Professional Documents
Culture Documents
Petsa at Oras ng
Markahan Ikalawa/ Week 1 Day 3
Pagtuturo
Agosto 15, 2018
I. I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita sa pagpapahayag ng sariling ideya,
Pangnilalaman kaisipan, karanasan at damdamin
- Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang
talasalitaan
- Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling
ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng isang travelogue o kuwento na maibabahagi sa iba
- Nakapagsasagawa ng readers’ theatre
- Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isang paksa
C. Mga Kasanayan sa Nagagamit nang wasto ang pandiwa ayon sa panahunan sa pagsasalaysay tungkol sa
Pagkatuto (Isulat ang code mahahalagang pangyayari (F5WG-IIa-c-5.1)
ng bawat kasanayan)
II. NILALAMAN PANDIWA at Panahunan o Aspekto ng Pandiwa
III. KAGAMITANG Aklat,PPT, larawan, metacards, manila paper at pentel pen, Strips of cartolina
PANTURO
A. Sanggunian Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 56-57
1. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Batayang Akkat pp. 66 Yunit II Aralin 1 Pagigigng Masunurin, Pagtahak sa
Guro Tamang Landas
2. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 56-57
Pang-mag-aaral
Alab Fil. Batayang Aklat pp. 66 Yunit II Aralin 1 Pagigigng Masunurin, Pagtahak sa
3. Mga pahina Teksbuk
Tamang Landas
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Aklat,PPT, larawan, metacards, manila paper at pentel pen, Strips of cartolina
pangturo
IV. PAMAMARAAN
Ano ang pandiwa?
A. Balik –Aral sa nakaraang Ano-ano ang mga aspekto ng pandiwa?
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
Magpakita ng larawan.
B. . Paghahabi ng layunin ng
aralin
G. Paglalapat ng aralin sa Bakit kailangang wasto ang paggamit ng mga panahunan o aspekto ng pandiwa sa ating
pang-araw araw na buhay mga ginagawang pangungusap?
Ano ang pandiwa?
H. Paglalahat ng aralin Ano ang tatlong panahunan o aspekto ng pandiwa?
Ibigay ang wastong anyo ng pawatas sa bawat bilang sa aspektong naganap,
nagaganap, at magaganap. Pagkatapos, gamitin sa sariling pangungusap ang pandiwang
nasa anyong pawatas sa iba’t ibang panahunan. Gawin sa inyong kuwaderno.
1. kumanta
I. . Pagtataya ng aralin
2. maglakbay
3. tuklasin
4. maghatid
5. hatiin
1. Karagdagan Gawain para sa Ano ang pandiwa?
takdang aralin at Ano ang tatlong panahunan o aspekto ng pandiwa?
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___Lesson carried. Move on to the next objective.
nakakuha ng 80% sa ___Lesson not carried.
pagtataya _____% of the pupils got 80% mastery
___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering their lesson.
B. Bilang ng mag-aaral na ___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the
lesson.
nangangailangan ng iba
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering
pang Gawain para sa the questions asked by the teacher.
remediation ___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their work on time.
___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa ___ of Learners who earned 80% above
aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who continue to require remediation
magpapatuloy sa
remediation?
Strategies used that work well:
• ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying
techniques, and vocabulary assignments.
• ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
•
• ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching,
and projects.
E. Alin sa mga estratehiyang •
pagtuturo na nakatulong ng • ___Contextualization:
lubos? Paano ito • Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
nakatulong? •
• ___Text Representation:
• Examples: Student created drawings, videos, and games.
• ___Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want
students to use, and providing samples of student work.
MERINISA J. OLVIDO
Punong-guro