You are on page 1of 3

School: MABINI ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: KRISTINE JOY R. JUAN Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: NOVEMBER 14-18, 2022 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


Pamantayang Nilalaman Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa pamamahala at mga pagbabago sa lipunang Pilipino sa panahon ng kolonyalismong Amerikano at ng pananakop ng mga Hapon at ang
(Content Standard) pagpupunyagi ng mga Pilipino na makamtan ang kalayaan tungo sa pagbuo ng kamalayang pagsasarili at pagkakakilanlang malayang nasyon.

Pamantayan sa Pagganap Nakakapagpahayag ng kritikal na pagsusuri at pagpapahalaga sa konteksto, dahilan, epekto, at pagbabago sa lipunan ng kolonyalismong Amerikano
(Performance Standard) at ng pananakop ng mga Hapon at ang pagmamalaki sa kontribusyon ng pagpupunyagi ng mga Pilipino na makamit ang ganap na kalayaan tungo sa pagkabuo ng kamalayang
pagsasarili at pagkakakilanlang malaang nasyon at estado.
Pamantayan sa Pagkatuto
(Learning Competencies) Nasusuri ang pamahalaang kolonyal ng mga Amerikano.
Layunin (Lesson Objectives) Nasusuri ang pamahalaang Natatalakay ang mga Patakarang Nasusuri ang mga patakaran ng Natatalakay ang epekto ng
kolonyal ng mga Amerikano Pasipikasyon at Kooptasyon ng malayang kalakalan (free trade) na malayang kalakalan(free trade) Linguhang Pagsusulit
pamahalaang Amerikano pinairal ng mga Amerikano AP6KDP-IIb-2
AP6KDP-IIb-2 AP6KDP-IIb-2 AP6KDP-IIb-2

Paksang Aralin Pamahalaang Kolonyal ng mga Patakarang Pasipikasyon at Malayang Kalakalan at Epekto nito Natatalakay ang epekto ng
(Subject Matter) Amerikano Kooptasyon malayang kalakalan(free trade)
Hal: − Kalakalan ng Pilipinas at
U.S.
− Pananim at Sakahan
Gamitang Panturo
(Learning Resources) EASE 1 Modyul 11-12 EASE 1 Modyul 11-12 EASE 1 Modyul 11-12 EASE 1 Modyul 11-12
www.ymate.come www.ymate.come www.ymate.come www.ymate.come
Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing previous Ano ang epekto ng transportasyon Ano ang mahahalagang pangyayari Ano ang patakarang kooptasyon at Ano ang sistema at balangkas ng 1. Pagbabalik-aral
lesson/s or presenting the at komunikasyon sa pamumuhay sa pamahalaang kolonyal? pasipikasyon? pamahalaan kolonyal?
ng mga Pilipino?
new lesson
b. Establishing a purpose Suriin ang pamahalaang kolonyal Ano ang patakarang partisipasyon Ano ang naidulot ng malayang Ano ang naidulot ng malayang 2. Papagtatakda ng mga
for the lesson ng mga Amerikano. at kooptasyon? kalakalan? kalakalan? pamantayan

c. Presenting Bigyan ng Kalakip ang mag-aaral. Bigyan ng Kalakip ang mag-aaral. Bigyan ng Kalakip ang mag-aaral. Bigyan ng Kalakip ang mag- 3. Pagbibigay ng panuto
examples/instances of the aaral.
new lesson
d. Discussing new concept 1. Ano ang tunay na konsepto ng Ano ang patakarang pasipikasyon? Ano ang malayang kalakalan? 1. Ano ang malayang kalakalan? 4. Gawaing Pagtataya
Benevolent Assimilation o Ano ang ipinatupad ng patakarang Ano ang Batas Payne-Aldrich? 2. Ano ang Batas Payne-Aldrich? Pagsagot sa Pagtatayang
mapagkawanggawang pasipikasyon? Ano ang Batas Underwood- 3. Ano ang Batas Underwood- inihanda ng guro
asimilasyon? Ano ang patakarang kooptasyon? Simmons? Simmons?
2. Ano ang layunin ng 4. Ano ang naging suliranin para
pamahalaang military? sa pagsasarili ng bansa?

e. Continuation of the -Bakit ipinadala ang Schurman Ano ang patakarang kooptasyon? -Ano ang naging suliranin para sa 5. Ilarawan ang malayang 5. Pangangasiwa sa
discussion of new concept Commission? Ano ang pagsasarili ng bansa? kalakalan sa pagitan ng Estados Pasusulit
ipinanukala nito? -Ilarawan ang malayang kalakalan Unidos at Pilipinas.
-Ano ang Taft Commission? Ano sa pagitan ng Estados Unidos at 6. Naging makatarungan ba ang
ang ipinatupad nito? Pilipinas. mga Amerikano sa pagpapatupad
- Ano ang pamahalaang sibil? ng Payne-Aldrich at Underwood-
Sino ang namuno rito? Simmons para sa malayang
kalakang ito?
f. Developing Mastery Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Naging makatarungan ba ang mga Ipresent ang output. 6. Pagwawasto ng
Pagsusuri tungkol sa pamahalang Ano ang pagkakatulad ng Amerikano sa pagpapatupad ng sagutang papel
kolonyal ng mga Amerikano dalawang patakaran? Payne-Aldrich at Underwood-
Bakit ipinatupad ang dalawang Simmons para sa malayang
patakaran? kalakang ito?

g. Finding practical Mabuti ba ang ginawang Ano ang kahalagahan ng Sa inyong palagay, anoa ng naging Sa inyong palagay, anoa ng 7. Pagtatala ng iskor
application of concepts and panlilinlang sa ibang tao? Patakarang Pasipikasyon at epekto ng mga programang naging epekto ng mga
Kooptasyon ng pamahalaang itinaguyod ng mga negosyanteng programang itinaguyod ng mga
skills in daily living
Amerikano? Pilipino sa paglutas ng suliraning negosyanteng Pilipino sa paglutas
ito? ng suliraning ito?

h. Making generalizations Ano ang mahahalagang Ano ang patakarang kooptasyon at Ano ang malayang kalakalan at Ano ang malayang kalakalan at
and abstractions about the pangyayari sa pamahalang pasipikasyon? naging epekto nito? naging epekto nito?
kolonyal ng mga Amerikano?
lesson
i.Evaluating learning Suriin ang pamahalaang kolonyal Sa pamamagitan ng Venn Diagram Sa pamamagitan ng isang semantic Talakayin ang epekto ng
ng mga Amerikano sa ay talakayin ang pagkakaiba ng web, suriin ang mga patakaran ng malayang kalakalan(free
pamamagitan ng Web Organizer. mga patakarang pasipikasyon at malayang kalakalan. trade)sa pamamagitan ng Web
patakarang kooptasyon?
Organizer.
j.Additional Activities for
application or remediation

Remarks
Reflection
a. No. of learners for
application or remediation
b. No. of learners who
require additional activities
for remediation who scored
below 80%
c. Did the remedial lessons
work?
No. of learners who have
caught up with the lesson
d. No. of learners who
continue to require
remediation
e. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
f. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor can
help me solve?
g. What innovation or
localized materials did I
use/discover which I wish to
share with other teachers?

Prepared by: Noted:

KRISTINE JOY R. JUAN NOWLIN V. ROSIETE, EdD


Teacher 3 Principal III

You might also like