You are on page 1of 3

GRADES 1 TO 12 Paaralan Makati Science High School Baitang/Antas 11

DAILY LESSON LOG Guro Mary Ann F. Vidallo Asignatura Filipino


( Pang-araw-araw Petsa/Oras Hunyo 27-Hulyo 1, 2016/7:00-8:00, 8:00-9:00, Markahan Unang Markahan
na Tala sa Pagtuturo) 9:20-10:20, 10:20-11:20, 12:00-1:00, 1:00-2:00 Unang Linggo

I. LAYUNIN UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


A. Pamantayang 1. Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural, kasaysayan, gamit ng wika sa lipunang Pilipino
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa 1. Nasusuri ang kalikasan ng wika, gamit mga kaganapang pinagdaanan at pinagdadaanan ng Wikang Pambansa
Pagganap ng Pilipinas
C. Mga Kasanayan sa 1. Natutukoy ang mga kahulugan 1. Natutukoy ang mga kahulugan 1. Natutukoy ang mga kahulugan 1. Natutukoy ang mga kahulu
Pagkatuto at kabuluhan ng mga konseptong at kabuluhan ng mga konseptong at kabuluhan ng mga konseptong at kabuluhan ng mga konsept
pangwika pangwika pangwika pangwika
2. Naiuugnay ang mga 2. Naiuugnay ang mga 2. Naiuugnay ang mga 2. Naiuugnay ang mga
konseptong wika sa mga konseptong wika sa mga konseptong wika sa mga konseptong wika sa mga
napakinggang sitwasyong napakinggang sitwasyong napakinggang sitwasyong napakinggang sitwasyong
pangkomunikasyon sa radyo, pangkomunikasyon sa radyo, pangkomunikasyon sa radyo, pangkomunikasyon sa radyo
talumpati, at mga panayam talumpati, at mga panayam talumpati, at mga panayam talumpati, at mga panayam
D. Detalyadong 1. Natutukoy ang kahulugan, 1. Natutukoy ang kahulugan ng 1. Natutukoy ang kahulugan ng 1. Nakasusulat ng sariling
Kasanayang katangian at kahalagahan ng wika mga konseptong pangwika mga konseptong pangwika opinyon tungkol sa napanood
Pampagkatuto
2. Naiuugnay ang kahalagahan 2. Naiuugnay ang kabuluhan ng 2. Naibabahagi ang saloobin 2. Nakasusunod sa mga
ng wika sa iba’t ibang sitwasyon wika sa lipunan kaugnay ng napanood na pamantayan ng pagsulat ng
sa lipunan sitwasyon tungkol sa paksa sanaysay
3. Naibabahagi ang pananaw sa
3. Naipakikita ang halaga ng kahalagahan ng wika sa bansa
gamit ng wika sa pamamagitan ng
maikling dula-dulaan
II. NILALAMAN Wika-Kahulugan, Kalikasan, Wikang Pambansa, Wikang Bilinggwalismo Pagsulat ng Awtput #1
Kahalagahan Panturo, Wikang Opisyal Multilinggwalismo
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Bernales, R. et.al. (2008). Jocson, M. (2016). https://www.youtube.com/watch https://www.youtube.com/wa
Mabisang komunikasyon sa Komunikasyon at pananaliksik ?v=yyzCzGc8aok v=sLJsYViUzGQ
wikang pang-akademiko. sa wika at kulturang filipino.
Malabon City: Mutya Publishing Quezon City: Vibal Group, Inc.
House, Inc. https://www.youtube.com/watch
?v=VejA_YYW8U0
https://www.youtube.com/watch
?v=S3HnHPaG1B0
B. Iba pang Laptop, Larawan, Musika Video Clip Video Clip Video Clip
Kagamitang Lapel Laptop Laptop Laptop
Panturo
III. PAMAMARAAN
Panimula Laro-awit Video Clip-Balita Video Clip-Balita Video Clip-Dokumentaryo
Pagpapakanta ng Pinoy Ako Pagpapanood ng balita kaugnay Pagpapanood ng balita tungkol Papapanood ng isang
habang ipinapasa ang papel na ng paksang tatalakayin sa suliranin pangwika dokumentaryong panayam
naglalaman ng panuto Pagbabahagi sa klase ng ROS tungkol sa pagpapahalaga sa
 Pagbabahagi sa klase ng tungkol sa napanood ng lipunan
mensahe (bawal ang pasalita
at pasulat)
-Hindi pa ako nag-
almusal. Nagugutom
na ako.
Pagganyak Tanong-Sagot Gallery Walk (Pangkatan) Tanong-Sagot
 Gabay na Tanong: -Magbahagi ng ideya tungkol sa  Gabay na Tanong:
-Paano niya Wikang Pambansa, Wikang -Ano ang paksa ng balita?
maipararating nang Panturo, Wikang Opisyal gamit -Ano ang pinakaugat
mas maayos at mas ang anumang graphic organizer. ng suliraning ito?
malinaw ang mensahe? -Pagkatapos ay isagawa ang
gallery walk sa klase.
A. Instruksiyon Lektyur Lektyur Lektyur Pagpapasulat ng reaksiyon sa
Pagtalakay sa: Pagtalakay sa nilalaman Pagtalakay sa: napanood
Wika-Kahulugan, Wikang Pambansa Bilingguwalismo Paksa: Dapat ba o hindi dap
Katangian at Wikang Opisyal Multilingguwalismo tanggalin sa kolehiyo ang
Kahalagahan  Wikang Panturo Filipino bilang asignatura?
B. Pagsasanay Pagbuo ng dayalogong may Bumuo muli ng graphic
HUGOT organizer na nagpapakita ng
ugnayan ng tatlo
C. Pagpapayaman Dula-dulaan (Pangkatan) Kuharami Pagbibigay ng saloobin kaugnay Pagpapasulat sa mga mag-aar
Pagsasadula batay sa isang Ipakita ang kahalagahan ng ng napanood na sitwasyon ng kanilang opinyon
sitwasyong nagpapakita ng halaga pagkakaroon ng wikang Filipino tungkol sa paksa 1. Bumuo ng 3 talata
ng wika sa tao sa bansa kaugnay ng napanood
2. Tiyakin ang kaisahan ng
bawat talata
3. Panatilihin ang kaayusan
ng awtput
D. Pagtataya Maikling Pagsusulit na Pasulat Maikling Pagsusulit Pagtataya ayon sa rubrik ng
(Tama o Mali) (Pagtapat-tapatin) pagsulat
E. Karagdagang Gawain para
sa Takdang-aralin at
Remediation
F. IV. Mga Tala

G. V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like