You are on page 1of 6

GRADE 1 School Kapalaran Elementray School Grade&Sec.

One-BANANA
DAILY LESSON LOG Teacher REGINE E. DEGALA Subject MAPEH (Week 5)
Date/Time Quarter 2nd

Lunes (MUSIC) Martes( ARTS) Miyerkules (HEALTH) Huwebes(PE) Biyernes


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates basic understanding Demonstrates understanding of Demonstrates understanding


of pitch and simple melodic colors and shapes, and the Demonstrates understanding of ofspace awareness in Demonstrates understanding
patterns principles of harmony, rhythm and the proper ways of taking care preparation for participation in of the proper ways of taking
balance of one’s health physical activities. care of one’s health
through painting
B. Pamantayan sa Pagganap Responds accurately to Creates a harmonious design of Practices good health habits Performs movement Practices good health habits
high and low tones through natural and man-made objects to and hygiene daily skills in a given space with and hygiene daily
body movements, express ideas using colors and coordination.
singing, and playing other shapes, and harmony
sources of sound
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto i dentifies the beginning, end ing, a Paints a home/school landscape or Realizes the importance of Executes locomotor skills while Realizes the importance of
Isulat ang code ng bawat n d repeated parts of a recorded design choosing specific colors to washing hands moving in different directions at washing hands
kasanayan. music sample M U 1 F O -II d - 1 create a certain feeling or mood H1PH-IIe-3 different spatial levels Weeks H1PH-IIe-3
A1PR-Ie-1 5&8 PE1BM-IIf-h-7
II. NILALAMAN Pasimula, Katapusan, at Nauulit Tanawin sa Tahanan Kahalagahan ng Paghuhugas Mga Kilos Lokomotor sa Ibat Kahalagahan ng Paghuhugas
na Bahagi ng isang Naitalang ng Kamay ibang Direksiyon ng Kamay
Musika (Performance Task)

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
MELC p. 244 MELC p. 144-145 MELC p. 340 MELC p. 340 MELC p. 340
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang PIVOT p. 32-35
PIVOT p. 26-31 PIVOT p. 20-23 PIVOT p. 17-36 PIVOT p. 20-23
Pang-mag-aaral SLM MODULE 3 PAH. 1-14
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint Presentation, larawan, Powerpoint Presentation, larawan, Powerpoint Presentation, Powerpoint Presentation,
Panturo Lapis at pangkulay larawan larawan

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Panuto: Sabihin ang M kung Paunang Pagsubok Panuto: Lagyan ng tsek (/) ang Sahutin natin: Tama o Mali
aralin at/o pagsisimula ng magkatulad ang tono o ang letrang Panuto: Piliin ang mga larawan na larawang nagpapakita na  Sa inyong palagay, anu-ano _____Kuskusing mabuti ang
bagong aralin. DM kung magkaiba ang tono. nagpapakita ng halimbawa ng kailangan nating maghugas ng ang mga kiloslokomotor na lahat ng bahagi ng kamay.
_______1. Kamusta ka- isang landscape kamay pagkatapos gawin ang nakakatulong sa atin upang _____Gumamit ng sabon at
Humanap ng iba mga ito. kuskusin ang mga kamay ng 1
mapanatili ang maayos at
_______2. Ti-ti-laok sabi ng manok minuto.
Ang araw ay sumisikat malusog na pangangatawan? _____Banlawan ang mga
______3. One, little two, little three kamay ng malinis na tubig.
little Indians  Magbigay nga kayo ng mga _____Patuyuin ang mga
Seven, little eight, little nine little halimbawa nito. kamay nang malinis na
Indians tuwalya.
_______4. Umakyat sa sanga _____Basain nang malinis na
Ay laging masaya tubig ang iyong kamay.
_______5. Maliit na gagamba
Dumating ang ulan

