kandungan kasabay ng guro
At M kung mali. larawan. paboritong kulay ng baway isa. Hanay A Hanay B habang inaawit ang ―Tulog Na.‖
1. Kumain ng gulay. 8 sampuan 80
2. Magsepilyo ng ngipin 1. bola b k m 7 sampuan at 6 isahan
matapos kumain. 2. cabinet m p k 76
3. Maglaro sa gitna ng 3. susi l s r
matinding init ng araw. 4. relo t w b
4. Mag-ehersisyo palagi. 5. laso l s o
5. Maglaro sa buong
maghapon.
6. Matulog nang maaga.
7. Maglaro sa tubig-baha.
8. Ugaliin ang palaging
paghuhugas ng kamay.
9. Uminom ng kape sa umaga.
10. Magpalit ng damit kapag
napawisan.
J. Karagdagang Gawain para sa Buuin ang tugma. Gumupit ng mga bagay na Isulat sa inyong kwaderno
takdang-aralin at remediation Ang kalinisan ay daan sa makikita sa loob ng silid-aralan. ang mga bilang mula pitumput
( kagandahan, kalinisan) Idikit ito sa notbuk. isa hanggang walumpo.
Kumain ng gulay upang
humaba ang (kamay, buhay)
Ang kalusugan ay ___ n gating
kakayahan.
(nakapagpapaunlad,
nakakasira)

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like