You are on page 1of 8

GRADE 1 to 12 Paaralan SAMPAGUITA ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas Grade I

DAILY LESSON LOG Guro KAREN S. YLAGAN Subject MAPEH

Petsa/ Oras JANUARY 8-12, 2024 (WEEK 8) Markahan Second Quarter

MUSIC ARTS PE HEALTH


I.
LAYUNIN
A.
Pamantayang Pangnilalaman demonstrates basic understanding of pitch and The learner… demonstrates understanding of colors The learner demonstrates understanding ofspace demonstrates understanding of the proper ways of Assessment test
simple melodic patterns and shapes, and the principles of harmony, rhythm awareness in preparation for participation in physical taking care of one’s health
and balance through painting activities
B.
Pamantayan sa Pagganap responds accurately to high and low tones through The learner creates a harmonious design of natural The learner performs movement skills in a given practices good health habits and hygiene daily
body movements, singing, and playing other and man-made objects to express ideas using colors space with coordination
sources of sounds and shapes, and harmony
C.
Mga Kasanayan sa Pagkatuto Performs songs with the knowledge when to talks about the landscape he painted and the 2. Executes locomotor skills while moving in practices habits of keeping the body clean &
Isulat ang code ng bawat kasanayan. start, stop, repeat or end the song. landscapes of others different directions at different spatial levels healthy
A1PR-Ie-2 PE1BM-IIf-h-7
MU1FO -IIf -3 H1PH-IIf-i-4
3. Engages in fun and enjoyable physical activities
with coordination
PE1PF-IIa-h-2
II.
NILALAMAN Simula, Pagtigil, Pag-ulit, at Katapusan ng Awit Disenyong Ipininta ko at Ipininta ng Iba Kilos Lokomotor ng Tamang Tikas at Tindig Malinis at Malusog na Pangangatawan

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral SLM p. 1-17


SLM p. 1-16 SLM p. 1-29 SLM p. 1-20
PIVOT p 32-40

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng


Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo


III.
PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Umpisahan ang araw sa pagsasagawa ng pang Umpisahan ang araw sa pagsasagawa ng pang araw- Umpisahan ang araw sa pagsasagawa ng pang araw- Umpisahan ang araw sa pagsasagawa ng pang araw-
pagsisimula ng bagong aralin. araw-araw na gawain: araw na gawain: araw na gawain: araw na gawain:
a. Pag-awit ngLupang Hinirang a. Pag-awit ngLupang Hinirang a. Pag-awit ngLupang Hinirang a. Pag-awit ngLupang Hinirang
b. Panalangin b. Panalangin b. Panalangin b. Panalangin
c. Pag ehersisyo (Galaw Pilipinas) c. Pag ehersisyo (Galaw Pilipinas) c. Pag ehersisyo (Galaw Pilipinas) c. Pag ehersisyo (Galaw Pilipinas)
d. Pagtakda at pagpapaalala ng mga d. Pagtakda at pagpapaalala ng mga d. Pagtakda at pagpapaalala ng mga d. Pagtakda at pagpapaalala ng mga
Kasunduan sa Klase Kasunduan sa Klase Kasunduan sa Klase Kasunduan sa Klase
e. Pagpapaalala sa Health Protocols e. Pagpapaalala sa Health Protocols e. Pagpapaalala sa Health Protocols e. Pagpapaalala sa Health Protocols
f. Kamustahan f. Kamustahan f. Kamustahan f. Kamustahan
BALIK ARAL BALIK ARAL BALIK ARAL Balik Aral

Gawin Ano ang mga kilos locomotor? Ano ang leksiyon natin sa nagdaang araw?

Magtala ng limang (5) bagay na nagpapakita ng Sa pamamagitan ng kilos lokomotor, makikilala mo ANO ang kahalagahan ng paghuhugas ng kamay?
pagpapahalaga sa likhang ng iba. ang kahalagahan ng pakikilahok sa masaya at kasiya-
siyang pisikal na aktibidad at maipamamalas mo ang
kasiyahan sa pagsasagawa ng mga gawain.

