You are on page 1of 12

Prepared by:

ELEAZAR R. SABBEN
Lesson Plans for Multigrade Classes Teacher III
Grades _5_and __6__ Sto. Niño
Learning Area: EPP Quarter:1 Week: _2nd
Grade Level Grade 5 Grade 6
Pamantayang Naipapamalas ang kaalaman at kasanayan upang maging Demonstrates knowledge and skills that will lead to one becoming
Pangnilalaman matagumpay na enterpreneur an ideal entrepreneur
The learner demonstrates
understanding of
Pamantayan sa Pagganap Mapahuhusay ang isang product upang maging iba sa iba Sells products based on needs and demands
The learner
Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga negosyong maaaring pagkakitaan sa tahanan Buys and sells products based on needs
Pagkatuto at pamayanan EPP5IE -0b-4 Nakapagbebenta ng natatanging TLEIE6- 0b-3
paninda EPP5IE -0b-5 Sells products based on needs and demands in school and community
TLEIE6- 0b-4
Unang Araw
Layunin ng Aralin  Nasasabi at natutukoy ang salitang may personal Identify what to buy and sell product base on needs
touch
 Natutukoy ang mga negosyong maaaring
pagkakitaan sa tahanan at pamayanan.
 Naibabahagi ang sariling karanasan sa pagbili

Paksang Aralin Mga Negosyong na Maaring Pagkakitaan at sa pamayanan The Ideal Entrepreneur
Kagamitang Panturo larawan ng mga negosyong maaring Pictures of products needed in the community and individually
Pictures of quality products that is needed by the community
pagkakitaan , larawan ng isang tingiang tindahan
CGTLEIE6-0b-3, CGTLEIE6-0b-4
1. FL-EP pp. 126-131.

2. PRODED EPP Tingiang Tindahan

CGEPP5IE-0b-4, CGEPP5IE-0b-5

Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):


 Whole Class  Ability Groups
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
methodology and assessment introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
activities. one group.  Combination of Structures
 Mixed Ability Groups
Direct Teaching  Grade Groups
Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities G
WHOLE CLASS ACTIVITY
Independent Learning
Assessment
DT
GW Set standards before letting the pupils do the role playing
May dalawang paraan para magkaroon ng sariling
negosyo: Role playing on the “Buy and sell activity” based on the needs
1.pag prodyus ng isang produkto galing sa Group I: in the Shoe Store
pinagkukunang –yaman, Group II: in a Mall
2. pagkakaloob ng serbisyo kapalit ng kabayaran Group III: In the Fish Section
(See appendix 1)
DT
GW
Bumuo ng tatlong pangkat
Unang Pangkat-I sulat sa manila paper ang Identify and list down what are the products you can buy and sell
naranasan sa isang tindahan/fastfood na restaurant base on the needs ,
Ikalawang Pangkat-Isadula kung paano maipakiita
ang pagsisilbi sa mga mamimili o kliyente sa isang What are the thing to consider in choosing what product to buy and
tindahan/fastfood restaurant sell base on the needs.
Pangatlong Pangkat-Isulat sa manila paper ang
magagandang katangian ng isang negosyo at mga . quality
salita na nagging trademark o identity . quantity
. safety of consumers

IL
GW
Group the pupils into two, select a leader in each group.
Magtala ng mga halimbawa ng negosyong maaaring pagkakitaan sa Let them do the actual selling, make sure they consider thing in
pamayanan at tahanan: pagkain,pagawaan ng sirang gamit, buying and selling product base on the needs and demands
parlor/barber shop, tingiang tindahan, laundry shop, at iba pa.
A/GW A.Isulat ang T kung tama at M kung mali ang
A/IL isinasaad sa pangungusap.
Group work
( Tignan sa appendix 2) Divide the class into 2 groups
(See Appendix 3)
B. Tukuyin kung ang mga sumusunod na mga
negosyo ay pantahanan o pampamayanan

(Tignan sa appendix 4)

C. Magtala ng mga ibat ibang negosyo, Ihanay ang mga ito kung ito
ba ay pantahanan o pampamayanan
(Tignan sa appendix 5)

Mga Tala

Pagninilay

Ikalawang Araw

Layunin ng Aralin Naiisa-isa ang pamamaraan sa pagbebenta ng natatanging paninda.  Identify products that sell based on the needs and demands in
Nakapagbebenta ng natatanging paninda school and community
Napahahalagahan ang perang kinita  be sensitive enough to identify the products that can be sell
base on the needs and demands in school and community

Paksang Aralin Nakapagbebenta ng Natatanging Produkto Sell Products Based on the Needs and Demands in School and
Community
Kagamitang Panturo Mga larawan natatanging produkto,mga tnay na producto Pictures, Video clip,
Pamamaraan: Grouping Structures (tick boxes):

