You are on page 1of 7

School: TAÑONG INTEGRATED SCHOOL Grade Level: 7

GRADES 7
EDUKASYON SA
DAILY LESSON LOG
Teacher: CRISTINA V. OBAG Learning Area: PAGPAPAKATAO
Teaching Dates and Time: SEP. 18 - 22, 2023 (WEEK 4) Quarter: 1ST Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A.Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unaw sa mga inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga at pagbibinata, talent at kakayahan, hilig at mga
Pangnilalaman tungkulin sa panahon ng pagdadalaga at pagbibinata
B.Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na hakbang sa paglinang ng limang inaasahang kakayahan at kilos (developmental task) sa panahon ng
Pagganap pagdadalaga at pagbibinata
C.Mga Kasanayan sa 1. Naipapaliliwanag na ang 1. Naipapaliliwanag na ang 1. Naisasagawa ang mga 1. Naisasagawa ang mga
Pagkatuto. Isulat ang paglinang ng mga angkop na paglinang ng mga angkop na angkop na hakbang sa angkop na hakbang sa
code ng bawat inaasahang kakayahan at kilos inaasahang kakayahan at kilos paglinang ng limang paglinang ng limang
kasanayan (developmental task) sa panahon (developmental task) sa inaasahang kakayahan at inaasahang kakayahan at
ng pagdadalaga at pagbibinata ay panahon ng pagdadalaga at kilos (developmental tasks) kilos (developmental tasks)
nakatutulong sa: (EsP7PS-Ib1.3) pagbibinata ay nakatutulong sa: sa panahon ng pagdadalaga sa panahon ng pagdadalaga
a. Pagkakaroon ng tiwala sa (EsP7PS-Ib1.3) at pagbibinata (EsP7PS-Ib- at pagbibinata (EsP7PS-Ib-
sarili, at paghahanda sa limang a. Pagkakaroon ng tiwala sa 1.4) 1.4)
inaasahang kakayahan at kilos na sarili, at paghahanda sa limang a. Naisasakatuparan ang mga a. Naisasakatuparan ang mga
nasa mataas na antas (phase) ng inaasahang kakayahan at kilos sariling paraan sa paglinang sariling paraan sa paglinang
pagdadalaga/ pagbibinata na nasa mataas na antas (phase) ng mga inaasahang ng mga inaasahang
(middle and late adolescence. ng pagdadalaga/ pagbibinata kakayahan at kilos sa kakayahan at kilos sa
b. paghahanda sa (middle and late adolescence. panahon ng pagdadalaga panahon ng pagdadalaga
paghahanapbuhay,paghahanda sa b. paghahanda sa /pagbibinata /pagbibinata
pag-aasawa/pagpapamilya b. paghahanapbuhay,paghahanda
Pagkakaroon ng mga sa pag-aasawa/pagpapamilya b. b. Nakapagbabahagi ng mga b. Nakapagbabahagi ng mga
pagpapahalagang gabay sa Pagkakaroon ng mga positibong self-talk o positibong self-talk o
mabuting asal at pairing Mabuti pagpapahalagang gabay sa affirmation tungo sa affirmation tungo sa
at mapanagutang tao. mabuting asal at pairing Mabuti paglinang ng tiwala sa sarili paglinang ng tiwala sa sarili
at mapanagutang tao.
II.NILALAMAN Tiwala sa Sarili Ating Buoin Tiwala sa Sarili Ating Buoin Talento Mo, Ating Tuklasin Talento Mo, Ating Tuklasin
III.SANGUNIAN
1..Mga Pahina sa Gabay ng ESP 7: Q1:MODULE 3 ESP 7: Q1:MODULE 3 ESP 7: Q1:MODULE 4 ESP 7: Q1:MODULE 4
Guro
2. Mga Pahina sa
kagamitang Pang-mag- Learning book (Esp7.slm3) Learning book (Esp7.slm3) Learning book (Esp7.slm4) Learning book (Esp7.slm4)
aaral
3. Mag pahina sa Teksbuk Esp 7(slm3.pg.7-8) Esp 7(slm3.pg.7-8) Esp 7(slm4.pg.7-8) Esp 7(slm4.pg.7-8)
4. Karagdagang  Laptop  Laptop  Laptop  Laptop
Kagamitanng Panturo  Powerpoint presentation  Powerpoint presentation  Powerpoint presentation  Powerpoint presentation
 Learning book (Esp7.slm3)  Learning book (Esp7.slm3)  Learning book (Esp7.slm4)  Learning book (Esp7.slm4)

