You are on page 1of 4

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JUNE 10 – 14, 2019 (WEEK 2) Quarter: 1st Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. PamantayangPangnilalaman Naipamamalasang pang- Naipamamalasang pang- INDEPEN Naipamamalasang pang- Naipamamalasang pang-
unawasakaalaman at unawasakaalaman at unawasakaalaman at unawasakaalaman at
kasanayansapagtatanim ng kasanayansapagtatanim ng DENCE kasanayansapagtatanim ng halamang kasanayansapagtatanim ng
halamangorna- halamangorna- DAY ornamental halamang ornamental
Mental Mental bilangisanggawaingpagkakakitaan. bilangisanggawaingpagkakakitaan
bilangisanggawaingpagkakaki bilangisanggawaingpagkakaki
taan. taan.

B. PamantayansaPagganap Naisasagawaangpagtatanim, Naisasagawaangpagtatanim, Naisasagawaangpagtatanim, pag-aani, Naisasagawaangpagtatanim, pag-


pag-aani, at pag-aani, at at pagsasapamilihan ng halamang aani, at pagsasapamilihan ng
pagsasapamilihan ng pagsasapamilihan ng ornamental halamang ornamental
halamang ornamental halamang ornamental samasistemangpamamaraan. samasistemangpamamaraan.
samasistemangpamamaraan. samasistemangpamamaraan.
C. MgaKasanayansaPagkatuto 1.4. Nakapagsasagawa ng 1.4. Nakapagsasagawa ng 1.4.2. Makagagawa ng survey 1.4.3. Makagawa ng survey
Isulatang code ng bawatkasanayan survey survey upangmatukoyangpagbabagosakalakar upangmatukoyangdesinyo o
upangmatukoyangmgasumus upangmatukoyangmgasumus an ng pagpapatubo ng planongpagtatanim ng
unod: unod: halamanggulaynakasamasahalamang pinagsamanghalamangangkop
1.4.1. mgahalamang 1.4.1. mgahalamang ornamental. ditto.
ornamental ornamental EPP4AG-Oc-4 EPP4AG-Oc-4
ayonsaikagaganda ng ayonsaikagaganda ng
tahanan, gusto ng mamimili, tahanan, gusto ng mamimili,
panahon, pangangailangan at panahon, pangangailangan at
kita ng mganagtatanim. kita ng mganagtatanim.
EPP4AG-Oc-4 EPP4AG-Oc-4
II. NILALAMAN
Pagtatanim ng Halamang Pagtatanim ng Halamang Pagtatanim ng Halamang Ornamental Pagtatanim ng Halamang
Ornamental Ornamental “Intercropping” ngHalamang Ornamental
Pagtukoy ng mgaHalamang Pagtukoy ng mgaHalamang Ornamental saHalamangGulay PagtukoysaDisenyo o Plano ng
Ornamental Ornamental Pagtatanim ng
AyonsaPangangailangan AyonsaPangangailangan PinagsamangHalamang
Ornamental at Iba pang
mgaHalamangAngkopDito
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. MgaPahinasaGabay ng Guro T.G. pp. 132-134 T.G. pp. 132-134 T.G. pp. 134-136 TG. Pp. 132-166
2. MgaPahinasaKagamitang Pang- L.M. pp. 326-329 L.M. pp. 326-329 L.M. pp. 329-332 LM. Pp. 333-336
Mag-aaral
3. MgaPahinasaTeksbuk
4. KaragdagangKagamitanmulasa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang KagamitangPanturo Manila paper, pentel pen, Manila paper, pentel pen, Larawan, tsart, computer unit Kwaderno, ballpen, manila paper,
kuwaderno, ballpen kuwaderno, ballpen pentil pen
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sanakaraangaralin at/o Anonguri ng Anonguri ng Anoanggagawinupangmabilisnamatutu Sagutinangsumusunod:
pagsisimula ng bagongaralin teknolohiyaangginagamitupa teknolohiyaangginagamitupa koyangmgahalamang ornamental 1. Ginagamitan ng ___
ngmapadali at ngmapadali at ayonsaikagaganda ng tahanan o ng Bilangparaan ng
mapabilisangpagsu-survey ng mapabilisangpagsu-survey ng paligid? pananaliksikupangmalaman kung
kahitnaanonghalamang kahitnaanonghalamang anonghalamang ornamental
ornamental? ornamental?
angmainamitanim.( survey)

