You are on page 1of 8

School Hugo Perez

Subject Mathematics
GRADES 1 Elementary School
TO 12
DAILY Teacher Annie Rose Mendoza Grade and Section Grade 1-
LESSON
PLAN
Malikhain
Date June 17, 2019/6:45-7:35 Quarter First

Week 3 MONDAY

I. LAYUNIN
The learners…
A. Pamantayang
is able to recognize, represent, and order whole numbers up to
Pangnilalaman
100 and money up to PhP100 in various forms and contexts.
The Learners…
B. Pamantayan sa is able to recognize, represent, and order whole numbers up to
Pagganap 100 and money up to PhP100 in various forms and contexts.

composes and decomposes a given number. e.g. 5 is 5 and 0, 4


and 1, 3 and 2, 2 and 3, 1 and 4, 0 and 5.
C. Mga Kasanayan M1NS-Ic-4
sa Pagkatuto (Isulat
B. Read and write numbers that are equal to a given number
ang code ng bawat
C. Participate actively in class discussion
kasanayan)

II. NILALAMAN Numbers and Number Sense


III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa TG pp.36-39
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa LM pp. 63-64
Gabay ng Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Counters( holen), number chart
Kagamitang
pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa Pagpapakita ng mga ginupit na larawan ng holen at ibigay ang
labis at kulang na isa.
Holen Labis sa Isa Kulang
sa Isa

nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng
bagong aralin

Maaari ring itanong sa mga mag-aaral kung alin ang isahan at


sampuan.

B. Paghahabi ng Pagpapakita ng counters na holen sa mga bata. Itanong sa mga


layunin ng aralin bata ang katangian nito. (e.g. hugis, laki)

C.Pag-uugnay ng Pagpapaskil ng word problem sa pisara


mga halimbawa sa
bagong aralin

Tanong:
1. Ano ang pangalan ng batang lalaki? (Joey)
2. Ano ang hawak niya? (holen)
3. Ilang holen ang kanyang hawak? (8 holen)
4. Saan galling ang kanyang mga holen?
(Binigay ng kanyang ama’t ina)
5. Alam mo ba kung ilang holen ang binigay ng kanyang ama’t
ina? (hindi)
6. Sa iyong palagay, ilang holen kaya ang binigay ng kanyang
ama’t ina? (Hayaan ang mga mag-aaral na magibigay ng
kahit 2 hula mula sa tanong)

Mula sa sagot sa ika-anim na tanong sa word problem, hayaan


ang mag-aaral na isulat sa ipinaskil na chart ang kanyang hinuha.

Holen na Bigay ng Holen na Bigay ng Kabuuang Blang ng


kanyang Ama kanyang Ina mga Holen
3 5 8

Hayaan ang mga mag-aaral na magbigay ng iba pang dalawang


D. Pagtalakay ng bilang na kapag pinagsama ay magiging kabuuang bilang ng
holen na mula sa kanyang ama’t ina. Maaaring maging gabay ang
bagong konsepto
halimbawa ng guro sa pisara. Isulat ang lahat ng maaaring
at paglalahad ng kasagutan sa chart at ayusin ang kanilang sagot.
bagong kasanayan
#1
Holen na Bigay ng Holen na Bigay ng Kabuuang Blang ng
kanyang Ama kanyang Ina mga Holen
3 5 8
7 1 8
6 2 8
4 4 8
2 6 8
1 7 8
Itanong sa mga mag-aaral kung ang lahat ng holen ay bigay ng
kanyang ama, ilang holen ang bigay ng kanyang ina? (0)

Itanong naman kung ang lahat ng holen ay bigay ng kanyang ina,


ilang holen ang bigay ng kanyang ama? (0)

Ayusin ang ibinigay na sagot at idugtong sa chart kanina.


Holen na Bigay ng Holen na Bigay ng Kabuuang Blang ng
E. Pagtalakay ng kanyang Ama kanyang Ina mga Holen
bagong konsepto 3 5 8
at paglalahad ng 7 1 8
bagong kasanayan 6 2 8
#2 4 4 8
2 6 8
1 7 8
8 0 8
0 8 8

Ipaliwanag sa mga mag-aaral na ang ginawa kanina sa chart ay


tinatawag na composition/decomposition of a number na katulad
sa addition. Magbigay ang guro ng iba pang halimbawa.
Tanong:
1. Kung si Joey ay may 11 na holen, anong dalawang bilang na
F. Paglinang sa kapag pinagsama ay magiging 11 na holen?
2. Kung si Joey ay may 3 holen at 4 na holen, ilan lahat ang
kabihasnan (Tungo
kabuuang bilang ng holen?
sa Formative
Assessment) Hayaan ang mga mag-aaral na isulat ang sagot sa kanilang show-
me-board.

Pangkatang Gawain

Pangkat 1
Mag-isip ng dalawang bilang na kapag pinagsama ay 8
at i-grupo ang mga ito gamit ang holen.
G. Paglalapat ng
Pangkat 2
aralin sa pang-araw
Mag-isip ng dalawang bilang na kapag pinagsama ay 8 at
araw na buhay iguhit ang mga ito.

Pangkat 3
Isulat ng pamilang ang dalawang bilang na kanilang naisip
na kapag pinagsama ay 8

H. Paglalahat ng Ano ang composition of number? decomposition of a


aralin number?
I. Pagtataya ng
aralin

J. Karagdagan
Gawain para sa
takdang aralin at
remediation

.
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag- 36
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag- 7
aaral na
nangangailangan
ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba Opo nakatulong ito upang mas lalong maintindihan ng mga mag-aaral ang paksang aming
ang remediation? tinalakay
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D Bilang ng mag- 0
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga Ang pagpapaliwanag ng maayos at pagpapakita ng larawan at maraming halimbawa ukol
estratehiyang sa aralin
pagtuturo na
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin Sagabal ang hindi pa sila gaanong kagalingan sa pagbabasa
ang aking
naranasan na
solusyon sa tulong
ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang panturo
ang aking
ginamit/nadiskubre
na nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like