You are on page 1of 8

School: Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: EPP(ICT)


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 4TH QUARTER (
Time: Quarter: WEEK 5 )

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang naipamamalas ang kaalaman at kasanayan na gamitin ang computer at Internet sa pangangalap at
Pangnilalaman pagsasaayos ng impormasyon
B. Pamantayan sa nakagagamit ng computer at Internet sa pangangalap at pagsasaayos ng impormasyon
Pagaganap
C. Mga Kasanayan sa nakakapag-bookmark ng mga website EPP5IE- 3.5. naisasaayos ang mga bookmarks EPP5IE Lingguhang Pagsusulit
Pagkatuto (Isulat ang 0e-13 -0e-14/Page 17 of 41
code ng bawat Page 17 of 41 1.Naipapaliwanag ang kahalagahan ng pag bookmark
kasanayan) 1.Naipapaliwanag ang kahalagahan ng pag ng isang websites.
bookmark ng isang websites. 2.Naiisa isa ang mga paraan ng pag aayos,
2.Naiisa isa ang mga paraan ng pag bookmark ng pagdadagdaga at pagde-delete ng bookmarks..
websites. 3.Nagagamit ang bookmark sa mabilis na
3.Nagagamit ang bookmark sa mabilis na pangangalap ng impormasyon
pangangalap ng impormasyon.
II. NILALAMAN NAKAPAG-BOOKMARK NG WEBSITES
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
23
B. Iba pang Kagamitang computer,
Panturo
internet,larawan ng

mgawebsites,metacard

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin

C. Pag-uugnay ng mga Pagmasadan ang mga website na nasa larawan,


halimbawa sa bagong Pagmasadan ang mga kilalanin ang mga ito, lalagyan ng / ang larawan na
aralin website na nasa nabisita mo na sa internet at x kung hindi pa.
larawan, tukuyin kung
anu anu ang mga ito
D. Pagtatalakay ng bagong PANGKATANG GAWAIN : Gamit ang mga larawan ALAMIN NATIN :
konsepto at paglalahad sa KAYA MO NA BA? Isulat ang website ng bawat PANGKATANG GAWAIN : Gamit ang mga larawan
ng bagong kasanayan isa metacard at ilagay ito sa folder. sa KAYA MO NA BA? Isulat ang website ng bawat isa
#1 Ang amg sumusunod na katanungan ang gagawing metacard at ilagay ito sa folder a yon sa
gabay sa pag uulat ng bawat pangkat: pagkakasunod sunod paalpabeto.
Ang amg sumusunod na katanungan ang gagawing
1.Ano anong websites ang naisulat nyo sa gabay sa pag uulat ng bawat pangkat:
metacard? 1.Ano anong websites ang naisulat nyo sa metacard?
2.Ano ang silbi ng folder na pinaglagyan nyo ng 2.Ano ang silbi ng pagkakasunod sunod paalpabeto
mga metacards? ng websites na inilagay mo sa folder?

24
3.Makakatulong ba ang folder sa pagsasaayos ng 3.Makakatulong ba ang folder sa pagsasaayos ng
websites? websites?
Original File Submitted and Formatted by DepEd
Club Member - visit depedclub.com for more

E. Pagtatalakay ng bagong Ang pag bookmark ay KAYA MO NA BA ? Ang pag bookmark ay isang link sa mga websites at
konsepto at paglalahad isang link sa mga paraan upang Ang Bookmarks ay isang mahalagang
ng bagong kasanayan websites at paraan Taglay mo na ba ang bahagi ng browser. Ito ay isang mahusay na paraan
#2 upang mapabilis ang mga sumusunod na para sa browser upang matandaan ang isang
pagbubukas o pag kaalaman o kasanayan webpage upang maaaring naming panatilihing
access sa isang paborito ? / kung oo, x kung bumalik dito sa ibang pagkakataon.
o lagi mong ginagamit hindi pa. 1.Paano gamitin ang bookmarks bar
na websites. 2.Magdagdag ng mas maraming bookmark sa bar
Paano ganitin 1.Nakapagbookmark ng 3.Isaayos ang mga bookmark ayon sa alpabeto
ang bookmarks? Kung websites. 4. Mag-delete ng folder ng bookmark
gumagamit ka ng 2.Nakakuha ng 5. Palitan ang pangalan ng folder ng bookmark
makabuluhang
Chrome sa isang
impormasyon sa
computer, maaari mong nabisitang websites.
palabasabin ang iyong 3.Nakilala ang
mga bookmark sa bar sa kahalagahan ng pag
itaas ng bawat web bookmarks ng mga
page.I click ang hugis websites.
bituin na button para 4.Naipaliliwanag ang
isave ang address ang bookmarks
website. Sa ganitong
paraan madaling
mabalikan ang save na
address ng websites
kapag muli itong
kailanganin . Maaari ka
ring magdagdag, mag
alis o magbago ng ayos
ng mga aytem sa
25
bookmarks bar
anumang oras.

