You are on page 1of 8

School: Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 20-24, 2020 (WEEK 1) Quarter: 4TH Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang kakayahan Naisasagawa ang mapanuring Naisasagawa ang mapanuring pagbasa
Pangnilalaman mapanuring pakikinig at pag- at tatas sa pagsasalita at at tatas sa pagsasalita at pagbasa sa iba’t ibang uri ng sa iba’t ibang uri ng teksto at
unawa sa napakinggan pagpapahayag ng sariling pagpapahayag ng sariling ideya, teksto at napalalawak ang napalalawak ang talasalitaan
ideya, kaisipan, karanasan at kaisipan, karanasan at talasalitaan
damdamin damdamin Naipamamalas ang iba’t ibang
kasanayan upang maunawaan ang
iba’t ibang teksto
B. Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ng nakalarawang Nakagagawa ng radio Nakagagawa ng radio Nakagagawa ng grap o tsart Nakagagawa ng grap o tsart tungkol
balangkas batay sa napakinggan broadcast / teleradyo,debate broadcast / teleradyo,debate at tungkol sa sa binasa,nakapagsasagawa ng isang
at ng isang forum ng isang forum binasa,nakapagsasagawa ng isang debate tungkol sa isang isyu o
debate tungkol sa isang isyu o binasang paksa
binasang paksa
Nagagamit ang silid-aklatan sa
pagsasaliksik
C. Mga Kasanayan sa Nakagagawa ng dayagram ng Nagagamit ang magagalang na Nagagamit ang iba’t ibang uri Naibibigay ang kahulugan ng Nakababasa upang kumuha ng
Pagkatuto ugnayang sanhi at bunga mula sa pananalita sa pag-uulat ng ng pangungusap sa salitang pamilyar at di pamilyar sa impormasyos F5PB-IV-a-25
Isulat ang code ng bawat tekstong napakinggan nasaksihang pangyayari pagsasalaysay ng pamamagitan ng pag-uugnay sa
kasanayan F5PN-IV-a –d -22 F5PS-IVa-12.21 napakinggang balita F5WG- sariling karanasan. Nagagamit ang nakalarawang
IV-a-13.1 F5PT-IVa-b-1.12 balangkas upang maipakita ang
nakalap na impormasyon F5EP-IVa-8

II. NILALAMAN
Pagbibigay ng Kahulugan sa
Paggawa ng Dayagram ng Paggamit ng Magagalang na Pagbabasa sa Pagkalap ng
Paggamit ng Iba’t Ibang Uri ng Salitang Pamilyar at Di Pamilyar sa
Ugnayang Sanhi at Bunga Pananalita sa Pag-uulat ng Impormasyon
Pangungusap sa Pagsasalaysay Pamamagitan ng Pag-uugnay sa
Nasaksihang Pangyayari
sa Pagsasalaysay ng Sariling Karanasan Paggamit ng Balangkas sa Nakalap na
Napakinggang Balita Impormasyon
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng CG FILIPINO 5 p.101 CG FILIPINO 5 p.101 CG FILIPINO 5 p.101 CG FILIPINO 5 p.101 CG FILIPINO 5 p.101
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang

Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Diwang Makabansa 5 Pagbasa Diwang Makabansa 5 Pagbasa Binhi 5 p.208-211 Diwang Makabansa 5 Pagbasa p.172-
p.132-134 p.113 175 Hiyas sa Pagbasa 5 p.76,117,90,84
3. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Metacards,powerpoint Larawan,Metacards Tsart,Metacards, Flashcards,Metacards powerpoint metacards
Panturo powerpoint powerpoint powerpoint

