You are on page 1of 19

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

GRADES 1 to 12 Paaralan ANACLETO VILLNUEVA ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas III


Guro MARIA ODESSA C. SANTOS Asignatura MATHEMATICS
DAILY LESSON LOG
Petsa/ Oras W6Q1 Markahan UNA

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa
I. LAYUNIN paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang
Demonstrate understanding of addition and subtraction of whole numbers including money
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Pagganap Apply addition and subtraction of whole numbers including money in mathematical problems and real-life situations.

C. Mga Kasanayan sa Add mentally the following Add mentally the Solve routine and non-routine problems involving addition of
Pagkatutuo numbers using appropriate following numbers whole numbers with sums up to 10 000
Isulat ang code ng bawat strategies: using appropriate M3NS-If-29.3
kasanayan a. 2-digit and 1-digit numbers strategies:
without or with regrouping b. 2- to 3-digit numbers
M3NS-Ie-28.7
Anacleto Villanueva Elementary School
formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 1 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

with multiples of
hundreds
M3NS-Ie-28.8
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

II. NILALAMAN Paglutas ng


Pamilang na
Suliraning
Pagsasama-sama Routine at
Pagsama-sama (Adding ) ng Paglutas (Solving) ng Paglutas (Solving) ng
(Adding) ng Bilang na Non-Routine
mga Bilang na may 1-Digit Suliraning Routine na Suliraning Non-Routine
may 2-3 Digit na Bilang Kabilang
na Bilang na may at walang Ginagamitan ng na Ginagamitan ng
na may Multiples na ang Pera
Regrouping Pagdaragdag Pagdaragdag (Addition)
Daanaan Gamit ang
Angkop na
mga
Estratehiya
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay TG pp. 73-78
ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
LM pp. 70-71
Pang-Mag-aaral

Anacleto Villanueva Elementary School


formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 2 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

3. Mga pahina sa Teksbuk


Mathematics– Ikatlong Mathematics– Ikatlong Mathematics 3 –
4. Karagdagang Baitang Baitang Baitang 3
Mathematics 3 – Baitang 3
Kagamitan mula sa PIVOT 4A CALABARZON Unang Markahan – Modyul Unang Markahan – Modyul Alternative
Alternative Delivery Mode
portal ng Learning MATH G3 12 13 Delivery Mode
Unang Markahan – Modyul 10
Resource Unang Markahan
– Modyul 12:
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga
III. PAMAMARAAN istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating
kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik- Aral sa nakaraang Basahin at sagutin ang mga Punan ang patlang ng Sagutin ang mga tanong Si G. Cruz at ang Sagutin ang mga
aralin at/o pagsisimula ng sumusunod na tanong. tamang bilang. sa ibaba, hanapin ang kasamahan niya ay sumusunod
1) Kung ang 27 ay dadagdagan 1) 30 = _______ tens at titik ng tamang sagot nakapitas ng 5 334 na gamit lamang
bagong aralin ng 31, ano ang kabuuan? ang isip
_______ ones _____1. Kung pagsasama- pinya noong Sabado at 1
2) Kunin ang kabuuan ng 6 at 8,
2) 50 = _______ tens at samahin ang addends na 248 naman noong
idagdag ang 35 ano ang
kabuuang _______ ones 2 341 + 3 245 + 3100. Ano Linggo. Ilan lahat
bilang? 3) 70 = _______ tens at ang kabuuan o sum? ang napitas nila?
3) Kung ang addends ay 42 at _______ ones _____2. Ano ang aktuwal 1. Ano ang ginawa nina
45, ano ang kabuuan? 4) 100 = _______ tens at na sum/total ng 3 115 + 3 G. Cruz at kasamahan
4) Pagsamahin ang 16 at 51, ano _______ ones 213 + 3 208? niya noong Sabado?
ang magiging sagot? 5) 400 = _______ tens at _____3. Anong sum sa 2. Anong mga datos ang
5) Ano ang kabuuang bilang ng _______ ones mathematical statement naibigay sa suliranin?
Anacleto Villanueva Elementary School
formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 3 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

