You are on page 1of 4

Grade 9 Paaralan SINUSA INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas 9

Daily Lesson Log Guro ANNIE P. COLINA Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw naTala Petsa/Oras Agosto 28, 2023 – 9:35-10:25 AM (Holiday) Markahan Una
sa Pagtuturo) Agosto 29, 2023 – 1:50-2:40 PM
Agosto 30, 2023 – 1:00 – 1:50 PM
Setyembre 1, 2023 - 1:00 – 1:50 PM
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang awain sa
paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog- Silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakakikilala sa sinaunang paraan ng ( F9PN-la-b-39 )1. Nasusuri ang mga ( F9PS-la-b-41 )5. Nasusuri ang
(Isulatang code ng bawat pagsulat. pangyayari at ang kaugnayan nito sa maikling kuwento batay sa paksa,
kasanayan) kasalukuyan sa lipunang Asyano mga tauhan, pagkasunod-sunod
Nakasusulat gamit ang baybayin. ng pangyayari, estilo sa pagsulat
( F9PB-la-b-39)2. Nabubuo ang sariling ng awtor, atbp.
paghatol o pagmamatuwid sa mga ( F9PU-la-b-41 )6.
ideyang nakapaloob sa akda. Napagsusunod-sunod ang mga
pangyayari.
* Natatalakay ang katuturan ng panitikan
at maikling kuwento.
II. NILALAMAN HOLIDAY Pagsulat Gamit ang Baybayin Panitikan Ang Ama
III. KAGAMITANG PANTURO: Led TV Batayang aklat Chart/Manila paper Led TV
A. Sanggunian: panitikan.com.ph, slideshare.panitikan, Ang.ama.com//, animnasabadongbeyblade.com
B. Iba pang Kagamitang Panturo Learning Modyuls Learning Modyuls
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Panalangin Gawain I: Hulaan ang hihinging salita Paano mo naipakikita ang iyong
at/o pagsisimulang bagong aralin Pagtsek ng Liban sa Klase batay sa mga larawang nakapalibot dito pagmamahal sa iyong ama

Pagpapakilala at Paglalahad ng mga


Inaasahan sa Kurikulum ng Filipino 7

Pagbuo ng mga alituntunin sa loob ng


klase.
B. Paghabi sa Layunin ng Aralin Paglalahad sa mga layunin sa aralin. Ibahagi sa klase ang iyong ideya tungkol Nasabihan mo na ba ng “ I LOVE
sa #PanitikangAsyano YOU” ang iyong ama?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagpapakita ng bidyu klip sa mga mag- Pag-uugnay ng mga kasagutan sa Pag-uugnay ng mga kasagutan sa
sa bagong aralin aaral. bagong aralin bagong aralin

Mga Tanong:
1. Ano ang mapapansin ninyo sa paraan ng
pagsulat ng mga tao noon?
2. Ginagamit pa rin ba ito sa kasalukuyan?
Patunayan.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtatalakay hinggil sa: Pagtalakay sa Kahulugan ng Panitikan Pagtalakay sa akda
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1 a. Kahulugan ng baybayin
b. Kasaysayan ng Pagsulat
c. Mga Tuntunin sa pagsulat ng baybayin.

E. Pagtalakay ng bagong Pagbibigay ng mga halimbawa. Pagtalakay sa mga Uri ng Panitikan Paano naiiba ang kuwentong
konsepto at paglalahad ng bagong (Piksyon at Di-Piksyon) at Mga Anyo ng makabanghay sa iba pang uri ng
kasanayan #2 Panitikan. kuwento?
F. Paglinang sa Kabihasaan Unang Pagsubok ng mga Mag-aaral sa Paggawa ng Sariling Mnemonics Tungkol Gawain 4 (LM p.21)
(Tungo sa Formative Assessment) Pagsulat ng Pangalan Gamit ang Baybayin. sa mga Anyo ng Panitikan
G. Paglalapat ng Aralin sa pang- Bakit mahalaga na alamin ang paraan ng Paano nakatutulong ang panitikan sa Paano mo maipapakita ang
araw-araw na buhay pagsulat ng mga tao noon? iyong buhay? pagmamahal mo sa iyong ama?
H. Paglalahat ng Aralin Pagtatanong sa mga mag-aaral sa kanilang Ano ang panitikan? Pagbibigay ng lagom sa kabuuan
pangkalahatang kaalaman sa paksang- Ano-ano ang mga anyo at uri ng ng kwento.
aralin panitikan?
I. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang mga kasagutan ng hinihinging Maikling pagsusulit
impormasyon sa nakalimbag na papel
gamit ang baybayin.
J. Karagdagang Gawain sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang aralin/gawain at
nang magpatuloy sa mga susunod na nang magpatuloy sa mga susunod na maaari nang magpatuloy sa mga
aralin. aralin. susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil ____ Hindi natapos ang aralin/gawain ____ Hindi natapos ang
sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras. aralin/gawain dahil sa kakulangan
____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa sa oras.
integrasyon ng mga napapanahong mga integrasyon ng mga napapanahong mga ____Hindi natapos ang aralin
pangyayari. pangyayari. dahil sa integrasyon ng mga
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil napapanahong mga pangyayari.
napakaraming ideya ang gustong ibahagi napakaraming ideya ang gustong ibahagi ____Hindi natapos ang aralin
ng mga mag-aaral patungkol sa paksang ng mga mag-aaral patungkol sa paksang dahil napakaraming ideya ang
pinag-aaralan. pinag-aaralan. gustong ibahagi ng mga mag-
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa aaral patungkol sa paksang
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase pinag-aaralan.
dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ _____ Hindi natapos ang aralin
sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo. mga sakuna/ pagliban ng gurong dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
nagtuturo. sa mga klase dulot ng mga
Iba pang mga Tala: gawaing pang-eskwela/ mga
Iba pang mga Tala: sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo.

Iba pang mga Tala:

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
pagtuturo nakatulong ng ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
lubos? Paano ito ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang
nakatulong? ____malayang talakayan ____malayang talakayan talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____malayang talakayan
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____Inquiry based learning
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____replektibong pagkatuto
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____ paggawa ng poster
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation ____pagpapakita ng video
____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating _____Powerpoint Presentation
issues) current issues) ____Integrative learning
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk (integrating current issues)
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Pagrereport /gallery walk
_____Peer Learning _____Peer Learning ____Problem-based learning
____Games ____Games _____Peer Learning
____Realias/models ____Realias/models ____Games
____KWL Technique ____KWL Technique ____Realias/models
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____KWL Technique
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa ____Quiz Bee
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ Iba pang Istratehiya sa
__________________________________ _________________________________ pagtuturo:______________
_________________ __________________ ___________________________
__________________________________ _________________________________ ________________________
_ ___________________________
_______

Inihanda: Iniwasto:

ANNIE P. COLINA JUJIE A. BUENBRAZO

Guro ESP-1

You might also like