You are on page 1of 2

DAILY LESSON LOG

Name of Teacher: CHRISTOPHER O. MADDAGAN School: LUIS GONZALES ELEM. SCH. Date: June 19, 2017
Grade: V Section: Marcos District: SANTA ROSA SOUTH Quarter: First Quarter
Asignatura:Edukasyon sa Pagpapakatao Oras: 7:30-8:00
Asignatura: Araling Panlipunan IV Oras: 8:50-9:30
I. Layunin
Napahahalagahan ang katotohanan sa pamamagitan ng pagsusuri
I. Layunin
sa mga: 1 Natutukoy ang kinalalagyan ng Pilipinas sa mundo gamit
1.1. balitang napakinggan ang mapa batay sa ”absolute location” nito (longitude at
II. Nilalaman latitude)
II. Nilalaman
A. Paksang Aralin: : Ang katotohanan sa pamamagitan ng
pagsusuri sa mga balitang napakinggan A. Paksang Aralin: Ang kinalalagyan ng Pilipinas sa mundo
B. Sanggunian: Wastong Pag-uugali sa Makabagong gamit ang mapa batay sa ”absolute location” nito (longitude
Panahon at latitude)
C. Kagamitan: Aklat, ICT B. Sanggunian: Learner’s Material, pp. __. K to 12 AP5PLP-Ib-c-2
C. Kagamitan: ICT
III. Pamamaraan
Patnubayin ang mga mag-aaral sa Gawain 2. III. Pamamaraan
A. Pang-araw araw na Gawain: Balitaan
Pangkatin sa apat ang klase. Pumili ang mag-aaral ng lider. Mula sa
B. Balik Aral: Pagbalik-aralan ang nakaraang aralin tungkol sa
napakinggan, nabasa, at napanood na balita tungkol sa resulta ng Absolute na lokasyon gamit ang mapa
nakaraang HALALAN 2016
C. Paglinang ng Aralin: Magpabalita sa harapan ng klase tungkol
Ipakita ito sa klase sa pamamagitan ng :
sa klima ng bansa. Iugnay ang mga kasagutan ng bata sa aralin.
Pangkat I – Rap
Pangkat II – News D.Paglalapat: Ipaliwanag ang panuto sa pagsasagawa ng bawat
Pangkat III – dula-dulaan Gawain.
Gawain A
Pangkat IV – Debate Bumuo ng apat na pangkat.
IV. Pagtataya
Ano ba ang mabuti na mayroon sa iyo/ inyo?
IV. Pagtataya
Ano ang kailangan mong linangin?..
Panuto: Pasagutan sa mga bata ang bahaging Natutuhan Kos a
(V. Gawaing Bahay) (Sundin ang DepED Memorandum No, 392, s. LM, p.__.
2010)
(V. Gawaing Bahay) (Sundin ang DepED Memorandum No, 392, s.
Gumawa ng repleksyon sa aralin.
2010)
(Pagninilay) Iugnay ang uri ng klima at panahon ng bansa ayon sa lokasyon nito
sa mundo.
(Pagninilay)