84 at 12? na ito? 3. Anong operasyon ang


4 180 + 1 914 + 2 318. gagamitin mo?
_____4. Ibigay ang 4. Isulat ang
kabuuang sum ng 1 893 + pangungusap na
2 654 + 457. pamilang?
_____5. Ang kabuaang 5. Ilan lahat ang napitas
sum na mga addends na nila na pinya?
4 562 + 3 181 + 213.
Tingnan ang larawan, ano kay Paano ninyo Magpakita ng larawan ng Tingnna ang nasa Pag-aralan ang
ang nilalaro ng mga bata? ipinagdiriwang ang mga iskawt. larawan. magic square sa
inyong kaarawan? ibaba. Ano-ano
ang mga bilang
na maaring ilagay
upang makuha
ang kabuuang
B. Paghahabi sa layunin ng bilang na 300 sa
bawat kolum,
aralin
row at diagonal.
https://img.freepik.com/free- Sino ang nas larawan?
vector/children-playing- Ano kaya ang kanilang Ano ang magagawa mo
marbles-white- ginagawa? upang matulungan sila?
background_1308-101134.jpg Nakalahok ka na ba sa
ganitong gawain?

Anacleto Villanueva Elementary School


formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 4 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

C. Pag-uugnay ng mga Basahin ang kwento tungkol Basahin ang story Basahin at unawain. Basahin at unawain. Basahin at
halimbawa sa bagong aralin sa dalawang magkapatid. problem: Ang samahan ng mga Ang magkaibigan na unawain ang
Si Arvin at Nico ay Ika-walong kaarawan ni Batang Lalaking Iskawt ay Paolo at Jose ay suliranin
magkapatid. Sila ay parehong Ena. Binilhan siya ng nagtanim ng 1 250 nagplanong (problem).
Si Jose at Rolly ay
nakatanggap ng kahon kanyang ina ng 80 piraso mahogany trees at 3 756 tumulong sa mga batang
tumulong sa
ng holen mula sa kanilang ng pandan cupcakes at narra trees sa iba’t ibang lansangan. kanilang ama sa
ama bilang regalo sa 100 piraso ng buko komunidad. Ilan ang Napagkasunduan nilang pag – aani
pagtulong sa kanya sa cupcakes. Ilan lahat ang kabuuang bilang (sum) ng paghatian ang perang ng mangga.
paglilinis ng kanilang cupcakes na handa niya? puno ang kanilang kakailanganin upang Noong nakaraang
bakuran. Binilang ni Arvin ang naitanim? maibili ng pagkain. Sabado ay
kanyang holen na nasa Ibigay ang mga halaga na nakapag- ani sila
kahon at ito ay may kabuuang nasa pagitan ng PhP ng
24. Samantalang si Nico ay 400.00 at 3 640 piraso.
kahapon ay
may 35. PhP 410.00 na may
nakapag- ani ng 2
kabuuang PhP 805.00 na
653 at ngayon ay
ibinili nila ng pagkain nakaani ng 2 525.
upang maipamahagi sa Ayon sa kanilang
mga batang lansangan. ama ay nakapag-
ani sila ng
kabuuhang bilang
na 8 818 na
manga. Tama ba
ang sinabi ng
kanilang ama?
Anacleto Villanueva Elementary School
formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 5 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