B. Paghahabi sa layunin ng Pagkatapos ng aralin na ito, ikaw Pagkatapos ng aralin na ito, ikaw Pagkatapos ng aralin na ito, Pagkatapos ng aralin na ito, Panuto: Ipakita mo ang iyong
aralin ay inaasahan na nakikilala ang ay inaasahan na napag-uusapan ikaw ay inaasahan na malaman ikaw ay inaasahan na pagpapahalaga sa
simula, pagtatapos at paulit-ulit na ang sariling gawang landscape at at maisagawa ang Wastong nasusubukan ang mga paghuhugas ng kamay sa
mga bahagi ng isang naitala na ang landscape na gawa ng iba. kasanayan sa lokomotor pamamagitan ng pagbakat ng
Paraan ng Paghuhugas ng
musika; B. nakapagsasaagawa ng habang lumilipat sa iba’t ibang iyong kaliwa o kanang kamay
awit na may kaalaman kung kalian Kamay. direksiyon at iba’t ibang antas sa loob ng kahon sa ibaba.
magsisimula, ihinto, ulitin o ng spatial Lagyan mo ito ng isang
wakasan ang awit masayang mukha sa palad
bilang tanda ng iyong pangako
na ikaw ay laging
maghuhugas ng iyong mga
kamay. Gawin mo ito sa isang
puting papel.
C. Pag-uugnay ng mga Talakayin Natin: Talakayin natin
halimbawa sa bagong aralin. Ang paggawa ng isang landscape Talakayin natin: Talakayin natin:
Bawat awit ay may simula at may ay madali lamang maaring ito ay Kahalagahan ng Paghuhugas Ang paglalakbay sa iba’t ibang
katapusan. Malimit ay natatandaan isang bahay o paaralan. Maari ding ng Kamay direksiyon, katulad ng tuwid,
natin ang isang awit sa simulang mga taniman o kabukiran. Ang 1. Sa paghuhugas ng kamay, paliko, mataas at mababang
bahagi nito. Sa pag-awit batang tulad mo ay kayang maiiwasan ang pagkalat ng lebel sa pamamagitan ng kilos
gumuhit ng isang landscape mga mikrobyo na maaring lokomotor ay maaari mong
mahalagang alam natin ang mga
gayundin ang ibang bata, sa dahilan ng iba’t ibang sakit. 2. gawin ng may kasiya-siya
bahaging simula, katapusan, at pamamagitan nito naipapakita Ang malinis na kamay ang
inuulit upang masunod natin and natin ang ating nararamdaman. pinakaepektibong paraan
sinasabi sa music score ng upang mapanatiling malusog
kompositor Panuto: Gumawa ng isang ang sarili.
landscape tulad ng nasa larawan 3. Kung malinis ang mga
Nakakasabay tayo sa simula, sa ibaba kamay, mapapanantiling malinis
pagtatapos at paulitulit ng linya ng at ligtas sa mikrobyo ang sarili,
isang naitalang musika kung tayo ang paligid at ano mang bagay
o pagkain na ating hahawakan
ay laging handa o seryoso sa
pakikinig. (Magparinig ng awitin,
ipatukoy ang simula, katapusan o
inulit na bahagi ng awit) Sa
Gumuhit ng mga tsinelas,
pagsasagawa ng isang awitin, solo, sapatos, o anomang suot sa
dalawahan, tatluhan o maramihan, paa sa iyong kuwaderno. Iayos
kailangan nating dumaan sa ang mga ito sa hanay nang
masusing pagsasanay nang sa hindi ito nagbubungguan.
ganon ay masabayan natin ang
tamang daloy nito.

D. Pagtalakay ng bagong PanutO: Ipakita ang thumbs up Sagutin ang mga tanong. Basahin natin Sagutin Natin:
konsepto at paglalahad ng kung nagpapakita ng kahalagahan
bagong kasanayan #1 ng pagkilala sa simula, pagtatapos 1. Tungkol saan ang inyong 1. Ano ang iyong naiguhit?
at paulit-ulit na mga bahagi ng ginawang landscape.
isang naitalang musika at thumbs 2. Mayroon bang mga bahagi
down kung hindi 2. Ano ang masasabi mo tungkol nito ang magkadikit?
_____1. Naaawit nang sabay- dito? Ano ang ginagawa ni Mario 3. Paano mo napanatili na hindi
sabay (maramihang pag-awit).
pagkatapos niyang maglaro? magkabungguan ang mga ito?
_____2. Napaghahadaan ang 3. Ano ang mga kulay na Ano ang mabuting maidudulot
bawat bahagi ng awitin. _____3. ginagamit mo sa pagpapakita nito? ng madalas na paghuhugas ng
Nasasanay ang sarili sa pagiging
kamay?
laging handa. 4. Ano ang nararamdaman mo
_____4. Nakagagawa ng iba’t habang ginagawa mo ito?
ibang galaw
_____5. Nakagagawa ng sariling 5. Sa iyong palagay makakagawa
tula din ba ang ibang bata ng katulad
na ng ginawa mo?

