You are on page 1of 11

School: DMAMS Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: ALGIE A. BARREDO Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: MARCH 2 – 6, 2020 (WEEK 7) Quarter: 4TH QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


A. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at Naipamamalas ang kakayahan sa Naisasagawa ang mapanuring Naipamamalas ang iba’t
tatas Mapanuring pakikinig at pagunawa pagbasa ibang kasanayan upang
sa pagsasalita at pagpapahayag ng Sa napakinggan sa iba’t ibang uri ng teksto at maunawaan ang iba’t
sariling ideya, kaisipan, karanasan at Napauunlad ang kasanayan sa napapalawak ang talasalitaan ibang teksto
damdamin. pagsulat ng iba’t ibang uri ng Naipamamalas ang kakayahan at Naipamamalas
Naisasagawa ang mapanuring sulatin tatas ang kakayahan
pagbasa sa pagsasalita at pagpapahayag sa mapanuring
sa iba’t ibang uri ng teksto at ng panood ng iba’t
napapalawak ang talasalitaan sariling ideya, kaisipan, karanasan ibang uri ng
at media
damdamin.
B. Pamantayan sa Pagaganap Nakagagawa ng radio Nakabubuo ng nakalarawang Nakagagawa ng radio Nakabubuo ng
broadcast/teleradyo, debate at ng balangkas batay sa napakinggan broadcast/teleradyo, debate at sariling
isang forum Nakasusulat ng ng dokumentaryo o
Nakagagawa ng grap o tsart tungkol talatang isang forum maikling pelikula
sa nangangatwiran tungkol sa isang Nakagagawa ng grap o tsart
binasa, nakapagsasagawa ng isang isyu o paksa at makagagawa ng tungkol sa
debate tungkol sa isang isyu portfolio ng mga sulatin binasa, nakapagsasagawa ng
obinasang isang
paksa debate tungkol sa isang isyu o
binasang
paksa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipapahayag ang sariling opinion o Nakapagbibigay ng lagom o buod Nagagamit ang iba’t ibang uri ng Nagagamit nang wasto ang OPAC. Nakasasagot sa mga
(Isulat ang code ng bawat reaksyon o ideya sa isang ng tekstong napakingga pangungusap sa paggawa ng Nasusuri ang tanong sa isang
kasanayan) napakinggang isyu. Nakasusulat ng iba’t ibang bahagi patalastas. estilong ginamit ng gumawa ng lingguhang pagsusulit
Naibibigay ang kahulugan ng salitang ng pahayagan Nakapagbibigay ng sariling maikling pelikula.
pamilyar at di pamilyar sa F5PN-IVg-h -23, F5PU-IVe-h-2.11 kwento na may ilang bahagi na F5EP-IVg-9.1, F5PD-IVf-g-19
pamamagitan ng paglalarawan. naiba sa kwento.
F5PS—IVb-h-.1, F5PT-IIVd-f- F5WG-IV-g-13.4, F5PB-IVg-17
1.13/Pahina 76 ng 143
B. NILALAMAN Pagpapahayag ng sariling opinyon Pagbibigay Lagom o Buod ng Paggamit ng Iba’t ibang Uri ng Paggamit nang wasto ng OPAC Lingguhang Pagsusulit
reaksyon sa napakinggan Isyu. Tekstong Napakinggan Pangungusap sa Paggawa ng Pagsuri ng Estilong Ginamit ng
Pagsulat ng Iba’t Ibang Bahagi ng Patalastas Gumawa ng Maikling Pelikula
Pahayagan Pagbibigay ng Sariling Kwento na
may ilang Bahagi ang Naiba sa
Kwento
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang (MISOSA SIM 14 Filipino 5, pahina
Pang-Mag-aaral 2-7, 10)
3. Mga pahina sa Teksbuk Bagong Filipinosa Salita at Gawa - lathalain “Bakit Hindi Naliligaw ang Bagong Filipino sa Salita at Gawa-
Wika pahina 3. mga Langgam” Wika pahina 4
Hiyas sa Wika pahina 194
4. Karagdagang Kagamitan mula Original File Submitted and You tube(video clip video clip(OPAC Pustaka Negeri
sa portal ng Learning Resource Formatted by DepEd Club Member https://www.youtube.com/watc Sarawak in Malaysia}
- visit depedclub.com for more h?v=4oBdBqdjRJQ) https://www.youtube.com/watch?
