You are on page 1of 5

BANTUG ELEMENTARY Grade/

LESSON PLAN School: SCHOOL Section 4-RIZAL


DATE Quarter: 4th QUARTER
Time Learning Araling Panlipunan
Area:
TEACHER MARITES F.PANGILINAN School Head JOSEPH MAR S.AQUINO

PPST INDICATORS/
KRA
OBJECTIVE/INDICA
I. Layunin TORS TO BE
OBSERVED
DURING THE
DEMONSTRATION
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-
Pangnilalaman aaral ang pang-unawa at pagpapahalaga sa kanyang mga
karapatan at tungkulin bilang mamamayang Pilipino

B. Pamantayang Nakikilahok sa mga


Pagganap gawaing pansibiko na nagpapakita ng pagganap sa
kanyang tungkulin bilang mamamayan ng bansa at
pagsasabuhay ng kanyang karapatan.
C. Mga Kasanayang A. Natatalakay ang konsepto ng karapatan at
sa Pagkatuto tungkulin

B. Natutukoy ang mga karapatan ng mamamayang Pilipino.


C. Napapahalagahan ang mga karapatan at tungkulin.
D. Integrasyon Integrasyon:
ESP
HEALTH
SCIENCE
II. Nilalaman “Karapatan Mo, Ipaglaban Mo”
Pedagogical Approaches: Integrative
Strategy: Content Based Instruction
III. Kagamitang
Pagtuturo

A. Sanggunian

1. Mga Pahina ng Most Essential Learning Competencies MELC’s, Pp.


Guro 41

2. Mga Pahina sa Ikaapat na Markahan – Modyul 2: “Karapatan Mo,


Kagamitang Ipaglaban Mo”
Pang mag-aaral Source: AP4 LM p. 343
Source : AP4 LM p. 352

3. Self Learning
Materials

4. Karagdagang
Kagamitanmm
ula sa postal ng
Learning
Resources.

B. Iba pang Pictures from the internet


kagamitang
panturo

IV. Pamamaraan
B. Paghahabi sa layunin ng Tingnan ang mga larawan. Piliin at isulat sa
aralin sagutang papel ang mga bilang ng mga karapatan KRA 1
ng mga mamamayan. Gawin sa loob ng 3 minuto. OBJECTIVE 3
-Applied a range of
teaching strategies to
develop critical and
creative thinking, as
well as other higher-
order thinking skills.

KRA 2
OBJECTIVE 5:
Tanungin: Managed learner
1.Anu-ano ang mga numero na inyong sagot? behavior constructively
2.Wastong kaugalian ba ang ipinakita ng mga nasa by applying positive
larawan na iyong binanggit? and non-violent
Tama! Dapat ipakita natin ang wastong kaugalian sa loob discipline to ensure
ng bahay, dapat tayong mag-dasal, mag-aral ng mabuti, at learning-focused
piliin kung sino ang nais nating mamuno. environments.
3. Anu-ano ang mga larawan na nagpakita ng maling KRA 1
kaugalian? Sa iyong palagay, dapat mo ba itong gayahin, OBJECTIVE 1
bakit oo/hindi? -Applies knowledge of
content within and
4. Sa isang larawan nag-putol ito ng puno, mali ba ito?
across curriculum
teaching areas.
Mali ang pag-putol ng mga puno, dahil ang puno ay
maraming naibibigay sa atin. Halimbawa na lamang ang
kanilang mga ugat ay sumisipsip sab aha, ang kanilang
mga sanga at dahon ay nagsisilbing lilim sa atin, at ang
kanila naming mga bunga ay masustansiya nating kainin
katulad na lamang ng manga, buko, papaya, at marami
pang prutas.

C.Pag-uugnay ng mga KRA 1


Halimbawa Basahin at unawain ang teksto tungkol sa karapatan ng OBJECTIVE 2:
mga mamamayan. Gawin sa loob ng 10 minuto sa iyong Used a range of
sagutang papel. (sa pamamagitan ng tarpapel) teaching strategies that
Ang bawat tao ay may karapatang enhance learner
tinataglay dahil mayroon silang achievement in literacy
dignidad, anoman ang kanilang and numeracy skills.
.
katayuan sa lipunan. Sa isang
demokratikong bansa tulad ng Pilipinas,
lubos na pinahahalagahan ang mga
karapatan ng mga mamamayan.
Nasasaad ito sa Kalipunan ng mga
Karapatan sa Artikulo III, Seksyon 1
hanggang 22 ng Saligang Batas ng 1987.
Ayon sa aklat nina Hector S. De Leon at
Hector M. De Leon, Jr., may tatlong uri
ng mga Karapatan ng bawat
mamamayan sa isang demokratikong
bansa. Ang mga ito ay ang likas na
karapatan, karapatang konstitusyonal at
mga karapatang kaloob ng binuong
batas.
Ang likas na Karapatan ay mga
karapatang taglay ng bawat tao kahit
hindi ipagkaloob ng Estado. Ang mga
halimbawa ng likas na karapatan ay ang
karapatang mabuhay at maging malaya.
Ang karapatang kaloob ng binuong batas
naman ay ang mga karapatang kaloob
ng binuong batas at maaaring alisin sa
pamamagitan ng panibagong batas. Ang
karapatang konstitusyonal naman ay
mga karapatang ipinagkakaloob at
pinangangalagaan ng Estado. May apat
na uri ang karapatang konstitusyonal:
karapatang sibil, karapatang politikal,
karapatang panlipunan at
pangkabuhayan, at karapatan ng
nasasakdal.
D. Pagtalakay sa Gamit ang tsart, talakayin ang IBA’T IBANG KRA 3
Bagong Konsepto at KARAPATAN OBJECTIVE 7
paglalahad ng bagong Planned, managed and
kasanayan #1. Ang guro ay masiglang magtuturo at magbibigay ng implemented
iba’t ibang halimbawa ng mga karapatan. developmentally sequenced
teaching and learning
processes to meet
curriculum requirements
and varied teaching
contexts.