Tayo muna ay magbalik-aral tungkol sa mga kilos


lokomotor. Isagawa ang mga kilos na ipinapakita sa
larawan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralinq Sabihin Gumuhit ng tatlong disenyo ng bulaklak gamit ang Masdan ang larawan. Ano-ano ang mga dapat nating gawin upang
iyong malikhaing isip. Bigyan ng pangalan. Maaari mapanatili ang kalusugan ng ating katawan?
Kalimitan sa maramihang pag-awit ay nagiging mo itong kulayan. Gawin ito sa iyong sagutang papel.
suliranin ang di pagkakasabay-sabay ng mga
umaawit. Ito ang dahilan kaya mahalagang
malaman ang simula, pagtigil, pag-uuliit at
katapusan ng awit.

Ano ang iyong naramdaman habang isinasagawa ang


mga kilos lokomotor?

Mapapansin mo na ikaw ay nagsasagawa ng mga


kilos lokomotor sa iyong pang-araw-araw na mga
gawain.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ang ating aralin sa araw na ito ay tungkol sa Ang ating aralin sa araw na ito ay tungkol sa Siguraduhin at panatilihin na sa iyong pagkilos ay MAHALAGA ANG pagiging malinis sa katawan.
aralin. Pasimula, Katapusan, at Nauulit na Bahagi ng Disenyong Ipininta ko at Ipininta ng Iba hindi ka nakasasagi o nakabubunggo ng iba. Tuklasin at pag aralan kung paano gawin it0
isang Naitalang Musika

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Sa tulong ng kasama sa bahay, pumili ng isang Tingnan mo ang larawan sa ibaba. Ito ay ang Isagawa ang isa sa sumusunod na Gawain. Piliin ang Ang bátang katulad mo ay higit na nangangailangan
ng bagong kasanayan #1 tugtugin mula sa paborito mong mang-aawit. Spoliarium na nanalo ng Gintong Medalya sa Gawain na sa palagay mo ay mas madali para sa iyo. ng masustansiyang pagkain at malinis na
Lapatan ito ng angkop na galaw o kilos. Palagyan Exposición Nacional de Bellas Artes sa Madrid pangangatawan upang manatiling malusog.
tsek (√) ang kolum na naaayon sa ipinakitang noong 1884. Ito ay ipininta ni Juan Luna. Isa siya sa Sagutin ang sumusunod na tanong. Isagawa ang mga Kinakailangan ang pagsusuot ng malinis at tamang
kakayanan sa pag-awit at galaw o kilos. mga tanyag na pintor sa Pilipinas. gawaing pisikal batay sa iyong sagot sa tanong. damit upang maging kaaya-aya sa paningin.
Hayaan ang iyong kapatid, magulang o sinomang
Ang orihinal na Spoliarium ay makikita sa National kasama sa bahay na nakatatanda na basahin ang mga
Museum of the Philippines. tanong para sa iyo.

A. lumakad nang pasulong


B. lumakad nang pasigsag
C. tumakbo nang malumanay D. lumundag nang
marahan

Kaya mo rin bang magpinta? Sa araling ito ay


maipakikita mo ang iyong angking galing sa
pagpinta.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pakinggan ang awiting “Heal the World”. Sa Gumuhit ng mga tsinelas, sapatos, o anomang suot sa Iguhit ang masayang mukha sa bawat bilang kung
ng bagong kasanayan #2 gabay ng kasama sa bahay, lagyan ito ng angkop paa sa iyong kuwaderno. Iayos ang mga ito sa hanay iyong isinasagawa ang smusunod na gawain upang
nang hindi ito nagbubungguan. Sagutin ang mga maging malinis at kaaya-kaaya sa paningin. Gawin
na galaw ng katawan. Gamit ang rubrik sa ibaba,
tanong sa ibaba. ito sa iyong kuwaderno.
palagyan mo ng tsek sa kasama mo sa bahay ang

kolum na naaayon sa ipinakita mong kakayahan sa


1. pagsusuot ng malinis na uniporme
pag-awit at galaw o kilos.
2. pagsusuot ng damit panlaro kapag maglalaro
3. pagsusuot ng angkop na damit sa lugar-
dalanginan
4. pagsusuot ng damit pantulog kung matutulog na
5. paggamit ng damit panloob