B. Paghahabisalayunin ng aralin Nakapuntanaba kayo Nakapuntanaba kayo Magpapakita ng larawan ng Itanongsamgabata kung
samgatindahan ng samgatindahan ng isanglugarna may tanimnahalamang nagkaroonsila ng
mgahalamang ornamental? mgahalamang ornamental? ornamental na may pagkakataongnakpasyalsamgalug
Paanoangpagpapatubo ng Paanoangpagpapatubo ng kasamanghalamanggulay. arna kung saan may
mgahalamangito? mgahalamangito? -Maaari bang ipagsamasaisanglugar ng mganagtitinda ng mgahalamang
tanimanangmgahalamang ornamental ornamental.
at gulay? Anu- anoangkanilangnakita?
C. Pag-uugnay ng mgahalimbawasa Ipasagotsamgabataangsumus Ipasagotsamgabataangsumus Ipasagotsamgabataangsumusunod: Pumili n glider angbaatgrupo.
bagongaralin unod: unod: -Ang intercropping ay paraan ng Gabayanangmga mag-
-Ginagamit ng ___ -Ginagamit ng ___ pagtatanim ng halamang ornamental aaralnabumuo ng
bilangparaan ng bilangparaan ng namaaaring____. katanungansagaaingpagsusurveys
pananaliksikupangmalaman pananaliksikupangmalaman (sagot: isamaangmgahalamanggulay) apamayanan.
kung anonghalamang kung anonghalamang - Original File Submitted and
ornamental ornamental Alinsasumusunodnahalamanangmaaari Formatted by DepEd Club
angmainamitanim.(yvuers) angmainamitanim.(yvuers) ngpagsamahin? (sagot: mga herbs at Member - visit depedclub.com for
-Ang survey -Ang survey gumagapang) more
aymaisasagawasapamamagit aymaisasagawasapamamagit
an ng pakikipanayam at pag- an ng pakikipanayam at pag-
surf sa ____ gamitang surf sa ____ gamitang
computer. (tenretni) computer. (tenretni)
D. Pagtatalakay ng bagongkonsepto at Basahinang LM p. 327 at Basahinang LM p. 327 at Basahin at talakayinang Intercropping Angmgahalamang ornamental ay
paglalahad ng bagongkasanayan #1 talakayin talakayin ng Halamang Ornamental itinatanimupangmakadagdagkaga
-Ano- -Ano- saHalamangGulaysa LM p. 329 ndahansatahanan, paaralan,
anoangdapatalaminsapagsu- anoangdapatalaminsapagsu- -Anoang intercropping? hotel, restaran, at parke.
survey ng mgahalamang survey ng mgahalamang -Ano- Nagbibigaygandaangmgaitolalong
ornamental ornamental anongmgahalamanangmaaaringipagsa -lalona kung malulusog, malalago,
ayonsapangangailangan? ayonsapangangailangan? masahalamang ornamental at makukulay at
halamanggulay? maayosangpagkakalagay.
E. Pagtalakay ng bagongkonsepto at Pangkatinangklasesa 3 Pangkatinangklasesa 3 Pangkatinangklasesa 3 Iba-ibaangmgakatangian ng
paglalahad ng bagongkasanayan #2 -Pumili ng lider -Pumili ng lider -Pumili ng lider mgahalamang ornamental. May
-Pag-usapan ng -Pag-usapan ng -Pag-usapan ng namumulaklak,
bawatpangkatangnabuong bawatpangkatangnabuong bawatpangkatangnabuong survey hindinamumulaklak, malaki,
survey survey -Iulatsaklaseangtinalakaynapaksa. malalpadangdahon, at
- - (Mgakatanungan o Survey Question mayroonmababalamang. Angiba
Iulatsaklaseangtinalakaynapa Iulatsaklaseangtinalakaynapa makikitasa LM p.331) ay mabilistumubo, may mabagal,