Paano mo ito
masasagot?
D. Pagtalakay ng bagong Paano mo malalaman ang Sino ang nagdiwang ng 1. Sino ang nagtanim ng Mga Tanong: Sinu- sino ang
konsepto at paglalahad ng kung ilang holen ang kaarawan? mga puno sa iba’t ibang 1. Sino-sino ang mga nag- ani ng
natanggap ng Ilan taon na si Ena? komunidad? magkaibigang mangga?
bagong kasanayan #1 Anong katangian
magkapatid? Ano ang binili ng kanyang 2. Ano-anong puno ang nagplanong tumulong sa
ang ipinakita nila
Ibigay ang kabuuang bilang ng ina para sa kanyang kanilang itinanim? mga batang lansangan?
Jose at Rolly?
holen gamit ang isip. Isulat kaarawan? 3. Ilan ang naitanim 2. Ano ang Tama ba ang
ang sagot Ilang pirasong pandan nilang mahogany trees? napagkasunduan ng ginawa ng
sa iyong papel cupcakes ang bi ili ni ina? narra trees? magkaibigan sa perang dalawang bata?
24 – holen ni Arvin Ilang pirasong buko 4. Ano ang suliranin ang kanilang kakailanganin? Bakit?
35 – holen ni Nico cupcakes ang bi ili ni ina? kailangan mong sagutin 3. Sa iyong palagay, bakit Kayo ba ay
? Ilan lahat ang cupcakes sa word problem? naisipan ng dalawang tumutulong din
na hand ani Ena? 5. Ano ang gagawin mo magkaibigan na sa mga gawain ng
upang makuha ang sagot tumulong sa mga batang inyong pamilya?
Bakit kailangang
sa word problem? lansangan? Maaari mo
tumulong sa mga
6. Anong salita (word ba silang tularan? Sa
gawain ng inyong
clue) ang ginamit upang paanong paraan? pamilya?
malaman ang operasyon 4. Anong paraan ang Ano ang
na gagamitin mo? maaari mong gamitin kahalagahan ng
7. Isulat ang pamilang na upang makuha ang pagtutulungan?
pangungusap o number kabuuang halaga na PhP
sentence 805.00 sa pagitan ng PhP

Anacleto Villanueva Elementary School


formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 6 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

Solusyon: 400.00 at PhP 410.00?


E. Pagtalakay ng bagong Pag aralan ang “addition Ipakita ang sumusunod Hakbang sa Paglutas ng Talakayin Natin B. Non-routine
konspeto at paglalahad ng equation” na ito. na hakbang: Suliraning Routine 1. Ilista ang mga halaga Problem
24+35=n 1. Unawain ang suliranin sa pagitan ng Php 400 - Si Aling Perla ay
bagong kasanayan #2 kumita ng Php3
✓ Gamitin ang “front-end at alamin ang mga datos 410.
846 sa kanyang
addition strategy”. Ito ay na 2. Hanapin ang dalawang
mga panindang
estratehiya sa kakailanganin. halaga na magbibigay ng gulay noong
pagsasama-sama ng mga 2. Planuhin kung anong kabuuang halaga na PhP nakaraang linggo
bilang gamit ang isip. proseso o solusyon ang 805.00. at Php5 321
✓ Sabihin natin na ang 3 ay gagamitin. ngayong linggo.
30 at ang 2 ay 20. 3. Tukuyin ang salita o Magbigay ng Nagastos nya ang
Ipakita kung paano word clue na ginamit sa karagdagang halimbawa halagang Php 3
✓ Sundin ang mga kukuhanin ang sagot sa
suliranin upang 421 para kanilang
sumusunod na hakbang: mas madaling paraan. malaman ang operation pangangailangan
1) Ihiwalay ang bawat bilang Add 100 + 80 sa bahay.
sa kanyang “place value”. na gagamitin.
Anong proseso o
24+35 4. Ang “ilan lahat” o kaya
Sa pagsasama-sama operation ang
(20 + 4) + (30 + 5) ay” kabuuan”(sum) ay kailangan?
(Adding) ng Bilang na nagpapahayag
2) Pagsamahin (I-add) ang may 2-3 Digit na Bilang __________
sampuan(tens), pagkatapos na may Multiples na na ang operation na 2. Isulat ang
pagsamahin gagamitin natin ay pamilang na
Daanaan gamit ang isip addition. suliranin
(i-add) naman ang isahan lamang Sa pagsasama-
5. Isulat ang pamilang na ______________
(ones). sama (Adding) ng Bilang pangungusap (number ______________
3) Ipagsama ang sampuan
Anacleto Villanueva Elementary School
formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 7 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

