You are on page 1of 4

School: Grade Level: IV

GRADE IV Teacher: Learning Area: EPP-HE


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: FEB. 1-3, 2023 / 7:50-8:40 (WEEK 4) Quarter: 3rd Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsusukat sa pagbuo ng mga kapaki-pakinabang na mga gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sap ag-unlad ng isang
pamayanan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na makatutulong sa pangangalaga ng pansarili at ng sariling tahanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Nakatutulong sa pag-aalaga sa 1. Nakatutulong sa pag-aalaga sa Naisasagawa ang pagtulong ng may Naisasagawa ang pagtulong ng may Nakatutulong sa pagtanggap ng bisita
Isulat ang code ng bawat kasanayan matatanda at iba pang kasapi ng matatanda at iba pang kasapi ng pag-iingat at paggalang pag-iingat at paggalang sa bahay tulad ng:
pamilya pamilya • pagpapaupo, pagdudulot ng makakain,
2. Naiisa-isa ang mga gawain na 2. Naiisa-isa ang mga gawain na EPP4HE-0d-6 EPP4HE-0d-6 tubig, atbp.
makatutulong sa pangangalaga sa makatutulong sa pangangalaga sa • pagsasagawa nang wastong pag-
iba pang kasapi ng pamilya iba pang kasapi ng pamilya iingat sa pagtanggap ng bisita
• pagpapakilala sa ibang kasapi ng
EPP4HE-0d-6 EPP4HE-0d-6 pamilya
EPP4HE- 0e-7
II. NILALAMAN Pagtulong ng May Pag-iingat at Pagtulong ng May Pag-iingat at Pagtanggap ng Bisita sa Bahay
Paggalang Paggalang
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Modyul sa EPP, Aralin 12
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. T.G. pp. T.G. pp. 92-95 T.G. pp. 92-95 T.G. pp. 95-97
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- L.M. pp. L.M. pp. L.M. pp. 263-268 L.M. pp. 263-268 L.M. pp. 269-273
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo cartolina strips, pentel pen, manila cartolina strips, pentel pen, manila larawan
paper paper
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang kahalagahan ng kaalaman Ano ang kahalagahan ng kaalaman sa Paano ang gagawin mo upang maging
pagsisimula ng bagong aralin sa wastong pag-aalaga ng matanda, wastong pag-aalaga ng matanda, kalugod-lugod ang iyong pagtulong sa
maysakit, at iba pang kasapi ng maysakit, at iba pang kasapi ng bawat kasapi ng mag-anak?
pamilya? pamilya?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Masaya ang isang pamilya kung Masaya ang isang pamilya kung Lahat ng tahanan payak man o
nakikipagtulungan ang bawat kasapi nakikipagtulungan ang bawat kasapi nakaririwasa ang pamumuhay ay
nito. Lalong nagiging masaya kung nito. Lalong nagiging masaya kung ang tumatanggap ng bisita. Ang mga bisita
ang pagtutulungan ay naisasagawa pagtutulungan ay naisasagawa nang ay maaaring mga kamag-anak,
nang may pag-iingat at paggalang. may pag-iingat at paggalang. Subalit, kaibigan, at maaari ang iba ay hindi mga
Subalit, paano naisasagawa ang paano naisasagawa ang pagtutulungan kakilala. Anuman ang estado sa buhay
pagtutulungan nang may pag-iingat nang may pag-iingat at paggalang? ng mga bisita ay dapat na kalugod-
at paggalang? lugod na tinatanggap sa ating tahanan.
Ang kaugalian at kulturang Pilipino na
ito, ay hindi nawawala hanggang sa
kasalukuyang panahon.
Bilang kasapi ng mag-anak, paano ka
nakatutulong sa pagtanggap ng bisita?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gawain A: Gawain A: Pangkatin sa apat ang klase. Bigyan sila
bagong aralin Ayusin ang mga titik sa bawat bilang Ayusin ang mga titik sa bawat bilang ng tatlong minuto upang pag-usapan
upang mabuo ang salita na upang mabuo ang salita na inilalarawan ang kanilang karanasan sa pagtanggap
inilalarawan ng parirala: ng parirala: ng bisita. Bigyan din ang bawat pangkat
a. Gapgatini – pag-ayos ng kilos o a. Gapgatini – pag-ayos ng kilos o ng karagdagang tatlong minuto upang
galaw galaw isadula ang kanilang karanasan sa
b. Lagangpag – pagbibigay respeto c. b. Lagangpag – pagbibigay respeto c. pagtanggap ng bisita. Bigyan ng
Golnpagut – pag-alalay Golnpagut – pag-alalay munting papremyo ang may
d. Longsag – bagong panganak d. Longsag – bagong panganak pinakamagandang presentasyon.
