You are on page 1of 3

School: Raul O. V.

Causing Memorial School Grade Level: VI


GRADES 1 to 12 Teacher: Mrs. Vivian R. Cabangal Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: (WEEK 2) Quarter: 4TH QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa napakinggan.
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin,
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napapalawak ang talasalitaan.
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto.
Napauunlad ang ksanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin.
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media.
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
B.Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng dayagram, dioarama at likhang sining batay sa isyu o paksang napakinggan.
Nakapagsasagawa ng radio broadcast/teleradyo, sabayang bigkas,
reader’s theatre o dula-dulaan.
Naiguguhit ang mensahe ng binasang teksto at nakagagawa ng orihinal na rap batay sa mensahe ng binasang teksto.
Nagagamit ang iba’t ibang babasahin ayon sa pangangailangan.
Nakasusulat ng iskrip para sa radio broadcasting o teleradyo,editoryal,lathalain o balita.
Nakagagawa ng sarili at orihinal na dokumentaryo o maikling pelikula
Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan, pagkukuwento, pasgulat ng tula at kuwento.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naiugnay ang sariling karanasan sa Nakagagawa ng patalastas at Napapangkat ang mga salitang Nasasabi ang paksa ng binasang Nakakasulat ng ulat.
Isulat ang code ng bawat napakinggang teksto. usapan gamit ang iba’t-ibang magkaugnay. sanaysansay.
kasanayan F6PN-VIb-4 bahagi ng pananalita. F6PT-VIb-j-12 F6PN-Vib-2.1
F6WG-VIb-1-10 F6PB-VIb-10

II.NILALAMAN Nakagagawa ng patalastas at


Nagiugnay ang sariling karanasan sa Nasasabi ang paksa ng binasang Nakakasulat ng ulat.
usapan gamit ang iba’t-ibang Napapangkatang mga salitang
napakinggang teksto tungkol sa sanaysay.
bahagi ng pananalita. magkaugnay.
gaganaping Araw ng mga Puso.

III. KAGAMITANG PANTURO


A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B.Iba pang Kagamitang Panturo Diary/ Talaarawan Manila Paper Hiyas sa Wika pp 24 Mga Sanaysay Manila Paper
Ang Bayang Tinubuan Likhang Talambuhay ni Mayor Beng Tupas
Tula
Tstart
Manila Paper
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Pagbibigay ng hinuha sa kalabasan Gamit ng pang-akop at pangatnig. Gamit ng Pang-angkop. Mga mabubuting naidudulot ng iba’t- Mga gamit ng iba’t-ibang
at/o pagsisimulang aralin ng mga pangyayari sa alamat na ibang uri ng media. uri ng media.
napakinggan.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ilahad ang isang taalarawan. Ipasuri May gaganapin na isang Gumawa ng pangungusap tungkol Sanaysay o Talambuhay ng isang Pagbubuoat pagpapakita
ito sa mga mag-aaral. pagdiriwang sa inyong barangay o sa larawan. pinuno ng bayan. Halimbawa ng ng burador.
bayan, paano mo ito ipaalam sa alcalde.
mga tao?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Talakayin ang nailahad na Pagsasagawa ng patalastas. Pagbabasa ng tula tungkol sa Talakayin ang sanaysay o talambuhay. Pag-uulat
sa bagong aralin talaarawan. Tungkol sa gaganaping Bayang Tinubuan. Ni Mayor Beng Tupas
pagdiriwang.

D. Pagtatalakay ng bagong Pagsasagot sa mga tanong tungkol sa Talakayin ang nabuong patalastas. Pagsasagot sa mga tanong. Pagbibigay o pagsasabi ng paksa Pagtatalakay at pagsasagot
konsepto at paglalahad ng binasang talaarawan. Pagpapangkat ng mga salitang tungkol sa binasa. sa mga tanong tungkol sa
bagong kasanayan #1 magkaugnay. ulat.
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pag-uugnay ng sariling karansan sa Paggawa ng usapan gamit ang Pangkatang Gawain. Landas Pagsagot sa iba pang mga tanong Pangkatang Gawain
(Tungosa Formative Assesment 3) napakinggang teksto. iba’t-ibang bahagi ng pananalita. Pagbasa pp. 47-48 1. Paano nakatutulong si mayor I.Sumulat ng ulat sa
Magbigay ng mga tuntunin bago Beng sa ating bayan? panahon.
Anu-ano ang iyong mga nararanasan “ Usapan tungkol sa gaganaping magsimula ang Gawain. II. Ulat sa mapanahong
2. Kung ikaw si Mayor Beng
tungkol sa araw ng mga puso? Araw ng mga Puso” isyu.
paano mo tutulungan ng mga III. Kalikasan
batang mag-aaral sa Raul O. IV. Foundation Day
V. Causing Mem. School?
3. Anong katagian ni Mayor Ben
gang dapat tularan? Bakit?
4. Bilang mag-aaral, paano mo
ipapalita ang pagsuporta sa
mga programa ng gating
bayan?
G. Paglalapat ng aralin sa pang Anu-ano ang iyong mga natutunan Saan ginagamit ang pang-angkop? Paano natin pinapangkat ang mga Anu-ano ang mga sangkap
araw-araw na buhay sa binasang teksto? Ano ang pang-angkop? salitang magkaugnay? sa mabuting pag-uulat?
H. Paglalahat ng Aralin Ang talaarawan ay kalipunan ng mga Ang pang-angkop ay mga katagang Ang salitang magkaugnay ay Paano natin mas madaling Mga dapat tandaan sa
bahabahaging sulatin na nakasulat at ginagamit sa pag-uugnay sa mga pinangkat ayon sa gamit, maunawaan an gating binabasa. pagsulat ng ulat.
nakaayos ng sunod-sunod. salita, parirala at pangungusap. kahulugan at iba pa.
I. Pagtataya ng Aralin Sumulat ng talata tungkol sa iyong Gumawa ng isang patalastas Pangkatin ang mga salitang Basahin ng mabuti ang sanaysay sa Sumulat ng isang ulat
karanasan. tungkol sa gaganaping Araw ng magkaugnay sa paraan ng Manila Paper, Pagkatapos ibigay ang tungkol sa panahong
mga Puso gamit ang pang-angkop. pagsalungguhit. paksa ng bawat sanaysay. balita.
“Ang Aking Karanasan Tuwing Araw 1. Watawat, awit, tagdan
ng mga Puso.” bata
2. Dagat, bapor, dyip, bus
3. Pala, pako, panghukay,
guntijg
4. Ibon, pugad, aso,pusa
5. Dingding, palay, bahay,
paaralan
J. Karagdagang gawain para sa Sumulat ngnisang linggong Sa isang ¼ na Kartolina gumawa ng Kopyahin ang tula sa inyong
takdang-aralin at remediation talaarawan. isang patalastas. kwaderno.
“Gaganaping Pista nga Barangay”
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istrateheyang
Pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito na katulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa tulong
ng aking punongguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like