You are on page 1of 8

Milagrosa West Elementary

School Grade Level I


School

Learning ARALING
Teacher Helen M. Lising
LESSON Area PANLIPUNAN
PLAN Teaching
Quarter 2nd - Week-7
Date December 9, 2023 (Day 1)

Number of
Time 8:35 – 9:15 1
Days

WEEK 4 TUESDAY

I. LAYUNIN

Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga


A. Pamantayang
sa sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging ginagampanan
Pangnilalaman
ng bawat isa.
Ang mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasaad ng kwento
B. Pamantayan sa
ng sariling pamlya at bahaging ginagampanan ng bawat kasapi nito sa
Pagganap
malikhaing pamamaraan.

C. Mga Kasanayan sa Nakagagawa ng wastong pagkilos sa pagtugon sa mga alituntunin ng


Pagkatuto pamilya.
AP1PAM-IIf-17
Isulat ang code ng bawat
kasananayan

Ang mag-aaral ay inaasahang…

K- Natutukoy ang wastong pagkilos sa pagtugon sa mga alituntunin ng


pamilya.
D. Mga Layunin
S- Nakagagawa ng wastong pagkilos sa pagtugon sa mga alituntunin
ng pamilya
A-Napapahalagahan ang pagiging masipag at matulungin sa gawaing
bahay.

E. Integrasyon Edukasyon sa Pagpapakatao, Arts, Music, Mathematics

II. NILALAMAN

III. KAGAMITAN SA
PAGTUTURO
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay Curriculum Guide ARALING PANLIPUNAN 1, MELC


ng Guro
BUDGET OF WORK ARALING PANLIPUNAN 1

2. Mga Pahina sa ARALING PANLIPUNAN 1 pah.103-107


Kagamitang Pang-Mag-
aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk Araling Panlipunan 1 pah 103-107

4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource

B. Iba Pang Kagamitang PowerPoint ng , Tsart ng Pagsasanay,


Panturo Showing board, larawan ng iba’t ibang uri ng pamilya

IV. PAMAMARAAN CONSTRUCTIVISM APPROACH (The 3 A’s Activity)

1. Balitaan kung ano ang masasabi nila sa kanilang pamilya.


2. Balik-Aral
Itanong: Sino-sino ang mga kasapi ng isang pamilya?

A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
aralin.

Panuto: Sundan ang awiting ituturo ng guro.

“Lima ang Daliri”

Lima ang daliri sa aking kamay

Si tatay, si nanay, si kuya


B. Paghahabi sa
Si ate,
layunin ng aralin
Sinong bulilit?

ako.. ako..

Itanong: Sino- sino ang mga kasapi ng pamilya na nabanggit sa


awitiin?
Ilan ang daliri ng ating isang kamay? Bilangin nga natin.
(Integrasron sa Math)
C. Pag-uugnay ng mga (ACT)
halimbawa sa
Basahin at unawain ang tula.
bagong aralin

Ulirang Pamilya

Kay gandang pagmasdan ang isang pamilya

Abala si tatay sa paghahanapbuhay

Masipag si nanay sa gawaing bahay

Kaagapay ni tatay sa paghahanapbuhay.

Sina ate at kuya abala sa eskwela

At kung wlang pasok agad silang sumusunod

Pagkain ng baboy, patuka ng manaok

Dagling nagwawalis , bhay ay malinis.

Ito naming si Bunso laro doon, laro ditto

Ngiti ng katuwaan at halakhak niya

Sa bawat isa ay tunay na nagpapasaya

Ganito rin ba kayo may ulirang pamilya?

Pagbabahagi ng mga mag-aaral ng kanilang mga kasagutan sa


mga katanungan.

Mga tanong:

*Ano ang pamagat ng tula?

*Ayon sa tula, ano-ano ang gawain ni tatay at nanay? Nina ate at kuya?

*Ano naman ang nagagawa ni bunso sa pamilya?