e. Kitsayam – may karamdaman e. Kitsayam – may karamdaman
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Gawain B: Gawain B: Gamit pa rin ang apat na pangkat sa
at paglalahad ng bagong kasanayan 1. Ipabasa at ipaunawa sa mga mag- 1. Ipabasa at ipaunawa sa mga mag- unang gawain, bigyan ng tiglilimang
#1 aaral ang maikling kuwento: aaral ang maikling kuwento: cartolina strips ang bawat pangkat. Sa
2. Sagutin ang sumusunod: 2. Sagutin ang sumusunod: loob ng tatlong minuto, itala ang iba’t
• Ano-ano ang ginagawang pagtulong • Ano-ano ang ginagawang pagtulong ibang karanasan sa pagtanggap ng
ng mag-anak ni Mang Ramon kay ng mag-anak ni Mang Ramon kay Lolo bisita. Ipaskil ang mga sagot sa pisara o
Lolo Jose? Jose? sa dingding. Iulat ng lider ng pangkat
• Ano-ano ang magagandang • Ano-ano ang magagandang ang sagot.
katangiang ipinakikita ng maganak? katangiang ipinakikita ng maganak?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Mga Gawain: Mga Gawain: Pag-usapan ng buong klase ang
paglalahad ng bagong kasanayan 1. Bigyan ng tiglilimang cartolina 1. Bigyan ng tiglilimang cartolina strips pangkaraniwang ginagawa kung paano
#2 strips at pentel pen ang bawat at pentel pen ang bawat pangkat. tinatanggap sa bahay ang sumusunod
pangkat. 2. Batay sa maikling kuwento ni Lolo na mga bisita:
2. Batay sa maikling kuwento ni Lolo Jose, sagutin ang tanong na: Paano • kamag-anak
Jose, sagutin ang tanong na: Paano naisagawa ang pagtulong ng mag-anak • kaibigan/kasamahan sa trabaho
naisagawa ang pagtulong ng mag- ni Mang Ramon kay Lolo Jose nang • kaklase
anak ni Mang Ramon kay Lolo Jose may pag-iingat at paggalang? • hindi kakilala
nang may pag-iingat at paggalang? 3. Ipaskil sa pisara o sa dingding ang
3. Ipaskil sa pisara o sa dingding ang sagot ng pangkat at iulat sa klase sa
sagot ng pangkat at iulat sa klase sa loob ng tatlong minuto.
loob ng tatlong minuto. 4. Pagkatapos ng inyong gawain, ilagay
4. Pagkatapos ng inyong gawain, o ilipat sa wheel map ang pinakatamang
ilagay o ilipat sa wheel map ang sagot.
pinakatamang sagot.
F. Paglinang sa Kabihasnan Sagutan ang sumusunod: Sagutan ang sumusunod: Pagsunod-sunorin ang sumusunod na
(Tungo sa Formative Assessment) 1. Ang nakababata mong kapatid ay 1. Ang nakababata mong kapatid ay gawain sa pagtanggap ng bisita:
nangangailangan ng iyong tulong sa nangangailangan ng iyong tulong sa 1. Malugod na ipakilala sa pamilya,
paggawa ng kaniyang takdang-aralin paggawa ng kaniyang takdang-aralin o kung ito ay kaibigan ng isa sa mga
o proyekto sa paaralan. Ano ang proyekto sa paaralan. Ano ang gagawin kasapi ng mag-anak.
gagawin mo? mo? 2. magalang na makipag-usap o
2. Naglalaro ka, at bigla kang tinawag 2. Naglalaro ka, at bigla kang tinawag makipagkuwentuhan sa bisita.
ng nanay mo upang tulungan siya ng nanay mo upang tulungan siya 3. Alukin o Hainan ng tubig o anumang
maglinis ng bahay. Ano ang gagawin maglinis ng bahay. Ano ang gagawin maiinom at makakain ang bisita.
mo? mo? 4. Magiliw na paupuin ang bisita.
5. Maingat na magbukas ng usapin na
magdudulot ng kalungkutan sa bisita.
6. Maingat na itanong sa bisita ang
sadya ng kaniyang pagbisita.
7. Magiliw na ihatid sa labas ng pintuan
o gate kapag siya ay nagpaalam na
uuwi na.
8. Pasalamatan ang bisita sa kaniyang
pagdalaw kung ang sadya ay dalawin
ang isa sa mga miyembro ng mag-anak
o ang pamilya.
9. Maaaring magmano sa bisita ang
mga bata kung ito ay may edad o
matanda na. Ang mga nakatatanda
naman sa mag-anak ay maaaring
makipagbeso-beso sa bisita.
10.Maging maingat sa pagtanggap ng
bisita kung hindi ito kakilala. Makabubuti
na interbyuhin at hindi muna patutuluyin
sa loob ng bakuran o tahanan ang hindi
kakilala na bisita.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ugaliing tumulong sa mga gawaing Ugaliing tumulong sa mga gawaing Ano ang maidudulot ng pagtulong mo sa
araw- bahay sa araw-araw. bahay sa araw-araw. maayos na pagtanggap ng bisita sa
araw na buhay inyong tahanan?