Subject: English V Time: 8:00-8:50


I. Objectives Subject: Math V Time: 09:45-10:35
Identify the elements of literary texts I. Objectives
EN5LC-ID-2.17.3 Finds the common factors and the GCF of 2–4 numbers using
continuous division.
Compose clear and coherent sentences using M5NS-Id-68.2
appropriate II. Contents
II. Contents A. Subject Matter finds the common factors and the GCF of 2–4
A. Subject Matter: Fact and opinion numbers using continuous division.
Ideas and opinions after reflection B. Reference: Code - M5NS-Id-68.2 K to 12 Grade C. Materials:
B. References: English Expressways Language ICT
C. Materials: ICT, chart III. Procedure
III. Procedure A. Daily Routine: Drill: Have a drill on basic multiplication
A. Daily Routine: Recite words with correct pronunciation. facts using the game “ Naming the Babies”
B. Review: Game: Pick out a strip (rolled with ribbon) with a B. Review: Game – Climbing the Ladder “Reach for the Star”
statement stating a fact or an opinion inside a box. Those who picked
C. Lesson Development: Compute the GCF of the given numbers
an opinion should go to the left side; those who picked a fact should
go to the right side. Pupils who did not get it correctly should recite using continuous division
a poem; render a song or a dance number.
D. Application
C. Lesson Development: Group the class into three. Give them
Discuss the presentation on top of page 1 of LM Math Grade 5..
a checklist of statement of fact and opinion. D.
Application: Cite examples of facts and opinions. IV. Evaluation
Find the Greatest Common Factor (GCF) of the given pairs of
IV. Evaluation
Read the short selection and the sentences that follow. Draw numbers by continuous division.
a star in a blank if the sentence is a fact and a moon it is an 1. 16 and 24
opinion. 2. 20 and 30
(V. Homework) (Follow DepED Memorandum No, 392, s. 3. 21 and 35
2010)
How did you face your fear? (V. Homework) (Follow DepED Memorandum No, 392, s.
2010)
(Reflection) Provide more exercises.
(Reflection)
Asignatura: Filipino V Oras: 10:35-11:25
I. Layunin Subject: Science V Time: 2:10-3:00
F5TA-0a-j-1 I. Objectives
Nakikinig at nakatutugon nang angkop at wasto The learner uses the properties of materials whether they
II. Nilalaman are useful or harmful
A. Paksang Aralin: F5TA-0a-j-1 II. Contents
Nakikinig at nakatutugon nang angkop at wasto A. Subject Matter: Properties of Matter
B. Sanggunian: Pag-unlad sa Wika at Pagbasa 5 p.25 Lesson 56: Ways To protect Oneself from Intense Light, Heat
Hiyas sa Wika 5 p.38 and Sound
F5PN-Ia-4 B. References: TG. 277—281LM. pp. 234-235
C. Kagamitan: ICT C. Materials: ICT
III. Pamamaraan III. Procedure
A. Pang-araw araw na Gawain: Panalangin A. Daily Routine: Energizer
B. Balik Aral: Ipaayos sa mga bata ang mga salita upang makabuo B. Review: About investigating the characteristics of sound.
ng isang kaisipan C. Lesson Development:
C. Paglinang ng Aralin Gabayan ang mga bata na bumuo ng Explanation/Discussion see TG p. 279
maikling_______ na ginamitan ng iba’t-ibang pangngalan. D. Application: Did you cooperate with your group mates?
IV. Evaluation
a.tula - Pangkat 1
b.awit - Pangkat 2 What else can we do to protect ourselves from the light and
c.yell - Pangkat 3 heat of the sun?
D. Paglalapat: Salungguhitan ang mga pantanging ngalan at
ikahon ang mga pambalana. (V. Homework) (Follow DepED Memorandum No, 392, s.
IV. Pagtataya 2010)
Ibigay ang pambalanang ngalan ng mga sumusunod na
pantanging ngalan. (Reflection)
Acer
Laguna Doctor’s Hospital
Sun Star
Dr. Renato G. Cruz
Pilot
(V. Gawaing Bahay) (Sundin ang DepED Memorandum No, 392, s.
2010)
Sabihin kung ang mga sumusunod na pangngalan ay pantangi o
pambalana.
(Pagninilay)

Asignatura: MAPEH V Oras: 1:30-2:10


I. Layunin
Asignatura: EPP V Oras: 3:00-3:50
Identifies visually and aurally the kinds of notes and rests in I. Layunin
a song 1.1 natutukoy ang mga oportunidad na maaaring
MU5RH-Ia-b-1 mapagkakitaan (products and services) sa tahanan at
II. Nilalaman pamayanan EPP5IE-0a-1
II. Nilalaman
A. Paksang Aralin: Musical Symbols and Concepts
1. Notes and Rests A. Paksang Aralin: Entrepreneurship
2. Meters B. Sanggunian: TG. pahina 2-4LM p. pahina 2-5
3. Rhythmic Patterns C. Kagamitan: ICT
4. Simple Time Signatures III. Pamamaraan
B. Sanggunian: TG. p 72-75 LM. 57-60 A. Pang-araw araw na Gawain: Energizer
C. Kagamitan: ICT
B. Balik Aral. Ipakita sa mga mag-aaral ang mga larawan sa
III. Pamamaraan loob ng mga talulot
C. Paglinang ng Aralin: .Ipasulat sa tapat ng larawan ang
A. Pang-araw araw na Gawain: Energizer: halaga ng bawat isa.
B. Balik Aral: Rhythmic/Tonal see TG p. 129-130 D. Paglalapat: Gabayan ang mga mag-aaral.Magpasulat sa
C. Paglinang ng Aralin: Ngayon tatalakayin natin ang tungkol kanila ng isang talata tungkol sa “Wastong Pamamahala ng
sa mga simbolong forte (f) at Piano (p). Produkto”
D. Paglalapat: Sa anong pagkakataon kailangan mong IV. Pagtataya
magsalita nang mahina/ malakas? Ipagawa sa mga pag-aaral ang nasa p.4. ng TG
IV. Pagtataya
(V. Gawaing Bahay) (Sundin ang DepED Memorandum No,
see TG p. 133-134 392, s. 2010)
(V. Gawaing Bahay) (Sundin ang DepED Memorandum No, 392, s.
2010)
(Pagninilay)
Humanap ng piyesa ng awit na may dynamics na piano at
forte at pagsanayang awitin.
(Pagninilay)

You might also like