(tens) at isahan (ones). na may 2-3 Digit na sentence) gamit 3. Magkano ang
Bilang na may Multiples
ang mga datos na natirang halaga
na Daanaan, pagsamahin
nakapaloob sa suliranin. kay Aling Perla?
ang mga digit na nasa6. Isagawa ang ____________
ones, sunod ang nasa pagsasama-sama ng mga
tens at panghuli ang nasa
datos na
hundreds? nakapaloob sa suliranin
upang makuha na ang
kabuuang
bilang na sagot sa
suliranin
F. Paglinang sa kabihasnan Pagsamahin ang mga bilang Ibigay ang tamang sagot Piliin ang titik ng tamang Suriin kung ang Basahin at
(Tungo sa Formative (I-add) gamit ang isip. gamit ang isip. Isulat sa sagot. kabuuan(sum) ng bilang analisahing
kahon ang tamang sagot. Tumutulong si Ivy sa sa anumang hanay, mabuti ang word
Assessment) problem. Laging
400 + 50 = kanyang lola sa pagtitinda kolum, at pahilis na
tandaan ang
2) 700 + 10 = ng karne ng pagkakaayos ay
hakbang sa
3) 800 + 90 = manok sa palengke magkakatulad ang sum. paglutas ng
4) 300 + 20 = tuwing Sabado. Maaga pa Isulat ang mga bilang na suliranin. Isulat
5) 300 + 300 = lang ay may kita magkakapareho ang ang tamang
6) 300 + 70 = na siyang PHP1 238, kabuuan (sum). sagot
7) 600 + 50 = kinahapunan naman, ay sa inyong
8) 800 + 10 = PHP1 105 magkano gawaing
9) 400 + 40 = lahat ang kinita ni Ivy sa notebook.

Anacleto Villanueva Elementary School


formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 8 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

10) 500 + 200 = pagtitinda ng karne? A. Ang


1. Ano ang suliraning kompanya ng
kailangan nating aklat ay
solusyonan? nakagawa ng 3
565 noong
A. kita noong sabado
nakaraang taon
B. kitang pera sa umaga at 5 763
C. kinitang pera sa hapon ngayong taon.
D. kinitang pera sa Ilang aklat ang
pagbebenta ng karne. nagawa sa
dalawang taon?
1. Ano ang mga
ibinigay na
datos/
2. Ano ang
tanong sa
suliranin o word
problem?
3. Ilang aklat ang
nagawa sa
dalawang taon?
B. Ang nanay ni
Tina ay kumita ng
Php3 465 sa
pagtitinda ng
bigas, Php2
Anacleto Villanueva Elementary School
formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 9 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

653 sa
pagtitinda ng
gulay at Php1
589 sa pagtitinda
ng karne.
Magkano
lahat ang
kanyang kinita?
4. Ano ang
operasyon na
gagamitin sa
paglutas ng
suliranin?
5. Ano ang
pamilang na
pangungusap?
6. Magkano ang
kinita ng nanay ni
Tina sa
pagtitinda?
G. Paglalapat ng aralin sa HULAAN MO Pag-aralan ang survey ng Piliin ang titik ng tamang Punan ng tamang Basahin ang
pang-araw-araw na buhay Basahin at ibigay ang sagot online enrolment ng mga sagot. addends mula sa kaliwa sumusunod na
gamit ang isip mag-aaral sa Paaralang Si Ina ay may naipon na ang bawat bilog na suliranin o word
1. 24 – asul na bola Elementarya ng Cavite. PhP7 700.00 at binigyan tumutugon sa kabuuan problem. Sagutin
ang mga
16 – dilaw na bola pa siya ng PhP1200.00 ng (sum) na nakasulat sa
Anacleto Villanueva Elementary School
formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 10 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