ksa. ksa. may nabubuhaysatubig , at
salupa.
F. PaglinangsaKabihasnan Bakitkailangangmagsagawa Bakitkailangangmagsagawa Bakitkailangangmagsagawa ng survey Anoangginagamitninyongpamam
(Tungosa Formative Assessment) ng survey sapagtukoy ng ng survey sapagtukoy ng sapagtukoy ng pagpapatubo ng araan ng pagkuha ng kaalaman?
mgahalamang ornamental mgahalamang ornamental halamanggulaynakasamasahalamang
naangkopangpaggamitnito? naangkopangpaggamitnito? ornamental?
G. Paglalapat ng aralinsa pang-araw- Gusto ni Luis Gusto ni Luis Si MangKanor ay gagawa ng Kung gusto
arawnabuhay namapagandaangpaligid ng namapagandaangpaligid ng kanyangkamangtaniman, ano- mongmalamanangmgaparaan ng
kanyangbahay, kanyangbahay, anongmgahalamanggulay at halamang pagkuha ng
paanoniyaitopagandahin? paanoniyaitopagandahin? ornamental kaalamansaibatibanghalamang
angnaisniyangpagsamahin? ornamental ,
anoanggamitinmongparaan?
H. Paglalahat ng Aralin Ano- Ano- Ano-anoangmganabuongkatanungan Ang survey
anoangmganabuongkatanung anoangmganabuongkatanung para sapagpapatubo ng ayginagamitsapagkuha ng
an para sagagawingpagsu- an para sagagawingpagsu- mgahalamanggulaynakasamaanghalam kaalamantungkolsaibatibanghala
survey? survey? ang ornamental? mang ornamental.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Panuto: Panuto: Lagyan ng tsek (/) Bumuo ng 5 mgakatanungan o
Ipasagotsamgabataangsumus Ipasagotsamgabataangsumus angbawathalaman kung ito ay survey questions para
unod: unod: halamang ornamental o sagawaingpagsu-survey.
1.Ano 1.Ano halamanggulay.
angginagamitninyongpamam angginagamitninyongpamam Halamang
araan ng pagkuha ng araan ng pagkuha ng Halamang Ornamental Gulay
mgakaalaman? mgakaalaman? 1.Kamatis
2. 2. 2.Pechay
Anongpamamaraanangisinas Anongpamamaraanangisinas 3.Gumamela
agawasagawaing survey? agawasagawaing survey? 4.Santan
5.Talong
J. Karagdagang Gawain para satakdang- Pasulatinangmgabata ng Pasulatinangmgabata ng Magdalabukassaklase ng mgapunla ng Ipagawaang survey pagkatapos ng
aralin at remediation isang journal isang journal damo, portulaca, dahon ng klase.
tungkolsakanilangkaranasans tungkolsakanilangkaranasans murangsibuyas at kintsay.
apagsasagawa ng survey apagsasagawa ng survey
satindahan ng mgahalamang satindahan ng mgahalamang
ornamental. ornamental.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaralnanakakuha ng 80%
sapagtataya.
B. Bilang ng mga-aaralnanangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulongbaang remediation? Bilang ng mag-
aaralnanakaunawasaaralin.
D. Bilang ng mga mag-aaralnamagpapatuloysa
remediation
E.
Alinsamgaistratehiyangpagtuturoangnakatulong
ng lubos? Paanoitonakatulong?
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannanasolusyun
ansatulong ng akingpunungguro at superbisor?
G.
Anongkagamitanangakingnadibuhonanaiskongib
ahagisamgakapwakoguro?

You might also like