v=-0ACv7pcdAY
B. Iba pang Kagamitang Panturo balita mula sa aklat Sanaysay, “ OPAC”

C. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Pagsasanay . Pagsasanay Pagsasanay Pagsasanay
aralin at/o pagsisimula ng Sabihin kung ang mga sumusunod Magpakita ng pahayagan , Ano ang OPAC? Ano ang
bagong aralin ay katotohanan o opinyon batay sa mabilisang basahin ng pahapyaw ang Pagpapakita ng video clip ng kaibahan nito sa card catalog?
sinabi ng tao. nilalaman o bahagi nito . isang patalastas na may ibat- May alam ka
a.“Magiging maunlad ang bansa Ipabigay ang mga bahagi ng ibang katapusan ayon sa spoof bang aklatang gumagamit na ng
kung mananalong presidente si pahayagan. Isulat sa tsart. commercial ng Bubble Gang ( Mc electronic card catalog?
Duterte”, ang sabi ng isang Bigyan ng bahagi ng pahayagan ang Donald). 2.Balik-aral
supporter ng dating mayor. pangkat. Basahin ito at ipaskil ang
b.“ May limang kandidado ng tamang bahagi ng pahayagan sa 2 . Balik Aral Paano mo isasagawa ng tama
pagkapangulo sa Eleksyon 2016”, ito pahinang dapat kalagyan nito ang iyong pag-aaral upang
ang pahayag ng Commision on Balik Aral Anong uri ng makamit ang iyong pangarap
Election. Sumulat ng balita mula sa mga patalastas ang ipinakita sa video kahit na hindi mo kayang bumili
c.“Ang kabataan ang pag-asa ng sumusunod na ulat. clip ? Nakakatuwa ba ito? ng mamahaling mga aklat
bayan” ,sabi ni Gat Jose Rizal. Ano : Pulong ng mga Magulang Mayroon ba itong bahagi na
d. “ Uunlad ang bansa kung Kailan : Lunes Mayo 30 naiiba sa orihinal na patalastas ng
tayo ay magtatrabaho sa ibang Saan : Mababang Paaralan ng San McDonald.
bansa” , sabi ng isang OCW sa Jose
Middle East? Agenda: Darating na bisita mula sa
e.“ Mas mainam mamuhay sa tabing Japan
ilog “ sabi ng isang magsasaka. Pambihirang pangyayari: Paanyaya
2 . Balik Aral para sa lahat ng mga pinuno ng
Alam mo ba ang paraang ginagawa bawa’t baitang upang magbigay ng
ng isang mananaliksik / mag-aaral kanilang kuru-kuro ukol sa paraan
upang makita niya kaagad ang aklat kung paano pakikitunguhan ang
na nais niyang basahin sa isang bisitang Hapones
aklatan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Pagganyak Pagganyak Pagganyak
Tula Balikan ang sanaysay sa unang Gusto mo bang malaman kung
Hanap ,lakad, buklat Kapag nakakita ka ng langgam , ano araw . Magbigay ng isang paano ka makakapaghanap ng
Hanap, lakad ,buklat. ang ginagawa mo? pangungusap na pasalaysay, aklat kahit nasa labas ka ng
Yan ang trabaho ng isang taong Bakit ? May alam ka patanong, pautos, at padamdam aklatan? Tingnan natin ang
Nagsasaliksik sa aklatan. ba tungkol sa kanila ? mula sa sanaysay na binasa. OPAC Pustaka Negeri Sarawak
Anong bantas ang makikita sa sa Malaysia.
Bukas , basa , sara pangungusap na patanong ?
Bukas , basa, sara padamdam? pautos? pasalaysay?
