You are on page 1of 6

GRADES 1 TO 12 Paaralan STO.

FLORESCA Baitang/ Antas 8


NATIONAL HIGH SCHOOL
DAILY
LESSON LOG Guro Asignatura EDUKASYON SA
PAGPAPAKATAO
(Pang-araw-araw

na Tala sa Petsa/Oras Markahan IKALAWA


Pagtuturo)

COT NUMBER 2- Room 301; SHS Bldg.

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipamamalas ng magaaral ang pag-unawa sa


Pangnilalaman
pakikipagkaibigan.

B. Pamantayang Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos


Pagganap
upang mapaunlad ang pakikipagkaibigan (hal.: pagpapatawad).

C. Mga Kasanayang 6.1. Natutukoy ang mga taong itinuturing niyang kaibigan at ang mga natutuhan niya mula
Pampagkatuto sa mga ito.

EsP8PIIc-6.1

6.2. Nasusuri ang kanyang mga pakikipagkaibigan batay sa tatlong uri ng


pakikipagkaibigan ayon kay Aristotle.

EsP8PIIc-6.2

Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:

1. naipapaliwanag ang pagkakaibigan batay sa tatlong uri ng pagkakaibigan ayon kay


Aristotle.

2. magagawang isabuhay ang kaalaman sa mga angkop na aksyon upang bumuo ng


pagkakaibigan.

3. pahalagahan ang mga importansya ng pagkakaibigan.

II. NILALAMAN Pakikipagkaibigan

KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa gabay Pahina 139-140


ng guro

2. Mga pahina sa Pahina 137-165


kagamitang pang
magaaral

B. Iba pang kagamitang Laptop, TV, pisara, chalk, power point presentation, Inknoe Classpoint, internet
Panturo connection

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa ● ACTIVITY 1
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng ● Gawain #1 “ Ayusin mo ako bess "
bagong aralin *Ayusin ang mga ginulong letra upang mabuo ang Isang salita. Gawing gabay ang
kahulugan nito.

B. Paghahabi sa layunin ● ANALYSIS


ng aralin
● Ano ang ibig sabihin ng pakikipagkaibigan ?

● Mahalaga ba ang Pakikipagkaibigan ? Bigyan ng katuwiran.

● Sino sino ang maaari mong maging mga kaibigan?

● Bakit mahalaga ang Isang kaibigan?

C. Pag-uugnay ng mga ● ACTIVITY #2


halimbawa sa bagong
aralin. ● Ano nga ba ang Isang tunay na kaibigan?

● Gawain #2 “ dula dulaan”

*Ipakita sa pamamagitan ng maikling dula dulaan ang mga katangian ng Isang kaibigan.

D. Pagtatalakay ng ● ANALYSIS and ABSTRACTION


bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1 PAKIKIPAGKAIBIGAN

● Ayon sa Webster dictionary ang pakikipagkaibigan ay pagkakaroon ng ugnayan sa


isang tao dahil sa pagmamahal at pagpapahalaga.

● Ayon kay Aristotle, “Ang tunay na pagkakaibigan ay sumisibol mula sa


pagmamahal ng mga taong malalim na nakikilala ang pagkatao sa pananaw ng
sarili at iba.

● Ayon kay Emerson, “Ang biyaya ng mabuting pagkakaibigan ay hindi lamang


nakakamit sa ngiti at saya ng isang pangkat ng magkakaibigan o ng tulong at pabor
na maibibigay nila.Kundi ito ay mararamdaman sa inspirasyong nagmumula sa
taong naniniwala at nagtitiwala sa atin ”.
● Ayon kay William James, “Ang wagas na pagkakaibigan ay bunga ng pagsisikap
na dalisayin at patatagin ang ugnayan sa pangmatagalang panahon”.

TATLONG URI NG PAKIKIPAGKAIBIGAN AYON KAY ARISTOTLE

Ang pakikipagkaibigan ay nakabatay sa

1. Pangangailangan

2. Pansariling kasiyahan

3. Kabutihan

PAKIKIPAGKAIBIGAN TUNGO SA MATATAG NA PAGKAKAKILANLAN AT

KAGANAPAN NG PAGKATAO

● Nakalilikha ito ng mabuting pagtingin sa sarili

● Natutuhan kung paano maging mabuting tagapakinig

● Natutukoy kung sino ang mabuti sa di mabuting kaibigan sa pamamagitan ng mga


tunay na kaibigan

● Natutuhang pahalagahan ang mabuting ugnayan sa pakikipagkaibigan sa kabila ng


ilang di pagkakaintindihan

● Nagkakaroon nng mga bagong ideya at pananaw sa pakikipagkaibigan

SANGKAP SA PAKIKIPAGKAIBIGAN

● Presensya

● Paggawa ng bagay nang magkasama

● Pag-aalaga

● Katapatan

● Kakayahang magalaga ng lihim"

E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalang ng bagong
kasanayan #2

F. Paglinang sa
Kabihasnan (Tungo
sa Formative ● Pagninilay
Assessment) - Bakit mahalaga ang pakikipagkaibigan sa ating buhay at sa ating pagkatao ?
Bigyan ng katuwiran.
- Kung ang pakikipagkaibigan ay mahalaga sa ating buhay at sa ating pagkatao,
paano mo ito pinapangalagaan?

