You are on page 1of 3

School: Grade Level: THREE

Teacher: Learning Area: SCIENCE

GRADES 1 to 12 Teaching
Ikalawang
Dates and Quarter:
DAILY LESSON Markahan
LOG Time:

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nakikilala ang mga bahagi ng dila.
B. Pamantayan sa Pagaganap Natutukoy ang mga bahaging panlasa o taste areas ng dila at mga gawain
ng bawat isa.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Describe the functions of the sense organs of the human body (S3LT-lla-
(Isulat ang code ng bawat b-1)
kasanayan)
II. NILALAMAN Bahagi ng dila
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Science DBOW
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- Science SLM Module 1.4 p.13-15
Mag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint, Laptop, Smart TV

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Tukuyin kung TAMA o MALI ang mga sumusunod na pamamaraan sa
pagsisimula ng bagong aralin pangangalaga ng ilong.

A. Paghahabi sa layunin ng aralin Magbigay sa mga bata ng tig-iisang pirasong kendi.


Ipabukas ito at ito ay kanilang kakainin.

Ano ang ginamit natin sa ating pagkain ng kendi?


Ano kaya ang lasa ng ating kinain?
B. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Masdan ang inyong dila gamit ang dalang salamin.
bagong aralin

Ano ang iyong nakita sa iyong dila?


Ano ang mga bagay na maari mong magawa gamit ang iyong dila?

C. Pagtatalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Ito ay nababalutan ng maliliit na parang beads, ang tawag dito ay Papillae.
Sa loob ng papillae ay may mga Taste Buds. Ang bawat lasa na ating
isinusubo ay dumadaan sa taste buds at inihahatid ito sa mga nerves na
dadalhin naman sa utak na siyang nagsasabi ng lasa nito.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong
kasanayan #2

Ang Taste Buds ay may limang panlasa:


1. Maalat
2. Matamis
3. Maasim
4. Mapait
5. Malinamnam (UMAMI)
Si Kikunae Ikeda na isang chemist na taga bansang Hapon ang nakatuklas
ng panlimang panlasa na tinawag niyang UMAMI. Ang salitang UMAMI
ay salitang hapon na ang ibig sabihin ay MALINAMNAM.

E. Paglinang sa Kabihasan Gawain 1: Ayusin Natin


Panuto: Ayusin ang mga halo-letra at isulat ang sagot sa sagutang papel.
(Tungo sa Formative Assessment) 1. Ano ang tawag sa bahagi ng dila na maambok na parang beads? P P A
L I L A E - ___________
2. Ito ang ating organ o bahagi na ginagamit natin upang makalasa. A D I
L - _________________
3. Ito ang nagsasabi ng lasa na ating kinain o isinubo?
T U A K - ___________________
4. Dito ipinapasa ng taste buds ang nalasahan.
V E N R E S - _____________
5. Bilang ng panlasa ng dila na nasa taste buds. M L I A

F. Paglalahat ng Arallin Anu-ano ang mga bahagi ng dila?


Ano ano ang mga (5) limang panlasa sa ating taste buds?

G. Pagtataya ng Aralin

H. Karagdagang gawain para sa Basahin ang pangangalaga sa dila sa inyong Science SLM p. 14
takdang-aralin at remediation
I. Mga Tala

II. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ___Lesson carried. Move on to the next objective.


ng 80% sa pagtataya ___Lesson not carried.
__% of the pupils got _____% mastery

Formative test result 5_____ 3______ 1______ ____/_____=_____%


4_____ 2______ 0______

You might also like