Makita ang hanap na detalye Online Public Access
Kailangan sa pag-aaral. Catalog
Alam mo ba ang OPAC ? Ito ay
nangangahulugang online public
access catalog. Ito rin ay
simpleng library catalog kung
saan natutukoy mo ang lokasyon
ng mga aklat , periodicals, audio
visual materials at iba pang bagay
na nasa isang aklatan.
Ano ang kaibahan nito sa card
catalog? Ito ay may access sa
internet na nagiging madaliang
paghanap ng mga aklat kumpara
sa mga lumang sistema ( Dewey
Decimal System). Ito ang
electronic na version ng card
catalog. Ang paghanap ng aklat
ay may sistema na program na
basta i-click mo at mahahanap
mo an lokasyon ng aklat sa isang
aklatan. Malalaman mo rin kung
nasa estante pa ang aklat o may
mga nakahiram na nito.
Wow, ang bilis naman ng
proseso! Kaya dapat ang mga
aklatan sa Pilipinas gumamit na
ng ganitong teknolohiya. Pwede
kaya ito, ngayon na.
Subalit ang malaking gastos ng
sistemang ito ang malaking
hadlang sa malawakang paggamit
ng OPAC.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa . Paglalahad Paglalahad Paglalahad Paglalahad
sa bagong aralin Bago Makinig May mga ekspresyong Pagpapakita ng video
Paghahawan ng balakid Sabihin sa mga bata na unawain ang maari mong gamitin sa pagsulat clip.(https://www.youtube.com/
lathalain . Magbibigay sila ng buod. ng anunsyo o patalastas . Gusto watch?v=-0ACv7pcdAY)
(Pang-upuang gawain) “Bakit Hindi Naliligaw ang mga mo bang malaman ito. Ilagay ito
Panuto. Punan ng angkop Langgam” sa World Map . Isulat sa
na nawawalang titik ang mga (MISOSA SIM 14 Filipino 5, pahina kwaderno.
sumusunod na pamilyar at di 2-3) (MISOSA SIM 19 Filipno 5, pahina
pamilyar na salitang matatagpuan sa 6)
kwento,Isulat sa kwaderno. Sabihin ang pamantayan sa
1.Library catalog na nakakonekta sa pagbasa.
internet. O_PA_
2. Lagayan ng aklat sa mga aklatan. Pagbasa ng guro.
_S_T_NT_
3. Pindutin ang keyboard. Pagbasa ng lahat
_ - _ LI_K
4. May tatlong uri nito maaaring
pamagat _AR_ CA_ _L_G
paksa o may-akda. Makikita ito sa
mga aklatan.
5. Konektado sa internet
_CC_S_

D. Pagtatalakay ng bagong Habang nakikinig Pagtalakay Pagtalakay


konsepto at paglalahad ng Magbigay ng reaksyon sa bagong C . Pagtalakay Alin sa mga ekspresyon ang Ipabasa muna ang mga
bagong kasanayan #1 teknolohiyang may kaugnayan sa Pagkatapos Magbasa pangungusap na patanong, gabay na tanong bago ipakita
mga aklatan. Sagutin ang mga tanong . pasalaysay, padamdam at ang video. Ilagay ito sa manila
Online Public Access Ikumpara ang sagot. Wasto ba ang pautos? paper . (IM 2- F5EP-IVg-9.1)
Catalog inyong sagot? Kung ikaw ay susulat ng Sagutin ang mga tanong
Alam mo ba ang OPAC ? Ito ay patalastas ,paano mo ito pagkatapos ng panonood
nangangahulugang online public isusulat? pwedeng balikan ang bahagi ng
access catalog. Ito rin ay simpleng video para sa paglilinaw.
library catalog kung saan natutukoy 1.Anong hawak ng lalaki sa
mo ang lokasyon ng mga aklat , video sa umpisa ng pelikula /
periodicals, audio visual materials at video clip habang nasa labas ?
iba pang bagay na nasa isang
aklatan. 2. Anong web site ang hinanap
Ano ang kaibahan nito sa card ng lalaki?
