You are on page 1of 7

Paaralan MASIN ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas Grade I-WALING WALING

GRADE 1 to 12 Guro KEAN P. HUTAMARES Subject MAPEH


DAILY LESSON LOG
Petsa/ Oras January 8-12, 2024 (WEEK 7) Markahan Second Quarter

MUSIC ARTS PE HEALTH


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman demonstrates basic understanding of The learner… demonstrates understanding The learner demonstrates understanding demonstrates understanding of the proper
pitch and simple melodic patterns of colors and shapes, and the principles of ofspace awareness in preparation for ways of taking care of one’s health
harmony, rhythm and balance through participation in physical activities
painting
B. Pamantayan sa Pagganap responds accurately to high and low The learner creates a harmonious design The learner performs movement skills in a practices good health habits and hygiene
tones through body movements, singing, of natural and man-made objects to given space with coordination daily
and playing other sources of sounds express ideas using colors and shapes, and
harmony
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Performs songs with the knowledge talks about the landscape he painted and 2. Executes locomotor skills while moving practices habits of keeping the body
Isulat ang code ng bawat kasanayan. when to start, stop, repeat or end the the landscapes of others in different directions at different spatial clean & healthy
song. A1PR-Ie-2 levels PE1BM-IIf-h-7 H1PH-IIf-i-4
MU1FO -IIf -3 3. Engages in fun and enjoyable physical
activities with coordination
PE1PF-IIa-h-2
II. NILALAMAN Simula, Pagtigil, Pag-ulit, at Katapusan Kilos Lokomotor ng Tamang Tikas at
Disenyong Ipininta ko at Ipininta ng Iba Malinis at Malusog na Pangangatawan
ng Awit Tindig
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
SLM p. 1-16 SLM p. 1-17 SLM p. 1-29 SLM p. 1-20
mag-aaral
PIVOT p 32-40
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo


III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Umpisahan ang araw sa pagsasagawa ng Umpisahan ang araw sa pagsasagawa ng Umpisahan ang araw sa pagsasagawa ng Umpisahan ang araw sa pagsasagawa ng
ng bagong aralin. pang araw-araw na gawain: pang araw-araw na gawain: pang araw-araw na gawain: pang araw-araw na gawain:
a. Pag-awit ngLupang Hinirang a. Pag-awit ngLupang Hinirang a. Pag-awit ngLupang Hinirang a. Pag-awit ngLupang Hinirang
b. Panalangin b. Panalangin b. Panalangin b. Panalangin
c. Pag ehersisyo (Galaw Pilipinas) c. Pag ehersisyo (Galaw Pilipinas) c. Pag ehersisyo (Galaw Pilipinas) c. Pag ehersisyo (Galaw Pilipinas)
d. Pagtakda at pagpapaalala ng mga d. Pagtakda at pagpapaalala ng mga d. Pagtakda at pagpapaalala ng mga d. Pagtakda at pagpapaalala ng mga
Kasunduan sa Klase Kasunduan sa Klase Kasunduan sa Klase Kasunduan sa Klase
e. Pagpapaalala sa Health Protocols e. Pagpapaalala sa Health Protocols e. Pagpapaalala sa Health Protocols e. Pagpapaalala sa Health Protocols
f. Kamustahan f. Kamustahan f. Kamustahan f. Kamustahan

BALIK ARAL BALIK ARAL BALIK ARAL Balik Aral

Gawin Ano ang mga kilos locomotor? Ano ang leksiyon natin sa nagdaang
araw?
Magtala ng limang (5) bagay na Sa pamamagitan ng kilos lokomotor,
nagpapakita ng pagpapahalaga sa likhang makikilala mo ang kahalagahan ng ANO ang kahalagahan ng paghuhugas ng
ng iba. pakikilahok sa masaya at kasiya-siyang kamay?
pisikal na aktibidad at maipamamalas mo
ang kasiyahan sa pagsasagawa ng mga
gawain.

Tayo muna ay magbalik-aral tungkol sa


mga kilos lokomotor. Isagawa ang mga
kilos na ipinapakita sa larawan.