*Anong katangian ng pamilya ang ipinakita sa tula?(Integrasyon sa


ESP)
D. Pagtatalakay ng (ANALYZE)
bagong konsepto at
Masdan at suriin ang mga larawan. Sila ang mga kasaping bumubuo ng
paglalahad ng
pamilya.
bagong kasanayan
#1

Tanong:
*Ano ang napapansin ninyo sa mga larawan?
*Sino-sino ang mga kasapi ng pamilya ang nasa larawan?
*Anong pag-uugali ang mga pinakita ng bawat larawan?
(Integrasyon sa ESP)
*Bilang isang anak, paano ninyo pahahalagahan ang mga kasapi ng
inyong pamilya? (Integrasyon sa ESP)
*Bakit kailangan na isakilos ang mga alituntunin na pinatutupad sa ating
pamilya? Mahalaga bai to bilang isang kasapi ng pamilya?
Ano-ano ang mga alituntunin na mayroon kayo sa inyong pamilya?

Ang mga ugali o gawi na ipinatutupad ng inyong mga


magulang o nakakatandang kasapi ng pamilya ay tinatawag nating
alituntunin.
Ang bawat pamilya ay may mga alituntuning sinusunod upang
maging maayos ang daloy ng pamumuhay sa araw-araw.

E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at APPLY
paglalahad ng
bagong kasanayan Gawain A
#2

Kulayan ang mga larawang nagpapakita ng alituntuning ipinatutupad sa


inyong pamilya.

Lag ng ekis (x) kung hndi. (Integrasyon sa Arts)

RUBRICS SA PAGGUHIT

PAMANTAYAN Mahusay Katamta Mahina Puntos


(5) man (3-4) (1-2)
Pagkamasining Masining Katamtam Kulang sa si
ang anyo an ang ing ang
at kulay sining ng anyo at
ng buong anyo at kulay ng
larawan. kulay ng nabuong
nabuong larawan
larawan.
Pagka-orihinal Sariling May ilang Malaki ang
likha at detalye na pagkakatula
walang kinopya sa d sa gawa
pinagkopy iba ng iba
ahan
F. sPaglinang sa (APPLY)
Kabihasaan (Tungo
Gawain
sa Formative
Assesment ) Sabihin ang mga alituntuning ipinatutupad sa bawat pamlya na
sumisimbolo sa mgay bagay o larawan na ibinigay ng guro.
(APPLY)
Isagawa:
Pumili ng mga larawan ng sitwasyon sa clothesline. Sabihin at
isakilos kung paano ito matugunan.

G. Paglalapat ng aralin
sa pang araw-araw
na buhay

Punan ang bawat patlang upang mabuo ang mensahe o


impormasyon.

Ang ______________ ang tawag sa mga ugali o gawi na


H. Paglalahat ng Aralin
ipinatutupad ng inyong mga magulang o nkakatandang kasapi ng
pamilya upang maging maayos ang pamumuhay ng bawat ______.

I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng / kung ang pangungusap ay nagpapahayag ng alituntunin sa


ipinatutupad ng pamilya at x kung hindi.
____1. Pagpapanatili ng kalininisan at kaayusan ng tahanan.

____2. Pagsuway o pagtanggi sa mg autos ng magulang.

____3. Paggalang sa mga nakakatandang kapatid.

____4. Pag-aaral ng mabuti.

____5. Pagpapanatiling malinis at malusog ang katawan.

____

J. Karagdagang
gawain para sa Magtala o maglista ng limang (5) mga alituntuning ipinatutupad sa
takdang-aralin at inyong pamilya
remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral 1-AGUINALDO- 38/4O


na nakakuha ng 80%
sapagtataya

B. Bilang mag-aaral na 1-AGUINALDO -2/40


nangangailangan ng
iba pang gawain
para sa remediation

C. Nakatulong ba ang Yes


remedial? Bilang ng
mag-aaral na 1-AGUINALDO 2 /2
nakaunawa sa
aralin?

D. Bilang ng mga mag- 1-AGUINALDO -0


aaral na
magpatuloysa
remediation?

E. Alin sa mga
istrateheya ng Ang pagkakaroon ng indibidwal na gawaing. Nakatulong ito sa mga
pagtuturo ang mag-aaral upang lalong higit na maunawaan ang aralin. Ang mga mag-
nakatulong ng aaral ay nagkaroon ng pagpapalitan ng mga ideya at kaisipang
lubos? Paano ito nagpalalim pa sa pag-unawa nila sa araling kanilang pinag-aaralan.
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong
ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni:

HELEN M. LISING
Guro

Iniwasto ni:
FREDERICK L.ROMANA
Dalubguro I

Binigyang Pansin:

MARJHORIE C. ANARNA
Punong-guro II

You might also like