You are on page 1of 5

Paaralan: Sinusa Integrated School Baitang/Antas: GRADO 11 Markahan: Una Petsa: Oktubre 23, 2023 – 10:25 –11:15 AM

GRADES 1 to 12 Oktubre 25, 2023 – 10:25 – 11:15 AM


Pang-Araw-araw na Oktubre 26, 2023 – 1:50 – 2:40 PM
Tala sa Pagtuturo Guro: Annie P. Colina Asignatura: KOMPAN Linggo: Ikasiyam Oras: Oktubre 27, 2023 - 10:25 – 11:15 AM

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural, kasaysayan, at gamit ng wika sa lipunang Pilipino.

B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng isang sanaysay batay sa isang panayam tungkol sa aspektong kultural o lingguwistiko ng napiling komunidad.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga konseptong pangwika. F11PT – Ia – 85
Isulat ang code sa bawat kasanayan Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa sariling kaalaman, pananaw, at mga karanasan F11PD – Ib – 86
Nabibigyang kahulugan ang mga komunikatibong gamit ng wika sa lipunan. F11PT – Ic – 86
Natutukoy ang iba’t ibang gamit ng wika sa lipunan sa pamamagitan ng napanood na palabas sa telebisyon at pelikula (Halimbawa: Be Careful with My Heart, Got to Believe,
Ekstra, On The Job, Word of the Lourd(http://lourddeveyra.blogspot.com)) Week 4 F11PD – Id – 87 Naipaliliwanag ang gamit ng wika sa lip F11PD – Id – 87
Natutukoy ang mga pinagdaanang pangyayari / kaganapan tungo sa pagkabuo at pag -unlad ng Wikang Pambansa F11PS – Ig – 88
Nakapagbibigay ng opinyon o pananaw kaugnay sa mga napakinggang pagtalakay sa wikang pambansa. F11PN – If – 87
Natitiyak ang mga sanhi at bunga ng mga pangyayaring may kaugnayan sa pag -unlad ng Wikang Pambansa. F11WG – Ih – 86

II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
SUMMATIVE TEST REBYU EKSAMINASYON SA IKAAPAT NA MARKAHAN

KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian

1. Gabay ng Guro

2. Kagamitang Pang-Mag-aaral

3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa SELF LEARNING MODULES SELF LEARNING MODULES LR
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW

Mga nakalimbag na talatanungan Mga nakalimbag na talatanungan Mga nakalimbag na talatanungan


Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay
III. PAMAMARAAN ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Pagtuklas Paglinang Pagninilay at Pag-unawa Paglipat
A. Paghahanda 1. Panalangin 1. Panalangin .
(Ipapanood ng guro ang isang video (Ipapanood ng guro ang isang video Panalangin
clip ng panalangin) clip ng panalangin) (Ipapanood ng guro ang isang video clip ng panalangin)

2. Paghahanda ng silid-aralan at 2. Paghahanda ng silid-aralan at 2. Paghahanda ng silid-aralan at pagtsek ng atendans


pagtsek ng atendans pagtsek ng atendans (Ipapaalala ng guro ang mga alituntunin sa loob ng klase at itatanong
(Ipapaalala ng guro ang mga (Ipapaalala ng guro ang mga kung sino-sino ang lumiban sa klase)
alituntunin sa loob ng klase at alituntunin sa loob ng klase at 3Ms (Makinig, Makilahok, Magbigay Respeto)
itatanong kung sino-sino ang itatanong kung sino-sino ang lumiban
lumiban sa klase) sa klase)
3Ms (Makinig, Makilahok, Magbigay 3Ms (Makinig, Makilahok, Magbigay
Respeto) Respeto)

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Paglalahad ng Layunin sa Paglalahad ng Layunin sa Gagawing Paglalahad ng Layunin sa Gagawing Eksaminasyon
Gagawing Summative Test Rebyu

C. Pagbabalik-aral Pagbibigay ng Panuto at Pagbibigay ng Panuto at Pagbibigay ng Panuto at Talatanungan


Talatanungan Talatanungan
D. Pagwawasto Iwawasto ng mga mag-aaral ang Iwawasto ng mga mag-aaral ang Pagsasagot sa eksaminasyon
kanilang mga naging kasagutan. kanilang mga naging kasagutan.
Babasahin ang tanong at ibibigay Babasahin ang tanong at ibibigay
ng naatasang mag-aaral sa bawat ng naatasang mag-aaral sa bawat
bilang ang kasagutan. Aanalisahin bilang ang kasagutan. Aanalisahin
ng guro ang kasagutang ibibigay ng guro ang kasagutang ibibigay ng
ng mga mag-aaral sa bawat mga mag-aaral sa bawat bilang.
bilang.
Halagang Pangkatauhan

____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga
IV. MGA TALA at maaari nang magpatuloy sa at maaari nang magpatuloy sa susunod na aralin.
mga susunod na aralin. mga susunod na aralin. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras.
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga
aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa kakulangan napapanahong mga pangyayari.
kakulangan sa oras. sa oras. ____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan.
dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin pagliban ng gurong nagtuturo.
dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang
gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag- Iba pang mga Tala:
aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang
pinag-aaralan. pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin
dahil sa dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
pagkaantala/pagsuspindi sa mga sa mga klase dulot ng mga
klase dulot ng mga gawaing gawaing pang-eskwela/ mga
pang-eskwela/ mga sakuna/ sakuna/ pagliban ng gurong
pagliban ng gurong nagtuturo. nagtuturo.

Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
nakatulong ng lubos? Paano ito ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nakatulong?
____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang talakayan
talakayan talakayan ____malayang talakayan
____malayang talakayan ____malayang talakayan ____Inquiry based learning
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____replektibong pagkatuto
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____ paggawa ng poster
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____pagpapakita ng video
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video _____Powerpoint Presentation
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation ____Integrative learning (integrating current issues)
____Integrative learning ____Integrative learning ____Pagrereport /gallery walk
(integrating current issues) (integrating current issues) ____Problem-based learning
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk _____Peer Learning
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Games
_____Peer Learning _____Peer Learning ____Realias/models
____Games ____Games ____KWL Technique
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
____Realias/models ____Realias/models ____Quiz Bee
____KWL Technique ____KWL Technique Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________
____Quiz Bee ____Quiz Bee Paano ito nakatulong?
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin.
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ _____ naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga gawaing
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? naiatas sa kanila.
_____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral
maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral _____Pinaaktibo nito ang klase
ang aralin. ang aralin. Iba pang dahilan:
_____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag-
aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing
naiatas sa kanila. naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
Iba pang dahilan: Iba pang dahilan:
__________________________ __________________________
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
masosolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni Iniwasto ni

ANNIE P. COLINA JUJIE A. BUENBRAZO

Guro Punong-Guro

You might also like