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang 1.Pagsasanay
A.Pagsasanay : 1.Pagsasanay : Pagsasanay : Pagsasanay :
aralin at/o pagsisimula ng Pagbasa sa mga salita.
Ipabasa nang wasto ang mga Pagbabaybay
bagong aralin. 1.sigaw 6.binuksan Pagsulat ng ididiktang mga Pagsulat ng mga pangungusap na
pangungusap. Ipabigay kung 1.masusi 6.ipagkait
2.dumungaw 7.inasikaso pangungusap. ididkta ng guro.
anong uri ng pangungusap ang 2.kahalintulad 7.miyembro
3.dumating 8.aalis
B.Balik-aral: kanilang binasa. 3.seksyon 8.proyekto
4.nakakuha 9.susunod
Magbigay ng mga 4.pagkolekta 9.kalamidad
5.naiwan 10.tikman 1.Masaya ang maraming tao. Blik-aral
pangungusap na may 5.kinalululanan 10.panunudyo
pangyayaring sanhi at bunga. 2.Ano ang nakain mo at maaga Mga salitang pamilyar at di
kang dumating? pamilyar na napag-aralan.
Balik-aral
3.Aba!Kanina pa ako Anu-ano ang iba’t ibang uri ng
naghihintay sa iyo. mga pangungusap?Magbigay ng
4,Ayusin mo ang pagsasalita mga halimbawa.
mo.
5.Naku1Niloloko mo lang kami
sa sinasabi mo.

2.Pagbabalik-aral tungkol sa uri


ng pangungusap. Ipatukoy sa
mga bata kung anu-ano ang
mga uri ng pangungusap.
B. Paghahabi sa layunin ng
Itanong: Anu-ano ang mga magagalang Pagbasa ng guro sa isang Sabihin: Walang panghihinayang Napag-aralan natin ang balangkas at
aralin.
na pananalitang natatandaan balita.Ipasabi ang pamantayan kung aksayahin natin ang tubig. ang mga bahagi nito.Makapag-aayos
Ano sa palagay ninyo
ninyo? sa pakikinig. na ba kayo ng mga pangyayari o
nagpapakita ng tanda ng Toto ba ito o hindi?Bakit ninyo
kaisipan ayon sa inihandang
pagmamahalan? Kailan ginagamit ang mga ito? Huwarang Tsuper ginagawa ito?
balangkas/
Pagbasa ng guro ng Itanong: (Diwang Makabansa 5 Pagbasa Ngayon ang kuwentong babasahin
Ngayon ay matutunan ninyo ang
teksto.Ipasabi muna ang mga p.113) ay may kaugnayan sa pag-aaksaya
Naranasan ninyo na bang mga ito.
pamantayan sa pakikinig sa mga sa tubig na inyo ring ginagawa.
makasaksi ng isang Isang tsuper ng taksi na si
bata. Ano ang ibig sabihin ng kasabihang
pangyayari? G.Raul Amarillo ang nagbalik sa Ipabigay ang pamantayan sa
‘Pag may tiyaga may nilaga”?
Tanda ng Pagmamahalan kanyang pasahero ng isang pagbasa nang tahimik.
Paano ninyo iniulat ito?
sobre na naiwan sa kanyang Pag-aalis ng sagabal
(Diwang Makabansa 5 Pagbasa taksi.Natuwa ang may-ari na si Tubig…..Ubos na? Piliin ang kahulugan ng mga salitang
p.132-134) Gng.Liza Tan,isang negosyante may salungguhit.
Binhi 5 p.208-210
sa Makati,Metro Manila..Ang
1.May nabasa akong artikulo tungkol
sobre ay may lamang
sa makabagong paraan ng
P500,000.Tinanggihan sa
pagtatanim.
kanya ni G.Amarillo ang
pabuyang ibinibigay sa kanya ni 2.Dahil sa makabagong teknolohiya
Gng.Tan.Para sa kanya naging masagana ang ani ng palay.
tungkulin niya bilang isang
mabuting mamamayan ang 3.Ang isang taong palaasa sa ibang tao
pagsasauli ng mga bagay na ay hindi magtatagumpay.
hindi kanya. Si G.Raul Amarillo 4.Ang pagsasanay ng mga tekniko ay
ay pinarangalan ng Alkalde ng makbubuti sa pagpapaunlad ng bansa.
Makati bilang”Huwarang
Tsuper ng Taon”. 5.Marami tayong natutuhan sa
matatanda na mga pananalitang
talinhaga.

a.Natatagong kahulugan e.lathalain


Natatagong kahulugan lathalain
b.laging umaasa sa iba
laging umaasa
c.agham sa iba
sa sining pang-industriya
d.taong dalubhasa sa teknolohiya
agham sa sining pang-industriya