catalog? Ito ay may access sa 3. Pagkatapos i-click ang OPAC
internet na nagiging madaliang anong pagpipilian ang lumabas?
paghanap ng mga aklat kumpara sa Naroon ba ang Pustaka Miri na
mga lumang sistema ( Dewey kabilang sa Sarawak na
Decimal System). Ito ang electronic gumagamit ng Angkasa System?
na version ng card catalog. Ang 4. Anong pangalan ng aklat na
paghanap ng aklat ay may sistema hinahanap sa video? Pagkatapos
na program na basta i-click mo at bang i-click ay nakita na ang
mahahanap mo ang lokasyon ng lokasyon ?
aklat sa isang aklatan. Malalaman 5. Nakita rin ba kung nasa
mo rin kung nasa estante pa ang estante at hindi pa nahiram ang
aklat o may nakahiram na nito. aklat?
Wow, ang bilis naman ng proseso! 6. Anong inilista ng lalaki sa
Kaya dapat ang mga aklatan sa video bago magtungo sa
Pilipinas gumamit na ng ganitong aklatan?
teknolohiya. Pwede kaya ito, ngayon 7. Nahanap niya ba kaagad ang
na. aklat? Nakatipid ba ng panahong
Subalit ang malaking gastos ng ginugol sa pagtungo sa aklatan?
sistemang ito ang malaking hadlang 8. Kung ikaw ang tatanungin ,
sa malawakang paggamit ng OPAC. sang-ayon ka ba sa ganitong uri
(Isinalin sa wikang Filipino mula sa ng sistema sa mga aklatan?
https://en.wikipedia.org/wiki/List_o Bakit ? Bakit hindi?
f_next-generation_library_catalogs
E. Pagtatalakay ng bagong . Pagtalakay
konsepto at paglalahad ng Pagkatapos makinig
bagong kasanayan #2 Sang-ayon ka ba sa ikatlong
talata ng binasang sanaysay?
Ito rin ba ang naging
reaksyon mo tungkol sa OPAC ?
F. Paglinang sa Kabihasan Pagpapayamang Gawain . Pagpapayamang Gawain Pagpapayamang Gawain . Pagpapayamang Gawain
(Tungo sa Formative Assessment) Ipabasa sa dalawang bata Balikan ang lathalain. Bigyan ng Hayaang mag-usap ang Balikan ang spoof commercial
ang usapan. buod o paiikliin ang talata 1 – 3. magkatabi.Gamit ang ng Bubble Gang McDonald at
ekspresyong 1 ( pangungusap na ang OPAC video clip mula sa you
padamdam) , 2 (pangungusap na tube.
patanong) 3 ( pangungusap na Ikumpara ang paraan o
pasalaysay) at 4 (pangungusap na estilong ginamit ng kumuha ng
pautos) gumawa ng anunsyo o video. Ano ang layunin ng
patalastas at iparinig sa kumuha at gumawa ng spoof
klase.Pumili ng dalawa upang commercial? Suriin ang estilo.
makalikha ng dalawang Anong layunin ng gumawa ng
patalastas ang bawat pares. OPAC video clip? Magkatulad ba
( Pugad Baboy - ng estilo ? Sa paanong paraan?
http://theculturetrip.com/asia/phili Pangkatang Gawain
ppines/articles/pugad-baboy-a- Suriin muli ang video clip ng
comic-portrayal-of-filipino-foibles/) OPAC , palagi bang okey kung ito
Ano ang reaksyon mo tungkol sa ang gagamitin mong paraan ng
makabagong teknolohiyang paghanap ng aklat? Kung
nababanggit sa usapan? Totoo ba mahina ang internet connection
ito? Magbigay ng sariling opinyon ano ang magiging epekto nito sa
tungkol dito. iyong ginagawang paghahanap.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- . Pagpapahalaga Pagpapahalaga
araw-araw na buhay Kaya mo bang tanggapin ang Mahalaga ang detalyeng
pagbabago ng ika -21 siglo tungkol isinasaad ng isang patalastas. Ano
sa pag-aaral, pagtatrabaho at ang nararapat mong gawin kung
pamumuhay ng mga tao? nakakabasa o nakakarinig ka ng
isang patalastas?
