You are on page 1of 4

AURORA A QUEZON ELEMENTARY SCHOOL

S.Y 2019-2020

Baitang Ikaapat Asignatura: Filipino - IV


GRADE 1 to 12 Guro Laila D. Hilig Markahan: Una
DAILY LESSON LOG HULYO 22-26, 2019 Sinuri ni:
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Petsa/Oras ANNABELLE D. TINGSON
Principal
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN 07-22-19 07-23-19 07-24-19 07-25-19 07-26-19
ARALIN 5 1-5

A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan.


Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan.
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan sa pag-unawa ng iba’t ibang teksto.
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan.

B. Pamantayan sa Pagganap Natatalakay ang paksa o isyung napakinggan.


Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag nang may damdamin, wastong tono at intonasyon.
Naisasalaysay muli ang nabasang kuwento o teksto nang may tamang pagkakasunod-sunod at nakagagawa ng poster tungkol sa binasang teksto.
Nagagamit ang diksiyonaryo at nakagagawa ng balangkas sa pagkalap at pagunawa ng mga impormasyon.
Nakasusulat ng talatang pasalaysay.
Nakapagsasalaysay tungkol sa pinanood.
Nakasasali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento.

C. Mga Kasanayan sa F4PT – 11- 1.5 F4PN – Ib – I - 16 F4WG -1f-j3 F4PU –llh-i-2.3
Pagkatuto CLASSES SUSPENDED Naibibigay ang kasalungat Natutukoy ang bahagi ng binasang Nagagamit ang iba’t- ibang uri Nakasususlat ng liham na
( Isulat ang code sa bawat na kahulugan ng salita kuwento: simula, kasukdulan at ng panghalip sa usapan at pagbibigay ng hangarin sa
kasanayan) SONA 2019 Natutukoy ang damdamin pagtatapos ng kuwento pagsasabi tungkol sa sariling isang gawain
ng nagsasalita ayon sat karanasan
ono,diin,bilis,at intonasyon
Naisasalaysay ang
napakinggang teksto

Pagbigay ng kahulugan Pagtukoy ng bahagi ng kuwentong Paggamit ang iba’t- ibang uri Pagsulat ng liham
II. NILALAMAN Pagsalaysay muli ng teksto binasa ng oanghalip sa usapan
( Subject Matter) tungkol sa karanasan
III. KAGAMITANG PANTURO
1. Mga pahina sa Gabay sa 80-82 82-83 84-85 85-86
Pagtuturo
IV.PAMAMARAAN
A. Balik –aral sa nakaraang Pagbabaybay/Balik-aral Pagbabaybay/Balik-aral Pagbabaybay/Balik-aral Pagbabaybay
Aralin o pasimula sa bagong Sampung salita na Pagtuturo ng mga salita Pagtuturo muli ng salita Ipagamit sa pangungusap ang
aralin natutuhan sa nakaraang salita maiuugnay Ano ang panghalip? nilinang na salita
aralin pormal Hindi kaugnay Kailan ito ginagamit?
( Drill/Review/ Unlocking of
difficulties)
B. Paghahabi sa layunin ng . Paghawan ng Balakid Pagganyak Pagganyak Pagganyak
aralin (Motivation) Tuklasin Mo A p.37 KM Isaayos ang mga larawan ng isang life Ipakita ang isang liham.
Ano ang alam ninyo sa cycle ng isda o hipon Pag-uasapan
hipon? Biya?
C. Pag- uugnay ng mga Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Gawin Natin
halimbawa sa bagong aralin Paano ipinakita nina Hipon Pasulatn ang bawat pangkat
( Presentation) at Biya ang mabuting ng liham sa kaibigan
pagkakaibigan Sundin aang panuto ng guro
D. Pagtatalakay ng bagong Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Gawin Ninyo
konsepto at paglalahad ng Iparinig ang kuwento Itanong: Ipakuha ang mga tanong na Hayaang magpalit ang bawat
bagong kasanayan No I HIPIN AT BIYA Ano ang naalala mo sa kuwento? ginawa ng mga bata,gabayan pangkat
Gabayan ang mag-aarala Ano- ano ang pangyayari sa kuwento? ang mag-aarala na ayusin ang Pabigyan ito ng puna sundan
(Modeling)
na makabuo ng tanong at nabuong mga tanong ang rubrics na nasa ibaba
isulat ito sa papel Isulat ito sa pisara Itanong: Pagyamanin Natin p.40
Sa saliw ng kanta ipaikot Ipakita ang pyramid Kailan ginagamit ang Kailan, Matapos ang Gawain ipabalik
ang papel at sagutan ang Ano, Saan? ang binigyang puna upang
nakasulat na tanong. Paano isinusulat ang tanong? isaayos muli

E. Pagtatalakay ng bagong Gawin Natin Gawin Ninyo Gawin Ninyo/Natin Gawin Mo


konsepto at paglalahad ng Pangkatin ang klase Basahin nang malakas Pangkatang Gawain Ipagawa ang Isulat Mo p.42
bagong kasanayan No. 2. PAGYAMANIN NATIN B km NANIMBANG SA KATIG Pagyamanin Natin Gawin Mo
( Guided Practice) P.39 Pasagutan ang PAGYAMANIN NATIN B p.42
GAWIN NINYO K.M p. 39 Ibahagi ang kanilang gawa

F. Paglilinang sa Kabihasan Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Talakayina ang sagot ng mga


(Tungo sa Formative PAGYAMANIN NATIN C KM Ipgawa ang PAGYAMANIN NATIN Pagyamanin Natin CKM p.42 mag-aaral
Assessment ) p.40 GAWIN MO A p. 41
( Independent Practice )
Magsulat 5 salita mula sa Pagsasapuso Pagsasapuso Pagsasapuso
G. Paglalapat ng aralin sa pang kuwento at isulat ang Isulat ang pangalan ng iyong Paano mo pahahalagahan ang
araw araw na buhay kasalungat nito kaibigan. Isulat kung bakit mo iyong kaibigan?
siya kaibigan
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalahat Paglalahat
( Generalization) Ano natutuhan mo sa Paano nakatulong sa iyo ang pagtukoy Ano ang panghalip pananong Ano-ano ang dat tandaan sa
kuwento nina Hipon at ng bahagi ng kuwento? ? pagsulat ng liham?
Biya?
I.Pagtataya ng Aralin Ibigay ang kasalungat ng Subukin Natin Subukin Mo Subukin Mo
mga salitang mag Mula sa kuwento nina Hipon at Biya Sagutan: Isaisip Mo p.42 Sumulat ng maikling liham sa
salungguhit Gawin ang Pagyamanin Natin Gawin may-akda.Sabihin lahat na
Ninyo B P.39 natutunan..

J. Karagdagang gawain para sa Paano mo pahahalagahan


takdang aralin ang iyong kaibigan?
( Assignment)
IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang
ng mag aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong gagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kung ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
Inihanda ni:

LAILA D. HILIG Iniwasto nina:


Guro
JOHNELLIE A. ARANZADO MA. CRISANTA A. GOCHANGCO MARLOU JAKE SALAMIDA
Grade Chairman Master Teacher In Charge Filipno Coordinator Pinagtibay ni:

ANNABELLE D. TINGSON
Punungguro

You might also like