You are on page 1of 4

GRADE 5 Paaralan Baitang/Antas V

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura EPP – H.E.


Petsa/Oras Markahan 1ST QUARTER
AUGUST 5-9, 2019 (WEEK 10)
WEEK 10 LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN Naipaliliwanag ang dapat tandaang mga alituntunin sa paghahanda ng mesa at paghahain sa
hapag kainan.
A. Pamantayang Naipamamalas ang kaalaman at Naipamamalas ang kaalaman at Review Markahang Pagsusulit Markahang Pagsusulit
Pangnilalaman kasanayan upang maging kasanayan upang maging
matagumpay na entrepreneur matagumpay na entrepreneur

B. Pamantayan sa Mapahusay ang isang produkto Mapahusay ang isang produkto


Pagaganap upang maging iba sa iba upang maging iba sa iba
C. Mga Kasanayan sa Naihahanda nang kaakit-akit ang Naihahanda nang kaakit-akit ang
Pagkatuto (Isulat ang nilutong pagkain sa hapag kainan nilutong pagkain sa hapag kainan
code ng bawat (food presentation) (food presentation)
kasanayan) 1.30.1 nakalilikha ng ilang 1.30.1 nakalilikha ng ilang
paraan ng kaakit akit paraan ng kaakit akit
na paghahanda ng na paghahanda ng
pagkain pagkain

EPP5HE-0j-30 EPP5HE-0j-30

II. NILALAMAN Sa araling ito matutunan ng mga Sa araling ito matutunan ng mga
bata ang pagtiyak na maging bata ang pagtiyak na maging
maayos at maganda ang maayos at maganda ang
paglalagay at pagdudulot ng paglalagay at pagdudulot ng
pagkain. Ang oras ng pagkain ay pagkain. Ang oras ng pagkain ay
higit na kawili-wili kung ang mga higit na kawili-wili kung ang mga
pagkaing nakahain ay inihanda, pagkaing nakahain ay inihanda,
niluto,at idinulot sa wastong niluto,at idinulot sa wastong
paraan paraan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2.Mga pahina sa
Kagamitang PangMag-
aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk K12 EPP5HE-Oj-30 K12 EPP5HE-Oj-30
Umunlad sa paggawa V pahina Umunlad sa paggawa V pahina
8485 8485
4.Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
Iba pang Kagamitang Mesang hapag kainan,table cloth, Mesang hapag kainan,table cloth,
Panturo placemat/cover,pinggan,kubyerto placemat/cover,pinggan,kubyerto
s, kutsilyo, baso,serbilyeta, tasa, s, kutsilyo, baso,serbilyeta, tasa,
platitoat kutsarita, LCD platitoat kutsarita, LCD
laptop,larawan ng kumakain. laptop,larawan ng kumakain.
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Pagsagot sa takdang aralin Pagsagot sa takdang aralin
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Naipapakita ang tamaang paraan Naipapakita ang tamaang paraan
aralin ng paghahanda ng mesa at ng paghahanda ng mesa at
paghahain. paghahain.

C. Pag-uugnay ng mga Magpakita ng dalawang Magpakita ng dalawang


halimbawa sa bagong aralin larawan.Ang una ay nagpapakita larawan.Ang una ay nagpapakita
ng isang hapag-kainan na may ng isang hapag-kainan na may
mga nakahandang “cover”. Ang mga nakahandang “cover”. Ang
ikalawang larawan naman ay ikalawang larawan naman ay
nagpapakita ng isang mag-anak nagpapakita ng isang mag-anak
na kumakain. na kumakain.

D. Pagtatalakay ng bagong Itanong ang mga sumusunod: Itanong ang mga sumusunod:
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 Saan nakalagay ang mga pagkaing Saan nakalagay ang mga pagkaing
may sabaw? Tuyo? At may sarsa? may sabaw? Tuyo? At may sarsa?
May palamuti ba ang ulam? May palamuti ba ang ulam?
Sapat ba ang dami ng lalagyan Sapat ba ang dami ng lalagyan
sa hapag? sa hapag?
Saan nakalagay ang pangunahing Saan nakalagay ang pangunahing
putahe? putahe?
Kumpleto ba ang laman ng cover? Kumpleto ba ang laman ng cover?
Anu-ano ang nakikita niyo? Anu-ano ang nakikita niyo?
Nasiyahan ba ang taong Nasiyahan ba ang taong
kumakain? kumakain?
E. Pagtatalakay ng bagong Ipabasa ang Alamin sa LM. Ipabasa ang Alamin sa LM.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasan Ipabasa ang Linangin sa LM. Ipabasa ang Linangin sa LM.
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Hatiin ang klase sa apat na Hatiin ang klase sa apat na
pang-arawaraw na buhay pangkat. Magdaos ng dula- pangkat. Magdaos ng dula-
dulaan kung saan ipakikita ang dulaan kung saan ipakikita ang
sumusunod: Pangkat 1 sumusunod: Pangkat 1
Paghahanda ng mesa (Paglalagay Paghahanda ng mesa (Paglalagay
ng telang panapin). ng telang panapin).
Pangkat 2 Paghahain ng pagkain Pangkat 2 Paghahain ng pagkain
(Family style) (Family style)
Pangkat 3 (Buffet Style). Pangkat 3 (Buffet Style).
Pangkat 4 (Individual Cover). Isa- Pangkat 4 (Individual Cover). Isa-
isang magtatanghal ang bawat isang magtatanghal ang bawat
pangkat. pangkat.
Habang nagsasagawa ang isang Habang nagsasagawa ang isang
pangkat, ang ibang pangkat pangkat, ang ibang pangkat
naman ay magmamasid. naman ay magmamasid.
Kapag tapos na ang lahat, Kapag tapos na ang lahat,
magbibigay ng puna ang isang magbibigay ng puna ang isang
kasapi ng bawat pangkat at ang kasapi ng bawat pangkat at ang
guro. Gabayan ang mga mag-aaral guro. Gabayan ang mga mag-aaral
sa pagbibigay ng puna. sa pagbibigay ng puna.
H. Paglalahat ng Arallin Anu-ano ang mga alituntunin na Anu-ano ang mga alituntunin
dapat sundin sa paghahanda ng na dapat sundin sa
mesa at paghahain ng pagkain? paghahanda ng mesa at
Ipaliwanag ang kahalagahan nito. paghahain ng pagkain?
Ipaliwanag ang kahalagahan nito.
I. Pagtataya ng Aralin Iguhit ang wastong pagkakalagay Iguhit ang wastong pagkakalagay
ng mga kagamitan sa pagkain sa ng mga kagamitan sa pagkain sa
isang cover. isang cover.
F. Karagdagang gawain para Tumulong sa tahanan sa Tumulong sa tahanan sa
sa takdang-aralin at paghahanda sa hapag-kainan . paghahanda sa hapag-kainan .
remediation Ipagawa ang Pagyamanin Natin sa Ipagawa ang Pagyamanin Natin sa
LM. LM.

IV. Mga Tala


V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like