IV.Pamamaraan
A.Balik- Aral sa Pagbabaliktanaw sa Pagbabaliktanaw sa Gamit ang fish bowl, pabunutin Gamit ang fish bowl,
nakaraang aralin at pamamagitan ng ilang pamamagitan ng ilang ang mga mag-aaral ng mga pabunutin ang mga mag-aaral
pagsisimula ng bagong katanungan patungkol sa mga katanungan patungkol sa mga salitang may kaugnayan sa ng mga salitang may
aralin. akmang pagkilos na dapat sundin akmang pagkilos na dapat kahalagahan ng talento at kaugnayan sa kahalagahan ng
ng isang nagdadalaga at sundin ng isang nagdadalaga at ipaliwanag ang salitang nabunot. talento at ipaliwanag ang
nagbibinata at kung paano ito nagbibinata at kung paano ito (Gawin sa loob ng 5 minuto) salitang nabunot. (Gawin sa
pauunlarin pauunlarin (Reflective Approach) loob ng 5 minuto)
(Gawin sa loob ng 5 minuto) (Gawin sa loob ng 5 minuto) Talento (Reflective Approach)
(Integrative Approach) (Integrative Approach) Kakayahan Talento
Talino Kakayahan
Pagpapahalaga Talino
Pagpapahalaga
B.Paghahabi sa Layunin
ng Aralin at Pagganyak. Itala sa tsart ang mga paraang Itala sa tsart ang mga paraang Magbahagi ng nais maging balang Magbahagi ng nais maging
nabanggit upang magkaroon ng nabanggit upang magkaroon ng araw at ilarawan ang mga balang araw at ilarawan ang
tiwala sa sarili. Sa tapat ng mga tiwala sa sarili. Sa tapat ng mga katangian ng propesyon iyong mga katangian ng propesyon
paraan ay isulat ang iyong paraan ay isulat ang iyong napili. (Gawin sa loob ng 5 iyong napili. (Gawin sa loob ng
magagawa para maisabuhay ito magagawa para maisabuhay ito minuto) (Integrative Approach) 5 minuto) (Integrative
araw-araw. Gawin ito sa iyong araw-araw. Gawin ito sa iyong Approach)
kwaderno o “journal notebook”. kwaderno o “journal notebook”.
Ang unang bilang ay ginawa na Ang unang bilang ay ginawa na
para sa iyo (Gawin sa loob ng 5 para sa iyo (Gawin sa loob ng 5
minuto) (Reflective Approach) minuto) (Reflective Approach)
C. Pag-uugnay ng mga Pangkatin ang klase sa limang Pangkatin ang klase sa limang Alamin Galing at Husay Mo! Alamin Galing at Husay Mo!
halimbawa sa bagong grupo. Bigyan ng metacards at grupo. Bigyan ng metacards at Panuto: Gawin ang mga Panuto: Gawin ang mga
aralin. pentel pen ang bawat grupo. pentel pen ang bawat grupo. sumusunod na gawain sa iyong sumusunod na gawain sa
Isagawa ang Larong Paramihan. Isagawa ang Larong Paramihan. kwaderno o “journal notebook”. iyong kwaderno o “journal
Ang bawat grupo ay magsusulat Ang bawat grupo ay magsusulat Ang mga nakalagay sa ibaba ay notebook”. Ang mga nakalagay
ng mga sitwasyong ng mga sitwasyong mga halimbawa lamang, maaring sa ibaba ay mga halimbawa
nagpapakitang ang pagiging nagpapakitang ang pagiging umisip o gumawa ng sariling lamang, maaring umisip o
positibo at pagkakaroon ng positibo at pagkakaroon ng disenyo o pagguhit. Basahin ang gumawa ng sariling disenyo o
tiwala sa sarili ay nakatutulong sa tiwala sa sarili ay nakatutulong mga gabay na tanong sa bawat pagguhit. Basahin ang mga
pag-unlad ng ating pagkatao. Ang sa pag-unlad ng ating pagkatao. bilang. gabay na tanong sa bawat
pinakamaraming masusulat ang Ang pinakamaraming masusulat 1. Magbigay ng sariling bilang.
panalo sa laro. ang panalo sa laro. kahulugan ng talento at 1. Magbigay ng sariling
(gawin sa loob ng 5 minuto) (gawin sa loob ng 5 minuto) kakayahan para sa iyo. kahulugan ng talento
(Constructivist/Collaborative (Constructivist/Collaborative 2. Ano ang iyo talento at at kakayahan para sa
Approach) Approach) kakayahan na taglay? iyo.
3. Kailan mo na tuklasan na 2. Ano ang iyo talento at
mayroon ka nito? kakayahan na taglay?
3. Kailan mo na tuklasan
na mayroon ka nito?
D. Pagtalakay ng bagong Pagtatalakay sa mga paraan Pagtatalakay sa mga paraan Gamit ang PowerPoint Gamit ang PowerPoint
konsepto at paglalahad ng upang mapaunlad ang iyong upang mapaunlad ang iyong presentation, tatalakayin ng guro presentation, tatalakayin ng
bagong kasanayan # 1. tiwala sa sarili tiwala sa sarili ang iba’t ibang uri ng Multiple guro ang iba’t ibang uri ng
Intelligences ayon kay Howard Multiple Intelligences ayon
Gardner. (Gawin sa loob ng 10 kay Howard Gardner. (Gawin
minuto) (Integrative Approach) sa loob ng 10 minuto)
(Integrative Approach)