Ano ang isinasaad ng tandang
padamdam? tandang pananong?
Ang salitang kilos sa pangungusap
na pautos ? Ang detalye sa
pangungusap na pasalaysay?
H. Paglalahat ng Arallin Paglalahat Paglalahat Paglalahat Paglalahat
Tandaan Isaisip mo Tandaan ( Bagong Tandaan
Ang bawat tao ay may kalayaan (MISOSA SIM 14 Filipino 5, Filipino sa Salita at Gawa- Wika 1. Ang estilo ng pelikula / video
ibigay ang opinyon . Ito man ay pahina 5) pahina 4) ay maaring upang mang-aliw ,
pabor o hindi pabor, sang-ayon o di Tandaan( Hiyas sa Wika pahina magbigay impormasyon , o
sang-ayon . Ang bawat pangyayari o 194 pukawin ang damdamin ng
isyu ay pwedeng mahalaga o hindi manonood.
masyadong mahalaga sa ating buhay 2. Ang paggamit ng teknolohiya
. ay may mabuti at di-mabuting
epekto . hindi laging okey ang
koneksyon sa internet, minsan
ay may problema din sa
elektrikal na suplay. Higit sa
lahat may karagdagang gastos
ang paggawa ng sistemang
OPAC.
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya . Pagtataya Pagtataya A. Sabihin ang
Sabihin ang Swak kung Balikan ang lathalain . Isulat mo ang Anong ekspresyon ang Piliin ang mga salita ang nakita iyong reaksyon sa
sang-ayon at Pak kung di sang-ayon buod ng talata 4 at 5. gagamitin mo sa mga sumusunod sa video na may kaugnayan sa panukala ng ilang
tungkol sa mga isyu nabanggit sa na patalastas na iyong paggamit ng OPAC. mambabatas na
mga sumusunod . gagawin?(tingnan ang world Click Facebook Call tuluyang ipinagbabawal
1. Pagtaas ng presyo ng kuryente . map) number ang pagtotroso o
2.Pagdami ng bata sa internet café 1. Umalis na ang inyong Title Twitter Item pagputol ng mga puno.
dahil sa mga on-line games. kasambahay at wala ng mag- Registered members Sang-ayon ka ba? Bakit ?
3.Pagkakaroon ng 4Ps para sa mga aalaga sa bunso mong kapatid. Bakit hindi? ( 5 puntos)
mahihirap na pamilya Ang iyong mga magulang ay Isulat sa papel ang iyong
4.Pagbibigay ng scholarship ng parehong naghahanapbuhay. kasagutan.
gobyerno. 2. Nakapulot ka ng aklat sa
5.Paglutas sa problema sa baha ng kantina. B. Mula sa
pamahalaan. 3. Magkakaroon ng paligsahan sa Talambuhay ni Andres
paggawa ng poster . Bonifacio pakinggan ito
4. May magaganap na camp sa at piliin ang buod ng
distrito para sa mga batang bawat talata
iskawt. nito.Pagsanayan Mo (
5. Isang nakakagimbal na balita MISOSA SIM 14 Filipino
ang nangyari sa inyong barangay. 5, pahina 7)
C. Tingnan ang anunsyo
ibaba . Punan ang
nawawalang salita
upang maging angkop sa
mga ekspresyon ng
patalastas

Ikaw _ a ay malusog _
M__
b _ _ _ y ng dugo ng
buhay para sa iyong
kapwa_
Sali na ! Tara na _
Makipag-ugnayan sa Red
Cross
Sa Lunes , Mayo 30, Ever
Gotesco Mall
Monumento ,Caloocan
City
C.Alalahanin ang OPAC
video clip. Kung ikaw
ang magbibigay ng
pagbabago sa kwento
nito, aling bahagi ang
papalitan mo upang
maging katawa-tawa ito.