G. Paglapat ng aralin sa ● APPLICATION


pangaraw-araw na
buhay ● Pangkatang Gawain

“KAIBIGAN KONG KAY BUTI”

• Ano ang maaari mong gawin o mga hakbang na iyong gagawin na makakatulong
upang maging ikatlong uri ng Pakikipagkaibigan ayon sa tatlong uri ng
Pakikipagkaibigan ni Aristotle ang mamagitan lagi sa pagbuo ng
Pakikipagkaibigan ?

• Gamit ang mga bagay na meron ka, mamili ng isa sa mga sumusunod na paraan sa
kung paano ninyo maibabahagi sa malikhaing paraan ang mga hakbang na iyong
gagawin.

• Poster

• Dayagram

• Collage

RUBRICS:

ISKOR OUTPUT NILALAMAN PAGBABAHAGI

20 *Malinis at maayos ang *Nasasagot ng maayos *Malinaw ang pagbabahagi, nakukuha


pagkakasulat/ pagpepresenta at direkta ang ang atensiyon ng mga kamag-aral at
katanungan. naipaliwanag ng mabuti ang report

18 *Malinis ngunit hindi *Nasasagot ang *Malinaw ang pagbabahagi, nakukuha


masyadong maayos ang katanungan ngunit ang atensiyon ng mga kamag-aral
pagkakasulat/ pagpepresenta hindi direkta. ngunit hindi naipaliwanag ng mabuti
ang report

16 *Hindi gaanong malinis at *Hindi nasaagot ng *Malinaw ang paghbabahagi ngunit


ngunit maayos ang maayos ang hindi nakukuha ang atensiyon ng mga
pagkakasulat/ pagpepresenta katanungan. kamag-aral at hindi naipaliwanag ng
mabuti ang report

14 *Hindi malinis at hindi maayos *Ang pagsasagot sa *Hindi malinaw ang pagbabahagi, hindi
ang pagkakasulat/ katanungan ay hindi nakukuha ang atensiyon ng mga
pagpepresenta naiintindihan. kamag-aral at hindi naipaliwanag ng
mabuti ang report

5 *Walang output *Walang kasagutan *Hindi nagreport

H. Paglalahat ng Aralin ● Itatak sa Puso’t Isipan!

● #PulotOfTheDay

“Ano ang iyong natutunan sa aralin?”

I. Pagtataya ng Aralin ● Group Quiz


● Maiksing pagsusulit gamit ang Google Forms para sa mga wala sa klase.

J. Karagdagang Gawain ● “Post Mo, Output Niyo”


para sa takdang-aralin
at remediation ● I-post sa iyong facebook wall ang inyong output. I-tag ang iyong guro sa EsP at lahat
ng iyong mga kaibigan.

● Sa paraang ito, maibabahagi natin ang iba't ibang paraan na maaring Gawin upang
maging Pakikipagkaibigang nakabatay sa kabutihan ang mamagitan sa lahat ng
pagkakaibigan.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng Mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation

C. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 15%
o 75%

D. Bilang ng mag-aaral
na lumiban sa klase.

E. Alin sa mga ✔ Ang paggamit ng mga larawan sa power point presentation ay nakatulong ng lubos
estratehiyang sapagkat mas naiintindihan ng mga mag-aaral ang nais kong iparating.
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? ✔ Ang rubrics ay nakatulong sa mas objective nap ag-grado sa output ng mga mag-aaral.
Paano ito nakatulong? ✔ Ang paggamit ng teknolohiya, inknoe classpoint, sa pagtatalakay ay higit na
nakatulong sa pagpukaw ng kaalaman ng mga mag-aaral.

✔ Sa pamamagitan ng inknoe classpoint, maaari ng magbahagi ng kanilang ideya at


opinion ang mga mag-aaral na mahiyan o ayaw magsalita sa loob ng klase.

F. Anong suliranin ang


aking naranasan na
nasolusyonan sa
tulong ng aking
punong guro at
superbisor?

G. Anong kagamitang Ang paggamit ng Google Forms sa pagtataya ng aralin.


panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa guro?
Ang paggamit ng application na Inknoe Classpoint sa pagtatalakay ng aralin sapagkat
naniniwala akong Malaki ang tulong nito upang mas mapaigting ang masaya at magandang
daloy ng klase.

Inihanda ni:

(pangalan)
Teacher III, Edukasyon sa Pagpapakatao Dep’t.

You might also like