Use these letter icons to show  Whole Class  Ability Groups


methodology and assessment Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
activities. introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
one group.  Combination of Structures
Direct Teaching  Mixed Ability Groups
 Grade Groups G
Group Work
Teaching, Learning and Assessment Activities
Independent Learning
WHOLE CLASS ACTIVITIES
Assessment

IL
DT
Tatalakayin sa araling ito ang pamamaraan ng pagbebenta ng mga Let the pupils list down the different products,
natatanging paninda na ninanais pagkakitaan sa pag – Each of them will have to align whether product is a need of school
eentrepreneur,Ito ay upang maunawaan ng mga mag-aaral ang mga or community.
pamamaraan sa pagbebenta ng natatanging produkto.
Tingnan ang isang survey tungkol sa mga natatanging paninda. See Appendix 7
Bigyang pansin ang nakatalatang paninda at suriin ang mag
sumusunod na talata

Tingnan sa appendix 6

DT
GW Present actual products in class.
Ang bawat grupo ay mag hahanda ng isang skit/dula-dulaan na Discuss to them on how to determine what product can be sell base
magpapakita kung paano o anong pamamaraan ang gagamitin sa on needs and demand.
pagbebenta ng natatanging paninda. Gamiting gabay ang mga
pamamaraan sa pagbebenta ng paninda.

Unang pangkat: pagbebenta ng kakanin


Pangalawang pangkat: Pagbebenta ng recycled products
Ikatlong pangkat: Pagbebenta ng gulay
IL
GW
Gawin ang nasa Appendix 8
Devide the class into 4 groups , Let them perform the activity using
the activity card (Appendix 9)
Group 1: role play
Group 2: advertising
Group 3: TV commercial
Group 4: poster

A
Gawin ang nasa Appendix 10 Let the students do the actual “selling and buying”
Let the student fill up the table found in Appendix 11
Let them have a contest who can sell more.

Mga Tala
Pagninilay

Ikatlong Araw
Layunin ng Aralin Nasasagot ang linguhang pasusulit ng may 80% pagkatuto
Paksang Aralin
Kagamitang Panturo Paper pencil, Paper pencil,
Procedure
Teaching, Learning and Assessment Activities
WHOLE CLASS ACTIVITY
Giving instructions to the pupils for the assessment

A
Magtala ng labinlimang(15) negosyong maaaring pagkakitaan sa
tahanan at pamayanan. List down different products
(Appendix 12) And identify the whether need in school or in community
Used the table in the( Appendix 13)
Remarks

Reflection

REFERENCES

GRADE GRADE VI
CG5 EPP5IE-0b-4, EPP5IE-0b-5 TLEIE6-0b-4, TLEIE6-0b-5

Prepared by: Checked by: Validated by:

ELEAZAR R. SABBEN PAZ P.PIÑERA ED. D JOSE M. MATAMMU


Teacher 3, Sto. Nino District Head Teacher III EPS – Filipino/MG Coordinato
Appendix 1 EPP56/Q1/W2
Unang araw,baitang 6

Rubrics for the role playing


DELIVERY 40 % RELEVANCE 30 % Fluency 30%

Appendix 2 GR5 EPP56/Q1/W2


Unang araw,baitang 5

Panuto: Isulat sa sagutang papel kung T kung tama at M kung mali.Isulat sa


patlang.
________________1.Ang pagawaan ng sirang gamit ay negosyong maaring pagkakitaan
sa pamayanan o sa tahanan.
_______________2.Lahat ng mamimili ay dapat komportable at nasisiyahan sa serbisyo.
_______________3.Maari ring pagkakitaan sa tahanan ang isang negosyong patahian.
_______________4.Ang isang negosyo ay dapat may personal touch.
_______________5. Matulungin,matapat at mabilis sa serbisyo ang inaasahan sa mga
empleyadong nasa negosyong panserbisyo.

Appendix 3 EPP56/Q1/W2
Unang araw,baitang 6
Direction:
The students will have a tell me game contest to tell whether the following is a NEED or
NOT,Group with the highest point win the game.

1. Soap 8. fire wood


2. Rice 9. additives(salt, mono sodium glutamate)
3. Cell phone 10. dresses
4. Gasoline
5. Pork
6. Sugar
7. Water
Appendix 4 EPP5/Q1/W2
Unang araw,baiting 5
PANUTO: Tukuyin kung ang mga sumusunod na mga negosyo ay pantahanan o
pampamayanan
Beauty parlor _______________________________________
Pagawaan ng Sapatos________________________________
Eatery/Restaurant___________________________________
Sari sari store_______________________________________
Laundry shop_______________________________________

Appendix 5 GR5 EPP56/Q1/W1


Unang araw,Baiting 5

PANUTO: Magtala ng mga ibat ibang negosyo, Ihanay ang mga ito kung ito ba ay pantahanan o
pampamayanan
Pantahanan Pampamayanan
Mga negosyo