F. Paglinang sa Kabihasan LINANGIN NATIN: PAGYAMANIN NATIN LINANGIN NATIN: PAGYAMANIN NATIN
(Tungo sa Formative Suriin ang Website!
Assessment) Piliin ang mga Suriin ang Website! Sa kanang bahagi ng Pasunod sunurin
paboritong web sites na table, pagsunod sunurin paalpabeto ang mga
madalas mong gamitin, Bisitahing muli ang mga paraan ng websites.
ilagay ang mag ito sa ang mga websites na pagsasa-ayos ng
star a nmagsisilbing binukmark mo. Suriing bookmark paalpabeto at
bookmarks sa mga mabutin at husgahan at sa kaliwang bahagi
websites na nais mong i- ang mga ito ay mabuting naman ay ang paraan ng
bookmarks websites. Para sa pagdedelate ng
batayan iguhit sa tapat bookmarks. Lagyan ng
ng website ang bilang 1-5
masayang mukha kung Pagsasaayos ng
pasado at malungkot na bookmarks paalpabeto
mukha kung hindi. _______I-click ang
Muling Isaayos ayon sa
Pamagat. Ngayon,
kapag binuksan mo ang
menu ng Chrome at na-
click ang Mga Bookmark,
makikita mo ang iyong
mga bookmark na
nakalista sa ayos na
ayon sa alpabeto.
_____Sa itaas ng iyong
mga bookmark, i-click
ang Isaayos.
26
______I-browse ang
folder kung saan mo
gustong isaayos ang
iyong mga bookmark
ayon sa alpabeto.
______I-click ang Mga
Bookmark > Manager ng
Bookmark.
________Sa kanang
sulok sa itaas ng toolbar
ng browser, i-click ang
icon na nakikita mo:
Menu o Higit Pa .
Pagdedelete ng
bookmarks
_________Sa kanang
sulok sa itaas ng toolbar
ng browser, i-click ang
icon na nakikita mo:
Menu o Higit Pa
¬¬¬¬________I-hover
ang iyong cursor sa
folder na gusto mong i-
delete.
_______Sa lalabas na
menu, i-click ang I-
delete. Permanente
nitong ide-delete ang
lahat ng bookmark na
nasa folder na iyon.
________I-click ang Mga
Bookmark > Manager ng
Bookmark.

________I-click ang
drop-down na arrow sa
27
dulo ng row.

G. Paglalapat ng aralin sa GAWIN NATIN:


pang-araw-araw na
buhay GAWAIN : Pag
bookmark ng website

Gamit ang computer at


internet, subukang
magbookmark ng mga
websites. Alamin kung
ang websites na
ibinukmark ay
makakatulong ng mabuti
sa iyong pag aaral.
Check kung
makakatulong, X kung
hindi.
Halimbawa :
1. Facebook /
2. Youtube /

H. Paglalahat ng Arallin TANDAAN NATIN: TANDAAN NATIN:

Ang bawat web site ay may layunin. Maaaring Malaki ang maitutulong ng kaalaman sa pagsasaayos
magbigay ang mga ito ay makabuluhang ng bookmarks, dahil dito mas mabilis nating Makita at
impormasyon, makatulong sa inyong pagkatuto at mahanap ang mga websites na nais nating muling
maging daan sa mabilis na komunikasyon. Malaki gamitin na maaaring makapagbigay sa ating ng
ang tulong ng Pag bookmarks sa mga website na impormasyon
paborito mo o lagi mong ginagamit dahil dito
napapabilis ang pag access mo at di mo na
kailangan na magtype pa ng mahahabang url ng
websites. Tandaan I click ang hugis bituin na
button para isave ang address ang website. Sa
ganitong paraan madaling mabalikan ang save na
address ng websites kapag muli itong kailanganin .
28
I. Pagtataya ng Aralin SUBUKIN MO SUBUKIN MO:
TAMA o MALI:
Isulat sa patlang kung Tama o Mali ang pahayag. TAMA o MALI:
Ilagay ang sagot sa kuwaderno. Isulat sa patlang kung Tama o Mali ang pahayag.
________ 1. Ang website ay koleksiyon ng Ilagay ang sagot sa kuwaderno.
webpage na pinag uugnay ng hypertexts.
________ 2. Ang Bookmarks ay nakakapagpabilis ________ 1. Sa kaliwang sulok ng toolbar makikita
sa paggamit ng websites. ang bookmark.
________ 3. Star ang simbolo ng Bookmarks. ________ 2.Maaaring magdelete o magdagdag ng
________ 4. Maaaring magdagdag ng kahit ilang bookmarks.
bookmarks. ________ 3. Star ang simbolo ng Bookmarks.
________ 5. Layunin ng bookmarks na mabalikan ________ 4. Maaaring magdelete ng bookmark
mo ng mabilis ang website na nagamit mo at anumang oras,.
gagamiting muli. ________ 5. Maaaring ibrowse ang folder kung saan
mo gusting ilagay ang bookmark
J. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation

29
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

30

You might also like