Ipaliwanag ang bahagi
ng video at ang
panibagong kwento .
Isulat ang bagong iskrip
o kayay ang sitwasyon .
(Gawing basehan ang
ginawang spoofed ng
Bubble Gang sa
McDonald commercial ).
J. Karagdagang gawain para sa Karagdagang Gawain Karagdagang Gawain Karagdagang Gawain Karagdagang Gawain
takdang-aralin at remediation Gumupit ng isang balita. Idikit sa Basahin ang talata . Isulat sa inyong Gawin ang Subukin Magbigay ng mga pelikulang
kwaderno at magbigay ng opinyon kwaderno ang buod nito. (MISOSA SIM 19 Filipino 5, pahina nagpapatawa sa pang-aaliw at
tungkol dito. (Subukin Mo B , MISOSA SIM 14 9) pelikulang nagbibigay ng
Filipino 5, pahina 10) impormasyon sa ating
kasaysayan gaya ng spoofed
commercial at OPAC video.
D. Mga Tala
E. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move
nakakuha ng 80% sa next objective. next objective. the next objective. the next objective. on to the next objective.
pagtataya ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils
mastery mastery mastery mastery got 80% mastery
B. Bilang ng mag-aaral na ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties ___Pupils did not find difficulties ___Pupils did not find
nangangailangan ng iba pang answering their lesson. answering their lesson. in answering their lesson. in answering their lesson. difficulties in answering
gawain para sa remediation ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in their lesson.
answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. ___Pupils found
___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the ___Pupils did not enjoy the difficulties in answering
because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge, skills lesson because of lack of lesson because of lack of their lesson.
and interest about the lesson. and interest about the lesson. knowledge, skills and interest knowledge, skills and interest ___Pupils did not enjoy
___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the about the lesson. about the lesson. the lesson because of
lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties ___Pupils were interested on ___Pupils were interested on lack of knowledge, skills
encountered in answering the encountered in answering the the lesson, despite of some the lesson, despite of some and interest about the
questions asked by the teacher. questions asked by the teacher. difficulties encountered in difficulties encountered in lesson.
___Pupils mastered the lesson ___Pupils mastered the lesson answering the questions asked by answering the questions asked ___Pupils were
despite of limited resources used by despite of limited resources used by the teacher. by the teacher. interested on the
the teacher. the teacher. ___Pupils mastered the lesson ___Pupils mastered the lesson lesson, despite of some
___Majority of the pupils finished ___Majority of the pupils finished despite of limited resources used despite of limited resources difficulties encountered
their work on time. their work on time. by the teacher. used by the teacher. in answering the
___Some pupils did not finish their ___Some pupils did not finish their ___Majority of the pupils finished ___Majority of the pupils questions asked by the
work on time due to unnecessary work on time due to unnecessary their work on time. finished their work on time. teacher.
behavior. behavior. ___Some pupils did not finish ___Some pupils did not finish ___Pupils mastered the
their work on time due to their work on time due to lesson despite of limited
unnecessary behavior. unnecessary behavior. resources used by the
teacher.
___Majority of the
pupils finished their
work on time.
___Some pupils did not
finish their work on time
due to unnecessary
behavior.
C. Nakatulong ba ang remedial? ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned ___ of Learners who
Bilang ng mag-aaral na above above above 80% above earned 80% above
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who
magpapatuloy sa remediation additional activities for remediation additional activities for remediation additional activities for additional activities for require additional
remediation remediation activities for
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
pagtuturo nakatulong ng lubos? ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who
Paano ito nakatulong? lesson lesson the lesson the lesson caught up the lesson
F. Anong suliranin ang aking ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue ___ of Learners who
naranasan na solusyunan sa require remediation require remediation require remediation to require remediation continue to require
tulong ng aking punungguro at remediation
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that
aking nadibuho na nais kong  ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development:  ___Metacognitive work well:
ibahagi sa mga kapwa ko guro? Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Development: Examples: Self  ___Metacognitive
taking and studying techniques, and taking and studying techniques, and taking and studying techniques, assessments, note taking and Development:
vocabulary assignments. vocabulary assignments. and vocabulary assignments. studying techniques, and Examples: Self
 ___Bridging: Examples: Think-pair-  ___Bridging: Examples: Think-pair-  ___Bridging: Examples: Think- vocabulary assignments. assessments, note taking
share, quick-writes, and anticipatory share, quick-writes, and anticipatory pair-share, quick-writes, and  ___Bridging: Examples: Think- and studying techniques,
charts. charts. anticipatory charts. pair-share, quick-writes, and and vocabulary
anticipatory charts. assignments.