C. Pag-uugnay ng mga Pangkatang Gawain Pagsagot sa mga tanong A.Itanong:


Pagsagot sa mga Tanong
halimbawa sa bagong aralin.
1.Ano ang sanhi ng paglalagi ni Gamitin ang magagalang na 1.Ano ang suliranin ni Raul? Bago gumawa si Pablito ng balangkas
Mang Reynaldo sa pananalita para sa sumusunod ano ang ginawa niya?
Plaridel,Bulacan? na sitwasyonBumuo ng isang Talakayin ang narinig na balita 2.Ayon sa tinig bakit daw wala ng
maikling role play. 1.Tungkol saan ang balita? silbi ang pagsisisi ni Raul/ B.Pagbasa nang tahimik ng
2.Ano ang naging bunga ng
pagkahilig ni MangReynaldo sa 2.Bakit siya pinarangalan? kuwento.Ipabigay ang pamantayan sa
paghahalaman? Pangkat I- Nakasaksi ka ng 3.Anong magandang katangian 3.Ano ang kasalanang nagawa ni pagbasa nang tahimik.
isang sunog sa isang baryo Raul?
3.Ano ang sanhi ng pagdating ni malapit sa inyo.Pinuntahan ka ang ipikita sa balita?
Pag may Tiyaga,May Nilaga
Aling Rita sa lugar nina Aling ng Punong Barangay para 4.Dapat ba siyang tularan? (Diwang Makabansa 5 Pagbasa p.172-
4.Ano ang patunay na nauubos na
Nelia? tanungin tungkol dito. Bakit? ang tubig? 174)
4.Ano ang naging bunga ng
pagbibigay ng pasalubong ni Pangkat II-Nakita ni Ramon na 5.Ano ang aral na itinuturo ng
Aling Rita sa damdamin ng may binubugbog na tindera sa kuwento? C.Pagsagot sa naunang tanong.
kanyang Kumareng Nelia?sa palengke.Dinala ito sa
damdamin ni Mila? ospital.Tinanong siya ng mga D.Pagtalakay sa binasa
pulis sa nangyari. 1.Bakit tinulungan ni Aling Nelia si
5.Ano sa palagay mo,mabuti
Pablito sa paggawa ng balangkas?
pbang pairalin ang pagbibigayan
Pangkat III- Nasaksihan ni
kahit walang okasyon?Ipaliwanag
Aling Marta na ninanakawan 2.Ikaw,iaasa mo ba sa iba ang
ang sagot.
ang grocery ni Gng.Lopez sa paggawa ng takdang aralin?Bakit?
(Isulat sa pisara ang sagot ng mga kanilang lugar.Nagtatanong
bata.) ang mga tanod tungkol sa mga 3.Paano makatutulong ang
pangyayari. makabagong teknolohiya sa isang
bansa?
Pangkat IV-May banggaan ng
sasakyan na nangyari sa lugar 4.Paano makatutulong ang Pilipinas sa
nina Mila.Dumating ang mga daigdig sa pamamagitan ng IRRI?
konsehal ng bayan para mag-
usisa. 5.Bakit nagsasanay ng mga tekniko
mula sa iba’t ibang bansa ang IRRI?