E. Pagtalakay ng bagong Pangkatang gawain Pangkatang Gawain Ipakitan ang finger heart kung Panuto : Basahin at Sabihinang
konsepto at paglalahad ng Pangkat Isa ginagawa mo ang mga Tama o Mali sa patlang.
bagong kasanayan #2 Gumuhit ng landscape ng iyong sumusunod na gawi at ekis na ________1. Ang pagtalon at
Pangkat Isa: tahanan inyong bahay. Gawing mukha kung hindi. pagtakbo ay mga halimbawa ng
gabay ang rubrik sa ibaba ______1. pagkatapos kilos-lokomotor.
Gamit ang awit na Twinkle Little maglalaro ay naghuhugas ng ________2. Lahat ng kilos
Star, bilugan ang panimulang Pangkat Dalawa: kamay natin ay umaalis sapuwesto.
bahagi at katapusang bahagi. Gumuhit ng dalawang disenyo ng _______2. mahilig kumain ________3. Ang batang
bahay gamit ang iyong malikhaing subalit tamad maghugas ng nagbasasa ay kilos na
isip.Maari nyo itong kulayan. kamay di umaalis sa puwesto.
_______3. nagpakain sa ________4. Maaaring umalis
alagang aso at naghugas agad sa puwesto kung
ng kamay pagkatapos ikaw ay naglalaro.
______4. natutulog nang hindi ________5. Ang paghahabulan
man lang naglilinis ng kamay ay galaw na
_______ 5. naghuhugas ng di umaalis sa puwesto.
Pangkat Dalawa kamay matapos gumamit ng
palikuran
Gámit ang awit na “Twinkle,
Twinkle Little Star,” lapatan ng
galaw ng katawan ang panimula,
katapusan, at linyang inuulit
kantahin.

F. Paglinang sa Kabihasaan Panuto: Lagyan ng dalawang Ang landscape ay isang uri ng Ayusin ang Anu-ano ang mga kilos-
(Tungo sa Formative linyang pahilis (/) sa dulo ng huling ano? pagkakasunod-sunod ng mga lokomotor na maaaring gawin
Assessment) salita ng bawat phrase upang hakbang sa wastong sa panlahat na espasyo o kahit
ipakita na tapos na ito. paraan ng paghuhugas ng saang pook na maaari mong
kamay galawan?
_____Kuskusing mabuti ang
lahat ng bahagi ng kamay.
_____Gumamit ng sabon at
kuskusin ang mga kamay ng
15-20 minuto. _____Banlawan
ang mga kamay ng malinis na
tubig. _____Patuyuin ang mga
kamay nang malinis na tuwalya.
_____Basain nang malinis na
tubig ang iyong kamay.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Bakit mahalaga ang kaalaman sa Nais mo bang magkaroon ng Gumuhit ng isang malaking Anu-ano ang mabuting dulot sa
araw-araw na buhay pagkilala sa simula, pagtatapos at sariling bahay sa iyong paglaki, kahon sa iyong kuwaderno at ating katawan ng mga kilos na
paulit-ulit na mga linya ng isang Ano ang nais momg maging itsura itala ang mga sakit na maaaring ginagawa natin araw-araw?
naitalang musika? nito? idulot kung hindi mo uugaliin
ang paghuhugas ng kamay.
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Sa panahon ngayon
napakahalagang ikaw ay
Sa aralin ikaw ay nakakaguhit ka Sa aralin ito ay naaisagawa mo
Sa aralin na ito , napagaralan at Sa aralin ito nalaman mo ang naghuhugas ng kamay lalo na
ng isang bahay o disenyo gámit ang paglalakbay sa tuwid,
nakikilala ang pasimula, kahalagahan ng paghuhugas at dumadanas ang buong
ang tiyak o nais na kulay upang paliko, mataas at mababang
katapusan, at nauulit na bahagi ng ng kamay mundo ng sakit na tinatawag
makalikha ng ninanais na iyong lebel.
isang naitalang musika. na COVID 19. Mahalagang
nadarama o damdamin. .
alam mo ang kahalagahan ng
paghuhugas ng kamay.
I. Pagtataya ng Aralin Gamit ang awit na Baa, Baa Black Iguhit mo ang iyong pinapangarap Lagyan ng tsek (✓) ang mga
Sheep, bilugan ang panimulang na bahay. Maaarin mo itong dapat gawin upang makaiwas Panuto:Sagutin ang mga
bahagi at katapusang bahagi. kulayan ayon sa iyong nadarama sa sakit. tanong. Isulat ang OO o HINDI
______1. Gumamit ng malinis ayon sa mga pahayag. Gawin
Gawin ito sa iyong sagutang papel.
na tubig sa paghuhugas ng ito sa iyong kuwaderno.
kamay. ______ 1. Nakapaglalakbay
______2. Huwag nang ako nang wasto sa tuwid o
maghugas ng kamay kung paliko-liokong daan.
walang tubig. ______ 2. Nahirapan ako sa
______3. Sa bawat hawak ng mababang lebel at hindi
maruming bagay ay maghugas nahirapan sa mataas na lebel.
ng kamay. ______ 3. Nakapagsagawa ako
______4. Gawin palagi ang ng gawaing pisikal sa
paghuhugas ng kamay upang pamamagitan ng mga kilos
makaiwas sa mga sakit. lokomotor.
______5. Sabunin at banlawan ______ 4. Nakapagsasagawa
mabuti ang kapay tuwing ako ng iba’t ibang kilos
naghuhugas. lokomotor sa iba’t ibang
direksiyon.
______ 5. Nasisiyahan ako sa
mga pisikal na gawain sa
pamamagitan ng kilos
lokomotor nang may
koordinasyon.
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like