E. Pagtalakay sa Tanungin ang mga mag-aaral: KRA 1


Bagong Konsepto Ikaw bilang isang mag-aaral at bata anu-ano ang mga OBJECTIVE 1
at paglalahad ng karapatan na iyong natatamasa? Dapat ba natin itong -Applies knowledge of
bagong kasanayan pahalagahan? content within and
#2. across curriculum
(Kumuha ng mga kanilang kasagutan at ituloy ang teaching areas.
talakayin tungkol sa Saligang Batas ng 1987, ang Samahan
ng Nagkakaisang mga Bansa o United Nations ay bumuo
noong 1959 ng Pandaigdigang Kasunduan ng mga
Karapatan ng mga Bata o mas kilalang Universal
Declaration of Rights of the Child.)

F. Pagtalakay sa Tukuyin kung anong uri ng karapatan ang inihahayag KRA 1


Bagong Konsepto ng pangungusap. Iguhit sa sagutang papel ang sumusunod OBJECTIVE 1
at paglalahad ng na -Applies knowledge of
bagong kasanayan simbolo na kumakatawan sa iyong sagot. Gawin ito sa content within and
#3. loob ng 5 minuto. across curriculum
teaching areas.

1. Binigyan si G. Juan ng pampublikong abogado para


ipagtanggol siya sa kinakaharap na kaso.
2. Tuwing halalan, hindi nalilimutan ni Shiela na bumoto
sa
kanilang bayan.
3. Si Iska ay malayang nagpabaptismo sa relihiyon ng
kaniyang
napangasawa.
4. Nagtapos ng kursong Edukasyon si Yen at siya ay
nagtatrabaho na bilang isang guro.
5. Si Amy na isang ulila na ay kinupkop at inalagaan ng
pamilyang Mendoza.
G. Paglalapat Pangkatang Gawain: KRA 2
Pagpangkat-pangkatin ang mga bata. Ibigay ang mga OBJECTIVE 4
pamantayan sa paggawa ng grupo. Ibigay ang mga panuto Managed classroom
sa paggawa.Ipaskilsa pisara ang natapos na gawa ng bawat structure to engage
pangkat. learners, individually or
in groups, in
meaningful
PANGKAT 1- Isulat sa kahon ang karapatan ng mga bata exploration, discovery
na inilalarawan sa bawat bilang. and hands-on activities
within a range of
PANGKAT 2: Basahin ang sitwasyon at tukuyin kung ano
physical learning
ang pinakamainam na gagawin upang mapangalagaan ang
environments.
karapatan
ng mamamayan.

PANGKAT 3: Ano ang iyong gagawin sa mga susunod na


sitwasyon? Isulat ang iyong sagot sa sagutang papel.

H. Paglalahat sa aralin Itanong:


Ano ang iba’t ibang karapatan? KRA 2
Anu-ano ang kanilang mga pinag-kakaiba?
Parehas ba itong nararanasan ng babae at lalaki? OBJECTIVE 6
Dapat ba nating pahalagahan an gating mga karapatan? Sa
paanong paraan? Used differentiated,
developmentally
appropriate learning
experiences to address
learners' gender, needs,
strengths, interests and
experiences.

KRA 1

OBJECTIVE 3

Applied a range of
teaching strategies to
develop critical and
creative thinking, as
well as other higher-
order thinking skills.

I. Pagtataya ng aralin Tukuyin kung anong uri ng Karapatan ang


ipinapahayag ng bawat bilang. Isulat ang titik ng KRA 4
tamang sagot sa sagutang papel Gawin sa loob ng 5
minuto OBJECTIVE 9

Designed, selected,
organized and used
diagnostic, formative
and summative
assessment strategies
consistent with
curriculum
requirements.
J. Karagdagang aralin Magtala sa kuwaderno ng iba pang halimbawa ng
para sa Takdang pagpapakita ng iyong pagtamasa ng karapatan.
Aralin

Inihanda ni:

MARITES F.PANGILINAN
Teacher III

Inobserbahan ni:

JOSEPH MAR S.AQUINO


Punongguro II

You might also like