D. Pagtalakay ng bagong Isalaysay ang napakinggang


Balikan ang mga naging sagot ng Isa-isahin ang mga Pangkatang Gawain Pagtalakay sa balangkas na ginawa
konsepto at paglalahad ng
mga bata. magagalang na pananalitang balita gamit ang iba’t ibang uri
bagong kasanayan #1 Mula sa kuwento, isulat ni Pablito.
ginamit ng bawat pangkat sa ng pangungusap.
Sabihin: Narito ang mga ang mga salitang pamilyar at di
bawat sitwasyon. Ang Pandaidig na Surian ng
pangyayaring may ugnayang pamilyar na inyong nabasa.Isulat
Pananaliksik sa Palay IRRI
sanhi at bunga sa seleksyong ang kahulugan nito.
narinig ninyo. I.Pagkakatatag ng IRRI
Talakayin ang magagalang na
Tinatawag na sanhi kung ito ay pananalita. A.Dulot ng Bansa
nagsasabi ng dahilan ng
pangyayari.Karaniwan itong B.Mga Nagtatag
sumasagot sa tanong na bakit. C.Saan itinatag
Tinatawag naming bunga ng II. Pananaliksik ng IRRI
pangyayari kung ito ay nagsasabi
ng kinalabasan o resulta ng A.Dulot ng Asya
pangyayari. B.Mga Kalahok
Ilahad ang dayagram ng III.Iba Pang Ginagawa ng IRRI
ugnayang sanhi at bunga.
A..Pagsasanay ng mga Tekniko
Hal.
1.Bunga ng Pagsasanay
Malaki ang kinita ni Mang
Reynaldo sa paghahalaman
dahil sa kanyang kasipagan.
Bunga
Malaki ang
Sanhi
kinita
kasipagan
Gawan ang iba pang naging sagot
ng mga bata ng dayagram.
E. Pagtalakay ng bagong Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain : Piliin sa kahon ang pinakamalapit
Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad ng na kahulugan ng mga salitang may
bagong kasanayan #2 Pakinggan ng bawat pangkat ang Pagbigayin ang mga bata ng Pakinggan ang balitang salungguhit. Bumasa ng talambuhay ng isang
babasahin ng guro. isang pangyayari na babasahin ng guro.Isalaysay pangulo..Magbigay ng ulat sa klase na
pag-iyak ibinigay
nasaksihan nila habang itong muli gamit ang mga uri puno pangkat sumusunod na balangkas.
Ang Pasko sa Bukid ng pangungusap.
papasok sila sa nakita sumunod
pabaya kulang na kulang I.Kapanganakan
Isulat ang mga ugnayang sanhi at paaralan..Hayaang iulat nila
gamit ang magagalang na Halamang Gamot lumabas nawala
bunga.Gawan ito ng dayagram. A.Petsa
pagalit na pagsasalita
pananalita.
1.sanhi ng pagkakatuwaan ng B.Lugar
Isang tropeo at tatlong libong
mga bata
piso ang ipagkakaloob ni 1.Salat ang mga balong panustos II.Mga Magulang
2.naging bunga kay Boyet ng Alkalde Angeles sa sinumang ng tubig.
may pinakamagandang A.Ama
nakahandang maraming pagkain 2.Marami ang kayamang
sa mesa halamanan na may iba’t ibang ipinagkaloob ng Diyos sa atin. B.Ina
uri ng halamang –gamot.Ang 3.Nakita ni Raul ang kanyang sarili
3.sanhi ng maraming handing ikalawang gantimpala’y III.Mga Paaralang Pinasukan
pagkain ni Lola Ponsa sa kumpol ng alapaap.
magkakamit ng dalawang 4.Ang tanawin ay agad napawi. A.Elementarya
4.naging bunga ng sinabi ni libong piso at ang ikatlo’y 5.Mabilis na tumalimaang katulong
Hermie na ang inam pala sa isanlibong piso.Ang lupon ng B.Sekundarya
sa utos ni Raul.
bukid tagahatol ay lilibot sa mga 6.Nagingbulagsak ang maraming C.Kolehiyo
tahanan ng mga kalahok sa tao sa paggamit ng tubig.
paligsahan na sisimulan sa 7.Narinig ng ina ang palahaw ni IV-.Mga Naging Katungkulan
Setyembre at magwawakas sa Raul. 1.
huling araw ng Nobyembre.Ito 8.Isang animo’y telebisyon ang
rin ang huling araw ng lumitaw sa kumpol ng alapaap. 2.
pagsusumite ng pangalan at 9.Apaw na ang balde.Ano’t bukas
tirahan ng mga kalahok sa 3.
pa ang gripo?
tanggapan ng alkalde.Maaaring 10.Si Raul ay pasinghal na nag-utos. 4.
makuha ng mga tuntunin sa katulong.
hinggil sa paligsahan sa Pangkat I- Manuel L.Quezon (Hiyas sa
tanggapan ng punungguro. Pagbasa 5 p.76)
Pangkat II- Manuel Roxas (Hiyas sa
Pagbasa 5 p.117)
Pangkat III- Ramon Magsaysay (Hiyas
sa Pagbasa 5 p.90)
Pangkat IV- Carlos P.Garcia (Hiyas sa
Pagbasa 5 p.84)
F. Paglinang sa Kabihasaan Basahin ang mga pangungusap Pakinggan ang balitang
Pakinggan ang mga
(Tungo sa Formative ng sanhi at bunga..Gawan ng babasahin ng guro.Isalaysay ito
sitwasyong babasahin ng
Assessment ) dayagram ang mga ito. gamit ang mga uri ng
guro.Gamitin ang magagalang
pangungusap.
1,Dinag-aaral ng leksyon si David na pananalita sa pagsagot.
kay mababa ang kanyang mga Kung ikaw ang nakasaksi sa ON-LINE ID SA OFWS,
marka. sumusunod na pangyayaari RUMATSADA
ano ang sasabihin mo? Inumpisahan nan g NAIA
2.Maraming langaw sa paligid ang paggamit ng on –line ID
dahil sa maga nakatambak na 1.May nakawang naganap sa system na ipinamamahagi ng
mga basura. kapitbahay ninyo. OWWA sa mga OFW.Sabi ni
2.Nabangga ang isan batang administrator Wilhelm Soriano
3.Malago ang halaman sa
papasok sa paaralan. ang pagbibigay ng libreng ID sa
kanilang bakuran kaya
OFWs ay malaki ang
nakapagtago ang magnanakaw. 3Sinaksak ng isang maitutulong sa lahat ng nag-
magnanakaw ang matandang iingat nito dahil magiging
4.Nanalo sa swipstik si Mang
babae. mabilis ang proseso ng
Andres kaya masayang –masaya
siya. 4.Binuksan ng isang lalaki ang indibidwal sakaling sila’y umalis
kotse ng mayamang patungo sa ibang bansa.
5.Masagana ang ani ng mga negosyante. Idinagdag pa ng opisyal na
magsasaka dahil sa magandang ang mgs dokumentadong OFW
panahon. 5.Sinira ng kaklase mo ang na miyembro at contributors
proyekto ng isa mo pang ng OWWA ay kailangang
kaklase. magrenew ng kanialang
kontrata taun-taon kung ang
kanilang kontrata ay “yearly
basis” at kada dalawang taon
naman kung ang kontrata ay
perpetual.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-