B. Paghahabi sa layunin ng aralinq Sabihin Gumuhit ng tatlong disenyo ng bulaklak Masdan ang larawan. Ano-ano ang mga dapat nating gawin
gamit ang iyong malikhaing isip. Bigyan upang mapanatili ang kalusugan ng ating
Kalimitan sa maramihang pag-awit ay ng pangalan. Maaari mo itong kulayan. katawan?
nagiging suliranin ang di pagkakasabay- Gawin ito sa iyong sagutang papel.
sabay ng mga umaawit. Ito ang dahilan
kaya mahalagang malaman ang simula,
pagtigil, pag-uuliit at katapusan ng awit.
Ano ang iyong naramdaman habang
isinasagawa ang mga kilos lokomotor?

Mapapansin mo na ikaw ay nagsasagawa


ng mga kilos lokomotor sa iyong pang-
araw-araw na mga gawain.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ang ating aralin sa araw na ito ay Ang ating aralin sa araw na ito ay Siguraduhin at panatilihin na sa iyong MAHALAGA ANG pagiging malinis sa
aralin. tungkol sa Pasimula, Katapusan, at tungkol sa Disenyong Ipininta ko at pagkilos ay hindi ka nakasasagi o katawan. Tuklasin at pag aralan kung
Nauulit na Bahagi ng isang Naitalang Ipininta ng Iba nakabubunggo ng iba. paano gawin it0
Musika
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Sa tulong ng kasama sa bahay, pumili Tingnan mo ang larawan sa ibaba. Ito ay Isagawa ang isa sa sumusunod na Gawain. Ang bátang katulad mo ay higit na
ng isang tugtugin mula sa paborito ang Spoliarium na nanalo ng Gintong Piliin ang Gawain na sa palagay mo ay nangangailangan ng masustansiyang
ng bagong kasanayan #1
mong mang-aawit. Lapatan ito ng Medalya sa Exposición Nacional de Bellas mas madali para sa iyo. pagkain at malinis na pangangatawan
angkop na galaw o kilos. Palagyan tsek Artes sa Madrid noong 1884. Ito ay upang manatiling malusog.
(√) ang kolum na naaayon sa ipinakitang ipininta ni Juan Luna. Isa siya sa mga Sagutin ang sumusunod na tanong. Kinakailangan ang pagsusuot ng malinis
kakayanan sa pag-awit at galaw o kilos. tanyag na pintor sa Pilipinas. Isagawa ang mga gawaing pisikal batay sa at tamang damit upang maging kaaya-
iyong sagot sa tanong. Hayaan ang iyong aya sa paningin.
Ang orihinal na Spoliarium ay makikita sa kapatid, magulang o sinomang kasama sa
National Museum of the Philippines. bahay na nakatatanda na basahin ang mga
tanong para sa iyo.

A. lumakad nang pasulong


B. lumakad nang pasigsag
C. tumakbo nang malumanay D.
lumundag nang marahan

Kaya mo rin bang magpinta? Sa araling ito


ay maipakikita mo ang iyong angking
galing sa pagpinta.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pakinggan ang awiting “Heal the Gumuhit ng mga tsinelas, sapatos, o Iguhit ang masayang mukha sa bawat
World”. Sa gabay ng kasama sa bahay, anomang suot sa paa sa iyong kuwaderno. bilang kung iyong isinasagawa ang
ng bagong kasanayan #2
lagyan ito ng angkop na galaw ng Iayos ang mga ito sa hanay nang hindi ito smusunod na gawain upang maging
nagbubungguan. Sagutin ang mga tanong malinis at kaaya-kaaya sa paningin.
katawan. Gamit ang rubrik sa ibaba, sa ibaba. Gawin ito sa iyong kuwaderno.
palagyan mo ng tsek sa kasama mo sa
bahay ang kolum na naaayon sa 1. pagsusuot ng malinis na uniporme
2. pagsusuot ng damit panlaro kapag
ipinakita mong kakayahan sa pag-awit
maglalaro
at galaw o kilos. 3. pagsusuot ng angkop na damit sa
lugar-dalanginan
4. pagsusuot ng damit pantulog kung
matutulog na 5. paggamit ng damit
panloob