E.Paglinang sa Pag analisa at pagsagot ng mga Pag analisa at pagsagot ng mga Think and Pair: Pag analisa at Think and Pair: Pag analisa at
Kabihasnan (tungo sa katanungan na makikita sa t.v katanungan na makikita sa t.v pagsagot ng mga katanungan na pagsagot ng mga katanungan
Formative Assessment) screen patungkol sa natalakay. screen patungkol sa natalakay. makikita sa t.v screen patungkol na makikita sa t.v screen
Isulat ang sagot sa Journal Isulat ang sagot sa Journal sa natalakay. Gamitin ang 1/8 patungkol sa natalakay .
Notebook. Notebook. illustration board at chalk. Gamitin ang 1/8 illustration
board at chalk.
G.Paglalapat sa aralin sa Tukuyin ang isang aspeto kung Tukuyin ang isang aspeto kung Magtala ng mga pansariling Magtala ng mga pansariling
pang-araw-araw na saan itinuturing mong mababa saan itinuturing mong mababa pamamaraan ng pagpapaunlad sa pamamaraan ng pagpapaunlad
buhay. ang tingin mo sa iyong sarili ang tingin mo sa iyong sarili
talento. sa talento.
Halimbawa: hindi sapat ang iyong Halimbawa: hindi sapat ang 1. 1.
lakas ng loob na lumapit sa mga iyong lakas ng loob na lumapit 2. 2.
kamag-aaral upang sa mga kamag-aaral upang 3. 3.
makipagkaibigan. Mag-isip ka ng makipagkaibigan. Mag-isip ka 4 4
positibong pakikipag-usap sa ng positibong pakikipag-usap sa
sarili (self-talk) o mga bagay na sarili (self-talk) o mga bagay na
sasabihin mo sa iyong sarili sasabihin mo sa iyong sarili
upang malampasan o unti-unting upang malampasan o unti-
mawala ang mga nararamdaman unting mawala ang mga
mong mababang pagtingin sa nararamdaman mong
iyong sarili. Pagkatapos, isulat mababang pagtingin sa iyong
ang mga positibong pakikipag- sarili. Pagkatapos, isulat ang
usap mga positibong pakikipag-usap
sa sarili sa mga makulay na papel sa sarili sa mga makulay na
o post-it notes at idikit ito sa papel o post-it notes at idikit ito
inyong kwaderno sa inyong kwaderno
gawin sa loob ng 10 minuto) gawin sa loob ng 10 minuto)
(Reflective Approach) (Reflective Approach)

H. Paglalahat sa Aralin Pagbabahagi ng tatlong Pagbabahagi ng tatlong Ano ang kahalagahan ng pag-alam Ano ang kahalagahan ng pag-
mahahalagang bagay na mahahalagang bagay na ng iyong kakayahan, talino at alam ng iyong kakayahan,
natutunan sa tinalakay na aralin. natutunan sa tinalakay na talento? talino at talento?
aralin.
I.Pagtataya ng Aralin Gawin ang sumusunod. (Gawin sa Gawin ang sumusunod. (Gawin
loob ng 5 minuto) (Reflective sa loob ng 5 minuto) (Reflective Sumulat ng sanaysay patungkol sa Sumulat ng sanaysay
Approach) Approach) pagtuklas ng iyong talent at patungkol sa pagtuklas ng
paano ito mapalalago iyong talent at paano ito
mapalalago
(Gawin sa loob ng 5 minuto.)
(Constructivist Approach) (Gawin sa loob ng 5 minuto.)
Kraytirya: (Constructivist Approach)
Nilalaman 50 % Kraytirya:
Angkop sa Paksa 25% Nilalaman 50 %
Orihinalidad 15% Angkop sa Paksa 25%
Kalinisan 10% Orihinalidad 15%
Kalinisan 10%
J.Karagdagang gawain Magsaliksik sa internet o gumupit Magsaliksik sa internet o
para sa takdang- aralin at ng larawan mula sa diyaryo o gumupit ng larawan mula sa
remediation lumang magazine ng mga diyaryo o lumang magazine ng
mga propesyon na iyong nais
propesyon na iyong nais balang
balang araw at lapatan ito ng
araw at lapatan ito ng iyong iyong mukha. At ipaliwanag
mukha. At ipaliwanag kung paano kung paano mo ito
mo ito mapagtatagumpayan. mapagtatagumpayan.

V. MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C.Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin?
D.Bilang ng mga mag-
aaral a magpapatuloy sa
remediation.
E.Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong nang
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong Suliranin ang
aking naranasang
solusyon sa tulong ng
aking punongguro at
suberbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuhong nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Inihanda ni: Iniwasto o sinuri ni: Sinang-ayunan ni:

CRISTINA V. OBAG MARIA EMMA G. FAJARDO ROSALIE T. CABANILLA


Guro sa EsP 7/ T-1 Coordinator sa EsP Principal III

You might also like