You are on page 1of 5

Paaralan: BAYAMBANG NATIONAL HIGH SCHOOL Antas: VII

Grade 1 to 12 Guro: MAY A. CLEOPAS Asignatura: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Petsa: NOVEMBER 14-18 Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nabibigyang kahulugan ang konsepto ng Napaghahambing ang mga sinaunang Napaghahambing ang mga sinaunang
kabihasnan at nailalahad ang mga katangian kabihasnan sa Asya (Sumer, Indus, Tsina) kabihasnan sa Asya (Sumer, Indus,Tsina)
nito. AP7KSA-IIb-1.3 AP7KSA-IIc-1.4 AP7KSA-IIc-1.4

II. NILALAMAN A. Paghubog ng Sinaunang kabihasnan sa Asya.


2. Kahulugan ng konsepto ng kabihasnan at . 3. Mga Sinaunang Kabihasnan sa Asya.
ang mga katangian nito. 3. Mga Sinaunang Kabihasnan sa Asya
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Pahina: 3-7 Pahina: 8-11 Pahina: 12-15
aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal www.slideshare.com www.slideshare.com


ng Learning Resources o ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Flash Card, Kagamitan sa Pagguhit, Mapa ng Asya, larawan, Laptop at Tv Larawan, Kartolina Strips, Laptop at Tv
III. PAMAMARAAN

Balitaan Paglalahad ng balita sa larangan ng kalagayang Pagbabalita ng mga isyu na nauugnay sa Pag-uulat ukol sa mga napapanahong isyung
pang-ekonomiya ng mga bansa sa Asya. sistemang politikal sa Asya. panlipunan.
a. Balik-Aral Drill: Flash Card Word Fishing Loop a word
Panuto: Magbanggit ng maikling impormasyon Bumunot ng mga piraso ng larawan sa loob Panuto: Hanapin sa loop a word puzzle ang
ukol sa mga salitang nakalagay sa flashcard. ng kahon at ipakita ito sa klase. Tukuyin kung mga sumusunod na salita.
1. Paleolitiko ano ang naging halaga nito sa kabihasnan at 1. Mesopotamia

2. Mesolitiko sibilisasyon. 2. Sumer


3. Neolitiko 3. Indus
4. Metal 4. Shang
5. Kabihasnan
6. Tigris
7. Huang ho
8. Ganges
9. Euphrates
10.Mohenjo-Daro
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Gawain 1: Halina’t Tuklasin! Pagpapakita at pagtukoy mula sa mapa ng Pagpapakita ng iba’t-ibang larawan ng
Modyul ng mga mag-aaral, pahina: 4 Asya gamit ang lokasyon anyong lupa at tubig pagsamba ng mga sinaunang tao.
na pinagmulan ng mga sinaunang
kabihasnan.
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ayon sa impormasyong inyong ibinigay at Sa inyong palagay, Bakit ang mga sinaunang Pamprosesong Tanong:
Bagong Aralin nabuo, ano ang kahulugan ng Kabihasnan at kabihasnan ay matatagpuan malapit sa mga 1. Ano ang kaugnayan ng paraan ng
Sibilisasyon? anyong tubig? pagsamba ng mga sinaunang tao sa
paghubog ng mga kabihasnan?
2. Sa inyong palagay nakaaapekto ba
ang relihiyon, politika at ekonomiya sa
pamumuhay ng mga sinaunang kabihasnan
ng Asya?
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Gawain 2: Krusigama Pagtalakay ng aralin gamit ang slide Pagtalakay ng aralin gamit ang slide
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 Modyul ng mga mag-aaral, pahina: 7 presentation tungkol sa mga sinaunang presentation tungkol sa mga sinaunang
kabihasnan. kabihasnan
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at PANEL DISCUSSION ( Paggamit ng rubrics sa Paggawa ng Venn Diagram gamit ang mga Paggamit ng Rubrics sa pagmamarka
paglalahad ng bagong kasanayan # 2 pagbibigay puntos sa mga mag-aaral) sumusunod na katangian: ( Paggamit ng Pangkatin ang mga mag-aaral sa tatlo.
rubrics sa pagbibigay puntos sa mga Bawat pangkat ay inaasahang makagagawa
Tungkol sa kinalaman ng mga ilog at lambak sa magaaral) at makapag-uulat sa klase ng katangian ng
pag-usbong at pag-unld ng kabihasanan at sistemang politikal at pang-ekonomiya gamit
sibilisasyon. 1. Pamayanan ang Semantic Web. ( Pampolitika,
2. Pinagmulan Pangekonomiya, Pangrelihiyon ) Unang
Pangkat: Sumer
Ikalawang Pangkat: Indus