  
 ___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: 
___Schema-Building: Examples:  ___Bridging: Examples:
Think-pair-share, quick-
Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw 
Compare and contrast, jigsaw ___Schema-Building: Examples:
learning, peer teaching, and learning, peer teaching, and learning, peer teaching, and Compare and contrast, jigsaw writes, and anticipatory
projects. projects. projects. learning, peer teaching, and charts.
   projects. 
 ___Contextualization:  ___Contextualization:  ___Contextualization:   ___Schema-Building:
Examples: Compare and
 Examples: Demonstrations, media,  Examples: Demonstrations, media,  Examples: 
Demonstrations, ___Contextualization:
contrast, jigsaw learning,
manipulatives, repetition, and local manipulatives, repetition, and local 
media, manipulatives, repetition, Examples: Demonstrations,
peer teaching, and
opportunities. opportunities. and local opportunities. media, manipulatives,
projects.
   repetition, and local
opportunities. 
 ___Text Representation:  ___Text Representation:  ___Text Representation:
  ___Contextualization:
 Examples: Student 
created Examples: Student 
created Examples: Student created
 Examples:
drawings, videos, and games. drawings, videos, and games. drawings, videos, and games.  ___Text Representation:
Demonstrations, media,
 Examples: Student created
 ___Modeling: Examples: Speaking  ___Modeling: Examples: Speaking  ___Modeling: Examples: drawings, videos, and games. manipulatives,
slowly and clearly, modeling the slowly and clearly, modeling the Speaking slowly and clearly,  ___Modeling: Examples: repetition, and local
language you want students to use, language you want students to use, modeling the language you want Speaking slowly and clearly, opportunities.
and providing samples of student and providing samples of student students to use, and providing modeling the language you want ___Text
work. work. samples of student work. students to use, and providing Representation:
samples of student work.  Examples: Student
Other Techniques and Strategies Other Techniques and Strategies Other Techniques and Strategies created drawings,
used: used: used: Other Techniques and videos, and games.
___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching Strategies used:
 ___Modeling: Examples:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Explicit Teaching Speaking slowly and
___Gamification/Learning throuh ___Gamification/Learning throuh ___Gamification/Learning throuh ___ Group collaboration clearly, modeling the
play play play ___Gamification/Learning language you want
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary throuh play students to use, and
activities/exercises activities/exercises activities/exercises ___ Answering preliminary providing samples of
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel activities/exercises student work.
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Carousel Other Techniques and
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Diads Strategies used:
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction ___ Explicit Teaching
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama ___ Group collaboration
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Discovery Method ___Gamification/Learnin
Why? Why? Why? ___ Lecture Method g throuh play
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs Why? ___ Answering
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Complete IMs preliminary
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials activities/exercises
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Carousel
collaboration/cooperation collaboration/cooperation collaboration/cooperation ___ Group member’s ___ Diads
in doing their tasks in doing their tasks in doing their tasks collaboration/cooperation ___ Differentiated
___ Audio Visual Presentation ___ Audio Visual Presentation ___ Audio Visual Presentation in doing their tasks Instruction
of the lesson of the lesson of the lesson ___ Audio Visual Presentation ___ Role Playing/Drama
of the lesson ___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of
Materials
___ Pupils’ eagerness to
learn
___ Group member’s
collaboration/cooperati
on
in doing their tasks
___AudioVisual
Presentation
of the lesson

You might also like