2. Ilan lahat ang bola? kaniyang tita. Magkano ibaba. tanong.


3. Si Elmer ay may 33 sticker. lahat ang pera niya? A. Ang paktorya
Si Romy naman ay may 27 1. Ano ang suliraning ng sardinas ay
sticker. kailangan nating nakapagbigay ng
produkto nito sa
Ilan lahat ang sticker nila? solusyonan?
munisipyo para
4. 20 – hilaw na mangga A. halaga ng perang ibigay sa mga
18 – hinog na mangga ibinigay kay Ina nagho- home
Ilan lahat ang mangga? B. kabuuang halaga ng quarantine. May
Sagutin sa isip ang
5. 23 – dilaw na lapis lahat ng pera ni Ina. kabuuhang
sumusunod na tanong.
a. 16 – itim na lapis C. halaga ng naipon ni Ina halagang Php6
Ilan ang mga batang
b. Ilan lahat ang lapis D. perang kinita ni Ina 731 ang naibigay
nagpatala sa paaralan? noong Lunes,
1) ikatlo at unang baitang Php5
______ 278 noong
2) sa ikaapat at ikalimang Martes at Php8
baitang ______ 060 noong
3) simula kinder Miyerkules.
hanggang ikaanim na Magkano ang
baitang kabuuhang
halaga ng
4) sa key stage 1 (Kinder
sardinas ang
hanggang ikatlong
naihatid sa
baitang) ______ munisipyo?
5) sa key stage 2 (Ikaapat 1. Ano ang
hanggang ikaanim na katanungan sa
Anacleto Villanueva Elementary School
formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 11 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

baitang) _______ suliranin?


2. Ano ang mga
ibinigay na
datos?
3. Ano ang
proseso o
operation na
gagamitin upang
makuha o
malaman ang
tamang sagot?
4. Ano ang
solusyon upang
makuha ang
tamang sagot/
5. Ibigay ang
wastong sagot o
ang bilang ng lata
ng sardinas na
naihatid?
H. Paglalahat ng Aralin Paano ang pagsasama-sama Paano ang pagsasama- Ano ang mga hakbang sa Paano lulutasin ang mga Paano lulutasin
ng mga bilang na may 1-2 sama ng 2-digit at 3-digit paglutas ng suliraning non-routine na suliranin? ang ,ga routine at
digit gamit ang na bilang na may routine? non-routine na
isip na may at walang multiples ng sampuan mga suliranin?
regrouping? (tens) at sandaanan
Anacleto Villanueva Elementary School
formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 12 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

Sa pagsasama-sama ng mga (hundreds) gamit ang


bilang gamit ang isip. Una, isip?
________________________ Sa pagsasama-sama na
Ikalawa, ________________. walang regrouping ng 2-
Para namansa mga addends digit at 3-
na kinakailangan ng digit na bilang na may
regrouping, i-add muna ang multiples ng sampuan
____________ bago ang (tens) at sandaanan
___________ at sa huli (hundreds) gamit ang
________________________ isip, una i-add ang mga
_____________. bilang na nasa _______
na bahagi, pagkatapos
ang nasa __________ at
ang huli ay ang
___________.
I. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang kabuuan ng mga Ibigay ang tamang sagot Basahin at sagutin ang Piliin ang titik ng tamang Basahin at
bilang gamit ang isip. Piliin gamit ang isip mga tanong. Bilugan ang sagot. unawain ang mga
ang letra ng tamang sagot. 1) 60 + 200 = titik ng tamang sagot. 1. Alin sa sumusunod ang suliranin.
1. 57 + 32 = 2) 300 + 30 = Si Mang Mer ay bumili ng may kaparehong Analisahin at
sagutin ang
2. 18 + 21 = 3) 500 + 90 = cellphone na kabuuan(sum) ng
mga tanong.
3. 45 + 29 = 4) 500 + 400 = nagkakahalaga ng mga addends na 130 + Isulat ang titik ng
4. 26 + 28 = 5). 600 + 300 PhP 6 499.00 at tablet na 150 + 170? tamang sagot.
5. 67 + 29 = halagang PhP 6 450.00, A. 100 + 110 + 130 C. 160 A. Ang
Anacleto Villanueva Elementary School
formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 13 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