H. Paglalahat ng Aralin Bilang kasapi ng mag-anak Malaki Bilang kasapi ng mag-anak Malaki ang Paano ka nakatutulong sa pagtanggap
ang maitutulong mo upang maitutulong mo upang mapagaan ang ng bisita sa inyong ta hanan?
mapagaan ang Gawain ng iyong Gawain ng iyong nanay at iba pang
nanay at iba pang kasapi ng mag- kasapi ng mag-anak. Paano ang
anak. Paano ang gagawin mo upang gagawin mo upang maging kalugod-
maging kalugod-lugod ang iyong lugod ang iyong pagtulong sa bawat
pagtulong sa bawat kasapi ng mag- kasapi ng mag-anak?
anak?
I. Pagtataya ng Aralin Sipiin ang mga pangungusap sa Sipiin ang mga pangungusap sa Punan ng salita o mga salita ang
kuwaderno. Lagyan ng tsek ang kuwaderno. Lagyan ng tsek ang patlang patlang:
patlang bago ang bilang kung ang bago ang bilang kung ang ginagawang 1. Ang bisita ay nararapat na ___kung
ginagawang pagtulong ay may pag- pagtulong ay may pag-iingat at hindi kakilala ng buong mag-anak.
iingat at paggalang: paggalang: 2. Marapat na ________ang bisita ng
____ 1. Masayang ginagampanan ____ 1. Masayang ginagampanan ang maiinom o makakain.
ang nakaatang na tungkulin sa nakaatang na tungkulin sa pamilya. 3. Maging ________sa pagtanggap ng
pamilya. ____ 2. Umaalis sa bahay nang tahimik bisita kung hindi ito kakilala.
____ 2. Umaalis sa bahay nang at walang paalam, kapag inuutusan. 4. Makipag-usap nang may
tahimik at walang paalam, kapag ____ 3. Magiliw na nakikipagtulungan ____________sa bisita.
inuutusan. sa mga kapatid kapag naglilinis ng 5. Iwasan pag-usapan ang mga
____ 3. Magiliw na nakikipagtulungan bahay. __________na makapagdudulot ng
sa mga kapatid kapag naglilinis ng ____ 4. May kusang nagpupunas ng kalungkutan sa bisita.
bahay. mga kagamitan sa bahay sa mga araw
____ 4. May kusang nagpupunas ng na walang pasok.
mga kagamitan sa bahay sa mga ____ 5. Malugod na sinasamahan ang
araw na walang pasok. Nanay sa pamamalengke. ____ 6.
____ 5. Malugod na sinasamahan Ipinagpapaalam sa Tatay ang mga
ang Nanay sa pamamalengke. ____ bagay na nais gawin sa loob ng
6. Ipinagpapaalam sa Tatay ang mga tahanan.
bagay na nais gawin sa loob ng ____ 7. Magalang na nakikiraan sa mga
tahanan. nag-uusap sa tahanan habang
____ 7. Magalang na nakikiraan sa nagwawalis.
mga nag-uusap sa tahanan habang ____ 8. Umaawit habang maingat na
nagwawalis. pinupunasan ang mga sofa sa bahay.
____ 8. Umaawit habang maingat na ____ 9. Nag-aalaga sa nakababatang
pinupunasan ang mga sofa sa bahay. kapatid nang tahimik.
____ 9. Nag-aalaga sa nakababatang ____ 10. Magiliw na pinanonood ang
kapatid nang tahimik. mga kasapi ng maganak habang
____ 10. Magiliw na pinanonood ang ginagampanan ang kanilang tungkulin.
mga kasapi ng maganak habang
ginagampanan ang kanilang
tungkulin.
J. Karagdagang Gawain para sa Sipiin sa kuwaderno at sagutan ang Sipiin sa kuwaderno at sagutan ang Bumuo ng limang pangungusap tungkol
takdang-aralin at remediation mga tanong. mga tanong. sa karanasan sa pagtanggap ng bisita.
1. Ang nakababata mong kapatid ay 1. Ang nakababata mong kapatid ay Maaaring ipakuwento sa magulang kung
nangangailangan ng iyong tulong sa nangangailangan ng iyong tulong sa ikaw ay wala pang karanasan sa
paggawa ng kaniyang takdang-aralin paggawa ng kaniyang takdang-aralin o pagtanggap ng bisita. Maaari rin itong
o proyekto sa paaralan. Ano ang proyekto sa paaralan. Ano ang gagawin isulat sa kuwaderno o ibang papel.
gagawin mo? mo?
2. Naglalaro ka at bigla kang tinawag 2. Naglalaro ka at bigla kang tinawag ng
ng nanay mo upang tulungan siya nanay mo upang tulungan siya maglinis
maglinis ng bahay. Ano ang gagawin ng bahay. Ano ang gagawin mo?
mo?

You might also like