Naranasan mo na rin bang Bukod sa tubig,marami pang
araw-araw na buhay
makasaksi ng isang kayamanang ipinagkaloob sa atin
pangyayari?Ano ang ginawa ang Diyos.Ginagamit mo rin ba ito
mo? nang wasto?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang iyong natutuhan sa
Kailan sinasabi na ang isang Paano iuulat ang nasaksihang Ano ang natutunan ninyo Ano ang balangkas?
aralin ngayon? Sa paanong
pangyayari ay isang sanhi?Kailan pangyayari?Ano ang sa araw na ito?
paraan mo maisasalaysay ang Tandaan
naman matatawag na ito ay pananalitang dapat gamitin?
isang napakinggang balita? Ano ang mga salitang
isang bunga ng isang pangyayari? Sa pagbabalangkas,kumuha muna
Anu-anong uri ng pangungusap pamilyar?Ano naman ang mga
ang maaari mong magamit sa ng mga pangunahing kaisipan ng
salitang di pamilyar?
pagsasalaysay? bawat talataan.Itala ang maliliit na
dtalyeng tumutulong sa paglinang ng
pangunahing kaisipan.Gamitin ang
malaking titik,bilang Arabiko sa
pagsulat ng mga detalye.Maaaring
gumamit ng pangungusap,parirala o
salita sa pagbabalangkas.Ang
balangkas ay makatutulong sa
pagsasalaysay ng kuwento o pag-uulat
ng isang impormasyon.