a. 39 b. 96 c. 54 d. 74 e. 89 para sa dalawa niyang + 190 + 110 negosyanteng si


anak, gagamitin ito para B. 120 + 150 + 180 D. 130 Mang Ambo ay
sa online classes. + 150 + 320 bumili ng
Magkano lahat 2. Piliin ang hanay na halagang Php4
365
ang babayaran ni Mang may kabuuang (sum) na
na palay sa
Mer? 340. Plaridel, Php3
1. Ano ang kailangan 423 sa Tigman at
solusyunan sa word Php2 306 sa
problem? Ramon
A. presyo ng gadgets Magsaysay.
B. halagang babayaran ni Magkano ang
Mang Mer kabuuhang
A. 120 + 100 + 70 halaga ng palay
C. peran ni Mang Mer
B. 60 + 50 +190 ang kanyang
D. kung ilang gadgets ang
C. 110 + 140 + 90 nabili?
mabibili.
D. 70 + 190 + 90 1. Ano ang
tanong sa
suliranin?
a. Magkano ang
halaga ng palay
ang nabili sa
Tigman?
b. Magkano ang
halaga ng palay
ang nabili sa
Anacleto Villanueva Elementary School
formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 14 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

Plaridel?
c. Magkano ang
kabuuhang
halaga ng palay
ang nabili mula
sa
tatlong lugar?
2. Ano ang mga
ibinigay na
datos?
a. 3 423, 4 365 at
2 306
b. 3 492, 5 265 at
1 407
c. 3 000, 5 100 at
1 406
3. Magkano ang
kabuuhang
halaga ng palay
ang nabili ni
Mang
Ambo?
a. Php9 298
b. Php10 094
c. 10 990 kilos

Anacleto Villanueva Elementary School


formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 15 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

J. Karagdagang gawain para sa Bilangin at pagsamahin (i- Sagutin sa isip ang Isulat ang Tama kung ang Sagutin ang sumusunod Bumuo ng bilang
takdang-aralin at add) ang mga sumusunod sumusunod na bilang. pangungusap ay na tanong. Isulat sa na may 3 na digit
gamit ang isip. nagpapakita kuwaderno ang inyong mula sa mga
remediation bilang sa kahon
1) Bilang ng araw sa buwan ng wastong paraan sa sagot.
na may kabuuan
ng Hunyo at bilang ng linggo paglutas ng suliraning 1) Ano ang dalawang
mula sa
sa buwan ng Hulyo. routine, at Mali kung magkasunod na bilang na pinakamaliit
2) Bilang ng buwan sa isang hindi wasto ang isinasaad nasa 20 na may hanggang sa
taon at bilang ng araw sa ng pangungusap. kabuuang 51? pinakamalaking
buwan ng Agosto. _____1. Unawain ang 2) Ibigay ang 3 kabuuan.
3) Bilang ng linggo sa isang suliranin. magkakasunod na bilang
buwan at bilang ng araw sa _____2. Planuhin kung na nasa bilang ng 30 at
isang linggo. anong proseso o solusyon 40 na may kabuuang 96?
ang gagamitin.
_____3. Tukuyin ang
salita (word clue) na
ginamit sa suliranin
upang matukoy ang
operation na gagamitin.
_____4. Ang salitang “ilan
ang natira” ay
nagpapahayag na ang
operation na gagamitin
natin ay addition.
Anacleto Villanueva Elementary School
formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 16 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

_____5. Isulat ang


pamilang na
pangungusap (number
sentence)
gamit ang mga datos na
nakapaloob sa suliranin.
IV. Mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang
V. Pagninilay maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong
pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bialng ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng

Anacleto Villanueva Elementary School


formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 17 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

lubos? Paano ito nakatulong?


F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:

MARIA ODESSA C. SANTOS


Teacher III
Math Teacher

Checked and Validated:

ARLENE M. MARASIGAN
Master Teacher I

APPROVED:

Anacleto Villanueva Elementary School


formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 18 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV- A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF BATANGAS PROVINCE
ANACLETO VILLANUEVA ELEMENTARY SCHOOL
Quilo Quilo South, Padre Garcia, Batangas

LIWAYWAY D. QUINIONES EdD


Principal I

Anacleto Villanueva Elementary School


formerly Quilo-Quilo Elementary School Page 19 of 19
Quilo-QuiloSouth,Padre Garcia, Batangas
(09)475-105-832 107535@deped.gov.ph

You might also like