1. Ano ang iyong naiguhit?


2. Mayroon bang mga bahagi nito ang
magkadikit?
3. Paano mo napanatili na hindi
magkabungguan ang mga ito?

F. Paglinang sa Kabihasaan Magbigay ng tatlong (3) pamamaraan Maglakad nang tuwid, paliko, pakurba, Magtala ng limang (5) masustansiyang
(Tungo sa Formative Assessment) kung paano pahahalagahan ang isang pasigsag, mataas at mababang lebel. pagkain na kinakain mo para manatiling
likhang sining ng ibang tao. Gawin ito sa Maaaring humingi ng gabay mula sa malusog ang iyong pangangatawan.
iyong sagutang papel. kapatid, magulang o sinomang kasama sa Gawin ito sa iyong kuwaderno.
1. ______________________ bahay. Gawing gabay ang mga
2. ______________________ halimbawang guhit sa ibaba.
3. ______________________
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Gamit ang awit na “Twinkle, Twinkle Sagutin ang sumusunod na mga tanong. Tukuyin ang larawan. Isulat ang iyong Lagyan ng tsek () kung ginagawa mo
Little Star,” lapatan ng galaw ng Isulat ang sagot sa iyong sagutang papel. sagot sa pinagsama-samang maliliit na araw-araw ang gawain sa ibaba upang
buhay
katawan ang panimula, katapusan, at kahon. Gawin ito sa iyong kuwaderno. manatiling malinis at malusog ang iyong
linyang inuulit kantahin. Gamit ang 1. Magtala ng tatlong (3) bagay na iyong pangangatawan . Gawin ito sa iyong
rubrik sa susunod na pahina, palagyan iniingatan o pinahahalagahan. kuwaderno.
sa kasama mo sa bahay ng tsek ang 2. Bakit ito mahalaga sa iyo?
kolum na naaayon sa kakayahan mo sa 3. Paano mo iniingatan ang mga bagay na ______ 1. naliligo araw-araw ______ 2.
pag-awit na may wastong tono mula sa napili mo? nagsisipilyo ng ngipin pagkatapos
simula hanggang sa katapusan. 4. Paano iingatan ang mga likhang sining? kumain ______ 3. kumakain ng
masustansiyang pagkain ______ 4.
naghuhugas ng kamay sa tuwina
______ 5. nagsusuot ng malinis na damit
H. Paglalahat ng Aralin Buoin ang kaisipan sa ibaba. Gawin ito Magtala ng limang (5) paraan kung paano Ang paglalakad ay karaniwang mas Punan ang mga patlang ng mga angkop
sa iyong sagutang papel. Sa araling ito, mo maipakikita ang pagpapahalaga sa mga mabagal kaysa sa pagtakbo. Ang na salita upang makabuo ng
natutuhan ko kung kalian m_g_ _si_ _ _ likhang sining na makikita mo sa museo. paglalakad ay gumagamit ng tuwid na makabuluhang talata tungkol sa aralin.
_ , titigil sa pag-awit, uulit, o Gawin ito sa iyong sagutang papel. hakbang na ang mga braso ay igalaw ng
magtatapos sa _ _ _ - _ _ _ _ marahan. Upang manatili táyong
_______________ at _______________
Ang pagtakbo ay ang paggalaw ng isang ay ugaliin natin na maging malinis sa
tao mula sa isang lugar patungo sa isa katawan at magsuot ng angkop na
gamit ang mga paa at mas mabilis _______________. Kumain ng
kumpara sa paglakad. _______________ pagkain tulad ng
_______________ at gulay.

I. Pagtataya ng Aralin Gamit ang awit na Baa, Baa, Black Magtala ng limang (5) paraan kung paano Piliin ang letra ng tamang sagot. Isulat ito Pagtambalin ang mga uri ng kasuotan sa
Sheep sa ibaba, bilugan ang panimulang pahahalagahan ang mga ginawa mong sa iyong kuwaderno Hanay A sa mga lugar sa Hanay B kung
bahagi at ikahon ang linyang inuulit likhang sining. Maaaring tanungin ang saan ito angkop na isuot . Isulat ang
iyong kapatid, magulang o kasama sa iyong sagot sa kuwaderno.
kantahin. Gawin ito sa iyong sagutang
bahay. Gawin ito sa iyong sagutang papel.
papel.
1. _____________
2. _____________
3. _____________
4. _____________
5. _____________

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at


remediation
Prepared by:

KEAN P. HUTAMARES
Teacher I
NOTED

MELANIE D. BONQUIN, EdD.


Principal II

You might also like