I. Pagtataya ng Aralin Isalaysay ang balitang iparirinig Piliin ang kahulugan ng salitan may Basahin ang maikling teksto.Gamitin
Gawan ng dayagram ang mga Basahin ang
ng guro gamit ang mga uri ng salungguhit sa loob ng panaklong. ang balangkas sa pagbuo ng mga
sumusunod na sanhi at bunga. sitwasyon.Gamitin ang
pangungusap impormasyon.
magagalang na pananalita sa
1.Namatay ang mga isda dahil 1.Si Nelson ay naghahagilap ng
pagsagot..
marumi na ang tubig sa ilog. Iniligtas ng Batang Iskawt sasabihin. (alam na alam,hindi Guillermo E.Tolentino,Dangal ng Lahi
Sitwasyon: alam,sigurado sa sasabihin) Isa sa mga dangal ng lahi si
2.Marami ang nagtatapon ng Guillermo E.Tolentino.Naging
basura sa ilog kaya sa kaunting Pauwi na si Mang Ramon ng Si Sally Tan,isang batang
tatlong taong gulang ay 2.Ang kanyang tnig ay may maningning ang pangalan niya sa
pag-ulan umaapaw na. makita niyang may larangan ng sining,lalung-lalo na sa
kaguluhang nangyayari sa nahulog sa isang malaking pagsusumamo.
3.Kaya nasira ang kagandahanng hukay na may tubig sa may (nagmamakaawa,nagagalit,natutu paglilok.
malapit sa kanilang Isinilang si Guillermo Tolentino sa
ilog pinabayaan ito ng mga tao. Kalye A.Santos kahapon ng wa)
bahay.Tinanong niya ang Malolos,Bulacan noong ika-24 ng
kanyang nasalubong na ikasampu ng umaga.Naglalaba
4.Dahil sa malinis,mabango at Hulyo,1890.Noong bata pa siya,ang
kakilala. ang ina ni Sally nang mga 3.Nababagabag ang damdamin ni
malinaw na tubig,marami ang hilig niya ay pagguhit muna.Ngunit ng
sandaling iyon at hindi niya Raul sa mga nakita niya. (tuwang-
namamasyal sa Ilog Pasig. lumaon,nauwi ito sa paglilok.
Ano ang maaaring isagot kay napuna na nanaog ng bahay tuwa,nag-aalala,nasisiyahan)
5.Nangangamba ang mga tao na Mang Ramon? ang bata.Kasalukuyang Nagtapos siya ng kursong
tuluyan ng masira ang Ilog Pasig nagdaan ang batang iskawt .na Eskultura sa Pamantasan ng
4.Siya ay tungung-tungo habang
kaya kumilos na sila bago mahuli si Danilo Robles na may Pilipinas.Pagkatapos nagkaroon siya
kinakausap. Nakatingin siya sa
ang lahat. labintatlong taong ng pagkakataong makarating sa
(ibaba,itaas,tagiliran).
gulang.Sinagip niya si Sally. Washington,D.C.Sa pamamagitan ng
pagiging serbidor sa isang
5.Nangangapos ang kanyang restawran,nakapg-aral siya ng
hininga. (Kulang,Sobra) ang pagguhit at pagdidibuho.Nakatagpo
hanging pumapasok sa kanyang niya rito ang isang milyonaryong
katawan. Amerikano,si Bernard Beruch,na
nagbigay sa kanya ng iskolarsip sa
Beau Arts School sa Nueba York.Nag-
aral din siya sa Roma tungkol sa Sining
ng ppaglilok.Dit,nagkamit siya ng
pangatlong gantimpala sa isang
paligsahan na kanyang nilahukan.
Sa Pilipinas,dalawang lilok ang
nagpatanyag sa kanya.Ang
Monumento ni Bonifacio sa Caloocan
at ang Oblation saPamantasan ng
Pilipinas ss Diliman,Lungsod ng
Quezon.

Guillermo.E.Tolentino
I.Kapanganakan
A.Petsa
B.Lugar
II.Paaralang Pinasukan
A.
B.
III.Mga Obrang Nagawa
A.
B.
J. Karagdagang Gawain para sa Umisip ng mga pangyayaring Makinig ng isang mahalagang Sumulat ng 5 pamilyar na salita at 5 Bumasa ng isang kuwento.Gamitin
Magsaliksik nang ilang
takdang-aralin at remediation may ugnayang sanhi at balita.Isalaysay ito sa klase di pamilyar na salita na naririnig ang balangkas upang maikuwento
mahahalagang pangyayari na
bunga.Gawan ito ng dayagram. gamit ang mga uri ng mo. muli ito.
nasaksihan at iulat ito sa
pangungusap.
klase.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like