1. Ano ang iyong naiguhit?


2. Mayroon bang mga bahagi nito ang magkadikit?
3. Paano mo napanatili na hindi magkabungguan ang
mga ito?
F. Paglinang sa Kabihasaan Magbigay ng tatlong (3) pamamaraan kung paano Maglakad nang tuwid, paliko, pakurba, pasigsag, Magtala ng limang (5) masustansiyang pagkain na
(Tungo sa Formative Assessment) pahahalagahan ang isang likhang sining ng ibang tao. mataas at mababang lebel. Maaaring humingi ng kinakain mo para manatiling malusog ang iyong
Gawin ito sa iyong sagutang papel. gabay mula sa kapatid, magulang o sinomang kasama pangangatawan. Gawin ito sa iyong kuwaderno.
1. ______________________ sa bahay. Gawing gabay ang mga halimbawang guhit
2. ______________________ sa ibaba.
3. ______________________

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Gamit ang awit na “Twinkle, Twinkle Little Star,” Sagutin ang sumusunod na mga tanong. Isulat ang Tukuyin ang larawan. Isulat ang iyong sagot sa Lagyan ng tsek (Π) kung ginagawa mo araw-araw
buhay lapatan ng galaw ng katawan ang panimula, sagot sa iyong sagutang papel. pinagsama-samang maliliit na kahon. Gawin ito sa ang gawain sa ibaba upang manatiling malinis at
katapusan, at linyang inuulit kantahin. Gamit ang iyong kuwaderno. malusog ang iyong pangangatawan . Gawin ito sa
rubrik sa susunod na pahina, palagyan sa kasama 1. Magtala ng tatlong (3) bagay na iyong iniingatan o iyong kuwaderno.
mo sa bahay ng tsek ang kolum na naaayon sa pinahahalagahan.
kakayahan mo sa pag-awit na may wastong tono 2. Bakit ito mahalaga sa iyo? ______ 1. naliligo araw-araw ______ 2.
mula sa simula hanggang sa katapusan. 3. Paano mo iniingatan ang mga bagay na napili mo? nagsisipilyo ng ngipin pagkatapos kumain ______
4. Paano iingatan ang mga likhang sining? 3. kumakain ng masustansiyang pagkain ______ 4.
naghuhugas ng kamay sa tuwina
______ 5. nagsusuot ng malinis na damit
H. Paglalahat ng Aralin Buoin ang kaisipan sa ibaba. Gawin ito sa iyong Magtala ng limang (5) paraan kung paano mo Ang paglalakad ay karaniwang mas mabagal kaysa sa Punan ang mga patlang ng mga angkop na salita
sagutang papel. Sa araling ito, natutuhan ko kung maipakikita ang pagpapahalaga sa mga likhang sining pagtakbo. Ang paglalakad ay gumagamit ng tuwid na upang makabuo ng makabuluhang talata tungkol sa
kalian m_g_ _si_ _ _ _ , titigil sa pag-awit, uulit, o na makikita mo sa museo. Gawin ito sa iyong hakbang na ang mga braso ay igalaw ng marahan. aralin.
magtatapos sa _ _ _ - _ _ _ _ sagutang papel.
Ang pagtakbo ay ang paggalaw ng isang tao mula sa Upang manatili táyong _______________ at
isang lugar patungo sa isa gamit ang mga paa at mas _______________ ay ugaliin natin na maging
mabilis kumpara sa paglakad. malinis sa katawan at magsuot ng angkop na
_______________. Kumain ng _______________
pagkain tulad ng _______________ at gulay.

I. Pagtataya ng Aralin Gamit ang awit na Baa, Baa, Black Sheep sa ibaba, Magtala ng limang (5) paraan kung paano Piliin ang letra ng tamang sagot. Isulat ito sa iyong Pagtambalin ang mga uri ng kasuotan sa Hanay A

bilugan ang panimulang bahagi at ikahon ang pahahalagahan ang mga ginawa mong likhang sining. kuwaderno sa mga lugar sa Hanay B kung saan ito angkop na
Maaaring tanungin ang iyong kapatid, magulang o isuot . Isulat ang iyong sagot sa kuwaderno.
linyang inuulit kantahin. Gawin ito sa iyong
kasama sa bahay. Gawin ito sa iyong sagutang papel.
sagutang papel.

1.
_____________
2.
_____________
3.
_____________
4.
_____________
5.
_____________
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin
at remediation

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa


remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa ar-


alin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito

nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking


punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa


mga kapwa ko guro?

Prepared by:
KAREN S. YLAGAN

Teacher III

Inspected by:

ROSEMARIE O. REAŇO

Principal II

You might also like