Ikatlong Pangkat: Shang

f. Paglinang sa kabihasaan Tungo sa Gawain 4: Bahagdan ng aking Pag-unlad Isa-isahina ang mga pinagmulan at Paano nagkakaiba o nagkakatulad ang

Formative Assessment pamayanan ng sinaunang kabihasnan ng sistemang politikal at pang-ekonomiya ng


Asya? mga sinaunang kabihasnan ng Asya?
g. Paglalapat ng aralin sa pang-arawaraw Tumingin sa iyong kapaligiran, ikumpara ang 1. Ano ang mga pagkakatulad at pagkakaiba Sa inyong palagay nakaimpluwensya ba sa
na buhay katangian ng Kabihasnan at Sibilisasyon noon ng mga pamayanan noon at ngayon? inyo ang pananaw pampulitika at
at ngayon. pangekonomiya ng mga kabihasnan noon?
Pangatwiranan
h. Paglalahat ng aralin 1. Ano ang kahulugan ng kabihasnan at Naging matagumpay ba ang mga sinaunang Anu-anong ambag pangrelihiyon,
sibilisasyon? kabihasnan ng Asya? Pangatwiranan. pangpulitika at pang-ekonomiya ng
2. Paano ito naging batayan sa pag- sinaunang kabihasnan ng Asya?
usbong ng maunlad na mga pamayanan o
estado?
i. Pagtataya ng aralin Pagguhit ng mga larawan na nagpapakita ng Panuto: Tukuyin ang mga hinihinging salita Pagsasaayos ng mga Titik
pag-unlad ng kabihasnan at sibilisasyon. Bigyan upang mabuo ang konsepto o kahulugan nito. Panuto: Tukuyin ang inilalarawan ng bawat
ito ng puntos o marka gamit ang rubrics. 1. Matabang lupain na hugis buwan na bilang sa pamamagitan ng pagsasaayos ng
matatagpuan sa kanlurang Asya. titik upang makbuo ng makabuluhang salita.
2. Kilala bilang “Pighati ng mga Tsino” 1. Pinakamalaking gusali at templong
3. Sinaunang pamayanan na pinagmulan dalanginan ng Sumer.
ng kabihasnang Tsino. GTARUZIG -----
4. Ilog na nagbigay buhay sa sinaunang 2. Kasangkapang ginagamit sa ritwal
kabihasnan ng timog Asya. upang makausap ang mga ninuno ng mga
5. Ang kabihasnang itinuturing na Tsino.
pinakamatanda sa buong mundo. ECLORA EONB-------
3. Organaisado at planadong
pagkakatayo ng mga bahay sa lungsod ng
Harappa.
DIGR-PADENRTTE
4. Deposito ng putik na dala ng
pagbaha ng ilog Huang Ho sa Tsina.
SESLO -----
5. Tawag sa mga bagay na naiwan at
nagpapaalala sa mga sinaunang kabihasnan.
TIRACTFA------
j. Karagdagang Gawain para sa 1. Isa-isahin ang iba’t-ibang kabihasnang 1. Isa-isahin ang mga pamamaraan ng 1. Anu-ano ang mga naging Ambag ng
Takdangaralin at Remediation umusbong sa Asya. sistemang pampulitika, pang-ekonomiya at sinaunang kabihasnan?
2. Ano ang mga katangian ng pangrelihiyon sa sinaunang kabihasnan ng
kabihasnang umusbong sa Kanlurang Asya? Asya.

Asya Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba: Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba:
Modyul ng mag-aaral, Pahina: 112 Modyul ng mag-aaral, Pahina: 112 - 114 Modyul ng mag-aaral, Pahina: 112 - 114

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%


sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa
remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?

Prepared by: Checked by: Approved by:


MAY A. CLEOPAS RAMIR M. MOJECA ARMIDA C. BULANADI
Subject Teacher Master Teacher I OIC, Office of the Principal

You might also like