Appendix 6 EPP6/Q1/W2
Ikalawang araw,baiting 6
Panuto: Pansinin ang nakatalang paninda at suriin.
Paninda Paraan ng Halaga
pagbebenta
bibingka por bilao P 250.00
por piraso 15.00
puto porbilao 300.00
por piraso 6.00
suman Por piraso 6.00
Puto bumbong 3 piraso 15.00
kalamay por bilao 300.00
Por piraso 6.00

Basahin ang talaan ni Aling Aning sa paraan ng pagbebenta ng mga natatanging produkto:

 bibingka ipinagbibili ng por bilao o por piraso


-inilalagay sa malinis na bilao na may nilaib na dahon ng saging na may takip
-hinihilis ng hugis tatsulok
-maaaring ipagbili ng palako o sa pwesto

 puto ipinagbibili ng por bilao o por piraso


-inilalagay sa malinis at may takip na bilao o basket
-pwede ding ilagay sa malinis na plastic por dosena
- maaaring ipagbili ng palako o sa pwesto

 suman ipinagbibili ng por piraso


-inilalagay sa malinis at may takip na bilao o basket
-pwede ding ilagay sa malinis na plastic por dosena
- maaaring ipagbili ng palako o sa pwesto

 puto bumbong ipinagbibili ng por piraso


-inilalagay sa malinis at may takip na bilao o basket
-pwede ding ilagay sa malinis na plastic por piraso
- maaaring ipagbili sa pwesto habang kaluluto

 kalamay ipinagbibili ng por bilao o por piraso


-inilalagay sa malinis at may takip na bilao o basket
-pwede ding ilagay sa malinis na plastic por piras
- maaaring ipagbili ng palako o sa pwesto

Appendix 7 EPP6/Q1/W2

Ikalawang Araw,Baitang 6

DIRECTION:

List down different products


And identify the whether need in school or in community
SCHOOL COMMUNITY

Appendix 8 EPP56/Q1/W2
Ikalawang Araw, Baitang 5

Masdan ang mga nasa larawan at sagutin at mga katanungan

 Anu-ano ang mga panindang nasa lamesa?


 Paano ipinresenta ang mga paninda?
 Paano ipinagbibili ang mga ito?
 Magkano mabibili ang bawat isa sa natatanging paninda?
 Kung ikaw ang tinder o tndera ng mga natatanging paninda paano mo ibebenta ang bawat
isa ?Anong pamamaraan ang iyong gagawin upang maging mabili at maubos ito?

 Isulat sa talaan na nasa ibaba ang mga sagot sa mga katanungan. .


PANINDA PRESENTASYON PARAAN NG HALAGA/PRESYO
PAGBENTA

Appendix 10 GR5 EPP56/Q1/W2


Ikalawang araw,baiting 10

Lagyan ng tsek ang thumbs up icon kung sumasang-ayon at thumbs down icon
kung hindi sa ipinahahayaag ng bawat sitwasyon.

Lagyan ng tsek ang thumbs up icon kung sumasang-ayon at


thumbs down icon kung hindi sa ipinahahayaag ng bawat sitwasyon.

1. Si Anita ay tinder ng bibingka sinisigurado niya na maayos at malusog


ang kanyang pangangatawan bago magtinda sa araw-araw.
2. Ang nanay ni Angel ay nagluluto at nagtitinda sa harap ng kanilang
tahanan ng mga natatanging paninda sinisigurado niya na malinis,
maytakip at dumaan sa inspeksyon ang mga ito.
3.Inilalako ni Imang ang panindang puto kahit ito ay ilang araw ng nailuto.
4.Ginagastos ni Sabeng ang kinita sa pagtitinda sa walang kabuluhang
bagay lamang.

Appendix 11 EPP56/Q1/W2
Ikalawang araw,Baitang 6
Direction:
Let the students do the actual “selling and buying”

Let them fill the table below after the actual selling

Name of Pupil__________________________________________________

Products scho commu Quantity Unit price Amount Tatal


ol nity Amount

Appendix 9 EPP56/Q1/W2
Unang araw,baitang 6

Rubrics for the role playing


DELIVERY 40 % RELEVANCE 30 % Fluency 30%

Appendix 12 GR5 EPP56/Q1/W1


Unang araw,Baiting 5

PANUTO: Magtala ng labinlimang(15) negosyong maaaring pagkakitaan sa tahanan at pamayanan.


Pantahanan Pampamayanan
Mga negosyo

Appendix 13 EPP56/Q1/W1
Unang araw,Baiting 6

DIRECTION:
List down different products

And identify the whether need in school or in community

NEED IN
SCHOOL COMMUNITY
Products

You might also like